Heroes 3 : Map Road to Victory III, play

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Fire_Witch, 28/1/12.

1. pminht

pminht Youtube Master Race

Anh Fire_Witch ơi, mình không hiểu lý do tại sao khi download 2 bản của A về chơi với bản ERA II mà khi cứu NgNgocTram đều ko có skill necromancy. Không thể nào có Lichs. Chắc tối về chơi lại trên WOG.

2. Fire_Witch

Fire_Witch Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Ở bản cũ, NgNgocTram bị bug không học đc Necromancy là do nó đã full secondary skill. Mình đã fix lại bằng cách để script cho nó không học đc ss mỗi khi lên level. Tức là nó còn trống 2 ss, chắc chắn học được Necromancy. Nếu bạn vẫn bảo không học được thì đó là do game của bạn bị lỗi chứ không phải do map.
    À mà khoan đã, khi mới cứu thì đương nhiên NgNgocTram làm gì có Necromancy, sau này nó mới học ở trong Living Skull of Necromancer chứ!
    Hiện tại trên maps4heroes có thằng nào đó đã viết cái walkthrough (tiếng Anh), không đúng ý mình lắm nhưng cũng được, mọi người có thể tham khảo.

Chỉnh sửa cuối: 6/8/12
  3. pminht

khi mình cứu NgNgocTram thì đã full skill. do đó không học được Necromancy. Chiều chơi lại bản khác, vì 2 lần trước toàn chơi ERA II

4. Hell.Archangel

Hell.Archangel Mr & Ms Pac-Man

Chơi WOG đi bạn:) 30 charrrrrrrrrrrrr

5. Hell.Archangel

Bác Fire chơi ToP chưa?Nếu chơi rồi thì còn nhớ đường k?Cho mình hỏi cái,đang chơi mà bí đường

6. pminht

Sao khi lấy được 40k lich thì xuống dưới đánh TranQuocTri. nhưng sau đó thì 40k lich của mình biến mất do đó ko mở được quest 8k lich. AE hướng dẫn giúp em nhé.

Thanks

7. Fire_Witch

^ Bug chung của WoG thôi. Nếu 1stack quân có >30k mà chuyển cho tg khác hay để vào canh thành thì bị thành số âm. Cách khắc phục đơn giản là đừng split chuyển cho tg khác và đừng quẳng nó trong thành.

8. pminht

vậy sao khi đáng xong NgKhanhLinh có tiếp tục mở quest bộ áo ma hay là trở về để mở 8000 Lich vậy A Fire

9. Hell.Archangel

Mở quest áo ma trước.sau khi đánh mấy con hero ở đó xong thì có 1 cái object quay về chỗ 40k Lich

10. pminht

sao đánh nổi NgMinhQuy vậy AE. Quân nó mạnh vậy ko thể nào đánh nó, mong AE giúp đỡ nhé.

Thanks

11. Fire_Witch

^Berserk 2 thằng Lord of Thunder với Azure, turn nào cũng thế. Trong lúc chúng nó tự bem nhau thì đánh bọn còn lại, trông nhiều thôi chứ mấy hit là die ấy mà. Cố lên, last combat rồi.

12. masenka

masenka Youtube Master Race

Tìm cái áo giáp titan ở đâu vậy bạn? Mình đang mắc kẹt cuối chap 2

13. masenka

masenka Youtube Master Race

đang ở chap 5 mà ko kiếm đc cái Armor of Wonder và Dragonbone Greaves để mở cổng đánh thành nhỉ?