[HELP]Những thắc mắc của bạn về Wii

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi hhteam, 11/8/07.

1. Đại_Bảo

Đại_Bảo T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mình cũng đang cần tư vấn mua máy wii anh em cho mình hỏi nhé.

-Máy nên mua máy loại nào đời gì và giá cã bao nhiêu chỉ cần phụ kiện cho 1 người chơi thôi.
    -Mình đọc trên mạng thấy wii có nhiều cái phụ kiện gắn thêm,dậy cái nào đáng thật sự nên mua khi chơi wii
    -Giá bao nhiêu là tốt nhất
    -Máy chỉ cần chơi hay cần update gì sau này để chơi ko
    -Chơi trên ổ cứng hay đĩa là sao?chơi trên ổ cứng hay đĩa thì tốt hơn

Cảm ơn mọi người hướng dẫn

2. thaimeo1

thaimeo1 Donkey Kong

ai đó chỉ cho cách chơi online qua Wi fi của hệ máy này đc ko

3. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Cho mình hỏi ở hà nội chỗ nào copy game Wii vào ổ cứng uy tín vậy ạ, đang tìm chỗ copy mà chẳng thấy chỗ nào có mấy :)

4. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Các bro làm ơn cho mình hỏi là muốn copy game Wii tử ổ cứng xang ổ cứng khác thì copy như thế nào ạ, hôm nọ mới tìm dc chỗ copy nhưng bh muốn copy xang ổ cứng cắm ngoài khác mà ko biết phải làm thế nào, thấy có người bảo phải cắm vào wii rồi mới copy xang ổ cứng khác đc có đúng ko ạ :)

5. hoangthienthanh

hoangthienthanh Legend of Zelda

bạn nào có nick bên wiiso không cho mình mượn down game với ,bên đó lock reg nick rồi

6. Ada + Leon

Ada + Leon Fire in the hole!

Chính xác hơn là Wiiso chặn proxy VN rồi. Không cho reg và không cho xem bài viết đâu.

Chỉnh sửa cuối: 30/4/11
  7. boorinvuong

boorinvuong Youtube Master Race

AAAA máy Wii của em , mua rất lâu , từ hồi mới ra đc 1 2 tháng em có 5 game nó tặng sẵn ( phiên bản NHật chẳng rõ mua ở đâu bạn mua jùm ) cứ chơi mấy game đó hoài , tới h` ra MiMigame mua game chép ( 20k ) thì vào đọc chẳng đc game nào , các pác júp em fí 60k quá :((

8. helltalein

helltalein snake, snake, snaaaake

Bạn nên nâng cấp FW máy wii đi :-?
    Ko thì ra tiệm halo mà nâng cấp FW đi :-?

9. thang2410199

thang2410199 Donkey Kong

Cho mình hỏi chút, mong các tiền bối giúp cho :D

Mình nghe sắp có đợt giảm giá Wii còn 150$, cũng muốn tậu 1 em ( em ở nước ngoài :D ).
    Cho em hỏi, máy mới bây h có gắn mod chip / chơi game trên HDD đc ko ạ ? Và khi mua máy có lưu ý gì không.
    Em sợ mua máy giống kiểu PSP / PS3 fw cao ko chơi lậu đc thì khổ.

Mong các bác giúp em .___.

10. helltalein

helltalein snake, snake, snaaaake

Hình như có gắn HDD đựng game cho Wii luôn.
    Cũng giống như PS2 đời fat cũng gắn HDD chơi. :)

11. thang2410199

thang2410199 Donkey Kong

bác trả lời toàn cái... em biết rồi T_T
    Em biết là Wii chơi game trên HDD, nhưng ko biết mua máy mới giờ ( fw cao ? / phần cứng khác.. ) có gắn mod chip / chơi game trên HDD đc ko ?

12. Ada + Leon

Máy Wii nào cũng chơi được game thông qua HDD hết. Chỉ cần cài chương trình USBLoader là được. Bạn cứ yên tâm là Wii không có chuyện FW cao thì không chơi được đĩa lậu. Ngược lại khi up FW mới có tác dụng load những game khó chịu.

Lưu ý quan trọng là phải mua máy Wii đã bị hack (gắn modchip) thì mới chơi được game lậu. :D

13. thang2410199

thang2410199 Donkey Kong

ồ, cảm ơn bác nhiều, thông tin hữu ích đấy :D

thế em mua máy ở bên US, rồi mang về VN gắn modchip ( như PS2 ấy ) đc ko ạ ?

Với cả thấy Will có hệ NTSC / PAL, thì em mua ở US là NTSC nhỉ ?

14. Ada + Leon

Được. Không có vấn đề gì. Đem về VN gắn Modchip(Wiikey 2)

Mỗi hệ có một ưu khuyết riêng. Nên mua hệ nào cũng được. Hàng US và Japan là tốt rồi. :D Hiện nay trên mạng thường là link down game dành cho phân vùng NTSC-U nên mua NTSC cũng tốt. Nếu như có game nào đọc bằng disc channel không được thì load bằng các chương trình hỗ trợ như: NeoGamma, Gecko hoặc chơi bằng USB/HDD.

Chỉnh sửa cuối: 23/5/11
  15. thang2410199

thang2410199 Donkey Kong

ok, thanks các bác nhiệt tình hướng dẫn, tầm cuối tháng em mua rồi cuối năm về VN gắn mod, bán kèm với đĩa chơi tạm vậy.

16. nextgen.vn

nextgen.vn T.E.T.Я.I.S

Nếu có điều kiện thì bác cứ chơi theo dạng từ USB/HDD, sau này khỏi cần tốn tiền mua đĩa nữa

17. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

giúp tớ vơi các bác?
    mới mượn dc cái Wii, là hàng ko có HDD, sau số series có ghi (USA). nghe là mua từ Mỹ về, toàn chơi đĩa gốc. cũng chưa sờ vào Wii lần nào chưa biết gì hết. các bác có hướng dẫn hack máy, mod chip ko? vì ở chỗ của mình ko có ai làm cái này cho cả.

18. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Cho mỉnh hỏi là mình mới hack dc máy wii chơi game trên ổ cứng cắm ngoài, mình đã đi mua ngay 1 chiếc ổ cứng cắm ngoài và copy full game, khi cắm vào máy wii thì ko thể nhận dc ổ cứng, mình có đi hỏi thì thấy người ta bảo là ổ cứng mình mua Wii ko hỗ trợ nên ko thể đọc dc game :(, vậy cho mình hỏi là có cách nào kiểm tra xem ổ cứng có tương thích với Wii ko hoặc làm ơn cho mình danh sách những ổ cứng Wii hỗ trợ dc ko ạ, nếu dc thì mình xin cám ơn nhìu nhìu.... ! :)

19. lazzy

lazzy Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

- mình muốn hỏi là iso trong wii là vậy tại sao khi hack wii có những bài hướng dẫn iso 36 hoặc iso 58 .... nói chung là loạn cào cào
    làm xong rùi còn phải cISO nó nữa vậy cISO là gì tác dụng ra sao? lúc cài nó hỏi iso gì đó thì phải để là iso lúc mình cài hay iso này cũng được.

- ổ cứng mình có nhiều game trong đó sau khi hack wii thì có cái chạy có cái kg! thường là vô game rùi bị treo wii luôn. xách ổ cứng đó wa nhà bạn thì vẫn chơi được bình thường vậy là sao coi trên mạng thì phải hack với cISO tùm lum hết mà mình có biết cái version nào mình đã làm rồi hay chưa rồi đã cài trên cái iso nào lúc đầu vậy bây giờ làm sao

- trong wii phần âm thanh mình chỉnh là surround vậy mà khi mình cắm vào reciever sony STR-DN610 7.1 thì nó kg có 5.1 gì hết vậy nó chỉ có 2.1 thôi là sao để lên 5.1

---------- Post added at 17:30 ---------- Previous post was at 16:10 ----------

í lộn bà con cIOS cứ gõ quen tay iso

- thếm cái reciever của mình chuyển chế độ PL II (prologic II) vẫn kg được 5.1 chỉ có 2.1 thui giờ chuyển mode thế nào, đừng nói là chuyển component lên tivi rùi từ tivi chuyển xuống receiver bằng optical hay Coaxial nha tại tivi của mình xài hết cổng rồi giờ chỉ có receiver là dư cổng nhiều

20. khuugiaphu

khuugiaphu Donkey Kong

1.cho mình hỏi giờ mua Wii thì nên mua US hay Japan , có nên mua Korea không
    2.máy hệ US 100% nguyên seal thì mình đi mod chip mất nhiu tiền
    3.chỉ cần không chơi game của Nintendo sản xuất là không bị Brick và semi brick phải không

Giải đáp giúp mình cái do mới làm quen và định mua Wii