Heroes of Might and Magic online (2010/ENG/Beta)

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi ramcrys, 5/5/10.

1. dảkmagelf

dảkmagelf Youtube Master Race

Phù!! vậy là chuẩn bị nhập 2 server làm 1.Để làm kỷ niệm cho anh em ser2 mình xin post tấm hình anh em bên ser2 hì hì
    [​IMG][/IMG]

2. deadzombie

deadzombie Mr & Ms Pac-Man

Sắp sát nhập rùi à. Vui nhỉ. Nhân dịp này mình nghĩ nên có 1 topic hướng dẫn chi tiết cho người mới chơi về các cách tăng điểm, cách train lính, cách đánh arena,... nói chung là tất tần tật trong game. Bạn Darkmagelf có vẻ nhiều kinh nghiệm nhất làm bài hướng dẫn anh em đi :D

3. dảkmagelf

Các hướng dẫn về game này hầu như đã đc trả lời hết trong topic nhưng đều là các bài trả lời riêng lẻ,theo mình nghĩ là không nên tạo 1 topic hướng dẫn toàn phần vì như vậy những mem mới sẽ bỏ wa những HINT quan trọng từ những bài trả lời riêng lẻ

Đã 11h30(16/08) mà chưa thấy động tĩnh gì,nôn nóng quá -:SS

4. langwen21

langwen21 Youtube Master Race

dảk nick gì trong game thế tui cũng đang chơi bên sv 1 cấp 101 sắp up 102 rồi ^^,biết đâu cùng guid ^^

5. dảkmagelf

hiện tại thì mình vẫn bên ser2,nếu bên ser1 thì bạn pm Wintergirl (con cáo của ser1 đó :D)

---------- Post added at 12:10 ---------- Previous post was at 11:58 ----------

Vấn đề là bạn sài wins mấy(xp,víta hay 7..) nhưng điểm chung của game này là dù chạy win nào thì độ phân giải của déktop là 1024x768

6. langwen21

a wintergirl thì có biết ,có cái sao mấy đứa trong guid tui nó ghét nick đó lắm><", tui thì chưa đụng chạm bao giờ.
    À có mấy bạn mói cái này lv ko quan trọng là tui không đồng ý,phép cũng cần lv cao mới học cấp cao được, như chain linghtning cần cấp 105 mới up được lv5,rồi 1 số phép cao cấp như summon,hồi sinh.... thì chap 8 mới học được,cấp thấp khó mà đi được(có thể nhờ acc cao lv khác host map nhưng có map phải solo,như chiêu hồi sinh lính bắt buộc phải solo ko nhờ vả ai được).
    và 1 điều quan trọng giữa cách biệt lv nữa là tui nhớ không lầm thì 8x mới mang được khoảng tầm <100 con monk 1 slot, trong khi 101 mang được 721 con monk .

7. deadzombie

Mang nhiều hay ít lính tùy thuộc vào Leadership thì phải, nó cũng ảnh hưởng bởi lv và đồ đạc nữa. Mình giờ đang đau đầu vì ko có cách nào nâng star cho lính đây. Offer Soul thì chịu ko nổi tiền, còn đem nó đi luyện thì bị chết hoài, toàn phải ép lính mới vô thế là mất sao :((

8. langwen21

mang nhiều hay ít lính trong 1 slot phụ thuộc vào command,bấm A có thể thấy chỉ số command của mình, rồi chỉ vào lính có thế thấy command của lính, lấy command của mình chia command của lính sẽ được số lính tương ứng được mang trong 1 slot.Command thì có thể kiếm từ đồ đạc (hiện tại mình chỉ thấy cái phi phong + command,cai supper cộng 8 %,đang kiếm cai flawless chap 9 cha thấy ko biết chap 10 co cho ko><"),cày level và đi chall<<<nhưng lên chủ yếu vẫn là lv, cấp 99 lên 100 mang được thêm 30 con monk, 100 len 101 mang được thêm 100 con.
    còn offer chủ yếu là gold thôi,1 ngày theo minh nên đi 2 lần map 296 được gần 7 m,hiện tai mình tốn khoảng 50' / 1 lần ,nguyên liệu thì mình chỉ thấy đá là dễ kiếm nhất ,map 315 đi chừng 30' là full 860 đá (hiện tại mình chở được nhiêu đó).

Chỉnh sửa cuối: 16/8/10
  9. Shimay

Shimay GameVN Member Hội vườn đào

http://bbs.homm.91.com/showthread.php?p=17124#post17124
    Hi vọng là bọn kỹ thuật viên này đã backup trước khi tiến hành merge server. Nếu không thế thì "xác định đi" :D

10. enbosiro

enbosiro Youtube Master Race

@@ ko biết đến bao giờ chơi đc nhỉ hiện tại là 2h17 rồi :(

11. Shimay

Giờ mà nhận được thông báo như thế này nhỉ ;;)

12. Shimay

Ta đợi câu này đã lâu!
    Chiến tiếp nào bà con...

13. vunguyen71444

vunguyen71444 Youtube Master Race

minh o my ,luc log in vao no noi can IP cua asian ,ai biet chi giup minh voi nhe

---------- Post added at 18:07 ---------- Previous post was at 18:06 ----------

minh o my ,luc log in vao no noi can IP cua asian ,ai biet chi giup minh voi nhe, cam on nhieu

14. deadzombie

Mình thấy trong các chapter mỗi quest ở phần dưới nó có phần bonus time quest, cái đó là sao vậy? 3 - 6 - 9, chẳng lẽ phải hoàn thành trong 3, 6, 9 turn mới nhận được đồ à?

15. kunikyo

kunikyo Youtube Master Race

Hôm qua là một ngày thật đáng nhớ với tất cả những mem G HeroViet khi chiến thắng WG với vị trí thứ 2 :D, đây là sự chứng tỏ cho cộng đồng homm thế giới biết rằng người Việt chúng ta có thể ko có ai là đại gia USD nhưng tinh thần đoàn kết và tính đồng đội thì không thua bất cứ ai trong homm. Một lần nữa xin cảm ơn tất cả anh em đã nhiệt tình vì sự phát triển của G, hi vọng trong vài tuần tới vị trí no 1 sẽ là của chúng ta :D.
    Hikaru

16. Shimay

Hoàn thành Q 3 lần, 6 lần, 9 làn thì sẽ nhận được phần thưởng tương ứng. :)

17. laohatien

laohatien Youtube Master Race

Cho tớ hỏi chút. Tớ đi chiến đấu được một số đồ ( equipment) nhưng tại sao lại không trang bị được nhỉ???? Toàn phải dùng những item ban đầu mà game nó cho. Với lại con ngựa liệu có mua được ngựa chạy nhanh hơn không??? con ngựa này của tớ chạy chậm quá. mất khoảng hơn 2h mới chay xong 24 faith town.
    Mong các bạn chỉ giáo!!!!
    Thanks

18. mamax12

mamax12 Youtube Master Race

bị lỗi này là sao thế các bác T_T:((:((
    có ai trị lỗi này giúp em với

19. NOIR7410

NOIR7410 T.E.T.Я.I.S

Anima dùng ép vào item chính trong người, pathway-equipment-Refinement để ép vào, ép dùng trong 3 ngày, muốn vĩnh viễn thì dùng dragon scale.
    Ngựa chỉ tác dụng trong map, ngoài map ko nghĩa lý. Ngựa mua trong Hstore(đánh arena mới có điểm)

---------- Post added at 11:19 ---------- Previous post was at 11:17 ----------

cái này chịu, restart lại máy xem có hết ko, nếu ko thì cài lại game, hoặc update patch mới nhất (1112)

20. kunikyo

kunikyo Youtube Master Race

Tuần trước HeroViet đứng no2 WG ko biết tuần này sẽ thế nào? Thật mong cho ngày mai mau tới, cố lên các bạn ơi "D