HD Harvest Moon :Innocent life

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Babycrazy, 2/6/07.

1. Marines.Mark

Marines.Mark Mr & Ms Pac-Man

Ok...xong từ lúc nào rồi! Gặp Hermit rồi,và làm MainQuest tới đoạn gặp Water Spirit rồi!(đoạn mà Công trình ngay chổ Altar bị sụp đổ do các Spirits!)Vẫn ko thấy con mèo nào cả????

2. lucdibinh

lucdibinh Youtube Master Race

bạn cũng có thể làm quest con mèo bằng cách nhận nuôi con mèo của ông bác sĩ.,một ngày chủ nhật bạn wa nhà ổg để bảo trì, ổg sẽ nói con mèo của ổng mới đẻ, một time sau , ố lại nói con mèo đu lớn để xa mẹ và bạn có muốn nuôi ko, chọn yes và bạn đc lựa 1 trong 2 con mèo.nếu bạn không làm sự kiện này thì khi cây cầu sửa xong bạn wa băt cóc nó về nuôi cũng đc

3. chauvico2006

chauvico2006 T.E.T.Я.I.S

Hello, mình cần cái hướng dẫn hoàn chỉnh của game này, công nhận nhiều thứ thiệt, ai có ko?
    Thanks!!!

4. lucdibinh

ban nên tư chơi thi tót hơn, bí chỗ nào thì mới tim hương dẫn chỗ đó, nếu kô hết hay rồi

5. rainbow_of_love2

rainbow_of_love2 Youtube Master Race

Bạn lucdibinh ơi! Tớ có đọc hướng dẫn bằng tiếng Anh nói là nếu mình ngủ qua đêm ở guest house nhà Dr. Hope thì sẽ tăng Human status. Nhưng tớ tìm hoài không thấy cái phòng đó ở nhà Dr. Hope. Bạn chỉ cho tớ được không?

6. lucdibinh

Không phải là tăng mà là nó làm đầy thanh human statua của bạn, trong quá trình bạn chơi, thanh đó sẽ cạn dần và nếu cạn hết thì bạn kô làm việc đc mà phải đi ngủ,bạn làm đầy thanh đó và tiếp tục cuộc hành trình của mình, căn phòng mà bạn cần tìm ở tầng trên, bạn kiếm cái phòng gần nhat mà bạn thấy có giường, vô đó ngủ hoặc xuống cỗ máy bảo trì chỗ ông dr hope làm việc í(bạn sẽ nhanh chóng đầy thanh sức khỏe hơn việc ngủ lại đáy,còn nữa, mỗi khi bạn ngủ tại nhà dr,bạn dậy vào khỏang thời gian 5-6h am, vào của chính í, bạn sẽ đc ổng đãi ăn sáng

7. KietPro^^

KietPro^^ Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi 1 mùa trong đây có mấy ngày vậy. Và có chỗ nào coi lịch hem :(. Mới chơi lần đầu thấy nó nói chủ nhật thứ 4 của mùa có lễ hội mùa thu hoạch mùa xuân cứ tưởng là 1 mùa có 30 ngày nên mấy ngày cuối hem tưới nước ai dè...=((

8. billhainh

billhainh Persian Prince

1 mùa = 1 tháng trong game có 5 tuần, mỗi tuần 7 ngày 8-}... ko hiểu sao người ta lại làm như vậy nhưng chắc là để kéo dài game ra 8-}..

Vào trước lễ hội thu hoạch bạn phải trồng thật nhiều rau quả cho người dân tổ chức lễ hội. ( Phải trồng đủ loại. Theo tớ thì cứ 1 giống cây bạn trồng tầm 10 seed theo hàng ngang của farm :) )

9. bboybo*m`beo'

bboybo*m`beo' Youtube Master Race

trong game này có gì giúp thu hoạch k??? Mình trồng gần kín ruộng... tầm 600 seed mà toàn cái thu hoạch đc nhiều. Thu hoạch 1 ngày k hết, làm tn bây h???

10. kazama jin

kazama jin Mr & Ms Pac-Man

trong game này có thể nâng cấp nhà cửa không vậy? trong shop của ông milion ,ở góc phải trên cùng có 1 cái máy dùng để làm gì vậy?

11. billhainh

billhainh Persian Prince

Nhà cửa ko nâng cấp dc vì chỉ là 1 cái dungeon bạn ở tạm thôi =='' nhưng có thể Unlock những căn phòng nuôi thú và 1 dungeon để kiếm những vật phẩm ở tầng 2 và 1 :)

Trồng vừa vừa vào mùa đâu thôi bạn à =='' Sau khi làm xong quest Blue Jewel thì bạn sẽ dc tặng 1 con robot thu hoạch hộ đó nên chỉ cần làm trồng đủ chủng loại và vừa phải là ok rồi :). Với lại nên train các kĩ năng của vật dụng cho full thì về sau đỡ vất vả trong thời gian chưa hoàn thành quest này :).

12. kazama jin

em chơi tới đoạn tìm spirit of memories gì đó,em tới nhà bà lão ở căn nhà gổ,nói chuyện xong,bà lão biến mất,bà lão nói sẽ đợi ở cái tower gì đó,nhưng không biết ở đâu:-o

13. lucdibinh

em phải đợi đến quest mùa đông,trồng loại hoa poisition 20 seed, dùng cái water moonsoon( dụng cụ tưới nc cấp 3), kĩ năng tưới nc của em cũng phải full, sau đó xuống chuồng nuôi bò hoặc gà múc nc ở đó lên tưới trên ruộng của mình để làm tan băng, rùi trồng cây và thu hoạch trc khi đến thời gian buỗi lể...sau đó em sẽ biết phải làm gì( xem lại mấy phần chị hướng dẫn ở trc ấy), tiện thể nói luôn, cần phải full các kỹ năng( nhất là tưới nc) trc mùa đông thì em mới có thể làm quest cuối cùng của game
    - 1 thang sẽ có cả thảy 35 ngày
    - lễhooij mùa xuân chỉ yêu cầu trồng và cung cấp potato và tunip
    - bạn có thể vô siêu thị mua mấy cái giỏ đặt trên ruộng của mình( nhớ là chọn giỏ có chức năng tập trung nông sản) cuối ngày bạn chỉ việc xách giỏ bỏ vô máy bán tự dộng
    -

14. kazama jin

mình có nhớ ông doctor hope có nói ông gilion muốn trồng herble trong cái hang động có bức tượng,mình mua earth power sand dùng cho mảnh đất đó,nhưng không biết trông cây gì vô:(

15. bocapdien031

bocapdien031 Youtube Master Race

cho mình hỏi việc thu hoạch hoàn toàn là do mình tự thu hoạch à? Lỡ tay trồng cà chua, ngô với chanh nhiều quá nên giờ ngày nào cũng phải thu hoạch, mỏi hết cả tay. Mua cái Rail way về nhưng nó chỉ được cái chạy vòng vòng cho mình để hoa quả lên đó, còn lại tự mình phải thu hoạch hết. Mỏi tay và tốn thời gian quá. Nhiều khi muốn đi thám hiểm tí nhưng thu hoạch xong cái là tới gần chiều còn đi đâu được.

16. lucdibinh

trồng cây poisitsons, chỉ bán vào mùa đông,
    bạn[]bocapdien[]có nhiều thời gian lắm., chỉ có điều bạn không biết cân bằng thôi,,trồng cây trên đất của bạn dù thu hoạch nhièu nhưng bán không đc nhiều tiền như dùng black scale thu hoạch trái cây trên đường, mình có lời khuyên là, ngoài những trái cây , hoa dùng trong event bạn chỉ nên trồng mỗi thứ 1 cây thôi, nhiêu đấy cũng đủ xuất hiện trong thực đơn của bạn, bnaj ko nhất thiết trồng nhiều cây mới đc,tốn thời gian, bạn nên dành thời gian rảnh đẻ chạy lòng vòng hết khu vực quanh nhà và khu vực bí mật( núi lửa, quanh nhà bà phù thủy) để thu hoạch, bạn biết đấy, số tiền thưởng của tui thiếu 1 con số 0 nữa là max lun , nhờ vào việc thu hoạch trên đường khôg đó

17. kazama jin

tại sao mấy viên jewel em đặt ở 4 góc ruông giờ tự dưng nổi lên?còn cái angel ribbon dùng để làm gì vậy?

18. lucdibinh

angel ribboon để cho cái con tóc đuuôi gà ở trong siêu thị, ban đêm vào siêu thị ở cửa sau sẽ thấy nó, nói chuyện và đưa cho nó, nhớ phải bỏ vào trong túi đồ của mình đó nha, đặt 4 viên đá cùng màu lên ô vuông, sau đó di ngủ, sáng hôm sau chạy lên ruộng thì nhận đc 1 thông báo, điều đó có nghĩa là tất cả cánh cửa bí mật có cùng màu đó đã đc mở khóa, nếu không nhận đc thông báo có nghĩa là bạn đã đặt sai, phải đặt lại:D:);;):-o:-o:((;)):>

19. bocapdien031

@lucdibinh: thanks. Mình trồng nhiều giờ thu hoạch mệt nghỉ. Giờ chơi tới đoạn bà phù thuỷ bảo đợi bả trong tháp của nàng tiên cá khổng lồ nhưng mình không tìm được đường vào đó.
    Còn mấy con ngựa chạy vòng vòng đó để làm gì thế? Một con thì bé tẹo mà đẹp nhất (hi vọng nó nằm trong pets của mình;;)) còn một con thì ngủ li bì trừ buổi sáng ăn hết mấy tiếng :-& ăn xong lại ngủ.

20. bocapdien031

à mà làm như thế nào để đầy hết thực đơn món ăn của mình vậy. Làm một hồi toàn ra những món cũ thôi. Không biết làm thế nào để đầy đủ các món ăn được. Hôm trước may mắn làm được món salad cà chua :x