Help '' Tieu Ngao Giang Ho''

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Nam_Tuoc_Bong_Dem, 10/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vuabocap2002

vuabocap2002 Youtube Master Race

TÔI CÓ TNGH2 NHƯNG MÀ CHƯA CÓ CD-KEY BẠN CHỈ DÙM ĐƯỢC KHÔNG?

2. Girl

Girl Mr & Ms Pac-Man

sao mình đi đến ngôi làng phía btên là của LPH(sau khi xử xong ngươi Rắn),đã lấy hết bí kíp,có 1 cuốn bằng giấy(giồng cuốn mà NDD từng luyện)hìnhư lúc đầu cả 2 LPH và PS đều xài được nhưng sau khi cho ps luyện thì LPH luyện không được,không biết đó có phải là cuốn cần luyện để có thể xài cái chảo mà bạn nói,mình đả đi cảnh này 1 tuần rồi mà không qua,hướng dẩ thì sai nhiều quá ,mong bạn chỉ giúp,mình đi đến nổi thuộc cả đường,nếu có chổ có bí kíp mà bạn nói thì xin chỉ lại cho mình nha

3. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

BẠn có thể nói rõ hơn tí được không. Bạn đã giết xong con người RẮn rùi chứ gì, mà bạn giết xong con nhỏ ăn mặc mát mẻ chưa? Nếu chưa thì cứ đi theo hướng dẫn đi đã, chỗ này thì hướng dẫn không có sai đâu. Mà có thể là bạn đã vào lộn nhà rùi đấy. Tui cũng đã từng bị như vậy rùi. Tui vào lộn căn nhà có 5 căn phòng liên hợp, thế là đi mãi mà vẫn không qua được. Nếu bạn đi sai đường thì phải load file save mà đi lại thui

4. huybailamos

huybailamos Donkey Kong

Có cheat của TNGH không vậy ?

5. huybailamos

huybailamos Donkey Kong

Game này là game nhập vai giống fantasy phải hông ?

6. vnJask

vnJask Youtube Master Race

Chào các bạn, tui là lính mới, tui cũng khoái cái game này lắm. Nhờ theo dõi các bài viết của các bạn mà tui cũng dần dần biết chơi cái món "Tàu" này(thú thật đây là lần đầu tui chơi thể loại game này). Tui có gặp một trường hợp mà không thấy ai trên này đề cặp tới, có lẽ đây là một bí mật khác của game này ?. Sau khi đến cái đoạn LHX cùng NDD đánh nhau với thằng cha...Ngã Hành gì đó, sau là điều khiển LPH và PS đi đánh tiếp với gã đó sau khi có thêm chiêu +1500HP gì gì đó, trước khi trở lại khu vực có cây cầu ngâm nước, tui cho LPH và PS ghé sang cái làng gần đó(nơi mà trước đây ghé mua áo giáp và vũ khí), cái làng mà có 2 cái lều bán vũ khí và áo giáp ấy. Tui cho nói chuyện với cái thằng đứng ở đầu làng, nó cho 2 mục chọn, tui chọn mục đầu thì thấy thằng PS đang đứng giữa một bát quái: giữa là vầng nhật nguyệt, xung quanh là 8 bức tường tượng trưng cho 8 cung của bát quái. Nó cho thời gian 60 giây thằng pháp sư phải đập bể hết 8 bức tường đó hay sao đó( bởi chữ Tàu chả biết 1 chữ làm thuốc, nên đoán mò) tuy nhiên mãi đến bây giờ tui vẫn chưa làm được, tui biết là phải đánh đúng theo một thứ tự nào đó thì mới có thể đập hết 8 bức tường trong 60 giây, bởi lẽ nếu chọn đúng thứ tự thì có tiếng leng keng như thủy tinh vỡ và chỉ cần đập 2 nhát là bể bức tường, bằng không đập cả chục nhát là ít( khoảng 15-20 giây mới vỡ một bức). Bạn nào cao thủ hãy thử tìm hiểu xem??? Nếu thành công hãy trả lời cho tui cùng mọi người biết nhé. Cảm ơn.

7. hoangduocsu

hoangduocsu Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác làm hướng dẫn gì mà thiếu quế trời luôn vậy đó làm thằng này đọc hướng dẫn xong nhức cả đầu luôn. Chà bác vnJask luyện rốp rẻng ghê nhỉ, tớ chỉ mới đi đến đoạn đánh người rắn thôi hà.Bác chỉ cho tớ mấy cuốn sách để luyện đi,NDD của tớ chưa luyện được phép nào cho ra hồn cả.Có gì bác gửi mail cho tớ nhá.
    Địa chỉ :nguadien207@yahoo.com

8. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Lau roi di vang, khong ngo van con nhieu nguoi choi tro nay qua nhay. Dao nay cac anh em da thay ban Hau Tieu Ngao Giang Ho 2 co o VN chua ?

9. vnJask

Bác Hoangduocsu ui! cái đoạn mà em nói chưa tới khúc đánh với con nhỏ người rắn mà, nhưng mà em đã đánh xong thằng người Trâu rồi, còn về sách hả...em thật ra cũng chẳng biết gì nhiều đâu, nhưng theo em thấy thì từ giai đoạn đánh người rắn cho tới diệt xong Miêu Cương là thời gian luyện chiêu và level tốt nhất..phải nói là cực tốt, bác biết không, lúc trở về làng LPH và PS của em chỉ có level 21 và 22 thôi mà khi đánh với thằng người Trâu xong và chuẩn bị đánh Miêu Cương thì con LPH của em sắp lên level 31. Rất đơn giản bác à, khi vào động con người(các khúc mắc đã có chỉ dẫn của các bác kia rồi) em cứ đi và đánh, sắp hết máu chạy về làng phục hồi máu, lúc đầu em đánh không lại(vì tụi nó dử quá mà level của em yếu xìu) thế là em chạy vào cái hang của thằng PS ấy, em cứ đánh túi bụi trong đó với mấy thằng quăng xích và ninja đồng thời không lúc nào em cho LPH và PS rảnh rổi cả, nghĩa là lúc nào cũng cho nó luyện sách, bác cứ gặp cái thằng đeo gù trong làng của LPH mà đứng ngoài sân ấy, bác save lại, mua hết các cuốn sách, sau đó xem đứa nào luyện được sách nào, rồi load lại và mua hết và cho 2 đứa nó từ từ luyện, em thấy trong hướng dẫn nói chỉ mua những cuốn sách mắc tiền còn em mua tất: 500, 750, 1000...mua láng và luyện tất, em nhớ có cuốn sách mỏng màu đen đen..giá khoảng 1000 gì đó, cho thằng PS luyện, đây là tuyệt chiêu làm mất >400 HP của đối thủ( đối với trùm) rất tiện. Bác có biết tại sao em không luyện ở ngoài mà chui vào hang luyện không? bởi vì mấy thằng trong đó level cao hơn mấy thằng nhà sư ở vùng ngoài làng, mổi thằng khi diệt được nó, bác sẽ được 43-->46 ex và tương đương bấy nhiêu tiền, cứ thế em luyện đã đời trong đó đến khi lên level 22-23 em lại vào hang rắn luyện tiếp, mấy thằng trong đó level cao hơn mà, cứ thế sau khi tìm hiểu hết trong hang(dĩ nhiên đồng thời luyện luôn các bí kíp trong đó) em diệt con người rắn dễ dàng. Cứ như thế mà bác sẽ có level cao, tiền nhiều và tuyệt chiêu cũng nhiều, con LPH nếu luyện xong các bí kíp mua trong làng và các bí kíp trong các hang thì ít nhất là 20 tuyệt chiêu: mất máu, điểm huyệt, tăng MP.....hiện tại con LPH và PS của em đã luyện xong bí kíp level 3(các cuốn sách tre), bác mà thấy ở đâu bán sách tre thì cứ mua tất đi, sẽ có hữu dụng sau này. Em thấy một số bác thắc mắc không luyện được level 3, theo kinh nghiệm của em thì khi luyện bí kíp thì luyện hết, sau khi luyện chiêu phải hổ trợ luyện công thì mới được phép luyện level cao hơn, ví dụ như LPH và PS có chung bí kíp tre màu vàng(level1) sau đó là hình như màu xanh và kế đến là màu đen(level3), lúc đầu các cuốn tre xanh và đen không cho luyện, bác phải luyện xong các cuốn về nội công( thường tìm thấy trong các hang,mật thất và cả ở chổ bán nữa, sau đó mới được luyện. Còn về vũ khí thì vô tư, mỗi lần đánh xong với trùm là nó lại cho mình vũ khí tối ưu hơn, chỉ có thằng Trâu là keo kiệt cho mình đồ dỏm. Mà bác khi đánh với thằng Trâu cẩn thận nhé, đừng để nó luyện tuyệt chiêu, nó mà luyện liên tiếp 3 lần thì teo cả 2 đấy, mỗi đứa mất gần 2000 HP/1 tuyệt chiêu. Chúc bác luyện thành công nhé, nếu phát hiện gì mới hay kinh nghiệm mới thì post cho em và mọi người biết nhé.

10. luckyboy18

luckyboy18 Youtube Master Race

vi tiểu bảo viết tiếp hướng dẫn đi?????

11. vuabocap2002

BAN VI TIỂU BẢO CÓ THỂ GỬI FILE SAVE CHO MÌNH ĐƯỢC KHÔNG
    ĐỊA CHỈ MAIL CỦA MÌNH NÈ :DOANHUNGCUONG2000@YAHOO.COM
    MÌNH CẢM ƠN TRƯỚC NGHE!

12. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

ban phai tim 1 cay bua roi di len lau 2 va dap cua so den khi nao no be ra thi thoi. tui khong biet may gamer khac thi sao con tui thi danh vao cua so lien tuc la no be lien a

13. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

truoc khi len TLT ban phai ve chua HANG SON de noi chuyen voi 2 su thai thi moi len TLT duoc.

14. Vi Tieu Bao 16

TNGH thì không có cheat đâu, nhưng nó thuộc thể loại RPG giống FF vậy đó. Nếu thích bạn có thể hack cũng được, nhưng như thế sẽ làm mất đi cái hay của Game

15. vuabocap2002

cho tôi hỏi cuốn sách lấy ở hằng sơn là cuốn nào ở đâu

16. vnJask

Chào các bác! hôm qua em vừa kết thúc game này, diệt tên bê-đê một cách dễ dàng, không mất một giọt máu. Quả thật em không ngờ tên ĐPBB này sao dễ bị diệt quá, máu nó khoảng 16 ngàn mấy thôi hà, theo chỉ dẫn của các bác em cho LHX "cấm" nó xuất chiêu 2 đợt, song song đó cho PS "phù chú" mất khoảng 1645 HP mỗi tua, cộng thêm LPH cho nó mất 1/10 HP mỗi chiêu...sau 3 tua em cho mỗi đứa chơi tuyệt chiêu, chưa tới lượt PS thì...thấy nó hỏng chịu ngồi dậy đánh nữa...chán quá, tuyệt chiêu của LHX làm mất nó khoảng 8500 HP. À mà em thấy trong hướng dẫn nói về vũ khí mạnh nhất của các nhân vật chưa đúng lắm, vũ khí mạnh nhất của PS thì đúng rồi, nhưng của LHX là thanh kiếm màu xanh + >100(lấy của tên võ sĩ nhật), của NDD là sợi roi màu xanh + >100(lấy trong NNTG), của LPH là cặp đao lưỡi tam giác(lấy trong NNTG).

17. Vi Tieu Bao 16

Đúng là thế đấy. Mấy cái hướng dẫn thật ra vẫn còn nhiều thiếu sót lắm. Còn tui thì diệt DPBB có phần nhẹ nhàng hơn. Cứ sử dụng chiệu cấm tấn công trong 2 lượt, chia đôi máu, cứ thế mà làm, khoảng 2 lần thì cho cả 3 chơi tuyệt chiêu -> die liền hà. Mà máu của thằng bêđê hình như tới 32 ngàn mấy lận

18. lythedan

lythedan C O N T R A

to sleeping_dragon : Bạn qua dùm tôi chỗ LHX phá quán được không ? Cho tôi địa chỉ email của bạn đi . Cám ơn rất nhiều

19. Vhung8910i

Vhung8910i Youtube Master Race

Sau khi em điều khiển lại LHX và NDD để lên TLT thì theo hướng dẫn là phải về cái ngôi làng LPH đến, nhưng em chẳng biết đi lối nào để về cái làng âý; mà em lên TLT thì nó cũng chẳng cho em vào cái cửa nào cả(2 cái cửa mà chưa vào được ấy). Em luyện hết sách rồi mà, mua đủ các thứ, thế mà vẫn không vào được, hic hic. Help me quickly.

20. sleeping_dragon

sleeping_dragon Youtube Master Race

Tại đĩa cua u rồi đó tui qua chỗ đó dễ dàng lắm mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.