Hãy cùng nhau bàn luận về Need For Speed Underground 2

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi NFSU_NFSU2, 15/11/04.

1. zerojack

zerojack Mr & Ms Pac-Man

à mà đua hết mấy cái not complete xong nó có hiện ra map mới không vậy bạn tui đang đua tới state 3 tự nhiên nó kô còn vòng đua nào trên map cả thằng em tui nó chơi chung 1 pc với tui mà nó đua qua được state 4 còn tui tự nhiên hổng hiểu sao nó hổng cho tui qua chứ vậy mới tức có bác nào biết chi giùm nha cám ơn trước
    tui có mộ kinh nghiệm này khi mà các bạn đua những dòng drag thường thì tốc độ của mấy thằng com nó nhanh hơn mình nhieu lắm đã vậy còn ăn gian nữa chứ các bạn phải ép kô cho tui nó qua mới có cơ may thắng

2. Zerobomb

Zerobomb Youtube Master Race

Cho hỏi chủ có ai biết cách chơi online kô vậy? làm giống như bản 1 thì tốt quá đằng này nó bắt cdkey xịn thì phải ai giúp dùm với cám ơn nhiều........

3. lamda_us_beta

lamda_us_beta Mario & Luigi

đây là vấn đề đang làm đau đầu các bác trên box đây, ngán wá, chẳng ai chịu share cả, hết hiểu, mấy bác ơi, giúp giùm cái vụ đua online đi .

4. onlychi

onlychi Youtube Master Race

Bà con ơi, trong NFU2 phải đổi xe mới đi được các bàn khác. VD: như đổi mấy con xe Hummer để đua được bàn khác nhưng mờ thế nì tốn tiền lém. Còn nếu xài WordMap chẳng thấy nó lưu lai những nơi mình vượt qua cả. Nó chỉ cho mình kết quả thoai. Ức lém cơ. Mà mò đường cả ngày cũng ko thấy. Đua với mấy thằng ngoài đường chỉ được 1 thời gian là hết sạch. Có bác nào dậy cách tìm đường ko. Phá hết đường mà hình như phải đổi xe mới có đồ mới có đồ mới thì phải. Tui mò nhìu xe rồi mà vẫn chưa hết đồ. Có bác bào có ý kiến về vấn đề tìm đồ, bản đồ nữa post lên giùm nhé. Mà làm thế nào để tìm được thèng trùm cuối thế. Tui tim mãi mà có thấy đâu.

5. lamda_us_beta

lamda_us_beta Mario & Luigi

trùm cuối là cái thằng tông mình vô bệnh viện ở 6 tháng đó hả? hix, tui chơi lại ( vì HDD bị hư) nên mới đến đầu stage 4 hà.

6. rock294

rock294 Donkey Kong

muon kie^'m tru`m cuoi thi` minh choi xong roi, nhung ko biet cach cho online

7. rock294

rock294 Donkey Kong

click vao` chu~ M thi` se thay ban do^` roi chay tu` tu` la biet lien ah`

8. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

đây là Shopmap ,tui nén lai ,ko bit mở ra được ko ,hy vọng là được .
    cái bản đồ bự wá nên tui phải nén lại ,mong mí bác thông cảm .Còn cái chuyện phải đổi xe mới wa được màn thì tui nghĩ là ko có đâu ,tại tui vẫn dùng con celica đua hoài hoài mà có bị gì đâu

Các file đính kèm:

9. kidrock2110

kidrock2110 Youtube Master Race

chỉ giùm cách chơi online đi, game kiu là phải down path về, down xong vẫn chưa cho chơi.....hixhix........

10. ronalrozet

ronalrozet Youtube Master Race

Ở đây có ai biết cách mở hết mấy cái decal xe không vậy chi tui với

11. kidrock2110

kidrock2110 Youtube Master Race

cho mình hỏi có ai biết cách chơi online ko???

12. ronalrozet

ronalrozet Youtube Master Race

Trong NFSU2 chiếc xe nào la chiến nhất thế về thẩm mỹ và chất lượng ấy. theo mình thi là chiếc celice phải không vậy mấy bạn (mình thích xe đẹp hơn là se xịn)

13. Săn Qủi

Săn Qủi Mr & Ms Pac-Man

Xin nhắc với qúy huynh là trong hầu hết các game đua xe thì khái niệm " Một chiếc xe hoàn hảo 100%" là hoàn không có ::( .
    Mỗi hãng xe nói chung hay từng chiếc xe nói riêng đều có những đặt tính kỹ thuật khác nhau :o .
    Mazda thì có những chiếc thiệt tình là rất ghê gớm khi chơi drift hay street X
    nhưng khi đua drag tụi nó có phần hơi lép vế :-s .
    Còn về mấy cha nội của Nissan :
    Mấy ổng chạy thì nhanh như xiếc mà coi mấy ổng bẻ cua kìa , bẻ cái nào là ầm , ầm , dính đủ không hà , nhất là mấy cái cua sinh tử như cua cù chỏ ( >=120 độ ) :p
    Còn mấy anh bên Toyota thì rất là dễ thương chạy tốt độ cũng tốt , bẻ cua cũng tạm
    Mấy thằng bên Mitshubishi cũng vậy :cool:
    Nói chung , đua là một chuyện , tay cứng hay cứng ngắt , cái đó để qua một bên , quan trọnng vẫn là chiếc xe , thử đưa Michael Schumaker chiếc xe đạp coi , ổng sẽ chẳng là cái gì cả , còn đưa ổng chiếc F1 coi , chạy đi mau cái khẩu trang để hưởi khói . ;;)
    Bởi vậy , phải chăm sóc , o bế chiếc xế hộp của mình , nhất là mấy cái đồ phụ tùng ấy thiếu nó là xe mấy bác chẳng khác nào xe đạp hết .
    Càng phải quan tâm tới mấy món như sau : Đuôi cá (spoiler) : Tụi này quyết định 1/3 thắng thua của mấy bác mấy huynh đó , vì vậy , cân nhắc kĩ lưỡng khi mua một cái gì đó gắn vào xe . :o
    Cái thứ hai là mấy cái đồ cacbon( CAcbon filter) : mấy cái này dữ dội lắm đó , nó làm cho xe mình nhẹ tênh hà , mà có cái xấu hoắc ah , đen thùi lùi như cái cục bùi nhùi chùi nồi vậy , chẳng sơn chẳng dán được. =((
    CHÚC CÁC BÁC CÁC HUYNH THÀNH CÔNG TRÊN ĐƯỜNG ĐUA , SEE YOU LATER.

14. blackknight

blackknight Legend of Zelda

đồ Carbon thì tôi biết rồi nhưng Spoiler ảnh hưởng thế nào tới cái xe mà quyết định tới 1/3 thắng thua? ông giải thích rõ hơn chút coi.

15. Fear83

Fear83 C O N T R A

Cánh đuôi xe (back fin hay là spoiler) giống như cánh máy bay nhưng lật ngược tạo sức ép lên xe, chống hiện tượng chiếc xe bị hất tung lên khi chạy tốc độ quá cao. Ngoài ra sức ép lớn trên 2 bánh sau sẽ có tác dụng tăng khả năng gia tốc cho xe thuộc loại FR hoặc MR tức là dẫn động từ động cơ tới bánh sau. Cánh sau còn làm giảm spinning tức là hiện tượng văng đuôi xe và làm xe quay vòng (đặc biệt là ở xe FR, máy nằm phía trước) ---> ổn định hơn khi vào cua với tốc độ lớn.

16. blackknight

blackknight Legend of Zelda

thank U nhiều, bạn có biết cách tune xe để phù hợ cho mỗi loại đường đua không? hướng dẫn cho mình với

17. Fear83

Fear83 C O N T R A

Mình ko chơi NFSU nên ko biết có thể tune những bộ phận nào, và ngoài tuning bạn có thể điều chỉnh những thông số nào của xe. Nếu bạn nói những điểm đó ra thì mình có thể góp ý được.
    Theo ý mình thì 2 phần quan trọng nhất của việc tune xe là động cơ và hộp số.
    Với động cơ thì 2 thông số quan trọng nhất là công suất, tính bằng mã lực (hp hoặc ps gì đó), thông số còn lại là torque, tức là momen xoắn. Hai con số này càng lớn thì xe bạn càng khoẻ, gia tốc càng lớn, max speed càng cao.
    Nhưng để tận dụng hết sức mạnh của động cơ trên từng chặng đua thì bạn phải điều chỉnh hộp số một cách thích hợp. Nói một cách ngắn gọn, nếu một đường đua hầu như không có những góc cua ngặt, và chặng đua dài, thì max speed của bạn là quan trọng nhất, khi đó bạn chỉnh gear ratio lên rất cao, có nghĩa là khoảng cách các bánh răng trong hộp số lớn lên, điều này làm tăng max speed của bạn lên 1 lượng đáng kể, nhưng thay vào đó, xe bạn tăng tốc rất chậm, có nghĩa khi bắt đầu đường đua, xe bạn sẽ tụt lại phía sau, nhưng khi bạn đã đạt max speed và đường đua cho phép bạn duy trì max speed đó (ít cua, thẳng, dài), thì các xe khác chỉ còn cách ngậm ngùi hít khói.
    Nếu đường đua ngắn, nhiều cua gắt, nói chung là đường đua mà xe bạn thường xuyên bị mất tốc độ, thì điều quan trọng nhất là bạn phải lấy lại tốc độ cao nhanh hơn các xe khác, nghĩa là gia tốc phải lớn, thì khi đó bạn làm điều ngược lại, giảm gear ratio.

Một ví dụ của việc chỉnh gear ratio trong GT (vì là simulation game nên sẽ giống như việc chỉnh gear ngoài đời và các trò khác chắc cũng mô phỏng theo như thế):
    Mitsubishi Lancer Evolution VI, Test Track (đường đua thử xe)
    - 400m time attack (đoạn ngắn ---> cần gia tốc):
    + default setting (chế độ mặc định): 13.394 giây
    + giảm gear ratio đến mức tối ưu: 11.705 giây
    - 1000m time attack (đoạn hơi dài)
    + default : 24.333 giây
    + tăng gear ratio đến tối ưu: 20.690 giây
    - max speed attack (đoạn thẳng rất dài, cua cực rộng)
    + default: 256.9 km/h
    + tăng gear ratio lên rất cao: 332.3 km/h

18. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

tui chỉ khoái NFS2 thui chớ những bản khác tui không rành lắm tui khoái nhất là cái nitro á y hệt trong phim băng cướp tốc độ lun

19. Săn Qủi

Săn Qủi Mr & Ms Pac-Man

Trời trời , nói chuyện như huynh vậy cái NFSU 1 hổng giống hả , cũng đẹp ngất ngây vậy. Mà mấy ông làm game làm vụ nitro này hổng có giống chút xíu nào hết . tự nhiên chạy nhanh chút xíu cũng cho nitro , chạy xém đụng gì đó ( hình như gọi là near miss trong NFSU 1) cũng tặng , chạy lùi cũng tặng , ... nói chung là làm cái quái gì cũng cho nitro , lạm dụng nitro quá rồi .
    Nhưng mà được cái là ở phần 2 này , làm mấy chiếc xe chạy ngoài đường nhìn cũng đã thật.

20. maskim

maskim Youtube Master Race

trùi,chứ bro mún cho gì bi giờ?Nhà sx làm vậy là wá đúng gòi...fù hợp với cách đua