Hãy chuẩn bị cho một mùa bóng đá đỉnh cao CM 03-04

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi caogia-totbung, 16/9/05.

1. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

hình như hổng có patch 06/07 cho cm0304 thì phải ...

2. caogia-totbung

caogia-totbung Mr & Ms Pac-Man

Trời ạ, cứ tưởng cái box này đi rồi chứ, bổng nhiên một ngày đẹp trời lại thấy nó xuất hiện. Tiện đây lại vắt ra một ít kinh nghiệm cho anh em ngồi bàn.
    Khi chơi mạng với nhau còn một điều phải quan tâm nữa là khi mua một thằng cần phải biết thằng đó có hay bị chấn thương hay không. Các bạn biết đấy, khi mà mua giải thì rất khắc nghiệt, đội hình mình chơi thì đâu thể có đủ 22 thăng * được, và thậm chí ta còn chủ yếu dựa vào một chú rồi cho đội bóng đá xoay quanh thằng đó. Vậy mà đến một ngày không đẹp trời chú đó lăn đùng ra đòi đi bệnh viện mặc dù đếch có ai đụng vào nó, rồi sau đó khoảng 6 tháng chú nhất quyết không chịu về thì làm sao chúng ta có thể vô địch đựơc với các người bạn của chúng ta ở đầu bên kia.
    Tất nhiên tôi phải đưa ra luôn điển hình những thằng đẳng cấp mà hay chấn thương: ví dụ như D'Alessandro, Pablo Airma, Cassano,.....<các bạ có thể đưa thêm>
    Thực ra khi dùng Scout thì nhìn thấy ngay những thăng có chỉ số chấn thương cao. Những thằng này có đặc điểm là không chấn thưng thì thôi còn đã chấn thương thì nhất quyết đòi đi bệnh viện 2,3 tháng trở lên.

Tiện đây cũng nói luôn một vấn đề nữa liên quan đến sức khỏe: Đó là dùng cách xoay vòng cầu thủ cực kỳ hợp lý. Vậy như thế nào là hợp lý: Đó là không dùng một đội hình cho nó đá rồi đến khi có một thằng lăn ra chết mới cho nó nghỉ. Cũng không phải là dùng hẳn 2 đội hình: một đội cực mạnh còn một đội cực yếu, rồi đá luân phiên. Đá thế này sẽ không khai thác hết được tài nguyên và làm cho đội dễ xuống phong độ.
    Hợp lý phải là cho những thằng khỏe đá nhiều hơn, chủ yếu hàng hậu vệ có nhiều thằng khỏe (như Lucio chẳng han) thì cứ cho chú đá tẹt. Còn nữa trong đội hình cũng cần có vài thằng đá được nhiều vị trí mà đẳng cấp để khi cần có thể thay thế mà không ảnh hưởng đến lối chơi và sức mạnh.
    Cuối cùng tôi đưa ra một đội hình phu hợp (đội hình 442):
    Thủ môn: 1 thằng đẳng cấp.
    Hậu vệ 3 thằng DC đẳng cấp, 3 thằng cánh đẳng cấp trong đó phải có 1 thằng DRL.
    Tiền vệ ( bao gồm cả tiền vệ trung tâm) có 6 thằng đẳng cấp mà trong đó có ít nhất 2 thằng có thể đá được 2 vị tri ngược nhau (Ví dụ AMLR).
    Tiền đạo 3 thằng trong đó có 1 thằng hộ công.
    Sau đó cứ sau mỗi trận chúng ta lại cho thay đổi khoảng 5 vị trí.
    Chú ý 1 điểm nữa là trước những trận quan trọng (như là đá đối đầu) thì ta tính toán cho nó khỏe nhất.
    Đây là kinh nghiệm khi chơi LAN!

3. caogia-totbung

Topic này vắng nhỉ, không có ai có phát hiện gì mới sao. Bài cũ tui đang bị bắt bài đâm ra hồi nay thành tích kém quá. !%#$%*@($^&*%^

4. khanh2506

khanh2506 Youtube Master Race

Em phải nói là cảm on các kinh nghiệm của bác cáo !
    những kinh nghiêm này của bác ,em cũng đúc kết đc .Nhưng mà cũng mới thôi.Dao trứơc toàn chơi sampdoria cũng ko để ý lắm , dao nài chuyển sang Milan mới đúc kết đc :D
    Về phần hậu vệ thì khỏi nói, từ trước đến giờ em toàn chơi những chú có streng ,stamina,pace cao thôi, it thì cung~17 ko thì toàn 18->20 , đc cái mấy chú hậu vệ AC toàn thằng >30 ,mõi bác simic là 28 đâm ra em shutout hết thay mới toanh.
    Em xin phép lấn sân tí ,có bác nào biết thèng Komi Tchangai ko nhờ thằng nài re? vãi tè 500k thì phải ,lực ngonlém.khoe? ,nhanh như lucio.Em nổi tiếng là thằng biết chi thu mà>>>>tại hồi trước chơi mấy thằng nghèo(millwal,sampdor,lecce) tiền đâu mà sài hàng hiệu
    Bây giờ em chuyển sang phần tiền vệ ,đc cái AC hàng tiền vệ của nóa hít chê
    em có 6->8 thằng tiền vệ khủng rì đấy ko nhớ nưa ,để em vào kiểmtrasau,

Pirlo(MC)nhưng mà em cho nó kham cả AMC, Gatuso(DMRC), 2thăng này khỏi khoe các bác cũng bít nó đá hay thía nào roài,
    2 AC nữa Gams(AMLC),Diego,
    2 thằng MR toledo,felix Etien <<<<trâu bò ,
    2 thằng ML petrov;thomas job và 1 thằng toàn diện nữa là kristiansen(AMRL) <<< ai cũng bit nhưng em đoán các bác ko bít em sài thằng này ở vi. trí nào đâu nhờ :D .Em cho nó đá ở DMC hé hé (ko phét đâu).Hồi đầu em thấy chu' nì cũng lởm khởm thôi đc cái làm tròn vị trí ,mua rẻ mà tiền tăng nhanh.Vìa sau thấy nó đá ở tuyển QG điểm 9 nhìu mới soi xem Tactis thấy chú đá ở DMC thế là về làm thử .Điểm toàn 8,9 từ đấy đâm ra kết.Thằng nài chẳng kém canh Pirlo 1 tí nao:wink: ::)
    EM nói thía thui nhiều roài về hàng tiền đạo ,mỗi bác cũng đến 5,7 chú em cũng xin khất.
    Mệt quá roài:whew: #>:) :devil:

5. starwarIV

starwarIV T.E.T.Я.I.S

có ông nào cho list cầu thủ trẻ của CM03-04 pót dùm tôi cái tui choi lâu roài nhưng vẫn chưa biết nhiều thăng trâu

6. caogia-totbung

Các bạn cứ lấn thoải mái, xôm là được rùi.
    @khanh2506 Cái thàng Kristiasen ấy nó đá sở trường là trung tâm đấy. Nếu bạn để DMC mà nó đá hay có thể lý giải là bạn đá với đội tương đối yếu và sau đó thì cả hậu vệ cũng lên tấn công chứ đừng nói là DMC, mà khi tấn công nhiều đúng sở trường của chú điểm lại lên ầm ầm.

7. starwarIV

starwarIV T.E.T.Я.I.S

tôi toàn cho Gungho hết và sút xa có lúc đá giao hữu thắng tới 19-0 sướng ghê hehehe

8. starwarIV

starwarIV T.E.T.Я.I.S

box này hết người cũ roài toàn lính mới thế này thì tìm dâu ra kinh nghiệm

9. caogia-totbung

Có gì đâu, kinh nghiệm của lính mới hay người cũ đều quý cả. Chơi cái này có người mới chơi đập chết anh chơi lâu vì chịu khó học hỏi kinh nghiệm đấy. Vì đơn giản nó khôngcầu yêu sự hoạt bát của đôi tay.

10. caogia-totbung

Vấn đề về phong độ đội bóng:
    Đây là một hiện tượng ẩn mà chơi nhiều, để ý nhiều mới nhận ra. Các bạn chơi những đội hình Diablo hoặc gì gì đấy thì một mùa có thể bất bại và ghi đến hàng trăm bạn thắng. Nhưng xin thưa "bất bại" thì vẫn chỉ là thường thôi, bởi vì bất bại có nghĩ là vẫn có những trận hòa. Nếu bạn có thể liên tục chơi được các mùa giải mà không thua, không hòa thì bạn đã chơi rất khá đấy.
    Trong một mùa bóng các bạn thường phân ra những trận đấu quan trong và không quan trọng >>>cái này là ĐÚNG
    Nhưng các bạn lại cho rằng mấy cái trận vớ vẵn đó thì cần gì quan tâm, đá thua cũng được , hòa cũng đựoc >>>> Cái này là SAI đấy ạ.
    Tại sao lại thê:
    Các bạn có thể đánh giá độ quan trọng của trận đấu nhưng dù thế nào trận nào cũng phải cố hết sức để thắng, không được để thua hoặc hòa. Bởi vì nếu bạn để thua 1 trận vì cho rằng cái trận đấy thua có ảnh hửơng gì đâu thì xin thưa với các bạn trận sau (một trận quan trong) các bạn sẽ phải đối đầu với sự giảm phong độ của đội hình. Các bạn đừng ngạc nhiên khi đội hình phong độ đang cao ta đưa ra cái bon vắt mủi chưa sạch đá mà vẫn thắng dễ dàng.
    Vậy cuối cùng chúng ta phải làm gì: Thứ nhất không được lơ là để thua hoặc hòa dù đó là trận ko quan trọng. Thứ hai là nếu ko may để thua thì vài trận sau đó phải tập trung cao độ hơn bình thường.
    The End and Continue....

11. starwarIV

starwarIV T.E.T.Я.I.S

ko thua trận nào thì chỉ có save load thôi chứ ko thua mới là lạ phong độ đỉnh đến mấy cũng thua thôi

12. anhtuan011687

anhtuan011687 Youtube Master Race

13. caogia-totbung

À, có lẻ mình phải nói kỹ hơn là không thua không hòa là đang tính ở ngoại hạng, còn các Cúp C1, cúp QG không tính. Các bạn không tin là các bạn chưa biết đấy, tôt chơi Juve mùa đầu rất dể bất bại & bất hòa, Serie A thắng 100% mà là đá mạng LAN với bạn đấy nhé.
    To Anhtuan011687 : Ý tôi ko phải là ko cho các cầu thủ trẻ lên đá mà là phải tập trung thật cao độ kể cả những trận không cần thắng. Bạn hiểu ý tui chứ. Ví dụ bọn trẻ đá cảm thấy ko hiệu quả thì thay ngay lập tức. không đựoc buông trận đấu.

14. starwarIV

starwarIV T.E.T.Я.I.S

ah có vẻ ông này chơi LAN bắt dc mấy ông ko biết chơi nên thắn suốt chứ gì chứ làm sao thắng suốt dc

15. Bata Efren Reyes

to caogia_xấubụng: theo tớ thì đá LAN ít ai dùng tac có AM

16. caogia-totbung

Ấy chít, cậu nhầm lớn rùi. Tui đây này, nói ra mà cũng phát "xấu hổ". Có lần tui chủ quan còn bị chúng nó đá cho tơi bời, thằng bạn nó thắng cho một mạch đến trận 32 của Serie A, sau đó mình phải gồng mình thắng được trận chung kết cúp quốc gia. Ngay sau trận đó nó mới chịu để hòa thằng Bresica, cũng từ đấy mà tôi để ý được vấn đề phong độ, giá như trước đó nó không để thua tui trong trận chung kết đó thì nó sẽ có 1 mùa hoàn hảo.

17. caogia-totbung

Cái này tớ ko hiểu, tại sao lại không nhỉ.

18. caogia-totbung

Hôm nay sẽ là vấn đề về những thời điểm nhạy cảm trong một trận đấu :
    Thời điểm ở đây chắc chắn không phải là phút thứ X nào đấy bạn hay bị thủng lưới hay phút thứ Y nào đấy bạn hay ghi được bàn(Bởi vì tui không phải là thầy bói) mà là những giây phút sau một vấn đề gì đấy.

+ Nếu sau một hồi tấn công, bắn đại bác không được bạn rất dễ bị ghi bàn. Thời điểm này giống ngoài đời, thậm chí cuối trận nhìn lại chỉ thấy đội bạn sút cầu môn có 1 quả ghi được 1 bàn. Còn mình thì đau lòng với con số 0 bàn thắng trong hàng vài chục cú sút cầu môn. Ví dụ điển hình là bọn Bresica có thắng "Tóc đuôi ngựa thần thánh " hay cướp giật ăn bàn cộng với thủ môn Saja bắt 10.

+Một thời điểm cực kỳ nhậy cảm nó sảy ra trong bối cảnh như thế này : Hai đội bóng đá tấn công ăn miếng trả miếng, và đến 1 thời điểm đội A ghi bàn, ngay sau đó đội B lại ghi bàn lại. Tình hình lại vẫn có thể tiếp tục như: đội B ghi bàn ngay sau đó đội A lại ghi bàn. Cứ như thế cho đến một lúc nào đấy thì thôi. Các bạn có nhận ra điều gì không. Đó là ngay sau cái thời điểm bạn ghi được bàn thắng vào đội bạn trong một thế trận giằng co thì sẽ là thời điểm bạn rất dễ bị ghi bàn.

Tôi chỉ để ý những thời điểm mà mình bị bất lợi, còn phương pháp khắc phục thì tùy các bạn. Cái này cũng dễ ấy mà.....

19. Bata Efren Reyes

thêm nữa: nhỡ fang mãi không ghi được bàn, để thằng thủ môn đối phương rating lên 9,10 thì đừng mong mà ghi được bàn dẫu có cầm trong tay cầu thủ xịn và tac mạnh đến đâu

20. anhtuan011687

anhtuan011687 Youtube Master Race

cái nài em cũng không bít khắc phục kiểu ri`.Nhất là mình càng ép đối phương càng thấy bỏ lỡ cơ hội(sút vào tay thủ môn, hay bán lên trời)>>>chỉ thấy thủ môn nó 9>>10 đùng cái tầm phút 87>>>>>>90 đội nó làm cho bàn song thấy trân đấu kết thúc .Vấn đề này em hoàn toàn bó tay