Hãy chuẩn bị cho một mùa bóng đá đỉnh cao CM 03-04

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi caogia-totbung, 16/9/05.

1. SóiĐiên

SóiĐiên T.E.T.Я.I.S

Nếu đồng chí xếp cho nó đá DMC thì cho nó train vị trí đó trong training luôn. Biết đâu sẽ còn tốt hơn nữa nếu nó đạt được thành tựu training chuyển qua DMC ;;)

2. nonghongviet

nonghongviet Mario & Luigi

em ko train Kim ở DMC nhưng rất tình cờ là trong 1 lần em để nó sai vị trí ( MC-->DMC ) thì nó lại là cầu thủ xuất sắc nhất trận nên từ đấy thỉnh thoảng em mới cho nó đá MC còn lại là DMC :D

3. SóiĐiên

SóiĐiên T.E.T.Я.I.S

Các chú DMC mà ngoài khả năng cản phá còn đánh đầu và sút xa tốt thì hay ghi bàn và luôn đá điểm cao ở vị trí đó. Có điều mấy chú ấy hơi ham sút quá, ghi toàn bàn đẹp nhưng sút lên trời cũng lắm :D Như hôm bữa chú Rossi của mình làm luôn hat trick sút xa trong 1 trận, điểm 10 cho chất lượng luôn ;;)

4. nonghongviet

uhm mấy chú DMC rất ham sút xa nhá mà cái này mình ko thể kiềm chế đc nó thì phải ? Tại sao mình ko chỉnh đc cho nó đá tập chung chuyền bóng cho bọn tiền đạo nhỉ ? Hình như đây là lỗi của CM 0304 thì phải ( theo em :D)

5. SóiĐiên

SóiĐiên T.E.T.Я.I.S

Vào tactics mà set lại theo ý mình. Nếu đang dùng tac kiểu Diablo hay RY thì ko chỉnh chứ đang đá tac theo ý mình thì vào mà set lại cho từng cầu thủ được mà. Cho nó sút xa, chuyền dài, chuyền ngắn theo ý mình được cả mà :hug:

6. live_to_love_001

live_to_love_001 Youtube Master Race

Mà cứ để nó sút xa thế đi.Chứ nếu để chế độ chuyền thì điểm thấp lắm,mí lại các chú DMC toàn sút máy quả đẹp chết

7. nonghongviet

DMC toàn sút lên trời lấy đâu ra quả đẹp nếu có thì ít lắm

8. SóiĐiên

SóiĐiên T.E.T.Я.I.S

Dùng P.Vieira, S.Gerald hoặc De Rossi xem. Chúng nó lâu lâu cũng sút xa chứ ko thường xuyên đâu, vả lại 1 mùa tính sút xa và đánh đầu từ phạt góc, cũng bèo bèo 10 goal đấy :hug: Sút quả nào quả nấy như rocket, đẹp kinh điển :'>

9. live_to_love_001

live_to_love_001 Youtube Master Race

Đúng vậy đó !trục giữa của đội hình 4-4-2 của em là Rosi và D'allexsendro,trùi ui chúng ghi bàn kinh khủng ,còn hơn cả tiền đạo nữa .Mỗi mùa thì cặp đôi này kiến tạo cho nhau và ghi không dưới 45 bàn đâu

10. nonghongviet

hôm qua thằng Mancini của em sút đc quả xuất thần từ 32m mới ghê phải khen thằng này mơi đc :D

11. caogia-totbung2

caogia-totbung2 Mr & Ms Pac-Man

Cái vụ chuyển vị trí thì tôi chưa thấy với CM 03-04, cái này có xuất hiện ở CM 01-02.
    Còn cái vụ khác vị trí mà vẫn đá hay là do lối đá của mình, vì dụ nếu đá tấn công cánh để những thằng DMR-L hay thậm chí MR-L đá rất hay, vì sao thì quá dễ hiểu rồi đấy....

12. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

à mà cả nhà ơi! cả nhà cho em mấy thằng DMC rẻ tiền đê. em chỉ bít sean davis là rẻ.ai biết chú nào rẻ hơn thì cho em bít với.nhưng mà chất lượng đừng thấp nha. thanks

13. SóiĐiên

SóiĐiên T.E.T.Я.I.S

Ngay lúc này thỉ chả nhớ được mấy em, để về xem lại đã :) Chỉ nhớ được chú Tom Huddlestone :( Cho chú J.Moutinho (AMC) đá DMC cũng tốt chán :)

14. nonghongviet

DMC có chú Guarin và Kim ( theo em ) là đc nhất vì 2 chú này có những chiến thuật tấn công và phòng thủ rất hay. Rất giống với Pattick Viera

15. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

thế thì theo các pác đội hình 2 DMC có ổn ko? tôi dang thử nghiệm đội hình nay.thấy nó dồn ép cũng ghê. thực ra DMC hay với tôi có 3 chú: sean davis(fulham), bataglia(boca...>nice), và pinzi( udinese). còn tầm như viera, de rossi thì thôi nha. hàng khủng nói lam zi`

16. nonghongviet

theo tui thì nên dùng 1 thằng DMC thôi nhưng ku này phải có khả năng phối bóng tốt cho tuyến trên ( Guarin là sự lựa cọn good :;) ) và điều khiển nhịp độ tấn công tốt ( về cái này thì chưa thấy thằng nào ). Nếu bạn xài đồ rẻ thì nên sign chú Guarin về

17. caogia-totbung2

caogia-totbung2 Mr & Ms Pac-Man

Ôi cái thằng này thì ít ra phải đến năm 2007 mới đá được, mà sở trường của nó là DC bác sói ạ.
    Bác mua thằng Di donato của thằng Palermo ấy, đá khiếp lắm, có mấy cục 20 liền ( thằng này hơi già nhưng đá được ngay), mà phương châm của tôi là những thằng đá DMC phải cao tý.
    Không thì dùng Rasumen đi thằng này là MRC

18. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

cho tôi hỏi là guarin là người nước nào? sao tôi search mãi mà ko co. tôi vẫn dùng bản 4.1.1. nếu là bản 4.1.5 thi` để tôi còn up.

19. SóiĐiên

SóiĐiên T.E.T.Я.I.S

Bản 4.1.1 vẫn có nó mà : F. Guarín, ko nhớ quốc tịch, chỉ nhớ là Non EU - châu Phi thì phải, ku này là 1 trong những em tôi kết nhất CM :'> Punk xem lại database coi, chắc phải large mới có.
    DMC ko phải hàng mắc tiền thì còn có : Thompson, Isaac Osbourne, Alexandre Song, ku J.Welsh có phải DMC ko nhỉ :-/ Không thì lôi Anton Ferdinan về cho đá DMC cũng tốt chán :'>

@Caogia: Bên Palermo còn có ku Conteh đá cũng kinh hồn. Mấy đội nhỏ của Ý hay sản sinh ra các baby killer lắm, thế mà CLB đá lại đì đẹt mới khổ

20. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

công nhận là palermo co chú đấy hậu vệ điên.tôi ít đá seria, nhưng lại hay dùng player seria.đúng là giải ý có nhìu wk thật.như montolivo, de martino( roma),palombo,pazzini,ccerci,bonera....toàn hàng khủng.ngoài ra DC tôi luôn ưu tiên 2 chú: domeezzi(sam) và f.grosso(perugia).kkakakakak
    thế 2 bác sói và nonghongviet co thích jonh carew ko?
    công nhận với sói là club của í đá cúp c1 kém wa'.chả bù với premia, hay liga.tôi toàn thấy bclub của ita đoạt cúp ueffa mặc dù toàn hàng khủng.chĩ khi nào mình làm manager thì mới ổn đc.hay cm thiên vị giải anh và tbn chăng.dù tôi là fan của man.u và giải anh nhưng như thế wa? là hơi bất công.