hãy kể về những năm tháng chơi game và những chiến công của bạn !

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi human is me, 30/5/04.

1. ninza_lua

ninza_lua Mr & Ms Pac-Man

các bác hay wa bít mình chơi bao giờ, còn ui chơi nhìu wá đến nỗi hông bít mình bắt đầu bít đến game là bao giờ, vì thế đâu bít bỏ bao nhiêu thời gian cho game

2. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Tales of Fantasy tui chơi trong vòng 2 tuần thì về nước đây, ko bít có được ghi vào danh sách ko?

3. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

Trời một game mà chơi có 2 tuần thôi àh !!!!!!! Tôi đây nếu có game mới hay thì chỉ cần chơi 1tuần thôi àh ,thường hoàn thành hết một game nhập vai là tôi mất nhiều nhất 1 tuần thôi ,chơi 24 /24 đấy :)) .Còn những game hành động thì chỉ cần hai ngày hoặc 1 đêm như Onimusha chẳng hạn.........

4. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

Các bác dữ quá,chiến công đầu tiên của đệ là về nước game FF trong 5 ngày(phần VIII trong 5 bữa nghỉ tết hồi lớp 7),sau đó là FF IX rồi mới tới VII.

5. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ưm , chơi Simulation đầu tiên nên chắc kể về Simulation là chủ yếu nhé
    Game đầu tay chơi là The Sims , chắc cũng hơn 1 năm thôi , nhưng chắc cũng đủ kiến thức rùi ; FF thì cũng đã từ VII -> X thì đã xong , tiếc lkà chưa mua đứt PS2 để luyện thêm Xenosaga , Onimusha taị nhà . >_<
    Kém nhất chắc là Sport (trừ CM4 ra ) , mấy trò WE7 thì không hoà thì cũng thua , thắng chẳng nhiều .

6. human is me

human is me Fire in the hole!

Toàn là những cao thủ thôi thì xin nói vài kỷ lục bèo bèo đây ! Chơi game 2 ngày không ăn chỉ một gói mì tôm nè ! co ai phá kỷ lục không ta ( hai ngày mùng 2 và 3 tết âm lịch :D)

7. Shindo Hikaru

Shindo Hikaru Dragon Quest

Ui, cái comp của em đểu cho nên hồi trước còn hay chơi game trên PC, dạo này toàn chơi giả lập, cấu hình nhẹ mà hay... Cái hồi Tết là kỷ lục của em đó, 3 ngày nghỉ Tết ngồi chơi game từ 8h sáng đến 1h đêm, hoàn thành game Fire Emblem bản Tiếng Anh trên GBA. Cũng thuộc loại vớ vẩn so với các cao thủ trên này... :D

8. JindoReload2

JindoReload2 T.E.T.Я.I.S

nói về game thì tui chơi nhiều nhưng phá băng ít lém , sau đây là 1 vài chiến công của tui xin mọi ngươì và các cao thủ trên đừng chê .
    FF8 chơi từ năm lớp 9-->10 mơí phá băng .
    Comandos II ,phá băng trong vòng hơn nửa tháng .
    Battle Reamls ,làm nhiệm vụ từ năm lớp 8-->9 mơí xong .
    The House of The Dead II , phá băng trong vòng 2 tiếng .
    MaxPayne , phá băng đúng 1 năm .
    còn mấy cái game nhỏ nữa ...

9. Shindo Hikaru

Shindo Hikaru Dragon Quest

Công nhận bác kiên nhẫn thật đấy. Nhiều trò bác chơi trong cả năm trời cơ à. Em chơi các trò hầu hết là hoàn thành trong khoảng 1 tuần. Lâu lắm thì 2 tuần. Nếu mà hơn 2 tuần chưa chơi xong thì hầu như là em bỏ dở, chuyển trò khác :D

10. Zhuge_Liang_KM

Zhuge_Liang_KM Mr & Ms Pac-Man

Mình: Phá đảo RTK9 trong vòng ngày hôm qua từ đầu tới cuối phần Hard, chọn quân Liu Thiền năm 225, tự chơi ko hỏi ko xem gì cả. Mới mua đĩa đc 5 hôm.
    Còn chiện quá khứ thì nhiều lém :p

11. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Chiến công game hả mấy trò nintendo thì không kể xiết,những trò PS1 thì có:RE1,2,3,survivor,megaman4,5,6,CC,LOD,LOL1,BOF4,Brigandine(ghiền trò này luôn đó),tenchu1,Tales ofdestiny2,FF7,8.Tạm thời là thế thui

12. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

còn tui thì chơi game từ năm lớp 3 cho đến bi giờ. mới đầu là chơi mấy trò nấm và con tra tưc là hai anh em đó. sau này có mấy super thì chơi mộc đế, bơm và mấy cái trò đi cảnh. gia đoạn này tâm đắc nhất là mộc đế đó nha
    khi có mấy PSI thì chơi con nhiều hơn nữa gần như là tui định cư ở đó luôn đó. chơi mấy trò như là TTC, báo động đỏ, ffVIII và còn nữa mà lâu quá ko nhớ
    rùi sau đó máy PSII thì chơi mấy trò như là đá banh, TQC 3,4, Saimurai, Kênsen 1,2, ma và mấy trò khác nữa. còn PC thì gần như là đủ hít luôn đó
    tui thì chỉ có chơi như vậy thui hà

13. M.Viduka

M.Viduka T.E.T.Я.I.S

Chẳng qua là ông cắm cúi vào cái PC suốt ngày nên mới có thời gian phá đảo nhanh như vậy mà thôi chớ nếu mỗi ngày chơi 2 tiếng cho đảm bảo sức khoẻ thì còn lâu mới nhanh như vậy được phải không ? Tui chơi game cũng lâu lâu nhưng nếu không kể mấy game như Mario ( mà cái này mình còn chưa phá đảo ) thì hai game mà đã phá đảo mà mình tự hào nhất là Fallout 2: brotherhood of steel và Fallout : tactics còn cái Diablo 2 thì ai mà không phá đảo được thì quá ư là kém cỏi có phải không .
    Còn những game dạng như Tomb Raider mình xin chịu thua. Mình không đủ kiên nhẫn để chơi mấy game đó nên từ trước tới nay chưa phá đảo được một bản Tomb nào ( thế có kém cỏi không ? )
    Mấy game đó chơi không thích lắm . Mình chỉ thích chơi game nhập vai nào mà hình nhỏ nhỏ như Diablo thôi . Hoặc là đi theo lượt liên quan đến Action Point như Fallout cũng được.

14. vuminhtan_84

còn tui thì định cư ở PS1 luôn rùi.Cái trò Brigandine không thể bỏ được,mà mấy trò rpg thì cả đống đĩa,chưa kịp chơi thì đĩa đã hỏng rùi(phải rút kinh nghiệm mua đĩa thui)

15. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

vì Brigandine mà định cư ở PSI luôn sao vuminhtan. nói thất cứ theo tui thì ông nên chạy qua mấy trò khac đi nha. vì khi đó có sẽ chơi được mấy trò kia và khi đó chúng minh sẽ bàn luận về mấy trò đó cho vui. chứ nếu ko thì chán lém
    tui đang chơi cái trò gì dàn trận của TQ đó khá là hay nếu được thì ông thử xem sao. bảo đảm là sẽ ghiền như là TTC vậy đó. ok

16. T_One

T_One Mr & Ms Pac-Man

Hì hì , 2 kỉ lục của tui nè :
    _ Khoảng 5-6 năm trước tui có 1 cái máy siêu dỏm , hình như là Cyrix 120MHz, 16MBRam, Card màn hình onboard , cái máy này tui mua chủ yếu là để học , nhưng vì mê Fallout 2 quá nên cũng "gán" cài vào chơi , và cứ chơi khoảng 15-20 min , hoặc khi tới mấy cảnh lớn là máy bị treo , chỉ có cách bấm nút reset , vậy mà tui vẫn cứ kiên nhẫn ngồi chơi , đến khi tui phá đảo Fallout 2 (chắc cũng reset được vài trăm lần >_<) thì cái ổ cứng của tui cũng hư lun , làm tui phải tốn mấy trăm nghìn đi mua cái ổng cứng mới , hic ...
    _ Ở nhà tui có khoảng vài trăm disc game (đó là đã dzụt bớt gòi đó) , và 90% là disc xài 1 lần rồi bỏ (mua về chơi thử , thấy dở nên vứt tùm lum).
    Túm lại nếu ko ko biết chơi game thì chắc giờ đây tui đã là triệu phú (VNĐ) rồi , hic ... tiếc tiền wá.

17. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

đua gần 1000 vòng trong 1 ngày với cái Grantusimo ,còn nhiều cái lắm như chơi mấy game tìm đường như Re..mà không cần hướng dẫn hay code. nhưng không có cái nào đáng nhớ bằnng GT.ah còn lúc 4 năm trước ngồi đánh samurai máy thẻ mà phải bỏ hết một ngày thi tốt nghiệp .

18. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

Chiến công của Kids là beat Ninja Gaiden trên XBox và chơi lại 4 lần trong 1 ngày để lấy cấp cao hơn và trò này chơi đi chơi lại hoài không chán.

19. vuminhtan_84

Không hiểu seo mà bây giờ chỉ toàn lên mạng,về nhà thì cứ cắm đầu vào máy PS1 ở nhà,còn mấy trò khác thì tui sẽ từ từ chuyển wa xem thế nào đã

20. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

Bây giờ mà cũng còn chơi PS1 sao ;sao không tậu về cái máy PS2 luôn đi chơi cho nó vui chứ cứ bị ép thế là sẽ lỗ thời đó ...... Xin bố mẹ mua đi sợ cái gì ,khi cậu chơi PS2 thì chúng tôi đang chơi PSP rồi đấy ,làm gì cũng phải bắt mắt với thời đại .................