Hãy kể về những trận chiến đáng nhớ của bạn

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Sabrina, 23/9/04.

1. minhmang1512

minhmang1512 Youtube Master Race

ặc, lúc đấy thằng kia đào vịt ngay gần chứ đâu? mà chẳng nhẽ cày cả cái map, lại ko có gì đưa cho con kia cầm ah, chẳng nhẽ để nó chạy bộ????? Chưa kể ông nói door 3 phát Fly 1 phát vừa đến thành đó hết lực luôn, lực ông nói ở đây là mana hay đường đi? Nếu là mana thì sao ông còn haste được? Còn nếu hết đường đi thì đánh xong ông chỉ có nước ngồi ở thành, con kia cầm 200 vịt đi 1 ngày ( hay lại nghỉ hẳn 2 ngày cho nó hồi gấp đôi lực =)) ) thì 1 ngày cũng quay lại kịp, lúc ấy ông vừa giết tướng nó xong, ở trong thành nó ko biết lao vào mà đánh còn chờ ông reatreat nữa =)). Nói chung là trận đấu ông kể nghe quá vô lý hoặc là thằng đấu với ông quá gà, mà nó gà thì tôi nói :" đúng là cao thủ =)) " là sai à =))

2. minhmang1512

chết tiệt thật, ko edit được bài viết, còn 1 việc nữa : ông ngồi trong thành nó lao vào đánh thì trừ khi ông thắng chứ ko thì chạy lên mây :)), có prayer có áo +2 speed mà quân ít thế thì ông lên 2 Lv cũng chả ăn thua với 200 vịt, nó chia 3 cọc hoặc 4 cọc vào đạp thì chỉ có ngất sớm. chưa kể nếu nhắm đánh ko lại nó vẫn có thể retreat để giữ quân, mà chẳng ai cho tướng phụ đi đúc vịt lại ko trang bị đồ đạc gì cho nó cả, nhất là người đã 1 mình cày cả bản đồ =)) , còn con tướng phụ mới LV 2,3 :)).Thế thì khéo số vịt chết còn nhiều hơn số thu được =)).

3. thanhkien78

thanhkien78 Youtube Master Race

OK chú làm anh máu lên rồi đấy, tuy đã "gác kiếm treo cung" ... mất mấy năm rồi, những chỉ cần anh ngồi... "luyện công" lại 2 ngày 2 đêm thôi là "hồi phục" đủ ... "công lực". Để xem ... "sức trâu tuổi trẻ" có thắng được "kinh nghiệm tuổi già" không nhé' . Hi' hi' hi' #>:) . Hẹn thứ 7 , ngày 22/10 này nhé, đề nghị pà con trong room chứng kiến để ... mở rộng tầm nhìn . Hố hố . Về khoản cheat thì yên tâm đi, 4 năm ĐH "chinh Nam phạt Bắc" (Bắc ở đây là ngõ tự do KTQD, Nam là Tô Hiệu) anh chưa từng biết đến 1 mã cheat nào. Với lại mỗi lần anh đi chính chiến, bọn đàn em đi theo ... xem đông như kiến cỏ thì làm sao anh có thể ... "hạ cổ chân, thượng cẳng tay" đánh mấy cái mã con nít đó được :cool: .

4. thanhkien78

Trời ạ, cái thằng cha này, anh nghi chú cứ pos bài linh tinh để kiếm Mp lắm, chứ nếu đọc kỹ bài anh thì đã chẳng hỏi dở hơi như vậy.
    Khi Menphala của anh fly 1 phát và DD 3phát đến thành nó thì anh còn 5 nama mà, tất nhiên lúc đó, tướng phụ nó đứng ngay cạnh đó (khoảng 1/4 ngày đi), khi 2 tướng chính chiến nhau xong, thì tướng anh cũng hết turn, nếu còn turn thì cũng điên mà chui vào thành (nên nhớ khi đánh tướng trong thành thì tức là bạn phải còn cách cửa thành 1 turn nữa hiểu không, cứ thử xem sẽ biết) . Và tất nhiên nó cho tướng phụ nó chiến ngay và anh cũng retret ngay hihi (có bộ ánh sáng rồi thì quân ghẻ nhất của anh cũng đi trước vịt nó hết), tướng phụ nó có đồ, nhưng cũng chỉ là đồ vớ vẩn, hơn nữa có sách vở thì cũng lấy đâu ra nama mà dùng chứ. Ặc.. ặc. Về luyện lại Heroe từ đầu đi. À mà thứ 7 này chịu khó cập nhập tin tức để xem trận đấu giữa anh với Freegame nhé (biết đâu sau khi xem xong trận này chú lại lên mấy ... level ấy chứ . Hí hí hí #>:)

5. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

OK.FG chính thức nhận lời thách đấu của Thanhkien.Luật như thế này nhé: Đánh 8xm8 XL có lòng đất,160%,có chơi Dip hoặc bộ lich không thì tùy,chơi Random hay chọn thành chọn tướng thì tùy,Chơi bản SOD hay WOG thì tùy (tôi đề nghị chơi SOD vì anh em trong này toàn chơi SOD mà ra cả) Không dùng phần mêm cheats,không mở Random_map ra soi,Còn lại ông thích dùng lệnh gì mặc ông (Chơi Multi thì làm gì có lệnh nhỉ? hay là có mà mình chưa bít)>Còn chú mày mới chỉ chinh phạt từ TH đến KTQD thôi à?Anh đây chinh phạt Đông Tây Nam Bắc rồi nè.Đông là Móng Cái - Quảng Ninh,Tây là đến Yên Bái,Nam là đến Nha Trang,Bắc là đến Hà Giang chỗ nào anh cũng đến oánh rồi mà chưa gặp đối thủ đây (Xin lỗi pà con gáy hơi to 1 tí nhưng dọa tinh thần đối thủ cho nó vãi tè ra quần ha ha ha vì H3 tâm lý chiến đấu chiếm 50% mà ha ha ha)

6. thanhkien78

Hay lắm, anh bắt đầu thấy thích chú mày rồi đấy, Loa ... rất to, khẩu khí rất giống anh hồi trẻ . Hí hí hí, Anh nghe nói chú cứ lang thang hết Móng cái, Quảng ninh hay ... Cà mau gì gì đó tìm đối thủ hả. Trời ạ những vùng đó làm gì có cao thủ H3 chứ, vậy là chú tốn quá nhiều thời gian lang thang, bụi đời rồi (uổng phí cả 1 đời trai trẻ).
    Luật chơi hôm 22/10 đó thống nhất thế này nhé:
    Bản đồ 8XM8, cả mặt đất và lòng đất, 160%, random thành và tướng, chơi không hạn chế chiến thuật nào hết, đào vịt lẫn diplomaci chơi hết.
    Quan trọng là thằng nào chiếm lĩnh bản đồ trước sẽ có mọi thứ trước (tất nhiên là còn may mắn nữa) , còn về Cheat thì yên tâm (chơi Multi không chaet được), Thôi bắt đầu từ bây giờ anh khuyên chú nên tạm biệt dần người thân, bè bạn ... và cả sư phụ SS gì đó của chú đi, bởi vì biết đâu sau trận này chú lại ... đi bụi 1 lần nữa thì sao? ha ha ha. (xin bà con đừng nghi ngờ về điều đó, vì hắn kể là đã từng đi bụi 1 lần rồi mà) Haha.

7. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Ha ha tui nói đi bụi bao giờ?Có dịp đi đâu chơi là tui đánh H3 ở đó.Đi Móng cái là đi thực tập ở QN,đi Nha TRang là đi thăm cậu đi Hà Giang là len nhà bạn,Ở YB là quê tôi.Còn Chơi thế này nhé.1 trận chơi DIP,1 trận không đồng ý chứ.Hoặc 1 trận chọn thành chọn tướng 1 trận Random OK?

8. matunn

matunn Youtube Master Race

Hay nhỉ, đánh lúc mấy giờ đấy, để tôi còn đến xem. (mà đến đâu nhỉ 89 TH à)

9. thanhkien78

Thôi chêt' bỏ mẹ rùi Freegame ơi, cái trang hamachi.com đó sao tui vào nó cứ trắng trơn vậy nhỉ, vậy làm sao down được hamachi về chứ. hay thử đánh cách khác xem thế nào, có còn cách nào để chơi online không vậy. Có pà con nào bít cách xin chỉ giáo . gấp ... gấp. Hic'

10. minhmang1512

ò ò, như ông thanhkien78 nói thì chắc là trận này có thật :D. Nhưng dù sao thì cái thằng đấu với ông cũng gà quá :)).

11. matunn

matunn Youtube Master Race

Ha ha, đánh online làm gì.
    Đánh lan đi. Rồi tiện thể tôi tổ chức cá độ luôn.
    FG mồm to hơn, TK nhỏ hơn. Vậy ra kèo hòa được thua ai đánh cửa FG thì ăn 8. còn ai đánh của TK thì bỏ 9 ăn 10. (10% làm prize cho cu nào thắng.).
    Nào ai đánh nhào vô, nhào vô....

12. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

TK nick YM là gì nhỉ?
    nick của tôi là ducthinhyenbai

13. thanhkien78

Nick tui là: Thanhkien78@yahoo.com
    7h30 sáng mai ra chat' nhé rồi chỉ tui cách vào mạng luôn.

14. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Chài ai.Đến quán tui đi.Nếu không thì chỗ ông phải cài bản H3 3.52 nhé.Quán tôi chỉ có bản ấy thôi ,bản WOG nhưng ko có commander ấy

15. Kingnothing

Kingnothing Mr & Ms Pac-Man

Hic thằng sư huynh quên mất thằng đệ rùi à đánh thế mà ko gọi đệ đến 1 câu hic sư huynh gì thía méc sư phụ giờ Huhuhu khi nào đánh nhớ nhắn vô nick cho đệ nhé khi nào đệ có Mobile thì sẽ nhắn cho huynh sau nha Trận này mà ko thắng thì ê chề lắm nhớ chưa nào dù trong bất cứ hoàn cảnh nào cũng phải ngẩng cao đầu như SS nha huynh đệ ủng hộ huynh hết mình Cố lên nha sư huynh

16. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Anh nhắn vào nick của chú mày từ hôm kia cơ mà?ko thấy à?Chán chú mày quá

17. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

đánh online thỉnh thoảng phải đợi lâu lắm ..lần trước tớ phải đợi mất cả bữa cơm vì chơi online đấy bó tay

18. Kingnothing

Kingnothing Mr & Ms Pac-Man

Ặc em có biết đéo đâu sư huynh nhắn em có nhận được đâu cơ chứ chắc là tại vợ em vô nick của em rùi nên là em ko nhận được hic mất cơ hội được xem sư huynh trổ tài:(( vợ ơi là vợ:((

19. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

có 1 điều mà mấy ôntg cần biết là tay cucngu đã đề cử thêm thằng cha free_game lên làm mod box này rồi đấy chẳng biết là có được ko nữa tuy nhiên nếu được thì mùng cho mấy ông hic hic

20. DKsoma

DKsoma Youtube Master Race

hôm nay 26 rồi chưa thấy bác nào ý kiến gì cả! chà... được mục kỉnh trận này thì hay kinh điển đây. các đại cao thủ cho biết thắng thua thế nào rồi?