Hearts of Iron II

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi unbelievable, 5/11/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tond_wolf

tond_wolf Youtube Master Race

Làm sao để ném bom nguyên tử nhỉ? tui đã tech xong đến físhion bomb /8 reactor nó cũng thồng báo rõ ràng có 1 nuke .Vấn đề là chịu ko làm thế nào để ném cả ,bác nào biết thì chỉ tui cái. Với cả cái vụ hải quân công nhận Đức yếu thật xây dựng cả 1 hạm đội đời 5 (12 tàu 2 IPV 5 BC 5DD)rùi mà ko thắng nổi Mĩ (nó chơi 10 con improved air carrier ,ko có lấy 1 battle cruise). Cả vụ transport nữa, làm thế nào để hộ tống đống đấy được vậy.

2. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Attach 1 quả nuke vào 1 đơn vị máy bay ném bomb hay tên lửa giống attach 1 lữ đoàn vào 1 sư đoàn vậy :|.

3. tond_wolf

Như vậy phải có nuke ở trong force pool chứ đằng này ở trên thanh ghi trên cùng co ghi 2 nuke nhưng ko có trong pool -> chiu ko attach vào air div nào đc .

4. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Attach và loại máy bay nào :|. Quả nuke nào có cũng đều có trong pool cả, vậy chắc chỉ có máy bay ném bomb, tên lửa đời gần cuối mới attach được.

5. tond_wolf

tui tech lên tubrjet strg &tubrojet tac rồi còn đúng 1 đời nữa thôi .???

6. strits1945

strits1945 Mr & Ms Pac-Man

Với GER thì bạn nên chơi tau ngầm vì doctrain của GER lợi cho tàu ngầm!Bạn nên stack thật nhiều sub vào(nhớ để ý cái limit command) hoặc là mĩ giữa BB và DD(đừng mix với loại tàu khác)

7. strits1945

Bạn có thể tự Mod hoặc down New nation mod về.Mod này có việt nam đã được chỉnh đúng màu cờ và có teach team lẫn leader (chỉ có 4 leader). Bạn có thể tự tạo thêm leader hoặc là vào thư mục db\leader. Tìm file leader cũa viet nam (hình như tên file là Viet nam, đổi toàn bộ VIE thành U72) xong lưu lại. giờ thì toàn bộ leader của VNCH trở thành leader cho VNXHCN

8. strits1945

không phải.Vì GER co các province cua FRA thông qua event nên patisan khá thấp(Vichy event).mun giảm pảtisan ở province thì mình bít là có 2 cách.Một là kéo policy setting về open society(cần thay đổi chế độ). Hai là cho các đơn vị có chỉ số suppresion cao dứng ở province(tốt nhất là Gar+MP)

9. strits1945

Mình có một cách như thế này (nếu chơi từ nâm 1936) Bạn xây landfort ổ biên giới FRA-GER,FRA-BEL(mã level 10).Sau đó xay Inf+Eng,(nhớ research land doctrain + INF teach).Cho các Div stack ở Biên giới. Đợi GER invase POL, bạn asume mitali control của POL(Điều toàn bộ DIV của POL về bào vệ Thủ Đô(Vacxava).Lúc này GER chỉ lo đánh POL.Bạn Rush for Bẻlin as fast as posiiple. (Tất nhiên đôi khi cách này o ổn còn tùy do bạn).

10. tond_wolf

Tui vẫn chưa làm sao ném đc bom tech xong đến fishion bomb.trên chõ thông báo các thông số nó ghi rất rõ ràng: 2 nuke .Làm sao để ném đây các bác .Muốn đưa cái hình lên mà ko biết làm thế nào??bác nào chỉ với

11. strits1945

Bạn sử dụng STR để ném (Strategic bomber, attacth nuke vào là ok hoặc dùng rocket(v2 trở lên, phải ngiên cứu teachnology cho phép attacht nuke vào rocket).

12. tond_wolf

trời tui cũng đã tech đến stratregic rocket carry nuke rồi vấn đề là thông số có 2 quả mà trong deploy force pool ko có gif để attachX(

13. strits1945

Ông kich trọn rocket, goc dưới bên tay trái (dưới mấy cái thông số về rocket như speed,range.......) có biểu tu6ộng hình notron, kich vao đó là attact đó

14. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Chỉ số transport và cái chỉ số góc trên cùng bên phải màn hình là gì vậy mấy huynh ? Làm sao để tăng chỉ số đó lên ?
    Trong Production thì có lúc các chỉ số để nâng các mức Product rất cao , đột nhiên lại bị tụt xuống mỗi loại chỉ còn giới hạn trọng 5-10 đơn vị thay vì trên 20 đơn vị như lúc đầu . Thế nghĩa là sao ???

Thích cái Europa hơn cái này :whew:

15. strits1945

Transport la để chỉ khả năng tip tế cho các đơn vị(quân) cúa bạn.Nếu nó màu xanh thì quân bạn 100% re org.Nếu nó màu đỏ thì quân của bạn phục hồi sau 1 trận đánh rất chậm(chậm bao nhiêu thì bạn dể mouse trên chữ TC sẽ rõ). Chỉ số này bị ảnh hưởng bởi IC của bạn(1IC=1.5TC,còn tùy mod),ngoài ra nó cũng bị ảnh hưởng bởi teach resarch,minister,pastisan, dissent,occupied province... etc.
    Có rất nhiều nguyên nhân khiến IC của bạn thay đổi(do event, do đổi policy setting,do đổi minister,do teach, do thiếu tài nguyên).Bạn có thể đưa ra cụ thể bạn đang chơi quốc gia nảo o?(VN ah? :D)
    Mình đoán là bạn mới Dow thằng nào đó phải o?(bị dissent, negative efect on IC)

16. Odisey

Mình đang chơi Pháp ở năm 1938 để tìm cách unclock Việt Nam như 1 số bạn hướng dẫn ở trên đó mà . Nó cho tớ chọn ủng hộ cánh tả hay cánh hữu ...ngoài ra cũng có nghịch cái setting để điều chỉnh kinh tế theo mô hình tập trung hơn là Free Trade .

Sau đó thì thấy mọi thứ tụt như điên , nhất là tiền và Supplies , nội bộ nước Pháp thì Revolt đến 30% mỗi vùng :whew:

17. strits1945

Bạn có thể tạo VN mà!Hiện tại minh về quê nên o có HOI trong máy!mình xuống HCM rồi sẽ cố gắng up map 1936 có sẵn VN, khỏi phải chơi Pháp.

Có phải bạn kéo IC tập trung cho product, o có invest IC cho Customer good?Nếu vậy bạn sẽ bị dissent->giảm IC,tăng revolt.

Thực ra mình cho rằng freetrade lợi hôn central planing rất nhiều.Vì bạn sẽ giảm được 25%production time and cost.Central planing(+25%IC)more IC need more recourse.Mà nếu thiếu tài nguyên về lâu về dài bạn sẽ bị penatly(-50%IC).Nói chung thì central planning chỉ lợi cho những nation mà rich in resourse.Cũng còn tùy một số trường họp đăc biệt mà central planning phát huy lợi thế(như với JAP chẳng hạn).Nếu thích sao bạn o kết hợp một chính quyền CS với freetrade?

18. Odisey

Chờ mãi mà không thấy VN nổi dậy để hiện ra , anh Đức bị mình kềm chân ở Biên Giới với 30 sư đoàn :| . Xin hỏi cách nào để tạo VN luôn vậy bạn ^^

Trò này tốc độ Research hơn hẳn Europa Universalis nhưng tốc độ xây dựng + mua quân đội thì y như rùa ;))

19. strits1945

Bạn chơi phiên bản nào???Am hay domdays?
    Nếu là ama mà bạn muốn có VN thì làm như sau:
    bật console = F12.Gõ acceptall(nhớ pause game).Vào policy setting của FRA, kéo dòng đầu về authoriant,dòng 2 kéo về political left.Lúc này vào diplo menu liberate VN.Sau đó chọn release purpet là VN.Sau khi xong, bạn kéo policy setting cũa FRA về như cũ(Nếu o thì AI của máy sẽ thay đổi).Bạn save lại.thoát ra,right click chọn VN.ok?
    Để xây nhanh như mình nói.Nên chọn free market.Kéo toàn bộ defend loby về haw loby trong policy setting.Ngiên cứu assemble line teach.
    Khi bulid thì nên build theo tầng để được gearing bonus!

20. strits1945

Sorry,Gõ freedom chứ o phải acceptall

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.