Heroes I và Heroes II

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Supreme Archangel, 23/2/05.

1. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

ôi trời tớ thấy cái bản hero2 đó nom như vây jmaf bạn bảo đẹp à
    to kingnothing : tớ ko hiểu bạn định nói gì

2. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Có gì mà ko hiểu , ý của Kingofnothing là bỏ cái tật vào chê bai lung tung đi . Đã gọi là thích thì nó xấu hay đẹp đâu có quan trọng , ai thích gì thì kệ đi , ghét nhất là cái kiểu áp đặt ý thích của mình vào người khác rồi nói lăng nhăng . Anh vẫn còn chơi nhiều Game có từ năm 1988 đấy trong khi PS2 để mốc có chơi đâu . Cho dù Game nó cũ và ko đẹp , nhưng sở thích ảnh hưởng gì đến ai đâu mà bó tay với lại ko bó tay , muốn gây sự à ?

3. lina_angel*

hic hic đã lâu lắm rồi mới thấy ông này vào forum ..tuy nhiên đúnga là người ta thích chơi cái gì là tùy sở thích ty nhiên thì thoe em thấy bản he3 vẫn hay gấp tỉ he2 ..chơi he2 làm gì cho mệt

4. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

Dĩ nhiên H3 là hay nhất trong dòng game Heroes of Might and Magic.
    H1 và H2 ở đây dành cho mọi người đã biết Heroes, đa số ko ở VN, nhưng không có đĩa và thời gian download H3 thì lấy về chơi đỡ. Tuy vậy H2 các phần đi cảnh của nó cũng hay. Hình ảnh thì luôn đẹp.

5. Viva Jupiter

Viva Jupiter Mr & Ms Pac-Man

Uẩy uẩy....

Bro gì ơi,xem lại 2 cái link trên để down đi?

Tui down về,unzip không được hà...

6. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

Link đó tốt, download lại nhé. H1 10MB, H2 22MB

7. lina_angel*

oía lúc trước đúng là tớ cũng thử và down được ..sao bây giờ mãi vẫn ko thể nào down được vậy nhỉ ..bó tay rồi

8. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

ai ca`n down tui send giu`m cho
    ma` ong TACKEHOA BIT CHO~ NA`O DƠN LUN CA'I H2EX ko gui~ giu`m lun de

9. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tui biết đến Heroes thông qua phiên bản 2 , mê mẩn mãi ! Sau đó tìm đến với mấy bản mở rộng và Heroes 1 . Rồi chở tới Heroes 3 sung sướng mê mẩn tiếp , nhưng Heroes 4 thì thất vọng tràn chề . Kế đó nhìn Heroes 5 thì chán gần chết ( game gì hình ảnh bâch trung mà giật gần chết , chiến trường bé như góc trường vậy , quái vật thì nửa mường nửa mán ko giồng cái chi cả , bó tay lun ) . Vì thế giwof đây chỉ chơi Heroes 3 WoG 3.58f .

10. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

AI giúp giùm tui link download heroes2 the price of lotaty luôn cái

11. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

làm gì có, cái này ngoài hàng có đĩa đấy ra mà mua , mấy h rồi mà còn down, đĩa có vài nghìn tiếc gì, down được cũng phải có usb 512 hoặc 1gb mới cop nổi hehe

12. Fires

Fires Donkey Kong

Hey!! Bác nào muốn có bản cài của H2 thì nói với tôi nhé!! Hiện tại tôi vẫn còn giữ cái CD mua các đây 6 năm, gần như đã hỏng hết sạch, duy chỉ có H2 là còn dùng được (hay thế chứ!!)

Tôi chưa may mắn được chơi bản H1, nhưng H2 thì chơi từ bé, hồi ấy tôi đang học lớp 9, tức là cách đây đúng 7 năm!! Tôi đến trường cấp 3 của bà chị gái chơi, được dẫn lên phòng học tin, chẳng biết làm gì bèn giở game ra chơi, hồi ấy chỉ có mấy trò như Dina, Mario ghẻ... chứ nào đã có game nào ra hồn, vậy mà tôi lần được cái chữ Hero2 trong NC - hồi ấy tôi cũng chẳng hiểu nghĩa của Hero tức là gì, chỉ thấy hay hay là vào thôi!! Tôi vào đầu tiên là phần lập Map, tự dưng thấy một đống nhà cửa, lâu đài, cây cối hiện ra, rồi giữa biển mêng mông lại có thể lôi đất cát ra lấp vào rồi xây nhà lên trên ấy, tôi chẳng hiểu làm sao!! Nhưng đúng là lần đầu tiên được biết một game có màu sắc tươi tắn, người ngợm đông đúc như vậy đấy!! Ngay lập tức tôi phải tìm bằng được người quen, trao cho người ta cái ổ Hdd (khi đó như cả 1 gia tài!) mà nhờ người ta copy cho bằng được Hero2!! Chỉ tiếc là sau đó cái máy tính đời 486 của tôi bị Virus, thế là cái ổ Hdd (hồi ấy chỉ có 640M thôi!) Phải đem format và coi như tiêu luôn Hero2... tôi vẫn nhớ hồi đó tôi tiếc cái game ấy ghê lắm!! Mặc dù chỉ được vài tuần nghịch nó thôi (hồi đó chỉ biết dựng Map chứ chưa biết chơi Hero2 đâu!!) Tiếc tới nỗi 1 năm sau khi Hero3 ra lò, tôi đã phải nhon mãi được 60k mua cái CD game có trò Hero 3 kia, mà máy tính thì không đủ cấu hình chơi được - tiếc hùi hụi... Nghĩ lại cái chuyện chơi game trên máy tính hồi đó!! Thấy có nhiều kỉ niệm thực là thú vị!! Bây giờ nhìn lại máy tính nâng đời ầm ầm, Hero3 đã là muỗi rồi, chỉ muốn tìm lại mấy game hay chơi từ thuở nhỏ!! Mà không sao tìm được!! Vậy nhắn với các bác, ngoài Hero1 ra, có bác nào còn lưu được mấy game bé tí chạy trên Dos thì share cho tôi với nhé!!
    Tôi đang tìm game Raptor - Call of Shadow nhưng chỉ có bản Demo thôi!! Ai còn giữ bản Full thì cho tôi với!!

13. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

đang hero lại đi nói linh tinh về game cũ làm gì nhỉ
    :o :o , tôi có rất nhiều game từ năm 95 đến giờ (lúc bắt đầu mua máy hehe), cứ mỗi lần thay ổ hay nâng cấp mình lại lưu lại dống game, chắc chả ai sưu tầm game như mình hehe, hồi đó đĩa đắt khủng khiếp, 150k/CD, sau đó giảm dần 125k, 100, 80, 60, 40, biết là đắt nhưng ham chơi nên tui vẫn cắn răng bỏ tiền ra mua, hero1 cũng nằm trong đống CD này, hồi đó chơi còn có nhạc phê lắm,card sound còn nhận ngoài dos mà, sau này card sound mới vào win mới nhận nên chơi hero1 phải chơi tai điếc huhu. Mà box hero dạo này xịt quá mọi người chơi game online hết rồi hay sao?

14. Fires

Fires Donkey Kong

Bác thông cảm vì sự lạc lõng ấy của em... Nói thật là được chơi lại những game cũ ấy là em thấy xúc động lắm rồi!! Vì với em chơi game đâu phải chỉ có để vui vẻ hay giải trí đâu!?? Có rất nhiều game gắn với em một số kỉ niệm (Hero2 cũng là ví dụ!!

Mà phần nhiều các bác bây giờ chơi game cũ cũng vì muốn lưu giữ kỉ niệm cho mình là chính chứ mấy game ấy nội dung ra gì đâu...

mà bác Supereme Achrangel ở đâu vậy!?? Nghe bác kể về đống game từ năm 95 của bác mà em ... thèm rỏ ra rồi nè!! Nếu có thể share cho em một chút thì còn gì bằng, mà bác cũng có thêm 1 nơi để lưu giữ những game mà bác thích nhé!!

Em cũng rất muốn coi Hero1 như thế nào, em mới chỉ được chơi từ Hero2 thôi!!

Mà công nhận là càng về sau, Hero chơi với Com càng dễ hơn... Phần Cam và Single của Hero2 khoai hơn Hero3 nhiều, quái vật thì đẻ nhanh, tướng cũng lên đời rất nhanh... Mà đánh thì quái vật kị nhau tùm lum ra...

Chính như phiên bản Hero4 lại dễ nhất!!

15. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

mẹ đánh gì toàn chọn Queen và King mà thắng hoài
    Xếp hạng thì cứ Black Dragon với Titan

16. victoria91

victoria91 Youtube Master Race

Cha Supreme làm ơn up giùm bản Hero1 lên đây cho anh em dơn đc kô??? Nếu đc thì cám ơn ông nhìu :)

17. victoria91

victoria91 Youtube Master Race

Sao tui chơi HerosI ko đc vậy nè, ai chỉ giùm tui đc kô. Tải về rùi ,chạy files Install.bat nó bung ra cái bảng " go to the Control Panel to install and configure system components" giờ sao ??

18. sanvn1987

sanvn1987 Youtube Master Race

Nhưng sao bây giờ lại còn ai chơi hero I va II nữa đâu. Chơi thì phải chơi bản mới nhất mới hay chứ. Với lại nếu so sánh thì Hero III là hay nhất nên có nhiều người chơi là đương nhiên.

19. Thinh_Phoenix

Thinh_Phoenix Youtube Master Race

vì nó ko hay lém nên ít người choi đó mà .

20. miskim

miskim Youtube Master Race

HÍ hí .. ko ngờ còn có người bàn lại Hero 1,2 . Nhưng công nhận .. cái hứng thú chơi Hero là cứ từ đời Hero 1 .. Nếu ko có bản đó thì tui ko mê Hero như bây giờ .. Mê tới nỗi sau này kiếm được bản crack vào chỉnh máu cho các Con lính nữa. . Con Ghost trong Hero 1 (hay 2 cũng thế) mà chỉnh máu kha khá thì Vô Địch ,,, cứ kiếm mấy thằng Peason mà hút thì Dragon gặp cũng phải lạy em....
    Tiếc là wa Hero 3,4 ko còn cho Ghost hương vị vô địch đó nữa .
    Tiếc là cái disc Expansion Pack của Hero 2 DIE rồi ,trên đó chứa Hero 1 luôn mới đau .
    Mà đúng hồi đó disc game mắc ghê ,cũng phải thôi .. toàn CD nhật ,mặt vàng ,mặc xanh ko mà ... giờ toàn CD Trung Quốc ,VN .. chán phèo