[HELP] Những thắc mắc của bạn về Xbox360 v2.0

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 2/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KGBFSB1

KGBFSB1 Mr & Ms Pac-Man

Àh ko, ý mình hỏi là cắm vào đâu trên cái loa to của cái loa 5.1, mình thấy đằng sau cái loa bass ấy chỉ có jack cắm cho mấy cái loa vệ tinh với nguồn:|

2. dêmntimdechoat2

dêmntimdechoat2 Mr & Ms Pac-Man

vừa nâng cây lunar lên lv3. đánh cũng đc, mỗi tội cái xxy kết thúc nó ko sành điệu trông hơi chán =))

3. Silkplayer9

Silkplayer9 Mr & Ms Pac-Man

Hết hạn M$ Member có mua DLC được ko vậy mọi người?=((

4. otaku_gangsta

otaku_gangsta Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho mình hỏi là tuổi thọ của 1 cái xbox 360 là bao lâu nhỉ ?

5. lethinh282

lethinh282 Mr & Ms Pac-Man

Cẩn tắt vô ưu bạn ak ! :):):):):)

6. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Thế trước giờ cậu dùng loa 5.1 này như thế nào !?

Cậu cắm âm thanh vào chỗ nào ? Input ấy , xem nó là loại jack nào :-?

7. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

chap 8 khúc đầu vào hơi khó,nhất là đoạn có 3 hay 4 thằng robot +vài thằng phóng rocket yểm trợ ,khúc đấy tớ xài lunar thì wa đc,chớ cây lưỡi hái đánh dam cao mà chậm bỏ xừ ,chết woài =((.Còn vụ bọn ninja phóng shuriken nổ ,tớ thấy xài DS với cái chiu flying swallow là dễ dẹp+ít tốn máu nhứt,cũng nên kết hợp cái ninpo kiếm gió (quên tên eng),cho nó thay đổi ko khí :>

8. dêmntimdechoat2

dêmntimdechoat2 Mr & Ms Pac-Man

này khi qua mỗi của làm thế nào để đc master ninja vậy, mình toàn đc head ninja thôi
    còn khi kết thúc màn ấy nó có cái đoạn là ninpo gì gì đó, mình toàn đc 0 , chả hiểu đó là cái gì
    cái điểm nâng cấp ấy ngoài mua máu vs nâng cấp vũ khí còn làm gì ko nhỉ, nhiều quá ko biết xài gì

9. Chronos

Chronos Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Mình thấy cây Lunar đánh đẹp nhất , mình đã kết nó từ lúc chơi Ninja Gaiden Sigma trên ps 3 :-*
    Để có master ninja thì phải dùng ít ninpo lại , dùng ít đồ tăng máu , complete màn chơi tron thời gian ngắn

10. englandarmy

englandarmy Mario & Luigi

hông dám đâu,cái đó là do ba chơi ở chế độ normal với easy thôi,từ hảd trở lên mà dùng flying swallow với đám IS ninja(phóng phi tiêu nổ) là đảm bảo chết lẹ thôi chỉ cần gặp 1 đám khoảng 5 thằng là flying swallow vào bãi rác ngay,gặp bọn IS ninja thì điều đầu tiên là bình tĩnh(cái này nhiều người thiếu lắm,cứ bị dính phi tiêu vào người là nhảy như con khỉ ngay)khi bị dính Incre shuriken,đợi thời điểm nó gần nổ thì dùng nút đỡ cộng với dash khi đang đỡ thì thoát ngay thôi,cái cách này dùng cho chế độ hard,còn master nịna thì chiêu duy nhất để đành với bọn nó là dùng XA khi giáp gần với tụi nó để thực hiện guilotine throw,đảm bảo khi master được chiêu này thì gặp khoảng 8 thằng trở lên chỉ mất chút xíu máu thôi,nên nhớ gặp IS ninja mà dùng đòn nào trên ko như flying swallow hay izuna drop thì là sai lầm trầm trọng,khi đáp đất đảm bảo ăn ngay 1 phát IS thôi

11. KGBFSB1

KGBFSB1 Mr & Ms Pac-Man

Thì như em nói ở bài trước đó, sau cái loa to có 5 jack cắm loa vệ tinh với 1 jack cắm nguồn. Còn từ loa to đó có 3 dây để cắm vào card sound trên máy tính. Em ko biết cắm dây component của xbox vào đâu để ra tiếng cả, giúp em với :D

12. ItsmeAj

Vấn đề ở đây là cậu có thể cho tớ biết hình dạng cái dây cắm từ card sound và máy tính của cậu được hay không ? Đó có phải là jack 3.5 ly của mấy tai nghe headphone hay không ?

Nếu đúng thì trả lời tớ nhé, dễ dàng thôi à.

13. KGBFSB1

KGBFSB1 Mr & Ms Pac-Man

Em đang dùng main Giga P35-DS3L, card sound onboard, đằng sau cái main có 6 jack cắm (em vừa cắm headphone, vừa cắm loa 5.1 được).

Còn cái loa 5.1 thì trên loa to có 5 jack để cắm loa vệ tinh, 1 jack cắm dây nguồn, output của nó có 3 dây màu đen, vàng, xanh đồng màu với mấy cái jack cắm trên main của em.

Em đang cắm cả headphone lẫn loa 5.1 dùng vẫn rất ổn, không thấy vấn đề gì cả.

Link của loa với cái main của em đây
    Loa Creative SBS 580: http://vn.creative.com/products/product.asp?category=4&subcategory=25&product=14095

Main P35-DS3L: http://www.gigabyte.vn/Products/Motherboard/Products_Overview.aspx?ProductID=2487

Anh xem giúp hộ em với nhé;)

14. nqt999

nqt999 Donkey Kong Lão Làng GVN

Vậy loa của bạn đã dùng cho pc thì lấy đâu ra chỗ gắn xbox nữa, muốn dùng thì gỡ dây từ pc qua rồi thay của xbox vô. Nếu muốn dùng chung cả pc và xbox thì mua cục chuyển âm thanh giữa 2 nguồn (ra tiệm điện hỏi).

15. ItsmeAj

Oke, giải quyết thế này nhé :

Vì dây VGA xbox 360 có 2 dây audio màu trẳng và đỏ ( stereo 2.1) nên nếu muốn nghe đủ 5 loa vệ tinh thì trên sub ( loa to nhất ý ) phải có jack chuyển 2.1/5.1 compatible.

1. Trên loa của cậu có 3 cổng input đen , vàng , xanh. 3 dây này cậu nối vào 3 lỗ đồng màu trên sound card onboard của máy PC.

2. Cậu ra ngoài Nhật tảo , đường Nhật Tảo Q5 TPHCM khúc ngã tư Nguyễn Kim +Nhật Tảo phụ kiện sau đây : Cái này gọi là cục chuyển 2 đầu audio ra giắc 3.5 ly. Ra đó tìm 1 tý là thấy thôi à.

3. Sau đó cắm cái đầu 3.5 ly này vào 1 trong 3 cổng đen, vàng ,xanh trên thùng loa.

16. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Đang đặt 1 con Arcade từ Anh Nam roài.. nhưng dạo này thấy nhiều tin là Ổ DVD của Arcade Japter kén đĩa hơn là sao ?

17. kidofbaby

kidofbaby Youtube Master Race

cho mình hỏi 1 điều khá ngây ngô :|... trên Xbox 360 ko có Metalgear Solid và Final Fantasy ah :( [thích 2 game này nhất]... Tính mua Xbox muh sao thấy ít các thể loại chiến thuật hay RPG giống Final quá >"<... ai tư vấn giúp mình với

18. Tyo

Tyo Mario & Luigi

lại spam=)).. muốn ăn chém ah mà hỏi câu này hả bồ..........

19. darktempler

darktempler Dragon Quest GameOver

sắp có,có mà cái tên tyo đang spam và muôn ăn chém thì có :-w

20. masterchief212

masterchief212 Donkey Kong

thế nài thì ko là spam =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.