Heroes 3 : Empire of the world IV

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Tevez, 16/2/12.

1. Hell.Archangel

Hell.Archangel Mr & Ms Pac-Man

Đánh Tazar kiểu gì vậy mấy bạn?

2. ramcrys

ramcrys Mr & Ms Pac-Man

Sao mình làm y chang hướng dẫn rồi vẫn bị lỗi vậy bạn ? Ngay từ đầu vô tự nhiên click vô stack devil trong quân mình (tính chia nó ra) thì cứ bị hiện một cái bảng là Invalid parameter for SN:E context gì đó. Tắt lại hiện, tắt lại hiện. Sao kỳ vậy cà

3. Tevez

Tevez Mario & Luigi

M2W3D6: Đã học "reduce defense"
    M2W4D3: Mutare
    M2W4D6:
    Sẽ thử lại đánh Zubin trước, sau đó quay ra chém em Mutare( 5 ngày toàn chạy linh tinh lấy chỉ số, cắm mỏ Devil) thử đánh Ignetus trong tháng 3. (MOW mình phải tháng 5 mới tới Ignetus)

---------- Post added at 00:52 ---------- Previous post was at 00:49 ----------

@Đánh Tazar kiểu gì vậy mấy bạn? học Implossion, tách quân ra làm sao để nó tấn công mình ít nhất và mình tách được nhiều nhất. Tối mai về chơi tiếp, sẽ có ảnh hi*p em
    @Ramcrys: thử cài vào máy khác xem sao? không chỉnh compability với winXP. mình cài 5 máy rồi ( cop vào USB rảnh lúc nào chơi lúc ấy ) đều OK mà!

4. ramcrys

ramcrys Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi là đánh chỗ con Jaegar có event gì mà sao bạn từ 32 HB lên 71 HB dữ vậy ? Với mana cũng tăng lên nữa

---------- Post added at 14:36 ---------- Previous post was at 14:15 ----------

Mithril thảng thứ 4 rồi mà ko có đủ 200, hình như là phải lo đánh mấy cái nhà mỗi 2 tuần để lượm ? Mà vậy mệt dữ ta, học 2 ability cho HB là cần tới 400 lận à :|

5. Tevez

Tevez Mario & Luigi

thì mua ở trong thành thui, visit double mana nữa.
    Phải chịu khó đánh Creature bank để lấy mithril. Sau khi đánh xong jaejar có cái mithril market để bán artifact thành mithril. Lúc nào rảnh up file save MOS lên, mình thấy đánh còn nhanh hơn HB. Đánh Jaegar chỉ cần có Ballistic, đánh Gerwulf thì bạn phải có cả attack and return và immunity fire spell. Đánh Dace phải có reduce deffense, tazar phải có Implossion

Chỉnh sửa cuối: 26/3/12
  6. Hell.Archangel

Hell.Archangel Mr & Ms Pac-Man

Bạn tevez cho mình hỏi:sao mình xây các thành # thành Inferno.AD chỉ +3 mỗi thành.Mặc dù mình chiếm rất nhiều mỏ AD và có cái legion của con Pasis nữa?

7. ramcrys

ramcrys Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái mithril market nằm đâu vậy :|
    Với lại sau khi mua Attack and return xong, sao có stack HB thì có return, có stack lại ko return dc ta, ko biết phải bị gì ko. Với lại mấy cái ability này là chung hết, hero nào cầm HB cũng dc vậy phải ko.

8. Tevez

Tevez Mario & Luigi

@:HellA:Cắm mỏ trước thì không được tính cho các thành sau đấy. Mình chỉ cắm mỏ khi đã giết Damacon.
    @ramcrys:Để quân có ability cần phải upgrade level >7 cho quân. chỉ vào cái hiểu tượng ngôi sao bên cạnh thằng tướng để upgrade, tốn nhiều tiền đấy. Mình đánh MOS, tiền và tài nguyên thiếu trầm trọng :(!!!
    Vừa đánh lại M3W3D6:
    W3M4D3 Kill Zubin
    W3M4D3: Mutare (trong cùng 1 ngày do mua 8 tile speed chạy tít lắm, nghèo nên chưa mua thêm được)
    M3W4D5 Ignatius
    M3W4D6 Daremyth
    M4W1D7 Risa(có thể sẽ chơi lại đoạn này, giết nó đầu tuần luôn)
    M4W2D5 Còn đây là tazar, học Implossion, tách làm 5 slot, 2 slot trong chỉ cần ít, 3 cọc bảo vệ ở ngoài cần đông chút
    M4W2D6: Ash dùng forgetuness, dùng ES bảo vệ AD, giết SAA của nó trước
    M4W3D3 Shiva forgetuness, dùng ES bảo vệ AD, AD kill thunderbird trước (cứ freenzy mà bem)
    M4W3D5: còn đây là em Serena với đại quân hùng hậu, ả này turn 1 phải dùng Freenzy tấn công cọc Sylvan ở dưới, dùng 1 cọc ES tấn công GD để nó tự giết nhau. sau đó cứ Freenzy mà bem cọc sylvan, Blue Dragon, 3 cọc ES còn lại cứ đứng cạnh cọc sylvan trên cùng, để nó còn lại 1K thì cứ nhằm các cọc khác mà bem(dùng Freenzy), tỉa tỉa thôi, giết chết 1 cọc là nó bay ra là die, cứ tỉa đều đều mỗi turn 1 cọc.

Chỉnh sửa cuối: 27/3/12
  9. Mendez

Mendez Youtube Master Race

Bạn Tevez cho mình xin hỏi vài cái :
    1. Làm sao giết được Mutare vậy ? Mình chơi cứ đến con đó là thua .
    2. Bạn hướng dẫn giúp mình cách chia và sắp xếp quân trong combat để không bị mất quân của vài trận đánh ( như Damacon , Gerwulf , Zubin ...) . Mình cũng thử nhiều cách chia quân và sắp xếp nhưng toàn bị mất nhiều quân (thành nó bắn toàn 300 dam và nó cứ nhắm AD của mình bắn @@! , không bắn ES ) .
    3. Mình đợi lúc có ATT and RETURN mới đánh Jaeguar chứ đánh thường thì cứ bị nó cast slow rùi implosion chết nhiều lắm >< . Với lại Tevez nói là đánh Gẻwulf cần ATT and RETURN và FIRE IMMUNNITY , như vậy mất 400 mithrill , bạn làm cách nào kiếm được số mithrill ấy trong 2 - 3 month vậy @@! ?
    Đây là một map hay , mình chưa quen với kiểu chơi các map dạng này nên hy vọng sẽ được hướng dẫn những bước đầu để chơi tốt . Thanks các bạn .

10. Tevez

Tevez Mario & Luigi

- hình ảnh mình post có luôn cách chia quân mà, hôm nào mình sẽ up các file save từ đầu đến giờ(có các file của các trận đánh).
    - Mutare là tướng đơn giản nhất hơn cả, nó chỉ có mỗi amagerdon, trong khi mình đã có imminity fire rồi. cast slow tha hồ mà bem nó turn có 2 mà!
    - thì nó cũng nhằm vào AD mình bắn chứ khác gì bạn đâu :(. Mình phải lao ES lên cho chúng nó bắn đấy, xót xa nhưng phải chấp nhận thôi. đánh xong Jaegar có mithril market cạnh thành của Gerwulf(legion thunderbird canh). Bán các artifact lấy mithril phải được 400 ấy chứ.
    Mình đánh Jaegar lúc đó có khoảng 80 mithrill thôi, vậy mà đánh nó xong còn 100mana thì phải.
    Đánh Jaegar dễ mà, mình có mỗi 77 và 82 ES thôi, đánh giảm bớt Evil Eye của nó, cứ để medusa nó bắn, stone skin, air shield thì chúng nó bắn được mấy đâu. lúc nó slow thì mình lại gần, khi EE còn ~80 con và medusa hết shoot thì chạy ra xa là nó slow mình, mình lại cure như vậy thi thành bắn 2-3 turn mới chết 1 AD. vậy thôi (cách này áp dụng cho rất nhiều tướng về sau như Gerwulf, Dace!

11. nickgibaygio

nickgibaygio Samus Aran the Bounty Hunter

Slow, spam Ice Bolt lên nó, Bless + Attack Return một hồi là xong, lúc này cũng phải có kháng lửa cho AD rồi.

Mình để 1 đạo AD đi hình như tới Piquedram còn chưa cần xài các đạo khác. Bọn có cung thì bọn nó sẽ không bao giờ ra thành khi cung nó còn sống với thành chưa bể, bởi thế học skill Balistic, vô trận cứ tới Catapult là tắt, đánh giảm cung của nó còn tí xíu xong Bless + bào từ từ là xong hết. Với bọn cầm Black Dragon với Return thì đứng góc này:
    Vì bọn Return khi đánh sau lưng sẽ không về được, bởi thế chỉ có 2 thằng đánh bạn thôi. Cứ đánh kiểu cũ, bào 2 thằng đó gần chết xong attack return + bless giết hết các đạo khác là xong, cuối cung để một con cho nó đánh Clone mình hồi sinh từ từ

Người ta nếu chơi Master of Wealth lúc đánh Damacon đã có Return rồi, bạn đi vậy là chậm quá. Các mỏ quái cứ 2 tuần sẽ reset bạn cứ đánh lại Mithrils là đủ mà, gần thằng Geo có nhà bán đồ nữa vô đó bán được nhiều Mithrils lắm.

12. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Đứng vậy thì đâu có ổn, đứng dưới con sacred phoenix chỉ bị một em đánh thôi. Con wynstan đúng là khoai thật, mới có 457 AD chưa biết đánh nó kỉu gì, mỗi phát chặt được có 60 titan nếu có freenzy =))!!!!. Hôm qua load đi load lại đánh con Daremyth phải tầm 20 lần, nó mà xòe 1 cái là không đủ lực để hồi sinh cho AD luôn vì mỗi turn phải hồi sinh ES 1 lần chặn mặt titan.

13. Mendez

Mendez Youtube Master Race

Thanks Nickgibaygio . Để mình thử xem :D .

14. nickgibaygio

Mình năng máu với def nên bị 2 con cũng chả sao... Con Sacred nó ngu đi đánh cái Catapult =)), trận đó mình đánh nhẹ hều. Con Daremyth công nhận cực, phải buff sorrow (mình lấy cái này trước) để không cho nó hên các kiểu, con đó có trò Tele Naga lâu lâu không để ý là tặc =))!!!

Giờ mình tới đánh Lich King rồi nhưng mà cung yếu quá, qua được nhưng chắc mất hơi nhiều nên chả biết làm sao =)) (trận đầu chơi Master of Element đi chậm quá tới con đó Magic Arrow đã trăm k damage rồi cast chết từ con thường đến con king =))!!!

15. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Hê hê, phải đánh con naga 1 vài phát để nó không tele, ức chế, 1 lần đánh được, nó hồi sinh cọc naga, xong cứ đứng 1 chỗ, treo luôn, ức không thể tả, làm mình mất 1h đánh nó :(. Mà cái Cave of Dragon bựa vãi ra, mất 2 ngày được đúng cái mũ +6 tất cả và cái giày +2. ức lòi mắt :(!!!

16. nickgibaygio

Để chống bọn hồi sinh thì lấy Clone đứng lên cái xác của nó, map này hình như cái phép Resurrect con nào cũng bị lỗi. Mình dùng cách này hốt thằng Sandro cái rụp =))!!!

Đánh mấy cái thằng khó có thể dùng Arcane Tower để ép Knowledge (vì mana không giảm khi mất Know). Như có 125 Knowledge + Intel = 3000 Mana + suối x2 thành 6000, nhiêu đây đủ xài tẹc ga đánh mấy con tướng liên tục rồi, xong chuyển qua hết stat khác sau này hết mana thì chuyển lại =))!!!!

Kiếm được cách đánh Lich King mà không cần cung luôn rồi, ép hết qua SP xong xài mass clone rồi cứ từ từ thôi:x:

17. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Lúc đánh Daremyth đã làm gì có mythril mà mua clone :(, AD co mỗi imunity fire, reduce defense, att and return thôi. Chiều vừa kiểm tra lại, trong cả tháng 3 mình không xuống cái biển phát nào :)),tướng chính, tướng phụ nhiều việc quá, quên mất :)), đến tháng 4 tuần 3 mới nhận ra =)) thì ôi thôi, xa quá rồi, load lại chắc chết quá!!!
    Con sandro đánh dễ mà, cast counterstrike là xong. nó HS con nào thì tát chết luôn, con đang sống thì đánh cái bóng của mình. Mà Đánh chỉ bằng AD với Licking kiểu gì chả chết AD, nó có 12 slot, mình dùng phép 1 phát được 1 cọc + 1 cọc AD vào bem, còn 10 cọc bắn 7 bóng, kỉu gì chả bị 3 nó bắn cho to đầu :2cool_misdoubt::2cool_misdoubt:

18. nickgibaygio

Các vùng biển (gần Austodium, 1 gần cái Earth Node thứ nhất, 1 gần cái Water Node thứ 1 kế Logistic Master) là nơi chứa nhiều CBs nhất mà bác bỏ qua thì ôi mình chịu thôi =))!!!
    Mà không có Clone thì hơi hãi, quá nhiều trò để làm với cái này... Mình đánh thằng gì xài toàn Cyclops phải spam clone để chặn bọn nó chứ xài ES một hồi hết là vỡ mồm liền.

Con kế AD bị che phải đánh tay dmg thấp lắm. Mà qua lượt 2 là xong rồi, test xong mất khoảng 5 AD, cũng được chứ đem đám cung chưa up vô không biết chết bao nhiêu cho đủ =))!!!

Chỉnh sửa cuối: 28/3/12
  19. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

toàn cao thủ đánh hay quá.mình đãnh mãi vẫn phọt phẹt
    có ai gặp lỗi này ko vậy?cứ vào tướng bấm vào sách hoặc quân là bị như vậy.bấm mấy chục cái mới hết

Chỉnh sửa cuối: 28/3/12
  20. Tevez

Tevez Mario & Luigi

lạ nhỉ, cái này như kiểu là thiếu file thì phải?