[Help] Cần tư vấn build Bar solo act 3

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phạm Thế Duy, 9/7/12.

1. Phạm Thế Duy

Phạm Thế Duy Youtube Master Race

Oh. Thanks mấy bác. Để em kím cái shield khác build lại skill xem thế nào :(

2. vantoanfc

vantoanfc Mr & Ms Pac-Man

e vẫn ko hiểu cái chỗ này là sao, ví dụ res all là 50 thì nghĩa là physic res, fire res,... đều là 50 rồi thì cần j phải cộng riêng lẻ từng cái, tất nhiên nếu cộng riêng lẻ từng cái thì cũng tốt nhưng ko thể tốt = + all resits đc.

3. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cái này là mình reply cái bài của bác tuanna ở trên, còn chủ thớt thì mình reply ở trang đầu rồi. Do trình control thôi.

Nếu "đi" cho qua thì ko sao, chứ farm mà đánh chay với elite pack thì hơi bị tốn thời gian. Chiến thuật là đánh nhanh diệt gọn dĩ nhiên ko thể xem nhẹ def và res để đủ sống.

4. therock1207

therock1207 Youtube Master Race

ý của bạn đó là ngoài dòng res all ra thì cần có thêm 1 dòng phy res, fire res, arcane res nữa :1cool_byebye:

5. dunglak1608

dunglak1608 Youtube Master Race

act 3 = niềm tin . Thử xem không đie hơi lạ!

6. Hero0712

Hero0712 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

solo thì cứ 1 res = 9.375 armor mà táng.
    Armor: 12k, res: 880, dps: 16k, regen: ~1000, life on hit: 0 đánh rất tốt, không phải skip 1 pack elite nào cả.

7. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Với Elite ACT3 thì trừ mấy con Molten thì nói chung là đều ko quá cần all res làm gì, tầm 450 chưa buff đã là thỏa mái miễn là DAM phải đủ cao. Từ act 3 trở lên thì LOH mình thấy quan trọng hơn rất nhiều, có tầm 700 -800 LOH sẽ dễ thở hơn rất nhiều. Mình sau mấy hôm Camp AH mất tầm 5M thì Bar lên được HP 43K, All res 450, dam 27K, amour 7k7, LOL 700 chưa buff. HÓa Avatar dam lên được 80-85K thì vổ Elite mất tầm 10S là xong 1 team. Bác chủ đổi bớt đồ ALL res sang LOH và attack speed sẽ thấy khác hẳn.

8. Phạm Thế Duy

bác dùng skill như thế nào vậy? cho mình xem với được ko?:D

9. maxkiell

maxkiell Mario & Luigi

thời giờ thì cứ phắng damg thôi dps 50k hp 50k res 750 là ok hết chỉ tội gặp combo thì chịu khó hit and run là ăn :)

10. leonsh

leonsh I'm Blue ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ CHAMPION Lão Làng GVN

góp ý bác chủ thớt thay cái :

1. Thay cái khiên = 1 cây off-hand, dam thế nào tùy túi tiền của bác, nhưng phải có LoH 800+ và 1 socket để gắn ngọc xanh lá. Mainhand của bác tốt rồi ko cần thay. Dam to thì giết lẹ, barb giờ ít build khiên lắm, quái nerf lắm rồi.

2. Thay cái amulet res all, LoH tầm 400-500, có stre càng cao càng tốt, vit thì optional.

3. Mua cái ring + LoH, res all, crit dam ( hay crit chance). Cái này nên search cái ring Bul-ka-thod wedding band gì đó, giá cũng rẻ thôi, res 30 trên ring đó tầm 3-5mil tùy opt là ngon.

_3 việc trên giúp bạn có LoH 1k5, dam có thể giảm 1 tý từ 1-2k hoặc có thể ko giảm, tùy lượng stre và crit dam bù vào. Mình hồi trước build barb thiếu LoH thấy hơi đuối khi CD của Ignore Pain hồi chưa kịp. Nay LoH 1k6 thì đánh quái rất nhẹ nhàng, res all 830, HP có 38k nhưng solo vẫn thoải mái.

11. tuancuong05

tuancuong05 Donkey Kong

coi khiên các chỉ số như nào thì biết là khiên ngon vậy các pác mới từ DH chuyển qua 33 nên ko biết j hết ai chỉ mình cái

12. pnl1204

pnl1204 Donkey Kong

khiên thì bác cứ mua khiên LV 63 ý , vì khiênLV 63 block 3k7-4k7 dam, LV 62 là 2k7 -3k7 , chênh nhau phải đến 30% số dam block đc.
    Chỉ số block minimum cũng phải 15% trở lên, đặc biệt sheld thiên về % life, nên bác chọn cái này + res thì giá thường không bị đắt, có cái khiên chưa đến 1m mà + 17% life

13. pnl1204

pnl1204 Donkey Kong

Theo kinh nghiệm của em từ hồi chơi wow, thì các chỉ số mình thấy chỉ là tác dụng với quái LV 60 thôi, act 2 LV quái trung bình 61 , act 3 62 , mà cứ mỗi LV quái cao hơn mình thì các chỉ số tác dụng lên nó giảm khoảng 3% , ví dụ bác có 7k armo, giảm đc 70% đam, nhưng sang act 2 quái 61 thì nó lại chỉ giảm đc khoảng 68% thôi ...

14. Phạm Thế Duy

Sao mình build đồ all res mà res của mình ít quá z? Mấy bro khác có vài món all res thôi mà res lại cao hơn mình khi chưa buff ??

15. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

^ resis vậy là cao quá rồi còn gì :|
    hú lên 1k resis chứ ít đâu zzzzzzzzzz =.= !! đồ vậy là ngon quá rồi. Tuy nhiên nên tập chung build thêm resis phụ như physical, fire.
    tùy nhiên đánh inferno dù armor hay resis cao đến đâu thì quái nó rút máu vẫn ác, nếu ko có life regen , LOH hay life steal thì ko sống nổi đâu. Vì thế mà đồ LOH giờ đắt giá vkl, ko tin search trên AH biết liền

Chỉnh sửa cuối: 11/7/12
  16. blcatvn

blcatvn Youtube Master Race

chết do thiếu armor :D thay 3 skill passive Nerves of Steel, Tough as Nail, Inspiring Presence. Ignore Paint xài rune "Ignore is Bliss" đảm bảo chả phải mua sắm gì.

Bác mún ngon thì thay cái khiên lvl63 block 24%+, AR, Vit... tùy túi tiền

17. Phạm Thế Duy

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Tình hình là em up theo bác chỉ và thành quả hiện giờ đây. Hp, damage với all res bây giờ ít quá. Buff lên nữa thì all res thì cỡ <1k ko biết có được chưa?

Em farm act 3 nhưng gặp mấy con elite cứ bị die hoài ko biết do yếu quá hay build skill chưa hợp lý nữa? Nếu build chưa hợp lý thì mấy bác chỉ em build lại với. Thanks!

18. duongtunglam

duongtunglam Youtube Master Race

Đã là Barb thì qua Inferno phải xác định trong đầu là DAME BÉ NHƯNG TRÂU BÒ, LÂU CHẾT. Bác hiểu ý nghĩa chữ "tanker" ko? Bard giáp khủng, dame to thì ai cũng chơi Barb cho khỏe.
    Lên inferno ưu tiên: ALL RES > ARMOR > VIT > STR. Dame tầm 10k là được, đánh quái hơi cực nhưng ko chết, tank chủ yếu để DH, WIZ dứt điểm là được. Mang tiếng tanker mà gặp elite nó tát vài cái ngủm thì nhục lắm.

RES bác tầm 1k (đã buff) thì ngon, armor cũng ko cao, nên bác được cái dame to nhưng elite chưa mất 50% máu thì bác chết trước rồi, chưa kể act3 quái thường máu cũng trâu lắm. Shield lởm quá, kiếm khiên lv63 mà cầm, block amount cao hơn nhiều (mua của tui cũng được nè: http://forums.gamevn.com/showthread.php?952284-Server-US-Shield-lv63-block-25-62-AR-18mil , sorry các bác, quảng cáo chút).

Vậy đi, tanker thì phải đúng nghĩa tanker trước, nhiều tiền thì đổi đồ STR cao lên (các opt cũ phải giữ nguyên hoặc cao hơn) nữa là ổn. Vừa tank ngon, vừa dame to thì phải đầu tư nhiều lắm. Mà hầu hết barb đều nghĩ dame to + all res khá khá là được, lầm to. Đã là tanker thì All Res, Armor & Vit quan trọng nhất đấy.

---------- Post added at 08:29 ---------- Previous post was at 08:26 ----------

Nhiều người chơi barb mà chú trọng dame quá nhỉ? vậy chơi DH và WIZ cho sướng :))

19. Cusứt7787

Cusứt7787 Mr & Ms Pac-Man

nhìn đồ thì khá mà sao cầm cái shield sida thế nhỉ, đập đi mua cái shield 63
    cái j thì có thể ilv < 63 chứ cái shield 63 là bắt buộc với trò 1h1s này rồi

20. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Build của bạn phù hợp với ng ít tiền và phải có pt farm cùng. Chứ dps 10k thi git dc ai:4cool_confuse:

Bar muốn farm tren Act 3 dps gốc phải trên 40k, res 900 armor 9k , life regen > 1k5, loh > 500 , life steal. Chủ yếu làm sao tru dc 1 combo hóa siêu xay da thit dc 60% máu bọn elite.

Góp ý chút: ko có tiền thì mac bo mf250% về farm act 2 (tầm 25mil gold), item lv >60 rớt đầy, hiệu quả hơn hản farm act 3 mà thọt. Chưa tập bò đã lo học chạy. Farm có tiền thi up gear lên từ từ.

P/S: mới xem lại gear bác, trang bị như thế mà ko farm dc act 3 thì tui bó tay kỹ năng bác rùi. :4cool_confuse: bác đứng 1 chỗ đánh boss:1cool_byebye:

Chỉnh sửa cuối: 12/7/12