Heroes of Might & Magic V - Hammers of Fate

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi kid2110, 17/11/06.

1. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

Em nói điêu bác làm gì, bác mua phải đĩa lởm đấy, nếu bác ở HN thì lên Lý Nam Đế mà mua (Tuấn Hồng).

2. http://try_fist

http://try_fist Mr & Ms Pac-Man

Đúng là thành này thiên về melee, rõ ràng rồi.
    Fortress bản nào thủ cũng trâu, thủ trâu thì phải bù bằng việc khó đánh thành chứ :D
    Riêng tôi ko khoái thành này lắm, do dùng ranger quen rồi

3. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Thế này nhé , lên đến LV20 thì cần cóc gì con defender . Mà cho dù như thế có 100 con Defender cũng siêu yếu , chẳng làm được cái gì hết cả đâu . Thành thì xây ko hề rẻ , cái gì cũng tốn gỗ đá đắt kinh người , mà tình trạng xây tập trung tài nguyên như vậy rất khó đánh , do sẽ dẫn đến tình trạng cái thừa cái thiếu . Tớ đi Custom Map Iron Throne , ăn phải nói là quá trời gỗ đá mà vẫn bị thiếu trong khi các cái khác thì lại quá thừa . Lên rồng ở week 2 , tớ nghi ngờ ko biết có phải đồng chí chơi heroic ko vì xuất phát là town LV1 , muốn xây rồng cần town LV15 ----> ko thể xây rồng ở week 2 . Tớ nhớ rõ vì tớ vừa đánh cái Map Iron đấy xong , ở week 2 tài nguyên tiền cực giàu mà ko xây được . Kiểu gì cũng phải đến week 3 mới có rồng , sau mới chui lên được khỏi lòng đất . Đánh thành này lên Light Magic ? Cũng được nhưng tớ khoái Destructive hơn , khi ra trận vác độc rồng ra rồi cứ Amagedon mà nã sướng kinh , lên thêm dòng fire sau khi bị dính phép fire nó còn bị mất máu sau 3 turn nữa , phê vật . Rune Magic thì lợi nhưng vẫn cần quân mình trâu thì sướng nỗi gì . Tớ vẫn cứ máu Demon nhất , ko cần nhiều quân mà dọn dẹp điên cuồng . Điển hình là 2 cái Map XL Search for power và Iron Throne , cùng cỡ XL mà cái Search for power của Demon tớ chơi mất có 33 ngày 9300+ điểm (lẽ ra ko mất đến 1 tháng nhưng sau khi chiếm hết các thành tướng chính phải chạy đến cái Gate nên mất thêm vài ngày ) mà cái kia thì ... ngao ngán chẳng muốn nhắc tới , óanh khổ sở đến tận Week 4 mới chui lên được khỏi lòng đất thì còn làm được cơm cháo gì nữa . Mà cũng ko hiểu cái bọn Ubi này nó xếp điểm cái kiểu gì , 9000+ cũng rồng đen mà 5000+ cũng rồng đen , bó chiếu .

4. premiumheart

premiumheart C O N T R A

Chơi map iron throne thì ko lên được rồng week 2 rùi :D khởi đầu là lv 1 quân canh lại khỏe nữa , chơi map thành lúc đầu lv 3 thì lên được .
    Bác khoái magic thì chắc không khoái thành fortress , tui chơi tướng might nên thấy thành này khỏe hơn hẳn .
    Nếu so sánh ra thì quân thành này lợi cái rune power , mỗi quân được thêm 1 đống ability của rune mà chỉ tốn có tài nguyên ( mấy cái này về sau thừa ).
    Nếu nói vác rồng không đi amagedon thì ngon đấy nhưng chắc gì lên được phép amagedon ?=(( với lại đang farm quân canh gặp thằng tướng nó nhảy vào bem thì hỏng người .
    Đánh map 5-6 máy đem quân đi đánh thành toàn die rồng với thane +berserker . Công nhận thành này đem quân đi công thành dễ khóc thật , ko có war machine thì ngồi nhìn cung nó nã bẹp đầu.
    Defender rất lợi , tướng bình thường thì vứt nhưng cho thằng có special vào nó đánh điên cuồng , hơn nữa tướng might đánh quân canh đường khá mệt kiểu gì cũng mất quân nếu gặp cung , nhưng nếu có defender với rune magic thì không ngại , kể cả lúc đánh nhà rồng 5 con rồng đen cắn 1 phát chết có 5-10 con defender . Tôi lấy con này làm chủ lực luôn , vừa rẻ vừa khỏe .
    Còn cái trò guard post nữa , thấy tướng nó khỏe quá không đánh được thì dụ vào thành mình cho mấy trăm defender miễn phí luộc ...
    Nếu tính các thành xài tướng might lợi thì trước chỉ có đánh haven với fortress là thực sự đã tay chứ chơi thành elf cứ bo bo giữ cung thì >_< buồn ngủ .
    Có thể thành fortress yếu vì nhiều điểm , nhưng nó được cái rune rất lợi , tui khoái cái này nhất , bem tướng nó hay đấu duel thì lợi hơn hẳn các thành khác.

5. Arabia

Ý tôi ko phải vác rồng đi ko , chẳng ai dại dột như thế , nhưng đa số các tình huống thì đưa độc rồng ra chiến trường thôi . Fortress toàn tướng lao động đường phố thậm chí có khi còn lởm hơn cả elf nữa . Lấy defender làm chủ lực làm gì , mỗi tuần lên được có 30 con để có vài trăm con thì với Demon có khi tôi đã làm cỏ bản đồ xong từ lâu rồi . Vả lại cần đính chính , con này rẻ , đồng ý , đỡ khỏe , nhiều máu , grow nhiều , nhưng khỏe thì ko , đánh yếu như sên . Nó với nông dân là 2 con công yếu nhất Game rồi còn gì . Đánh nhà rồng , quan trọng là thời điểm thế nào , nếu tôi dùng Demon hoàn toàn có đủ khả năng đánh vào Week 3 , Week 4 , chuyện rất bình thường vì tướng khỏe LV cao , như cái Map In search of power ấy , đến Week 3 tôi táng chết 30 con fallen angels canh đường cứ nhẹ bẫng , chứ ai chơi fortress mà được thế thì phải nói thực sự rất khâm phục . Lỳ đòn trâu máu chỉ phát huy hết tác dụng của nó khi mà quân đông số lượng lớn thôi , chứ nếu phải đánh trong điều kiện heroic luôn phải lấy yếu đánh khỏe thì quá vô dụng . Mà tôi khoái rush ---> cực ghét cái thành này . Tất cả mọi thứ về thành này đều là thứ tôi muốn điều ngược lại . Đỡ trâu đánh yếu trong khi mình thích đánh mạnh đỡ yếu , trâu máu nhưng Ini với Speed quá còi trong khi mình mong muốn HP ko cần nhiều mà 2 cái này cao . Chán .

6. swordsaint

EM xin góp ý kiến!
    tại sao các bác cứ bàn tới mấy con defender nhỉ? rõ ràng dụng ý của nhà sản xuất là tạo ra thành này mạnh về thủ, lợi nhờ rune rồi, do đó miễn bàn khoản công thủ.
    Tuy nhiên, theo thiển ý của em thì, thành này công cũng rất lợi, nhất là đánh đông quân, các bác khi đánh đông quân chỉ cần cho 3 loại quân: gấu trúc, với warlock, và berseker (chia gấu trúc ra làm nhiều mảnh, còn warlock thì hợp tất vào, nếu tướng có tactic thì càng tốt - vì warlock sẽ nhảy gần hết bản đồ), vào trận berseker sẽ đi đầu tiên, cho nó lên tuyến trên để hút địch (do đó chỉ cần mang một ít berseker đi thôi- đủ để nó băm cho vài phát, sau đó có thể dùng rune hồi sinh), dùng gấu trúc gom quân địch lại cho sát lại gần nhau (gấu trúc vả sẽ làm cho đối phương bị văng ra 1 ô), rồi dùng warlock với rune "đánh tất cả kẻ địch đứng xung quanh", chọn vị trí có nhiều địch nhất nhảy vào choảng....cảm giác của bạn như là đang lên mây :)) (khuyến cáo: nếu tướng của mình mà có luck nữa thì cực đỉnh, vì khi có luck, damage sẽ nhân 3, tất cả quân nó sẽ chết không kịp hấp hối) ;)) - thử một lần rồi xem, bạn sẽ thích ngay mà!

7. Arabia

Luck damage tăng thêm 100% thôi chứ lấy đâu ra gấp 3 , núp . Đến Elf chuyên về luck bỏ thêm 1 skill cho tăng luck mạnh thêm 25% cũng đã quá lợi hại rồi . Nhiều quân , đúng , có thể ai đó thử rồi sẽ thích , nhưng tôi nghe thấy vậy thôi đã ko muốn thử . Nhiều quân đồng nghĩa với thời gian tít mít . Cái con thane trông to lớn oai vệ vậy thôi chứ đánh yếu lắm , Mon Lv6 mà đánh còn yếu hơn cả con cung LV 5 của chính thành fortress đấy . Rune hồi sinh thì cũng chỉ hồi được 40% tổng số quân đã chết thôi , mà muốn dùng stack đấy phải vẫn còn sống , chứ chết hết sao hồi , đồng chí đã dùng rune bao giờ chưa vậy ???

8. swordsaint

Nói như bác thì nghệ thuật hết chỗ sống, nếu thích thực dụng, không thích chiến thuật, thích đánh nhanh thắng nhanh, không khoái chăn lv tướng thì sang bên warIII mà đánh...;))

9. Arabia

Ko thích chiến thuật là ko thích chiến thuật thế nào ? Đánh nhanh thắng nhanh chính là nghệ thuật vậy . Nhanh thêm được 1 phần cũng đồng nghĩa là tính chiến thuật cao hơn 1 bậc . Chơi bất cứ cái game chiến thuật nào cũng thế , tớ khoái thích óanh thế nào thì óanh , chứ chẳng nhẽ lại chơi theo cái kiểu chờ 2 bên nhiều quân rồi mới đánh nhau , mình óanh sớm thì " ối ối anh ơi em chưa có quân " . Người khác thấy kiểu này hay chứ tớ chẳng thấy hay vì đâu có thấy tí chiến thuật chỗ nào đâu ?

10. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Người thích thế nọ, người thích thế kia là thường mà. Một map người làm thường tớ chơi rất nhiều lần. Lần thì rush, lần thì chơi phát triển quân đầy đủ, khám phá hết bản đồ để biết hết mọi thứ về nó. Thực tế là khi mình đánh rush quen rồi thì trong mọi trường hợp cũng bị ảnh hưởng bởi phong cách phát triển của nó.

11. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Bó tay bác luôn. Nhà có net tội gì đi mua đĩa. Thế tôi hỏi luôn, bây giờ up date lên bản HOF trong khi nó báo lỗi thế có được ko. Hay là phải mua đĩa Hero5 mới thì mới cài đươc HOF

12. aphuoccc

aphuoccc Donkey Kong

phải có hero5 mới cài đc hammers of fate, nếu chưa thì mua h5 về

13. maxpayne new

maxpayne new The Warrior of Light

các anh giúp em với. Em cài HOF sao mà toàn báo: "Could not install...Origand not found." Em đã thử cài cả bản CD và DVD của HoMM V 1.0 mà vẫn báo lỗi vậy. Giúp em với.

14. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

:whew: :whew:
    Hix, tôi cũng bị vậy nè. Ai sửa được lỗi đấy thì giúp bọn tôi đê

15. crazydevil

crazydevil Donkey Kong

Mình cũng bị như vậy nè .Ra hàng nó bảo tại máy mình lởm mà mày mình cũng core 2dou card thì 850 pro có it đâu :| .Bác nào giúp mình với .Thử cả bộ CD-CD,DVD-CD,DVD-DVD mà đều không đuợc hết Y___Y

16. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Mod đâu rồi, admin đâu rồi ???. Giúp bọn em cái lỗi này cái.::( ::(
    Trong box hướng dẫn chỉ chỉ dẫn sửa lỗi khi máy báo ko tìm thấy Hero5 thôi. Còn ở đây nó lại báo khác.

17. maxpayne new

maxpayne new The Warrior of Light

Minh choi duoc rui, tại đĩa đấy. Ai ơ hà nội thì liên lạc với mình nhé. 10k một bộ (1.0+2.0) Hình thức trao đổi: mang ổ cứng tới cop. Mình chỉ muốn bù lỗ khi mua 3cd+ 3DVD thôi. DĐ: 0985898850. Khong co tien cung dc, cộng đồng heroes mà.

18. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Thế tại đĩa lơm à. Nhưng tớ đĩa này vẫn chơi được Her05 mà. Hết tiền rồi, ko còn tiền mua đĩa đâu:D. AI biết cách sửa mà ko cần mua lại đĩa ko::)

19. crazydevil

crazydevil Donkey Kong

Bạn ở đâu cho mình địa chỉ .Mình ở ngay Lý Nam Đế thôi nhưng mà mua mấy đĩa đĩa nào cũng lởm T____T

20. candy_suxx

candy_suxx Youtube Master Race

Ra 53 Nguyễn Viết Xuân đi, bảo là bạn tui được giảm giá 1/2 :cool:
    Lưu ý các bạn lấy bản DVD (EU Collectors) chứ đừng lấy bản CD (EU) sẽ bị lỗi như trên.