Hãy chuẩn bị cho một mùa bóng đá đỉnh cao CM 03-04

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi caogia-totbung, 16/9/05.

1. SóiĐiên

SóiĐiên T.E.T.Я.I.S

John Carew thì ko thích nó ngoài đời với lại khá già trong CM rồi nên chưa bao giờ dùng, nhưng thấy ku cậu đá cũng khá lắm, ghi bàn đều, điểm cao :;)
    Giải Anh có lẽ được ưu ái nhất trong CM, các danh hiệu cá nhân mỗi năm đều rơi vào giải này. Đá các cúp châu lục thì các đội Anh cũng đá kinh hồn, đội hình nhiều tiền nên sắm sửa rất kinh. Ngay như Newcastle đang đá trong file của tôi mà mua luôn được cặp Gunchev - Todorov ( 2 siêu khủng tiền đạo ).
    Các năm sau này thì các CLB Đông Âu có vẻ khó gặm hơn nhiều, đội nào cũng rất khó chịu, gặp chúng nó là thấy khổ :whew:
    Hàng Random sau này riêng về châu Âu thấy toàn là Ý, Anh và vài chú TBN nổi trội, còn lại chả thấy nước nào nữa :-/ Có đội gì hạng D của Ý rất hay có hàng xịn, lâu lâu search ra lại thấy có 1 tài năng ở đấy, vui thật, để về check lại tên :>

2. mrtran_vt

mrtran_vt Legend of Zelda

bọn Alderlech của Bỉ cũng hay có hàng xịn, chúng nó chịu khó đi tìm cầi thủ hết hạn lắm, còn có thằng Dindane Arouna, Seol Ky Hyeon đá hay nữa, cả bọn River Plate cũng sign nhiều thằng random xịn (Kim Young Kwang, Alpay)

3. Kinas

Kinas GVN Hero GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Vicent Kompany là một minh chứng cụ thể cho cầu thủ ở Bỉ.
    Còn Kim Young Kwang là thằng GK của Korea,mùa đầu nó đá cho Suwon thì phải,rồi nó dc free.Hình như nó là cheat player thì phải :-?

4. teckefff

teckefff Youtube Master Race

Chào các pác. Những gì em nói sau đây chỉ xuất phát từ Man.Utd hì hì..:D Em chỉ muốn nói về cách dùng người và quan điểm chiến thuật. Báo cáo các pác em chơi Cm hơi bị lâu, mà chơi từ hồi mới có Fm cơ, giải năm 1998 ấy. Sau này kết Cm hơn. Đá nhiều phết rồi. Hồi đó còn phải vừa chơi vừa mò, chỗ nào k hiểu thì ghi lại và dịch sau. Bi giờ có diễn đàn thì quá ok, pác nào mới chơi bi giờ cũng dễ. Emchỉ nói tạm vài điều, lúc nào có thời gian gửi tiếp sau.
    Bọn trẻ á. Em khoái Aaron Lennon (AM RC) và Kieran Richarson (AM L) vì bọn nó nhiệt tình, trên sân lúc nào cũng chăm chỉ và hoạt động luồn sâu tốt lắm. Tuy nhiên thì không phải là đỉnh cao. Ngoài ra, bất kỳ lúc nào creatnew em đều mua Adu và Dieago (Santos). Thực sự em kết đội hình nài ( thực ra thì em chưa hội đủ bọn nó)
    GK: Cech (chỉ Cech mà thôi)
    DC: fed (MU); Lucío (Lever); Galas (Chel); G.Barry, O’shea (2 thằng này cho đá vị trí Dmc thì chuyền vượt tuyến chính xác kinh, mà khả năng phòng ngự của nó thì k phải bàn) Quan điểm của em nếu dùng DMC thì phải là: DC+MC
    Em thường đá 3-4-3; Có nghĩa 3 DC, 2 DMC, 3 AM dâng cao, trong đó thằng AMC đá tự do thường xuyên, còn tùy vào thế trận có thể cho cầu thủ cánh. Ví dụ nếu các pác có C.Ronaldo hay A.Robben thì tuyệt. Thực ra bọn tiền đạo và tiền vệ thì nên là AM+FC như thằng Adu ấy. hì hì. Các pác có hiểu k nhỉ???
    Như này nhé. Theo quan điểm của em thì ngoài thủ môn ra k nói, nhưng bất cứ vị trí nào trên sân cũng phải có sự hiểu nhau đúng k nào, trong CM cũng thế thôi. Như em, thằng DMC thì phải hiểu DC và MC có như vậy nó mới làm cầu nối được và có thể lấp chỗ trống có đồng đội ở hàng phòng ngự và tiền vệ; Như thằng O'shea ấy, em cho đá DMC suốt, hay vãi. Đương nhiên khi dâng cao tấn công hoặc phát động tấn công trong nhiều tình huống thì DC cũng phải có đầu óc như một DMC thực thụ (khoản này em thấy ở Man có thằng W.Brown. Các pác thông cảm em thần tượng Man. Tương tự như vậy, ở hàng công thì em thường dùng những thằng FC chứ ít SC lắm vì em muốn bọn nó có thể thay thế nhau trong lúc khó khăn. VD như C.Ronaldo, F.Adu… Nhưng nên chọn những thằng Am/FC hoặc F R,L,C vì có thể đôn lên đá tiền đạo hay tiền vệ đều tốt.
    Em từng đá Man nhiều, Chels cũng đá. Wimbledon thì đá mất nhiều thời gian hơn, bọn này có 2 thằng đá cánh hay cực, mà lại trẻ nữa. Thôi nhé. Lúc khác vậy.:;)

5. mrtran_vt

mrtran_vt Legend of Zelda

ManU đội hình chính của họ đã quá đủ sức vô địch rồi, cần gì mua thêm, nếu có thì chỉ mua tiền vệ thủ thôi, VD như Sean Davis, Albrechtsen...

6. tuancan2007

tuancan2007 Youtube Master Race

Hậu vệ cánh trái : 1-Zambrotta, 2-Dela cuesta.., 3- Diego Plasente, 4-Robetto Carlot.........
    hậu vẹ cánh phải : 1-Puyol, 2-Conteh, ....
    DC : 1-Lucio, 2-Ferdinang,3-Canavaro(inter), 4-Samuel(roma)....
    Tiền vệ cánh phải: 1-Joaquin, 2-Mancini(Roma), 3-Camoranesi,
    Tiền vệ cánh trái : 1-Denilson, 2-Alex, 3-Nedved, 4-Duff
    Tiền vệ công: 1-Pablo Aimar, 2-Rosicky, 3-D'Alessandro, 4-Diego
    Tiền vệ phòng ngự: 1 Viera(Arsenal), 2-Edga David(Juve), 3 Gerrad(Liverpu)
    Tiền đạo: 1-Henry(Arsenal), 2-Shevchenko, 3-Adriano, 4-Tevez, 5-Martin(Inter)
    Trên đây là những cầu thủ nếu như bạn Caogia quản lý 1 CLB có số tiền khổng lồ hoặc có những cầu thủ ngôi sao ,thử hỏi nếu ban quản lý 1 CLb ở hạng 2 hay 3 thì tôi xin hỏi đến khi nào mới có 1 đội hình toàn sao như trên?:'>

7. pvdong

pvdong Youtube Master Race

Bác nào chỉ giúp em cách huấn luyện cầu thủ trẻ ( Reseves ) trong CM 03-04

8. Kinas

tuyển chọn thằng nào PA cao cho lên đội 1,rồi lâu lâu cho nó đá,hoặc cho mượn để lấy kinh nghiệm.....

9. bach_ma

bach_ma T.E.T.Я.I.S

cho nó mượn cẩn thận kiểu mất Player đóa.
    theo tui 14-18t cho nó đá ở U >19t cho lên đội 1 ^_^

10. Kinas

Muốn an toàn,chắc ăn,dễ đào tạo thì down MCM về đi nào

11. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

=)) chết Kinas nha' Spam kinh dị....tốt nhất là chơi giải nào thì chọn thêm mấy cái giải cấp dưới của nó.vd nếu chơi giải anh thì nên lấy cả giải hạng 2.Như thế cầu thủ trẻ của mình mới được loan liên tục chứ để mỗi giải ngoại hạng thì có ma nó loan

12. tryagain

tryagain Donkey Kong

cần gì phải cho mượn, cứ để nó phục vụ đội trẻ, mình mới thực sự biết được là nó đá hay ở vị trí nào, rồi mang lên first team, con thằng nào ko đá được, bán lẹ, cần thiết cho ko luôn đi.

13. vuacm

vuacm T.E.T.Я.I.S

ac ac ac nghe các bác nói em sợ

14. nonghongviet

nonghongviet Mario & Luigi

tưởng K4 sang FM rồi mà. lâu lâu lại thấy post bài ở bên này à ? ::)

15. fontanavn

fontanavn Mr & Ms Pac-Man

tryagain nói thế ko đúng lắm.cầu thủ sẽ có môi trường thi đấu tốt cho bản thân vị trí cầu thủ đó.ra sân đều và là cầu thủ trụ cột của đội đó.điển hình dễ nhận ra bây giờ nhứt là thần đồng Rossi của Man đang cho Parma mượn(à nhưng bây giờ thì đã trở về rồi).và nếu phong độ nó tăng cao ko khéo các đội bóng lớn sẽ nhanh để ý hơn và sẽ có thể thu được ối tiền.còn nếu để ở đội phụ thì có cái hay là cầu thủ sẽ tập theo mình,đá theo mình.nhưng đá đội phụ và tham gia giảm phụ...toàn đa số là thằng trẻ hoặc đội hình toàn thằng thải muốn bán thì cho xuống...đa số đá chỉ là lấy lệ và ko có 1 cái gì gọi là phần thưởng hay quà tặng gì cả.tất nhiên những thằng đá 8-9-10 thì có nhiều vì training của mình nhất định sẽ hơn máy.nhưng cứ khi nào đưa lên đội hình chính thì các cậu lép vế ngay và bắt đầu xuống dần.lại phải đưa xuống.
    điển hình như chelsea:mckinley promise bousosfa ...toàn là promise striker thế nhưng đưa lên đội hình chính đá chả ra gì.tốt nhứt là cho mượn.đội nào hỏi thì cứ accept hết.nó thích về đội nào là quyền của nó.cho nó thoải mái ấy mà.
    ko phải cứ cầu thủ trẻ của mình thì chỉ có các clb dưới mượn nhiều.mà cả các clb pre cũng muốn.như bolton watford aston...thiếu ng thiếu tiền nên toàn đi mượn.
    lúc hợp đồng kí mình phải kick vào cái dòng...gì quên mất rồi.nhưng nghĩa của nó là cầu thủ đó có thể tham gia cả trận đấu với đội mình.để nó quen luôn với cách thức đá và cầu thủ mình luôn.
    hoặc nếu kí ở ngoài thì clb lớn quá mình ko nên cho nó về.vì clb lớn thường nó để ý nhiều lắm.ít có cơ hội cho cầu thủ của mình.

16. Kinas

FM thì chưa qua,chỉ post bài bên đó thui

17. alessiocerci

alessiocerci Donkey Kong

Cái topic này đã lâu lắm rồi ko có người ghé qua:
    Tui có cái đội hình nho nhỏ và rẻ tiền có gì anh em góp ý
    GK:Amelia,Saja,Pletikosa,...
    DL:Jose Julian De La Cuesta(kết nhứt thằng này)
    DR:Oddo,Melchiot(Đá hiệu quả cực),Max Tonetto
    DC:Thằng j cua Bresica đó quên tên rùi,Lucio(17~14M,chú này đá phải nói là quá tuyệt).
    DMC:Mattheo Brighi(Juve),Klebeson(Man UTD,then nag chac MU ko ban),Renato,Cambiaso,(nói chung vị trí này em chỉ kết mổi Pirlo),Inesta(barca),carrick.
    MR:Pennat,Delgado(chọn thằng nào mà đá dc L/R ),Lennon,Haruna bangdiga
    ML:Gasbaroni(L/R),barbosa,Matthew Etherington
    AMC:Jako rammusen(sau 3 mùa),Ibagaza(16M),ricado Montolivo
    FC:Toni(chú này mùa đầu về đá gà,dc cái đánh đầu chiến thuật rất tốt,cho đá khoảng 2 mùa thì chú này trở thành sát thủ luôn),Cerci(Roma,thằng này ghi bàn khủng khiếp),Simonetta(Roma),Todorov và Kakalov(Lile),Supat Rugastame(ku này mua ve dc 3 mùa thì bán dc >>20M),PaPa Waigo,Pazzini
    -------
    ghét nhứt: Ariano(thèn này đá dc 2 mùa xong phải bán vì nó đá dở kinh),de santic(chỉ số hay mà chụp như hạch),bramble(thằng này cũng vậy),terry(bó tay thằng này,chỉ đá hay ở chelsea),Ronaldinho(càng lúc càng dở)

18. lampard08

lampard08 Guest

đội hình của ông cũng tạm được nhưng Ardiano thì chẳng ai mua cả, Terry thì ở mỗi đội thì nó đá 1 vị trí khác ( VD: Chelsea DC bên trái, Arsenal thì RD, ở Fulham hình như thích hợp với DC bên phải..... ) Ronaldinho hok phải cheat player nên đừng mua làm gì chỉ số đẹp nhưng tài năng chỉ 4 thui.

19. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

nói chung tầm này mà bàn về cầu thủ cả đội hình trong cm thì chả cong gì mà nói, may ra bây h cầm mấy đội bóng nhỏ, đá tac do mình tự chế, thì còn cảm thấy hay

20. nonghongviet

nonghongviet Mario & Luigi

cầm đội hạng 2 của PML xem đá hay vãi :))