help than dieu dai hiep

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi kellychen1, 17/4/05.

1. dark_electron

dark_electron Mr & Ms Pac-Man

ủa sao tui gửi hình không được vậy, có ai biết không chỉ với............

2. kellychen1

kellychen1 Mr & Ms Pac-Man

bản cảu tui có nhạc nền mà, bản cảu bác kg có sao , thử chỉnh volume ở ổ đĩa lên thử xem sao ha

3. dark_electron

Chào,
    Muốn chơi bằng đĩa ảo thì phải làm như sau (đối với Win XP):
    - Cài chương trình Alcohol 120% vào, tạo một ổ đĩa ảo (Đĩa F chẳng hạn, thường là nó tự tạo ra cho mình).
    - Bỏ đĩa TDDH vào ổ CD (là ổ E đó), chạy chương trình Alcohol, chọn making image.
    - Khi tạo ảnh đĩa xong, thoát Alcohol rồi ra ngoài desktop.
    - Ấn phím phải chuột vào biểu tượng My Computer, chọn Properties.
    - Chọn tiếp thẻ Hardware -> Device Manager -> Tìm cái biểu tượng DVD/CD driver ấn vào cái dấu cộng bên cạnh nó. Lúc này phải có 2 biểu tượng, một là của CD-ROM còn lại là của ổ đĩa ảo do Alcohol tạo ra.
    - Ấn phím phải vào tên CD-ROM (phải là tên CD-ROM nhé, ví dụ ổ LG thì có chữ LG trong biểu tượng CD-ROM), chọn Disable rồi OK.
    - Chạy lại Alcohol, đổi tên ổ đĩa ảo F thành ổ E.
    - Chơi.
    ---------------------------------------------
    Còn trả lời cho bác gì đó hỏi về cách đổi vũ khí: vào trận đánh phải để cho thanh màu cam chạy hết một lần, bộ đếm lần đánh phải chuyển từ 0/4 lên 1/4 thì mới đổi vũ khí được. Chọn biểu tượng ở góc 5 giờ của vòng tròn.
    ---------------------------------------------
    Chào nhé, chúc vui. Hy vọng giúp được ít nhiều. Có bác nào trả lời giúp câu hỏi của tui ở trên không? Sao tui post ảnh không được nhỉ?

4. dark_electron

Chào,
    Các bác có ai biết chiêu cuối cùng của thằng Dương Quá là gì không? Không biết có phải chiêu quăng kiếm "Vô kiếm thắng hữu kiếm" không nữa (đánh một phát mất 110 điểm nội lực). Tui luyện Dương Quá đến LVL 60 thì nó có chiêu này. Còn khi nào mới có "Ám nhiên tiêu hồn chưởng" nhỉ, phải chơi Thần điêu 2 mới có hay là luyện đến LVL100? Có ai biết không?
    À, các bác nào muốn luyện LVL thì vào rừng chỗ con điêu đi tìm rắn mà đánh. Đánh xong nó cho mấy cái mật rắn ăn vào là phục hồi luôn cả máu và nội lực đó. Một công đôi việc.
    -----------------------------
    Cái topic này bữa nay sao thấy im hơi ghê vậy ta, thảo luận sôi nổi đi chứ pà kon.

5. quanmacduong

quanmacduong Youtube Master Race

Xin lỗi mọi người hỏi 1 câu ngớ ngẩn:SAVE như thế nào zậy.Có screénhot càng tốt.TIA

6. kellychen1

kellychen1 Mr & Ms Pac-Man

muốn save thi bạn vào menu, chọn cái cuối cùng đó, rồn chọn cái đấu tiên, vào đ1o có mấy cái save trống đó, chọn đại 1 cái rồi nhấn nút thứ 2 từ trái qua thì phải

7. quanmacduong

Thanks.Được rùi nhân tiện cho hỏi tui thấy có người nói có thể chơi Thần điêu = tiếng Anh nếu có patch.Đúng không mọi người

8. dark_electron

Này các bác có ai lấy được nhạc trong game ra không? Tui tìm mãi trong folder audio của Shendiao chỉ có được 2 file trên 20Mb là F01.mwv và cái gì đó hình như D03.mwv thì phải. Cái file đầu tiên là file nhạc lúc bắt đầu vào menu Newgame/Load/Option/Quit, nhạc có cả lời của em nào hát hay lắm. Tui muốn có đoạn nhạc này nhưng không có lời (đua đòi cài vô đt đó mà, he he), bác nào biết cách lấy không chỉ tui dzới. Chơi trong game cũng thấy nó có đoạn nhạc background không lời này đó, nhưng không biết lấy ra làm sao. Tìm trong đĩa CD thì đâu có thấy nó ghi cái gì đâu.
    Bác nào có patch game bằng tiếng anh thì hay quá, post lên share cho anh em đi...Thanks.

9. Lord of beast

Lord of beast Youtube Master Race

Các đại gia cho em hỏi em cài xong trò này rùi nhưng không hiểu sao ấn vào nó chỉ hiện lên một bản chữ Tàu, không vào tiếp được. Game này có yêu cầu FONT chữ gì đặc biệt không zdậy, nếu có xin các bác chỉ giáo chi tiết cho đệ với

10. dark_electron

Bỏ đĩa 2 vào để chơi chứ, ai bảo bác cứ để y đĩa 1 mà chạy làm chi. Trò này nguyên bản là tiếng Tàu mà, bác đọc từ trang 1 đến trang này để biết thêm chi tiết. Xem lại mấy topic khác cũng trong box này để down bản patch về (nếu máy cài Win XP thì không cần phải down đâu). Chúc vui.

11. Lord of beast

Nhưng bác ơi, tui đã bỏ đĩa 2 vào rùi mà nó vẫn như vậy, anh tui nói phải cài font chữ gì gì đó nhưng tui lại không biết làm. Giúp tui với, tui đang dùng Win XP nè.

12. quanmacduong

Có bác nào biết hack máu ko,tui đánh toàn toi mạng

13. dark_electron

Tui có mấy cách bác thử xem sao:
    - Vào control panel chọn regional & language options sẽ hiện ra một ứng dụng có các tabs là: Regional options/Languages/Advanced. Chon tab language rồi ấn chọn vào ô vuông "Install files for East Asian languages". Xong ấn apply rồi OK.
    - Bỏ đĩa 2 thần điêu đại hiệp vào rồi chạy game. Nếu nó hiện ra một cái bảng (hình như là bỏ đĩa 2 vào đó) thì ấn cho CD-ROM mở ra rồi đưa trở lại vào.
    - Nếu vẫn chưa được thì ấn cho CD-ROM mở ra tiếp, thay lần lượt các đĩa khác vào xem sao.
    - Còn nếu chưa được nữa thì bác xuống nhà tìm cái búa, đập hết mấy cái đĩa đó đi mua đĩa khác...he he he. Tui nói thật đó, có thể do đầu CD nhà bác bị yếu mắt đọc hay có thể đĩa game bị hỏng. Đi đầu CD hay mua đĩa game khác về chơi.
    Bác attach cái screenshot của cái bảng hiện ra lúc mới bắt đầu chơi lên tui xem thử.

14. Lord of beast

Bác cho tui hỏi điã 2 có các file gì vậy? Đĩa của tui tui thấy có mỗi 1 thư mục video và 3 file trong đó nên không biết tui có mua nhầm đĩa không?

15. Lord of beast

Tui vừa thử làm theo cách của bác nhưng vẫn không được, nhà tui có 2 ổ mà khi bỏ đĩa vào cả 2 ổ đó nó vẫn không nhận, bác biết chỗ nào ở HN bán game này chất lượng thì chỉ cho tui với, tui mua ở NCT đấy mà đi đổi 3,4 lần rùi cũng không được. À, nhân tiện xin bác chỉ giùm tui cách chụp screen shot nhé, tui thấy chúng nó chụp nhiều lắm mà mình lại không biết

16. dark_electron

Đừng có bỏ đĩa vào lung tung thế chứ, chỉ bỏ đĩa vào ổ E thôi. Tui ở Nha Trang không phải ở Hà Nội nên không biết được chỗ mua đĩa. Bác đến chỗ mua đĩa, bảo nó cài vào máy nó thử rồi cho chạy game. Nếu không chạy được là đĩa của nó bị dỏm rồi, tìm chỗ khác mua đi.
    Tui chơi đến chỗ Dương Quá gặp lại Tiểu Long Nữ trên Chung Nam Sơn rồi, đang trên đường đến Tuyệt Tình Cốc. Tìm đĩa chơi đi, hay lắm đó.
    Chụp Screenshot thì ấn tổ hợp phím Shift+Print Screen rồi mở chương trình paint lên paste vào đó. Save lại dưới dạng .jpg là có cái file ảnh nhẹ hều.

17. Lord of beast

Cám ơn bác, tui chơi được rùi nhưng sao game này thỉnh thoảng lại bị bắn ra ngoài khó chịu quá, có bản patch nào sửa được lỗi này không bác?

18. Saiky$$$$

Saiky$$$$ Youtube Master Race

ê mấy bác cho hỏi là khi lên chỗ gặp con điêu,tới đoạn tìm mộ của độc cô tiền bối rồi sao nữa tui ko biết cách đi tiếp

19. Saiky$$$$

đĩa 2 ko có gi` đâu ,nó chỉ có công dụng là chơi thôi pác cứ yên tâm mà play ko sao đâu.Bác có thắc mắc giống tui đó ,hợp ghêêêêêêê!!!!!!!!!!!!!!!!!

20. Saiky$$$$

nếu như mà thỉnh thoảng ma` bị out ra thì chắc kô sao đâu bởi vì từ đĩa 2 là (hiếm khi)out lắm!