Help me Truyền thuyết ánh trăng

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi longsuperman, 5/6/06.

1. tienkiemtruyenky

tienkiemtruyenky Youtube Master Race

Nếu bạn cứ chọn câu trả lời thứ nhất thì về sau Dương Ảnh Phong biến thành một tay độc ác đấy. Tốt nhất nên chọn hàng cuối mới có kết thúc thứ 2 còn kết thúc thứ 3 thì không biết nên chọn chỗ nào, chán thật.

2. pig_silver

pig_silver Youtube Master Race

Hic em chơi đến cái đoạn vào thị trấn 1 rùi. Đến luk hg' dẫn bảo tmf thằng thư sinh em đã đi qua cầu sang phần khác đến chỗ có biểu tg? NPC chấm đen trên bản đòo nhg ko có thằng thư sinh nào cả ai giúp với ( cái cầu bên dwwois từ thị trấn vào đúng ko )

3. tienkiemtruyenky

Có phải bạn chơi đến khúc Dương Ảnh Phong vừa vào thị trấn phải không. Nếu đúng thì khi bạn vừa đi qua cầu thì bạn đi xuống phía dưới bạn sẽ gặp một quán trọ. Bạn đi vào thì sẽ gặp thư sinh thôi nhưng nói cho biết người đó là một thương nhân đi đường bị bọn cướp tấn công và đã được bạn cứu đó có nhớ không.
    Có phải bạn chơi đến khúc Dương Ảnh Phong vừa vào thị trấn phải không. Nếu đúng thì khi bạn vừa đi qua cầu thì bạn đi xuống phía dưới bạn sẽ gặp một quán trọ. Bạn đi vào thì sẽ gặp thư sinh thôi nhưng nói cho biết người đó là một thương nhân đi đường bị bọn cướp tấn công và đã được bạn cứu đó có nhớ không.

4. yuna1992

yuna1992 Legend of Zelda

Đang bí! Cái khúc mừ gặp lại nhỏ người Nhật rồi! Sau đó thì cái thèn tóc dựng dựng chết rồi sao đó thì nên đi đâu?

5. tienkiemtruyenky

Thằng tóc dựng dựng là thằng nào, có phải là người thích khách muốn ám sát Dương Ảnh Phong phải không nếu phải thì bạn chỉ cần để ý trên người tên thích khách có đồ vật phát sáng bạn chỉ cần chỏ chuột vào nó và nhấn, thế thôi! còn tiếp theo thì bạn chơi khắc biết.

6. yuna1992

yuna1992 Legend of Zelda

à, h thì đang đi tới cái khúc mà xuống dưới nước ấy, khi mà đi cứu cô gái mặc cái áo màu hồng đi chung zới mình, đánh với ông thần tài tiền bạc có vô cái chỗ như cái bồn binh rồi có mật mã, bạn còn nhớ cái mã khóa của nó là gì ko?

7. tienkiemtruyenky

Có phải khi bạn nhảy xuống nước thì ở góc trên phía tay phải có ghi thời gian phải không? Nếu đúng là đoạn này thì nhiệm vụ của bạn là phải tìm cho bằng được chiếc nhẫn mà cô gái vất xuống. Bạn nên nhớ nếu muống nhảy sang phần đất bên kia thì bạn phải nhấn đè phím Alt và đưa chuột đến phần đất đó và nhấn. Bạn nhớ là phải tìm cho bằng được trước thời quy định nếu không thì sẽ có sự kiện sôi nổi sảy ra đấy. Bạn phải cố gắng mở căng mắt ra để tìm nó vì nó rất nhỏ nếu không chú ý sẽ không nhìn thấy. Còn ông thần tài tiền bạc mà bạn nói là ai vậy? bạn có thể nói rõ hơn được không.

8. Racozenger

Racozenger Youtube Master Race

đã chơi thì đừng có hack chơi vay ko thích thú gì mấy. Mà mình thấy trò truyền thuyết ánh trăng cũng dễ chơi đâu có khó gì. Mới vào thì chạy đi chạy lại tìm nơi làm nhiệm vụ, những skill thì rất đẹp và mạnh nữa. Cho đến gần cuối thì bạn học được skiil quả cầu sét đánh ok. 1 nhát chết đống thằng. Chúc bạn chơi vui vẻ và mau kết thúc tro chơi để rồi còn chơi trò khác.

9. vipsexyboy_132

vipsexyboy_132 Youtube Master Race

cac bac kiem dc cai chieu ban ra rong` k0 tui kiem dc rui`.chieun do hay lam .danh dc trong tam rong.lam nv cua? cai thang an xin la co ngay:D

10. awakawaAKITO_hp

awakawaAKITO_hp Youtube Master Race

ừ các bạn nói gì tôi ko hiểu lắm nhưng ma ai co LINK Huong dan game nay ko cho toi voi.

11. langtu_gvn

langtu_gvn Youtube Master Race

dung day tui kem cai huong dan tro nay mai ma ko thay ,đẽn luc bi thi ko biet lam gi nua

12. langtu_gvn

dễ thì cũng có dễ nhưng chơi phá băng rồi thì ko biết còn có gì mà mình chưa khám phá hết .vì vậy mới cần người viết hướng dẫn đầy đủ trò này hoài ko thấy

13. langtu_gvn

các huynh lam ơn chỉ dùm đệ khúc này đệ bị bí òi:
    (cái khúc ở bến đò ),sau khi phát hiện con nhỏ người iu của mình cải trang mới lộ bộ mặt thật rồi đi tới bến đò thấy con nhỏ người iu đầu tiên đột nhiên giết chết nó.xong chả biết làm gì nữa đi đâu cũng ko dc cả
    Làm ơn chỉ giùm đệ khúc này.

14. langtu_gvn

khuc này tui wa dc òi nen khoi chỉ nha

15. langtu_gvn

cai khúc tìm 7 tám bản dồ để có tuyệt chiêu sao tui tìm hoài có 6 tám à có ai biét tấm nào mà bị ẩn hay làm sao mới cóa ko

16. son12

son12 C O N T R A

làm ơn chỉ cho đoạn bị cha nvn4 đánh xong về nhà làm cách nào để đi tiếp vậy làm đúng hd nhưng ko biết nói chuyện với nvn2 ở đâu để có thể ra lối đi hậu viên tới găp nvn1 nói chuyện

17. cungbanvutang

cungbanvutang Youtube Master Race

Mình mới về nước, cái kết cục chó chết, bị con ma đầu nó khống chế, đi giết bố vợ và đạo trưởng chưởng môn Võ Đang..............
    Mình đạt có 11 skills tất cả, không bắt bướm, không cho tiền ăn mày, không nói chuyện với thằng lăng xăng hay thư sinh.............
    Mình nghĩ kết cục sẽ do phần chọn ban đầu, đề nghị anh em nào biết tiếng tàu thì dịch ra cho tiện
    B1: Lên võ đang, có 2 lựa chọn: thọ giáo và thách đấu
    =>>kết cục là thọ giáo và bị đại sư huynh phái đó hạ
    ra hậu sơn để lấy áo hoặc kiếm(tùy lúc)
    B2:hạ 3 thằng sơn tặc cứu thương nhân, nên đứng trên cầu thì từng thằng sẽ lại nộp mạng
    B3:Đánh nhau trong hang đá,nên dùng thật nhiều chức năng bơm máu, đồng thời dụ nó vào cầu thang để chơi 1 chọi một.
    B4:Gặp thương nhân, dù đồng ý bảo tiêu hay ko thì nó đều chết, trên xác chết có một đống phi tiêu, gặp thằng đại ca kết nghĩa
    B5: Gặp người yêu đầu tiên, đưa nó đi lại vài lần thì nó bị sơn tặc đánh, đưa nó đi chữa thuốc, đi ăn cắp thuốc
    B6: Chữa cho nó xong, lúc đi về gặp thằng tiểu nhị quán trọ, 2 lựa chọn A hay B sẽ có 2 kết cục:
    A/hôm sau quay lại gặp thằng đại ca thì bị nó đánh xuống vực
    B/ra nhà nó phát hiện trong thư phòng có phi tiêu, vẫn bị nó đánh xuống vực
    B7: Được em thứ 2 cứu, nó sẽ đi tìm thuốc giúp mình, qua thung lũng,đả bọn ong, lấy thuốc về, dẫn đến gặp ông già nó(thằng cha này ác lắm)
    B8: Đánh với ảo ảnh, thắng xong bọn nó thì chọn ko là ok
    B9:Quay gặp một con bé đang gặp nguy, con này rất chó chết, nó là thủ lĩnh bọn ma giáo thì phải, cứu nó.
    b7lại nhà em "yêu", phát hiện nó biến mất, đi ra sau sẽ gặp cô hàng xóm nói cho ta biết bộ mặt thật của nó..

B8:Chưa tin, đi thám thính thì phát hiện ra em yêu thông đồng với thằng đại ca, thất vọng....đi trong mưa.................

tớ phải về, tạm thế nhá
    một số các nút:
    Alt + trỏ = khinh công
    các mana ở bên trái, skills ở bên phải

18. son12

son12 C O N T R A

Bạn ơi cái này có hết trong bản hướng dẫn rùi mà,post lại làm gì nhỉ.Và đề nghị bạn lên dùng từ ngữ có văn hóa chút

19. cungbanvutang

cungbanvutang Youtube Master Race

1/Những cái bạn bức xúc đó là cảm nhận riêng của tớ mà thôi, ko phải post lên chọc tức anh em, nếu đã chơi thì bạn chắc hiểu rõ.
    2/Có bản hướng dẫn ở box nào vậy, chỉ giùm mình đi, chứ kết thúc kiểu hòa cả làng sau khi biết mặt chị của người yêu mình thì chán lắm, mà mình không thích cái đoạn NVC nó giết bố vợ đâu::(:;):;):;)

20. son12

son12 C O N T R A