Heroes I và Heroes II

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Supreme Archangel, 23/2/05.

1. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

hehe, mọi người théc méc ko phải định làm ăn kinh tế thì sao ko up lên net cho bà con down kìa. hehe,

2. NIDOKING

NIDOKING T.E.T.Я.I.S

Down về chơi được nhưng chơi được 60 phút à, Archangel up len net lẹ lẹ đi.... đang chơi thì văng... ai bít cách down bản full chỉ dùm đê......

3. Kontiti

Kontiti Youtube Master Race

Lâu rồi mới vào lại topic này.
    Heroes1 là game PC đầu tiên mà tui chơi, hồi đó ghiền khiếp, so với mấy game cùng thời thì phải nói Heroes1 là bước đột phá, đồ họa đẹp, game play tuyệt vời. Hồi chơi H1 vui nhất là mỗi lần xây phép được Element storm hay Admagedon là bỏ thành, bởi vì tướng level nào cũng học được, lại không có điểm mana, cứ bao nhiêu Knowledge thì chơi phép được bao nhiêu đó lần. Bởi vậy có thằng tướng nào mon men lại gần: => mua vài tướng, warlock càng tốt vì có sẵn con gargoyle đi nhanh spell power mới vô = 3, 3*50 damage admagedon, tự sát tập thể, cao lắm 5-6 thằng là thằng tướng kia te tua. =>dzui :). Campaign mà chơi thành Knight thì chưa bao giờ thắng màn cuối, hic. Chỉ tiếc cái phiên bản H1 này giờ không còn nữa, ai còn làm ơn up giùm thanks nhiều nhiều, lần cuối cùng chơi H1 cũng 5-6 năm trước rồi.
    Nói sơ sơ về H2 cho những ai chưa chơi lần nào: có 4 thành khác nhau:

Knight(peasant, pikeman, swordman, cavantry, paladin)
    Babarian(gobin, orc, wolf, orge, troll, cylope)
    Soceress(sprite, draft, elf, druid, unicorn, phoenix)
    Warlock(centaur, gargoyle, griffin, minotaur, hydra, dragon)

Chỉ có 3 mức tốc độ khác nhau là Fast, Normal và Slow.
    Tướng không có secondary skill(wisdom, logistic,…), vì vậy con Babarian cày qua sa mạc, đầm lầy luôn nhanh nhất, Sorecess đi thuyền nhanh nhất

Nhìn chỉ số của quân thì Warlock mạnh nhất, Knight yếu nhất nhưng mỗi lần chơi với máy thì thằng Knight lại khó chịu nhất vì thành bắn cung mạnh như quỷ, quân chơi lấy thịt đè người…

Chơi từ H1 tới H4 nhưng tui vẫn thấy sa mạc của H1 là đẹp nhất, và khoái sa mạc ở H1 nhất, một màu vàng bắt mắt. Chơi H1 mà gặp đèn thần để mua thần đèn là mừng… vãi, vì thần đèn H1 mạnh khiếp.

Heroes2 cũng hay không kém, tui hiện còn giữ cả 2 bản H2: The price of Loyalty và Sucession war (expansion). The price of loyalty nhạc hay hơn, khoái nhất nghe nhạc trong thành Babarian và thành Necromancer rên rên nghe tê người. Thỉnh thoảng tui vẫn chơi lại H2 để có không khí chơi Heroes ngày nào.

Cái phiên bản sơ khai của Heroes là trò King Bounty hình ảnh lòe loẹt nhưng chơi vẫn ghiền như thường, có rất nhiều “khái niệm” trong King Bounty mà sau này Heroes I-II-II-IV đã kế thừa xuất sắc, mang lại đặc trưng cho loạt game Heroes. King Bounty có thể nói là dạng đầu tiên của turn-base strategy. Hiện nay KB có phiên bản trên PDA nữa đó mấy bạn (search trên mạng là ra liền).

4. Kontiti

Sao không cho sửa bài viết vậy? Nói lộn, có 4 thành bên trên là H1 chứ không phải H2.
    Ngoài ra quân không thuộc thành nào còn có genie (thần đèn), nomad (giống như tụi Ba Tư cưỡi ngựa trên sa mạc, rogue (mặc áo khoác đen, đeo kiếng đen như xã hội đen, nhìn buồn cười khiếp).
    Một lần nữa, ai có H1 có thể share cho mình, cảm ơn lắm lắm.

5. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

ai chi? giu`m cho~ dơnload h2 de na`o

6. Kingnothing

Kingnothing Mr & Ms Pac-Man

Em chưa chơi bao giờ nên cũng chưa biết Heroes I và II như thế nào :D

7. KentTheN00b

KentTheN00b Mr & Ms Pac-Man

Khè, không ngờ bản hero 2 lại thú vị như vậy, bác Kontiti có thể share bản ấy cho anh em không. Đồ họa Hero luôn rất tuyệt, dù cấu hình đòi hỏi không cao, còn về âm thanh thì hình như bản h3 và h4 vẫn giữ nguyên 1 tiêu chí cho âm thanh của mình, âm thanh trong từng thành của h4 có vẻ hay hơn, nhưng đôi chỗ do bug cứ lặp đi lặp lại 1 điệu hát phát chán->out thành sớm. Thực sự cũng rất muốn nghe thử âm nhạc của h2 là như thế nào.

8. bitches

bitches Youtube Master Race

hi bros
    tui là lính mới trong forum này. Tui thấy mấy bác bàn luận về H1 and H2 vui quá nên cũng muốn tham gia. tui hiện giờ đang có Heroes 2 The Succession War ( mới tinh) ai có nhu cầu thì liên lạc cho tui tại kennyktnguyen@sbcglobal.net tui sẽ bán lại. tui đang sống tại California Mỹ vì vậy tui sẽ bán theo giá thị trường DOLAR (nhưng mấy bro đừng lo bởi vì tui sẽ bán rất rẻ hơn 10 hoặc 15 dollars bên đây bảo đảm 1000%) tui cũng đang có game Call Of Duty (full 4cds) (một loại game giống như Counter Strike nhưng chiến tranh trong thời kì World War II, có thể nói hiện giờ đang rất hot bên Mỹ ngang ngửa với Counter Strike rất nhiều người chơi online), Medal of Honor (giống như Call Of Duty nhưng dành cho Playstation 2), King Of Fighters 02 and 03 ( 2 cds) (Playstation 2)& Resident Evil Veronica X (Playstation 2). Xin nhắc lại bảo đảm giá rẻ hơn bên Mỹ.

9. Bim

Bim Youtube Master Race

HeroesI hay lắm, tui chơii cách đây cũng được 7-8 năm rồi. Giờ chỉ còn nhớ sơ sơ. Heroes có hình như 4 lọai quân: tiên, human, rồng, cyclop. Không nhớ rõ lắm. Nhưng ngày đó tui chuộng quân có con trùm Cyclop lắm, có thằng cầm cục đá ném mạnh bà cố. Còn quân có con rồng thì có trò hy sinh, banh xác hết, trừ con rồng thôi. Quân tiên thì chơi cái trò bay bay quanh quẩn cho archer nó bắn giống như bác gì nói đó. Còn Human thì có vẻ tòan diện, có mấy con knight đánh đã lắm.

10. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

ssao la'm ten la`m tien` tren die~n da`n the' ac.a.c
    dien~ da`n de? chi? nhau giu'p nhau chu' cu' mua ba'n la` seo ko hiu
    chi? em c'ai link dơnload H2 voi''''''''''''''''''''
    ma` du`ng tru` 1'mp em nu~A

11. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

thằng này bị điên các bác ạ, game hero 2 nếu chịu khó tìm thì vẫn còn đó, hero 1 thì bó tay (tui mua đĩa từ hồi học lớp 9 mà giờ đã đi làm rùi hehehe)

12. Kontiti

13. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

koniti oi!!!!! ong ta`i nang tha.t kie'm dc. H1 thi` kie'm giu`m H@ lun de
    the' moi' da'ng ma.t anh ta`i chu' Koniti
    Mong seo ong so'm ti`m dc.
    Kha^m phu.cKha^m phu.c
    Kha^m phu.c Kha^m phu.c
    Kha^m phu.c
    :o :o :o :o :o :o

14. ngoc son 12

ngoc son 12 Youtube Master Race

ban nao chi mật mã he ro không chi minh voi

15. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Thông cảm cho người ta chút , nói bị điên thì hơi quá , đồng chí ấy sống bên Mẽo phải có bản quyền đàng hoàng chứ đâu phải toàn xài đồ lậu như ở mình :'> . Nếu ai có hứng thú sưu tầm thì có thể hỏi được đó . Còn nếu như để mà chơi thì ... đến Game mới ra bây giờ cũng chẳng bao giờ mình bỏ ra 1 xu mà mua chứ đừng nói là cái Game từ thời ăn lông ở lỗ như thế .

16. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

Heroes 1 và 2 có trên các trang web trò chơi cũ, nhưng toàn là các bản CDrip, không có nhạc/video, chỉ có MIDI

Heroes 3 và 4 thì có thể dùng BitTorrent.

Để mua bản chính thức có thể lên eBay, cũng không đến 10USD. Gồm cả Heroes 1 đến 3 luôn.

17. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

18. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

19. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

trời ạ bây giờ còn chơi hero 1 và 2 làm gì nữa ,bó tay cho mấy ông ...mà ngay cả hero 1 và 2 tui cũng chỉ nhìn thấy thôi chứ chưa chơi bao giờ vì trong xấu quá đi hic hic

20. Kingnothing

Kingnothing Mr & Ms Pac-Man

Hic nói mãi mà Lina vẫn ko bỏ được cái tính này à Bộ thích khoe lắm hả nếu thích khoe thì cứ nói thẳng để anh em còn đề phòng chứ:D Chứ cứ để hiểu lầm thế này thì buồn lắm đó:-/