HD Harvest Moon :Innocent life

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Babycrazy, 2/6/07.

1. lucdibinh

lucdibinh Youtube Master Race

nv đó không quan trọng nhưng bạn nên làm vì nó sẽ tăng nhiều điểm statua cho ban,mà nv đó đơn giản nên mình nghỉ bạn nên làm đi,thật ra cây trồng cho lại rrats ít tiền,này nhé,bắt đầu chơi game,bạn chỉ mua mọt số cây nhất định cần thiết cho nv,ráng kiếm khoảng gần 5000 để mua blackcale và lều trong siêu thị,sao đó bạn kiêm mấy cái cây trên đường mà bạn thấy đc,sẽ biết thời gian ra quả nhất định,chỉ việc canh đúng ngày là đi gặt thui,nhớ đem theo cái scale nhé,về bán đc nhiều tiền gắp mấy lần trồng trtj,nếu bạn muốn đồng ruộng mình phong phú,chờ đến khi có con robot sai nó tự tưới cho mình,để bạn đi ngao du sơn thủy,nhưng mình lưuw ý một điều,bạn cần dùng các dụng cụ như cuốc ,rìu,và đặc biệt là bình tưới nc để khả năng tưới lên đến lv max thì mới bắt đầu kiếm tiền đc,chứ nếu đến nv mùa đông mà bạn chưa max khả năng tứoi nc thì không thể dùng bình nc cấp 3 và khong hoanf thành nv kết thúc đc,điều đó dồng ngiax với viêc bạn phải chơi lại năm thứ 2 y như năm thứ nhất, khác một nỗi ông dr hope die rồi

bạn muốn trồng cây kiếm tiền thì nên mua các loại cây xuất hiên ở gian hàng ngay 2 bên nhà bạn i,sau này bạn mở khóa đc sẽ mua những thứ mà siêu thị không bày bán,trồng đc nhiều tiền hơn

---------- Post added at 17:03 ---------- Previous post was at 16:59 ----------

cái máy ở giữa là thang máy,bên trái là bán trái cây,bên phải là bán cỏ,đá..........................................................

2. mr.billinton

mr.billinton Youtube Master Race

trồng hoa mùa đông ở đâu vậy chời, vào hang động cũng không gieo hạt được.mấy cái RƯơng trong rừng cây lớn phải chờ thằng lùn vang đến mới dược hả bạn

3. lucdibinh

lucdibinh Youtube Master Race

hoa mua dông dc trồng trên ruông của bạn chứ ở đâu,múc nước dưới ao nuôi bò của bạn để tưới ,làm tan băng rồi mới gieo hạt đc,mấy cái rương bị khóa sau này bạn gặp gặp đủ 3 thằng lùn và làm xong nv ở trong đó,quay ra là mở đc

4. DanteSparda

DanteSparda Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi là mấy dụng cụ lên lv có cần đi nâng cấp k ?
    còn mấy viên Jewel thì cứ mỗi chủ nhật tới Dr.Hope có sự kiện là tìm được ah` ?

5. kjd1714

kjd1714 Youtube Master Race Lão Làng GVN

bạn ơi cho mình hỏi làm sao để có chuồng nuôi bò gà zay ???

6. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Cứ từ từ chơi, rồi 1 lúc nó sẽ yêu cầu bạn làm để unlock chuồng gà, bò.

7. kjd1714

kjd1714 Youtube Master Race Lão Làng GVN

bạn ơi cho mình hỏi bà phù thủy bảo mình đi đâu hình như cai tower ở giữa hồ hay sao rùi bà phù thủy nói là đợi mình ở cai1 tower đó zay mình làm sao đi tới cái tower đó zay
    p/s: ở chỗ rừng mà có 2 thần lùn đi như thế nào zay

8. billhainh

billhainh Persian Prince

==''... Nếu bạn đã biết rồi thì mình vẫn reply..

Đây là event giữa mùa để chuẩn bị cho event của mùa đông. Vào lúc này bạn hãy cố gắng train bình nước và các đồ vật khác lên max, cùng với việc đi tìm Jewel để hồi sinh lại farm. Khi mùa đông đến thì nước hồ đóng băng, bạn có thể câu cá ở đó và khi ấy thì event mới tiếp tục ;)