Hãy kể về những trận chiến đáng nhớ của bạn

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Sabrina, 23/9/04.

1. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Xin lỗi mọi người nhưng thằng cha Thanhkien78 nó ko chơi dc quá 12h đêm nên ko đánh đc.Mịe anh em đánh H3 toàn đánh đêm mà thằng này ko đc đi quá 12h,tính sao đây,ban ngày thì phải đi làm rồi

2. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

í ẹ mấy ông chuyên đánh đêm cơ à ..thế thì tui xin pó tay vậy ..buổi tối chỉ có thể chơi đến 11 giờ là cùng

3. Kingnothing

Kingnothing Mr & Ms Pac-Man

Tất nhiên rùi đánh đêm thì mới đánh hết mình được chứ đánh ban ngày chẳng thể nào mà hết mình được đâu Kinh nghiệm bao năm chinh chiến H3 mà đánh đêm yên tĩnh mà chẳng ai làm phiền cả:D

4. minhmang1512

minhmang1512 Youtube Master Race

Mà mấy thằng chơi H3 đêm lúc đợi đến turn mình toàn Alt-Tab ra xem... #>:).
    Có thằng mải xem, bị nhỡ turn xin load, phải trả 1 chai nước ngọt =))

5. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Làm rì có chuyện bị nhỡ turn hả minh mang.Khi đến turn mình lúc nào cửa sô H3 chẳng bật lên luôn cho dù là mình đang dùng cái gì

6. minhmang1512

Có mà, hoặc ko khéo nó đánh lỗi rồi lấy cớ thế ><. Thằng khốn, gian quá, nhưng đã load là mất chai nước, ko cần biết lý do hê hê

7. minhmang1512

Hix sáng nay đang đấu với Freegames qua hamachi thì hắn chạy mất :)). Hắn rồng đen ra Shakti còn tôi gấu ra terek T_T, tôi nhặt chùa được cái khiên ma với áo rồng + 2pow2know, tướng khỏe vãi. Mới đầu tuần 2, chưa kịp đào con vịt nào mà freegames chạy mất tiêu :p.Chắc sợ mình quá, hé hé :p:p

8. Kingnothing

Nick FG bị GOV roài mượn tạm cái nick của King vậy,Sáng nay anh bận đi mua đồ với vợ,chú mày load lại ko thấy đầu tuần 2 anh pack vịt rồi à,lại còn 4 cây chưa đào mà chú mày bảo anh thua,nhà anh lại có carto ngay gần nhà nữa,chú mày mới là thằng thua,thấy anh bị GOV rồi nên tưởng anh ko vào dc định gáy linh tinh hả? ha ha ha,đừng có thế chứ ko thấy Shakti của anh ngày 1 tuần 2 chỉ số 4-8-3-6,lên Skill siêu đẹp,Expert offense,basic tactic,basic air,expert earth,advance Logistic à.Đừng gáy linh tinh ko đến lúc mọi người tưởng chú đánh hay đến xem lại thất vọng

9. Kingnothing

Ke ke sư huynh kí thía nì ko sợ nó GOV nick của em à trùi chơi nhau ác qué nha:D

10. DKsoma

DKsoma Youtube Master Race

các huynh tái đấu chưa? sao rồi..sao rồi? hồi hộp quá mà không thấy ai miêu tả lại cà.

11. minhmang1512

Đánh òi, viết KQ bên Topic nào ko nhớ :D. Mà mấy hôm bận quá ko viết được diễn biến HIx, cha freegame lại ra shakti :((. Tôi lại thành gấu có 1 mỏ chó, nhà tôi 2 đường mòn , 1 có lot macay chưa up canh ko thấy gì đoán là cửa xuống lòng đất, 1 đường có lot con Gnoil up rồi canh :)) dẫn ra đất cát bé = 1/2 lòng bàn tay T_T, có 1 cây vịt. Ngày 1 tuần 2 đi đào cây vịt ấy, nhìn xa thêm 1 đoạn thấy đất thiên thần, rộng, có 1 cây vịt , 1 mũ +6all, 1 kiếm +5 all, hí hửng phi ra, ai dè đât đấy chỉ rộng hoác vậy mà có đúng 1 cây vịt, với cái thành chim lủa :(( KQ có 12 vịt, theo đường mòn đi tiếp thì thấy cửa xuống lòng đất , cũng chả có cây vịt nào horde con thần gió canh đường sang nhà rồng, chán. Đang định quay về thì thấy tướng của Freegame đếnT_T . Bực mình lao vào đánh horde con ma cây canh cái hộp, chết luôn tướng, xin thua :((. CHeat ra xem thì thấy ở đường ma cây canh dưới lòng đất có 5 cây vịt liền. CÒn Freegame thì ngay nhà lão có cửa biến 2 chiều, fi ra đất tuyết,có 7,8 cây vịt nhưng mà lão đào 5,6 cây gì đấy đi tiếp đến 1 thành, đi tiếp đến của biến, theo đường cửa biến đến nhà tôi. Hix hix, hóa ra cái đường ma cay canh kia nó thông với 1 cái cửa biến chứ ko phải xuống đất. Cửa xuống lòng đất ko nằm trên đường mòn .

12. Kingnothing

THế có nghĩa là ông quit chứ giè hehehe đánh thế thua là phải cái chính là biết đi đường nào cho có vịt và có bay đo và hồi thành:D cái nì cần kinh nghiệm à nha thua là đúng rùi:D

13. kabuchi

kabuchi Youtube Master Race

Từ khi đối phương tuyên bố có bộ Licher, tôi biết được vị trí của Gairl, tôi đã vạch cho mình một chiến lược để tìm lấy chiến thắng là:Không để cho đỏ có được phép DD và xích, tìm ngọc đen để berseck Licher đánh lẫn nhau, luyện nhiều tướng để hạn chế khả năng bắt Licher của đỏ. Song, nhiệm vụ tìm ngọc đen đã thất bại vì đỏ đã lấy được từ trước.
    >>> hix, tôi nhớ là dù có ngọc đen cũng không thể berseck được Licher ma`. kô biết có đúng ko? để về check lại, hơn 1 năm rồi chưa chơi H3

14. kabuchi

kabuchi Youtube Master Race

to minhmang1512: đánh theo cảm tính như vậy sao pro được, mà sao ko tạo thêm tướng cho nó đi trước mà mở bản đồ xem thế nào? kể ra cũng khó đi thật, nều là tui tạo thêm mầy con tướng, kiếm vài cung > xung phong rùi cho tướng chính đánh tiếp... ít ra ko phải ngồi đoán mò như ông.

15. minhmang1512

Oài, nếu có tiền mà mua thì nói làm gì? Lôi hết quân cả thành mới đánh được cây vịt, đánh con ma cây xong có phải là ko phải đánh gì để đi nữa đâu, quân nó canh 1 đống mà tôi có nhìn thấy sau con ma cây có gì đâu, tối om T_T. Căn bản tại nhìn thấy cái đất thiên thần có mũ+all6, kiếm+all5 thì háu :D, định ra đấy đúc ngan rồi chiến luôn, ai dè có đúng 2 cây :((, mà đất sa mạc thì thường nhiều ngan lắm mà, dek hiểu sao lại bé = 1/2 bàn tay. Chưa kể thành gấu, cửa xuống lòng đát thường ko nằm trên đường mòn. Mịe, ko hiểu sao cái map ấy nhà tôi lại có đến 3 đường >_<, thường chỉ có 2 đường, 1 đường mòn, 1 xuống lòng đất thôi mà ??????

16. DUNG_TIGER

DUNG_TIGER Youtube Master Race

Hum nay xuống 41 ngõ tự do thăm quan
    thấy có vài ông nghe mọi người nói chuyện chắc cũng có vẻ hàng khủng top ở đấy đang chơi với nhau
    nhìn cứ thấy nông dân thế nào ý ạ
    ông thì chơi thành rồng vàng thấy có em tướng cây diplomancy
    ông thì đào vịt rồi đánh nhà thiên thần
    đánh hơn nửa tiếng chưa hết tuần 2 tháng 1
    đến chán
    chẳng đánh bài 8xm8 bao giờ, nhìn các pác đánh hóa ra thích đánh bài đấy vì đii đâu cũng gặp cây cày vịt ạ.Cứ cày vịt rồi đánh nhìn phát chán

17. Kingnothing

Híc đến giờ mới nói được câu đó thì chú em còn kém các anh xa lắm nha.Chú cần cố gắng nhìu đó.Còn chú nói bên ngõ Tự Do bên KINH TẾ thì bọn nó gà là đúng rùi hic anh ngồi đó cả tuần mong tìm cao thủ mà có thằng nào dám đánh đâu đánh chưa qua tháng thứ nhất mà đã quit rùi bó tay thế mà chui vô box thách đấu H3 toàn HN nói thánh nói tướng ghê quá cơ làm cho anh và sư huynh của anh cứ tưởng là được trận hoành tráng ai ngờ to mồm rùi có dám đánh đâu.Thùng rỗng kêu to:D

18. DUNG_TIGER

Tôi nói câu gì mà ông bảo tôi trình kém hả Kingnothing :o
    Tôi chẳng nói gì ghê gớm mà bảo thùng rỗng kêu to X(
    ông thích thì vào làm trận với tôi, luật như tôi nói đấy, dám đánh ko ;;)
    Ông mà ở Hà Nội tôi đến tận nơi chơi cùng ông, nếu không thì qua hamachi
    ok man #>:)

19. Kingnothing

Ghê ghê đây chú em có vẻ là hoành tránh đây nha:D được đóa anh thích những thằng như chú đó còn chú nói rằng nói câu gì thì bảo là trình kém thì chú cứ xem chú post bài thì biết đó:D.Giờ mới biết là đánh 8Xm8 hay thì chẳng là gà huhuhu cái bài nì tụi anh ngồi đánh mòn hết cả mông rùi.Chú mà đạt trình độ tuần 3 đánh nhà rồng muộn thì tuần 4 thì hẵng đánh với anh chứ ko mất công gạ đánh rồi cuối cùng thất vọng đó.Hiện giờ thì anh chưa dám hứa bởi giờ đanh rất bận hic bận ngập cả đầu nè.Nếu chú có thể chờ anh được thì anh em ta sẽ đến 82 Tô Hiệu quán của FG đó anh cũng đã xuống đó rùi đánh ở đó là công bằng nhất:D

20. DUNG_TIGER

xin bác!!! em nói là bài 8xm8 nó nông dân chứ không phải là hay, pác có nhìn nhầm không hả
    đánh gì mà đánh 160%, đúc vịt đi đánh nhà rồng toàn trò trẻ con
    thế có bao giờ bác đánh 8xm8 mà để 200% ko cày vịt , ko cày thiên thần không
    Và tôi nói đến hàng tỉ lần rồi bác cứ cố tình không hiểu nhỉ...Tôi nói tuần 1,2 tháng 2 đánh nhà rồng là tôi chơi 4s0d random tất cả,200% , đánh quick từ ngày đầu tiên và trong mọi trường hợp ko kể lúc 2 tướng giao chiến , ko đào vịt và thiên thần, không cắm mỏ ngoài đất mình và mỏ LV7
    đấy bác có giỏi thì tháng 1 đánh nhà rồng đê