hãy kể về những năm tháng chơi game và những chiến công của bạn !

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi human is me, 30/5/04.

1. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

mọi có chơi Shogun Total War ko? Sau mỗi trận đánh nó có lịtt kê quân mìn giết được (headtaken) với số bị chết.Mọi người có ai có hệ số này cao cao vào khoe tí chơi. Thật ra hệ số này cũng phụ thuộc vào chủng loại quân của cả 2 bên, nhưng nói chung thì để có được 1 đội quân mạnh cũng mất thời gian và phải có trình độ nhất định. Vì thế cứ so hệ số trong trận đánh cũng được phàn nào ròi. Riêng tôi thì nếu nhớ ko nhầm thì hệ số cao nhất của tôi là ~250/1300.tức là giết được 1300 và mất 250.
    mọi người bàn chơi.

2. Genial

Genial Mr & Ms Pac-Man

Hình như thấy cậu viết là sau này muốn sang sin học lập trình game phải không ,người ta bên đó đâu có đặt tiêu chuẩn chơi giỏi game đâu nào ở đâu cũng thế thui học vấn mới quan trọng trước tiên nên học giỏi tiếng anh trứơc đi trước sau cũng phải học à ,nói chung ráng học bây giờ thì khoẻ cho bản thân về sau thui

3. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

sao mà tớ thấy bên Mĩ á có kiểu thuê người chơ game ( thử game ) sao ở VIỆT NAM không có nhỉ ?

4. human is me

human is me Fire in the hole!

Cái này có 2 vấn đề !!!
    MỘt là những công ty lớn như EA hay ubisoft thì họ có sẵn một đội toàn những Progamer để test game hay nói đại loại là chơi thử bản beta xem có những lỗi nào những chổ nào chưa ổn định hay kô thật sau đó thông báo lại với nhóm lập trình thiết kế đồ hoạ
    Hai !! Nếu những Studio nhỏ ( thường thì làm xong tự test luôn :D )hay là khi những ông trùm EA test thử rồi thì sẽ phát ra trên internet cho cộng đồng cùng xem chơi và cho ý kiến phản hồi thôi !!!! Còn việc mướn người thử game thì chỉ có những ở game lớn công ty lớn và hình như là kô phổ biến lắm cho nên việt nam đâu có cái Studio nào đâu mà mướn với chả kô mướn !!! #>:)

5. Genial

Genial Mr & Ms Pac-Man

chú em nói thế vẫn vòn thiếu 1 loại nữa đấy đó là người đó sẽ chỉ dẫn cách chơi trò chơi đó cùng với các kỉ năng cần thiết khi cho 1 trò chơi ,cái này đang thịnh hành đấy

6. huynhminhyntd

ái chà nhiều quá nhỉ , vậy thì có ai mứơn tui không hic hic ,,, bác Genial ơi bác là gamer đàn em sao mờ bác gọi tụi tui là chu em ngọt quá vậy ????

7. human is me

Đúng đúng !!! Chiến công của chú còn ích quá sao kêu tui bằng " em " ngọt sớt vậy !!!! Còn bác huynhminhuy ơi : Bác thử vào nhóm viết game hướng dẫn cho PS2 thử xem , ai mướn bác chứ em kô mướn đâu !! Vào gamefag là có đầy đủ tất cả còn kô thì tự mình kiếm ra thôi :D

8. Genial

Genial Mr & Ms Pac-Man

đầu tiên tuy tui là lính mới nhưng đổi nick khác thui ok ,chứ tui vào đây lâu lắm rùi ,còn thứ 2 tui biết chắc tui lớn tuổi hơn mấy chú nên gọi chú em không có gì là quá đáng ok,nếu mà vào đây coi theo thứ tự clas ,thì mai mốt có đứa nào vào đây có 10 tuổi mà class cao hơn mấy chú thì bằng anh à =))
    Mấy cái chiến công của mấy người kể ra trong đây không đáng gọi là chiến công tí nào (đừng giận ok )

9. human is me

vậy sao kô lấy cái nick cũ mà dùng !!! Nhập gia tuỳ tục ai có class cao hơn có nghĩa là giai dế lớn hơn rồi còn việc ở ngoài ai lớn hơn ai thì để tính sao !!! OK ???

10. huynhminhyntd

hè hè đã vaò game việt nam naỳ thì chỉ so taì cao thấp về game thôi chứ không ai laị sưng hô bằng độ tuổi đâu có mà hố to đấy , vì có biết số tuổi cuả ai đâu mà biết ????? thậm cghí còn không biết năm sinh nưã là trừ khi có người noí nhưng mà dù sao kêu theo mức độ thành viên cho nó hợp lệ hoặc theo chỉ số EXP thì hay hơn , nhưng mà tui noí trước là mấy bác đang lạc đề đấy , bác Genial à , chiến công cuả bác như thế naò mà kêu chiến công cuả tuị tui chưa xứng là chiến công vậy bác có thể chơi về nước FF VIII trong vòng 46 tiếng 35 phút mà các quest cuả trò chơi thực hiện hết và chỉ số str magic luck ..... trừ eva lên 255 hết được khộng mà bác nổ vậy nhưng tui xin baó trước là không dùng cheat code đấy nhé ??????

11. Genial

Genial Mr & Ms Pac-Man

đầu tiên thì qua các bài viết của mấy you thì tui biết mấy chú bao nhiêu tuổi rùi ,mà này ba cái exp này thì có là cái chi câu bài lên mấy hồi ,lấy cái đó đi tính hơn thấp là sai lầm =))
    Tui chỉ nói vậy thui ai chơi game thì cũng có cái kết quả khác nhau mấy cái như bác kể thì tui chơi FF8 cũng được vậy có gì đâu mà khó ,chừng nào bác làm được một cái game cho vn thì hãy nói là chiến công ok

12. huynhminhyntd

chu choa , chơi FINAL FANTASY VIII như tui mà dễ à chắc bác cũng thuộc loại tầm cỡ nhỉ , chăc1 là nổ trhôi vì cái kỉ lục này thì tui hỏi trong post FF VIII thì chưa có ai đạt được cả , sao mà bây giờ lại loài ra một tên chơi FF VIII xành tới cỡ tui chứ , chắc là thùng rỗng kêu to mà thôi , vô đây là mọi người kêu nhau theo thời gian gia nhập GAME VN bao lâu mà thôi nên giựa vào đó mà xưng hô chứ như bác thì sao mà biết được ?????? thôi mà nói chung thì kêu bác cậu với tui là được rôi kêu anh em mần chi cho mỏi miệng biện luận cơ chứ à không mỏi tay bình luận cơ chứ thôi nói chung là ngang nhau là huề coi chừng có người thứ ba xen vô nói câu bài bây giờ

13. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Post bài như chat
    Ghi sai chính tả nhiều wá
    Nổ....

14. huynhminhyntd

thì tựa tupic là chạt rồi mà có nói gì về GAME đâu nó chỉ bảo là nói về chiến công đã lập được trong lĩnh vực game thôi mà

15. Genial

Genial Mr & Ms Pac-Man

đầu tiên sao chú không tự coi lại mình đi cứ nhìn từ trên xuống sao không chịu nhìn từ dưới lên ,chú cho rằng người ta nổ thì làm sao người khác biết chú không nổ chứ ok .Bây giờ chú muốn nói đến chiến công thì bây giờ chú chơi game nào thi đấu ở mấy giải châu á hay thế giời mà có thành tích ấy thì hãy gọi là chiến công chứ chơi xong 1 game mà gọi là chiến công thì T-T,chẳng lẽ tui chơi xong mario cũng là chiến công à lolz

16. human is me

thôi thôi !! Kô nên cải lộn ở đây dù gì thì cũng là đồng nghiệp với nhau !!! SAo chưa thấy chiến công của chú Genial đây nhỉ !! Nào xin mời trình bày chiến công

17. Genial

Genial Mr & Ms Pac-Man

Tui khẳn định tui chẳng có chiến công nào cả vì tui thấy khi chơi 1 game đó mà chơi đến phá đảo hay hiểu kĩ về 1 game là điều tất nhiên thui <---cái này tui chẳng thấy nó là chiến công chút nào thế thì kể làm gì

18. huynhminhyntd

thế thì bác vào đây để bính luận chiến của người khác à ?????? ở đây chỉ nói về chiến công của từng người thôi chứ đâu có phải là chổ mà để người khác bính luận mình là nổ cơ chứ ????? nhưng mà nổ là nói những điều không đúng , không có thật , còn tui nói chiến công đó của tui là có thiệt mà , sao có người lại nói tui nổ chứ có học ngữ pháp tiếng việt không vậy , mà dùng từ trật lất vậy , vậy mà đòi chơi game toàn tiếng anh không làm sao mà coi , thật xấu hổ có con rồng cháu tiên quá đi

19. human is me

HIx !!! Nổ , em đâu có nói đâu mấy anh kia nói chứ bộ !!! Hay là nhắn PM chửi họ chứ đừng quá khích trong topic mod thấy trừ điểm chết !!!! EM cũng mới lập thêm chiến công mới ,:D chơi Bahamut blagoon 2 ngày phá đảo :D :D :D không biết có ai có chưa

20. Silver Falcon

Silver Falcon T.E.T.Я.I.S

ngồi 2 ngày rưỡi liên tiếp ( bỏ qua thời gian đi vệ sinh- ăn thì vừa nhai vừa bấm phím ),KO ngủ để phang PT online ^_^ , khiếp ! Ko hiểu hồi đó mình có bị ma nhập ko nhỉ ?