Help '' Tieu Ngao Giang Ho''

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Nam_Tuoc_Bong_Dem, 10/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Vhung8910i

Vhung8910i Youtube Master Race

Bác VTB ơi! Cho em hỏi một số vấn đề nhé.
    - Tất cả 4 người có đánh được 12 lượt đánh không? sao level của LHX và NDD của em là 36 mà có 10 lượt thôi hà?
    - Chỉ số thứ 6 của LHX của em là >4000(hình như là EVA phải không, sao nó cao vậy?) em chẳng hiểu j cả???
    - Sau khi em lên TLT rồi điều khiển lại LPH và PS thì em trở lại cái chỗ cây cầu bị ngập nước ấy, em lên cái cầu thang ở phía bên tay phải thì nó cứ bị bung ra thôi, hay là chưa được vào đấy, hay là tại máy em có vấn đề nhỉ???
    Giúp em với nhé. Thanks

2. lenhhoxung

lenhhoxung Youtube Master Race

Mấy bác nói sao chứ tui không làm sao mà nói chuyện rồi đánh nhau với thằng võ sĩ nhật được nè
    Mấy bác chỉ lại kỹ kỹ một chút coi
    cám ơn

3. sleeping_dragon

sleeping_dragon Youtube Master Race

Chào các bác !Các bác ai giúp tui với :
    - Tui đi đến cái đoạn Lâm Phụng Hoàng và cái thằng tui thâu trong hang đánh nhau với thằng cha vừa đánh nhau với Lệnh Hồ Xung trên Hằng sơn xong (bây giờ nó có thêm phép hồi phục 1500) ở làng dưới Hằng sơn .Tui quýnh hoài mà nó cứ hồi phục hoài (mấy lần vậy các bác ?) giúp tui diệt nó coi các bác .Tui thua nó hoài ,đánh hông thấy chết .
    - Mà còn đoạn này nữa : trước khi lên Hẳng Sơn (NDD vừa bị thương-đầu đĩa) tui có vô cái quán trọ --> đánh nhau --> quán trọ cháy --> lượm cây búa --> chém cửa sổ --> thoát ra trong vòng 40 giây .Sao trong hướng dẫn của mấy bác hổng thấy nhắc đến đoạn này ?(đoạn này bỏ được sao ? tui đã đi qua nó sau nữa giờ nghiền ngẫm cách thoát ra)

4. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

Trả lời cho từng bạn nhé:
    - Trưóc tiên là lênhhồxung: Muốn gặp thằng Ninja thì bạn phải làm những việc sau đây:
    + Trước tiên, nói chuyện với thằng ở sau nhà ông bán vũ khí
    + Lên Lôi đài đánh thắng NBQ
    + Quay về làng Ninja sẽ có 1 đoạn nói chuyện.
    + Sau đó chạy lòng vòng trong làng sẽ gặp thằng Ninja
    + Nói chuyện với nó lần đầu
    + Nói thêm lần nữa sẽ có 2 lựa chọn (đánh và không đánh)
    + Chọn đánh, đánh thắng rùi, nói the7m lần nữa nó sẽ cho kiếm
    - To Sleep Dragon:
    + Muốn đánh cái thằng đó thì bác có thể mua cái niêu thuốc màu đỏ ấy, sẽ có tác dụng cấm nó tấn công trong vòng 2 lượt. Hoặc luyện đầy ống năng lượng cho LPH và PS, chờ vào gặp nó thì đánh vài chiêu trước rùi đồng loạt tuyệt chiêu. Nếu không được nữa thì đành phải luyện thêm level hoặc hack.
    + Về phần hướng dẫn: thực ra thì chỗ đó có hướng d6ãn mà, you xem lại trang 2 của topic này xem, tui có hướng dẫn disk 3 đấy

5. lenhhoxung

tui đánh NBQ rùi về lang nịna ma đâu có nói chuyện được đâu
    tui chỉ lượm được cây kiếm cho lhx thoi con cua lph va ps ko tìm thấy trong NNTG

6. lenhhoxung

mà cây kiếm mạnh nhất của lhx cộng bao nhiêu vậy mấy bác tui lụm được cây cộng có 133 à

7. sleeping_dragon

Nè Vi u chỉ tùm lum tui hong hiểu nổi . Chổ u nói có phài là nơi có hai cái chánh địên (nằm phía giữa trong ba con đường) tại HS phải hông .????????????

8. Vi Tieu Bao 16

Trời ơi, tui vừa mới nói xong mà. Muốn lấy 10000 thì chỉ việc .......... làm theo như hướng dẫn ở trên. À, mà lúc đó phải điều khiển LHX, NDD thì mới được à nha

9. vuabocap2002

vuabocap2002 Youtube Master Race

bạn chỉ chổ lấy giùm đi .tôi xin cám ơn lắm lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

10. Vi Tieu Bao 16

Muốn kiếm 10.000 hả. Dễ lém. Còn nhớ ngọn núi dẫn lên chùa Hằng Sơn không, nơi đầu tiên mình cứu NDD đó. Từ ngọn núi ấy, nếu chạy lên góc trên bên phải mán hình thì sẽ lên được chùa HS, giớ thì bạn chạy về phía góc giữa bên phải màn hình ấy, nơi ấy có nhiều phòng nhỏ, vào từng phòng nói chuyện với từng người. XOng rùi thì ra ngoài nói chuyện lại, sẽ có 1 người cho bạn 10.000

11. vuabocap2002

cho hỏi cuốn bí kiếp để đập đá cho thằng ps học lấy ở đâu?????????????

12. vuabocap2002

CÒN CÁI THĂNG Ở CHỔ QUÁN TRỌ BẠN NÓI CHUYỆN VỚI NÓ XONG NÓ HIỆN LÊN 1 BÁT QUÁI XUNG QUANH LÀ NHỮNG BỨC TƯỜNG BẠN PHẢI ĐẬP NÓ TRONG 60s TÔI CHƯA ĐẬP ĐƯỢC BẠN THỬ XEM.

13. Vi Tieu Bao 16

Trả lời cho từng bạn nhé:
    - To lenhhoxung : Tui cũng không nhớ rõ lém, nhưng hình như là nói chuyện trước khi đánh NBQ hay sau khi gì đó. Vũ khí manh nhất (kể cả giáp) của tất cả (trừ LHX) đều nhặt ở NNTG cả, riêng kiếm của LHX thì phải đánh với thằng Ninja (hình như nó cộng tất cả khoảng 250)
    - To bo cap: Cuốn bí kíp đó hình như lấy ở nơi giết cong Người Rắn hay sao ấy, nếu không phải thì ở cái hang thứ 2. Phải luyện lên tầng thứ 3 luôn nhé vì sau này có những tảng đá phải luyện lên tầng 3 mới khiệng được. Còn cái thằng chỗ quán trọ thì chỉ là phụ, không cần thiết nên tui chưa đi...

14. vnJask

vnJask Youtube Master Race

Tôi xin bổ sung trả lời của bác ViTieuBao16 một tí, sau khi LPH và PS vào NNTG, ta lại điều khiển LHX và NDD ở vùng đất Ninja, tại đây có một vài chú ý: Ở quán trọ đầu tiên bên trái màn hình(hình như vậy), khi gặp bà chủ quán(mập ú) nói chuyện, bà ta đưa ra 2 mục, chọn mục 1 thì phải, bạn sẽ tốn 100 đồng để được phục hồi 100% HP, điều này rất cần thiết đối với bạn nào chơi đến đây mà level chưa cao để luyện: đánh với tụi ninja ngoài thành, khi mất máu vào đây để phục hồi. Đi vòng vòng và nói chuyện với mọi người, chú ý một thẳng(hình như gần 1 ngã ba), khi nói chuyện với nó bạn sẽ đấu phi tiêu với nó, sau khi thắng nó, bạn đi tiếp sẽ gặp thằng võ sĩ đạo nhật, nói chuyện với nó, nó cho bạn 1 item, sau đó đi một vòng làng, lại nói chuyện với nó, nó cho bạn chọn 1 trong 2, chọn 1 sẽ đánh, đánh thắng nó xong, đi một vòng làng và lại nói chuyện với nó, nó sẽ tặng LHX thanh kiếm xanh(mạnh nhất của LHX). Sau đó bạn đi đến NNTG sẽ gặp LPH và PS tất cả cùng tiến vào NNTG. Đi vòng vòng và đánh nhau trong đó + lấy tất cả các hộp rãi rác trong đó, ta sẽ có sợi roi mạnh nhất của NDD và cặp đao tam giác của LPH(mạnh nhất).

15. sleeping_dragon

Nè VTB16 , lần trước u có nói chổ nào kiếm được 10000 vậy ? Chỉ tui coi . Tui kiếm được 10000 trong toà thành ninja .

16. sleeping_dragon

Đập liên tục kiểu của u chì tổ gameover thôi . Cái này VTB16 hình như đã hướng dẫn kĩ rồi mà . Tui viết lại nha (cáo lỗi bác Vi nha - tui rảnh lắm), khi bắt đầu đập bạn nhìn thấy hai cột màu :
    - Bên trái là cột màu có 4 ô với 4 màu xanh , đỏ , tím , vàng .
    - Bên phải là cột năng lượng để ý kĩ sẽ nhận ra nó chạy từng xanh tăng dần lên vàng (có thể tui lộn xộn về mấy cái màu mấy u tự chỉnh lại) .
    Khi nhấp chuột bạn sẽ thấy một mũi tên nhỏ bên dưới cột màu bên trái chỉ vào 1 trong 4 ô màu . Hãy canh để cột năng lượng chạy đúng vào màu đó rồi nhấp chuột để đập cửa (nhấp cho đúng và nhanh tay nha) bạn sẽ thoát .

17. supernova

supernova Mr & Ms Pac-Man

ông nào có save file đoạn đi qua lúc đập chảo xanh thì cho tôi phuonguct@yahoo.com

18. Vi Tieu Bao 16

Trời ơi, cái đọan đập cái chảo xanh thì truớc tiên là ông phải đi LPH dùng dây bắt cầu rắn qua lấy cuốn bí kíp về luyện (lên tầng 1 là đủ) thì sẽ qua thui. Hoặc tìm lại trong các hang đá... Thế nào cũng có. Còn nếu không thì để tui gửi file save cho

19. luckyboy18

luckyboy18 Youtube Master Race

Ê LÚC VÀO GIẾT ĐPBB CÓ TỚI 2 CÁNH CỬA , 1 VÀO GIẾT CÁI CÒN LẠI SAO KO VÀO ĐƯỢC VẬY?????????
    XIN CHO BIẾT VỚI

20. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

Sau khi bạn điều khiển lại cô gái, bạn hãy đi vào góc phải màn hình của bản đồ đầu tiên nhé. Nó có màu cam đó là chỗ mà có cây cầu bị ngâm dưới nước lúc bạn đưa cô ta qua bản đồ bên này, và sau một cuộc nói chuyện nhỏ bạn sẽ bước vào một căn nhà + một mê cung ???
    Hơi buồn là tui cũng đang tìm đường ra, tuy vậy tui đã nối tất cả các cây cầu bị đứt trong mê cung này và mở tất cả các công tắc. Để làm được điều này bạn hãy nhớ lại các lần trước là nơi nào có bí kíp thì nên dùng nó ngay và bạn sẽ phải học một cuốn sách dạy cách quăng rắn ( tui đoán dzậy). Sau khi luyện xong tầng thứ nhất bạn có thể dùng con rắn để nối các đoạn cầu rùi nhưng chỉ một thui, và bạn hãy đánh nữa để lấy rắn tiếp nhé (tui biết điều này vì tui ghi nhớ một kí tự hay 2 kí tự của các item có sau trận đánh và check nó trong menu, sau khi không thấy nó tui mới biết đó là đó là vật mình cần tìm) và bạn sẽ dễ dàng lấy bằng cách đánh nhau với các tên lính ở trỏng. Sau khi nối các con rắn lại với nhau 3 con tất cả -> 3cái cầu ( nhưng chỉ cần 2 là đủ, tui cũng không chắc và đanh thử nhưng nối 3 cái cũng chỉ tìm được một số item và mở một số công tắc thui).
    Hiện nay tui đang bị kẹt ở đây và chắc có lẽ vài tiếng đồng hồ mới pass được, tuy vậy mấy bạn cũng tìm dùm tui luôn nhé: các bạn có để ý thấy có 2 tảng đá rất lớn chắn đường hay không và mỗi khi bạn bước qua một cái đài có lửa xanh nó đều hiện ra chữ, đây là đầu mối duy nhất còn lại vì tui đang luyện cấp 3 cuốn bí kíp trong đây chưa xong nên chưa khẳng định là có được hay không? Và còn một điều nữa là con rắn tại chân núi Hằng Sơn bạn nhớ chứ, tui nghĩ chắc là có liên quan đấy, nhưng chưa kiểm tra vì hơi mệt. Bạn nào có khả năng giúp cho tui vụ này nghen!

Tui hướng dẫn tiếp đoạn sau khi kiểm tra ở Thiếu Lâm. Lúc đó bạn sẽ tiếp tục điều khiển LPH và PS. Bạn quay trỏ lại màn đầu tiên, vào cái nhà mà lúc trước bạn đến Trung Nguyên. Vào đó rồi thì bạn sẽ gặp màn nói chuyện, sau đó tiếp tục đi vào cái nhà ở đó (Bạn nhớ đi xung quanh, sẽ hiện ra lối vào). Vào cài nhà này nếu bạn mua vũ khí ở vung ninza thì rất dễ còn nếu như không thì hơi tốn thòi gian một chút vì đánh nhau rất nhiều. Nhất là thằng PS, vũ khí tốt thì sẽ khi bị đánh trả sẽ ko tốn máu, còn nếu bình thường thì bị mất máu từ 45 máu trở lên. Bạn hãy khám phá hết tất cả các đường đi và nhớ lấy đồ chơi. Đến đoạn có cây cầu nhỏ, đi sang cây cầu đó, bạn sẽ ko thấy đường đi vì đó là dường cụt, nhưng bạn sẽ thấy cây cột vuông màu vàng. Nếu bạn điều khiển LPH thì khi bạn nhấn vào cây cột đó sẽ chẳng có gì xảy ra.

Bạn nhấp nút “Tab” trên bàn phím, sao cho hiện lên hình thằng pháp sư, sau đó nhấn vào cây cột đó, bạn sẽ thấy ở giữa cây cột thụt vào. Quay trỏ lại đường cũ, bạn để ý kỹ sẽ thấy một cái nhà có thêm 2 đường đi mới. Đường 1 sẽ sang vùng đất ở bên kia cây cầu bị đứt, đường 2 xuống địa đạo (Địa đạo 1). Bạn đi vào con đường thứ 2.

Khi bạn xuống địa đạo này, đi tìm hết các đường, ở đây sẽ có 2 cây cầu đứt có chông , 1 đồ chơi (Cuốn bí kíp, bạn hãy luyện ngay, vì đây là tuyệt chiêu quăng rắn nối 2 cây cầu bị đứt), 1 lối vào địa đạo khác (Địa đạo 2). Đi loanh quanh ở đó cho đến khi luyện nối được 2 cây cầu (Nhấn vào cây cột nhỏ trước cầu). Bạn sang 2 cây cầu đó sẽ thấy một cánh của, bạn đừng cố mở nó vì nó đã khoá rùi.

Bây giờ, xuống lối vào địa đạo 2. Chú ý: bạn đừng điểu khiển thằng PS ở địa đao này, vì nó sẽ bị trúng độc (Đoán thế) trong khi đi và trong lúc đánh nhau, sẽ mất máu tương đối. Bạn chuyển sang điều khiển LPH thì OK. Bạn khám phá hết, sẽ có 1 đồ chơi, 2 cây cột hình vuông ở giữa 4 ngọn đuốc màu xanh. Nhấn vào 2 cây cột này, rồi quay trở lại địa đạo 1, đi đến chỗ 2 cây cầu. Khi đó bạn sẽ đi vào đó được, khi đi hết và lấy đồ chơi, bạn sẽ thấy 2 cây cầu thông nhau.

Bạn quay trở lại căn nhà có thêm đường đi, vào đường 1, sẽ sang vùng đất mới. Tui ko nhớ có bao nhiêu địa đạo ở đây. Nhưng đi rất dễ, bạn cứ khám phá hết và lấy đồ chơi. Cho đến khi bạn gặp 2 lối đi bị đá chặn. Bạn đứng cố đập 2 tảng đá đó ra. Bạn để đó, đi tìm lối vào địa đạo khác (Lối vào này ở cùng địa đạo với 2 lối đi bị chặn). Vào đó, bạn sẽ gặp cây cột hình vuông, nhấn vào đó, sau đó quay trỏ lại 2 lối đi bị chặn. Bạn chuyển sang điều khiển thằng PS, đập 2 tảng đá đó. Sau khi đi hết bạn sẽ đánh nhau vớI cái thằng lùn, da xanh nói chuyện với bạn lúc đầu.

VI TIEU BAO OI
    cuu gium tui doan nay voi. tui quang ran chi duoc 1 con la tai sao the? truoc day u choi toi doan nay co bi the khong? cam on nhieu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.