[Help] Cần tư vấn build Bar solo act 3

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phạm Thế Duy, 9/7/12.

1. bbce

bbce Youtube Master Race

Gears cũng rẻ tiền thôi, Amulet mua 2m, ring mỗi cái 1m, Armor khác dao động 1-2m, Weapon tầm 5m. Nói chung cả bộ cỡ 20-25m.

2. anhtraimu001

anhtraimu001 Mr & Ms Pac-Man

bác cho em xem lại cái stat với skill với, em build dam mà đang kẹt ở con ghom cả tuần nay rồi.....

3. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

1. tang life regen + life steal + loh
    2. Public game
    3. Nhờ bác nào mạnh kéo qua.

Good luck:1cool_byebye:

4. ndinhduy

ndinhduy Youtube Master Race

con Ghom nếu có LoH cao và crit chance cao thì rất dễ đánh, bí quyết là ở OverPower rune Cushing Advance, khi bật cái này lên sẽ có 4s phản dmg, nếu đứng trong độc của Ghom thì sẽ có 30% phản dmg, mà độc của Ghom lại nhảy theo tick, sẽ phản được nhiều lần dmg => số hit vào Ghom tăng rất nhanh => healing do LoH và crit nhảy nhanh => overpower lại càng cooldown nhanh, thậm chí có thể đứng trong độc của Ghom mà tank vẫn hồi máu kịp.

5. Character1740

Character1740 T.E.T.Я.I.S

sao bạn lại nói thế mọi chuyện đều có thể làm dc mà :D cử thử tính với 80-82% redu dame hp 120k+ loh 1k5 + amulet 500 + ring 200x2 + 6% ls +32% +8+11% block attpseed 2.0+ rồi thêm life regen 2k+ nữa( cả set khang arcane) . để nhìn thấy thì ngia là có party nếu có monk buf lên cho barb nữa thì sao =))
    có tiền là có thể làm dc bạn à. biết đâu ngta nhìn thấy 1 siêu đại gia đồ max op thì sao =))

6. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Cái này đúng nghĩa build thành bao cát để ngta chà đạp nè, ngta ko git dc mình nhung mình cũng ko thể làm dc j ai:3cool_adore:Đại gia nào vui tính thế.

7. duongtunglam

duongtunglam Youtube Master Race

Sax, nhìn mấy con trâu đó, chia sẻ cho bác chủ thớt thôi, có phải kn build char của tui đâu mà ném gạch? Tất nhiên dame 3k là biến thái, tui cũng chẳng khuyên ai theo, thấy sao nói vậy.

8. miniwasabi

miniwasabi Mr & Ms Pac-Man

Đúng vậy, có thể có những thằng như vậy, nhưng những thằng đó thì ko thể có mức dps là 3-5k đc
    Hoặc có thể, đấy là nó bị điên, mà thiết nghĩ vs 1 thằng đứng trong 5 cái arcane, thì sự điên rồ này có thể chấp nhận đc =))

9. duongtunglam

Ếch ngồi đáy giếng! Bị bệnh tự kỷ à? từ hồi lên inferno, tui đi public chả bao giờ đi Hell, Nightmare hay Normal nữa. Ko tin thì thôi, mệt quá.

---------- Post added at 15:23 ---------- Previous post was at 15:20 ----------

Nó mặc đồ +VIT, +AR, +ARMOR, +CRIT Chance & Dame, +LOH mấy k, thì lấy đâu ra STR nữa mà dame cao? Mặc vậy elite pack act4 inf đánh nó ko chết cũng bình thường.

10. acm_no1

acm_no1

ông nhìn từ miệng giếng ra lại còn chửi người ta là ếch mới ghê =))

ông chưa nhìn thấy Barb dps trâu chó là như thế nào, chứ còn tank, ông đã nhìn LV trên gamevn này chưa? 120k hp 1500 res all 14500 armor, 1500 LoH, đấy, tank đích thực đấy, con tank của ông có là gì ko? Nhưng cuối cùng than phiền với tôi là farm chậm, sau 1.03 thì chả ai dở hơi build cái kiểu bất tử kim cang thế cả, tự dưng làm mất thời gian bản thân trong khi gặp Corrupted angel nó bật shield cho thì vẫn cứ dẹo =\

11. duongtunglam

Game hàng triệu người chơi toàn cầu, mỗi người 1 kiểu, bác ko thấy ko có nghĩa là nó ko có, biết chưa?

12. skullz

skullz Donkey Kong

@acm: Corrupted Angel bật shield là sao nhỉ? Đi mãi chỉ thấy bọn nó lao vút qua người mình 1 cái thôi chứ nhỉ? Nó còn chiêu nào khác nữa à?

@duongtungdam: Câu của bác có thể dịch lại là:
    "Thế giới này có hàng tỉ người, mỗi người mỗi tính cách, mày không gặp mấy thằng ngu/thần kinh/bệnh hoạn/nguy hiểm.. không có nghĩa là nó không có, biết chưa" :P

Chỉnh sửa cuối: 13/7/12
  13. acm_no1

acm_no1

ơ cái ông này hay nhỉ =)), tôi đã bảo con tank Barb của LV còn khỏe gấp vạn lần con tank của ông nghĩa là tôi đồng ý rằng có tanky Barb clear game rồi nhưng theo tình hình hiện tại thì dps Barb vượt trội về mức độ hiệu quả, chính ông là người ko thấy siêu dps Barb nên ngồi cãi lý, giờ ông nói lại chính cái đấy khác gì tự vả vào mặt mình :D

@Skull: con Angel có 1 skill: elemental nào đầu tiên chạm vào người nó sẽ tự động active passive skill là shield, giảm 66% dam của elemental đó lên người nó, bác cứ thử run full poison dam xem, bắn nó không khác gì gãi ngứa, con Barb có trick đó là chờ Enchantress bắn trước, cho nó bật Arcane shield rồi mới đánh chay, không thì giết nó cực lắm

14. skullz

skullz Donkey Kong

^acm: hehe, gặp nó thì thả Acid Rain lấy sẵn LoH, xong rồi xả gấu, 1poison 1physic nên ko thấy có vấn đề gì với bọn này :P Hóa ra là nó còn chiêu này, kỳ diệu thật :P

15. miniwasabi

Đấy lời ngay cái đuôi chuột này, Stre ko cao??? chỉ mặc đồ armor lấy đâu ra armor lên đến >10 11k để tank? bét ra Str nó phải >1k5 1k6, với mức Stre đấy, lại mặc đồ Crit Chance + Crit damage như lời ông nói, mà dps 3-5k, thì tính ra nó phải cầm weapon mấy trăm dps??? Nghe có vô lí quá ko? =))

Hoặc cũng có thể 1 mình ông thấy mà trong trí tưởng tượng, nó ko tồn tại trong mắt ng` khác =))

Chỉnh sửa cuối: 13/7/12
  16. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Con bar cùi của tui. cầm vũ khí 300dps + loh 900 +socket 500loh nữa =>dps là 7k 10k nha, ko dưới 5k dps đâu trừ khi cầm vũ khí 100dps:1cool_byebye:Mình đang muốn xem char bar nào tank dc act 4 mà dps 5k nhỉ, str bèo nhất 1k5 thì làm j có vụ dps 5k:2cool_beated:

17. duongtunglam

Tui nói con tank đó là char của tui hồi nào nhỉ? đi public thấy nhiều nên nói về loại đó thôi. Ông là lấy nick là number one mà, ai dám cãi lý với ông, tui nói thằng kia ngồi đáy giếng vì nó ko tin có con barb 3k dame đi inf act4, tự nhiên bác nhảy vào la om sòm còn bảo tui cãi. Nhảm shit.

18. acm_no1

acm_no1

cái đấy tôi cũng ko tin thật

đây nhé, champion Extra health Corrupted angel máu là 4,5 triệu, mỗi con minion máu 1 triệu, ông số may ko gặp Horde gặp 4 con minion và 1 con Champ, tức là ông phải down 8,5 triệu máu của nó

dps của ông 3k nghĩa là ông mất khoảng 2800 giây mới giết đc cái chỗ đấy, tính sơ sơ là khoảng 47 phút đồng hồ
    :(

nghe có vẻ khả thi ta, đấy là số ông còn may chưa gặp Vampiric nha :-?

19. skullz

skullz Donkey Kong

Thú thực với các anh là em đ>é<o tin trên đời này có thằng 33 nào đi Act4 mà dps <5k cả, chứ đ>é<o nói đến đoạn chỉ có 3k DPS :P Ai có cho em xin tí ảnh làm bằng chứng :P
    Em đặt cửa 10M ingame gold cho kèo này, ai theo em không :P

20. miniwasabi

Đính chính lại nhé, ko phải tôi ko tin có barba 3k dps đi Inferno act4, bời nó đi đập jar thì dps bao nhiêu chả đc
    Tôi là tôi ko tin cái con barba 3k dps mà ông thấy ý, nó kill đc elite act4