Heroes V

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi D President, 1/4/06.

1. Chipp

Chipp Mega Man

- Ko biết nữa, nhưng trên mạng có bản fix Limited Edition, nó cho lính mình lên tận 500 ở campaign, thường thì 10.000 lính. Vừa đánh vừa ngủ cũng thắng. Còn Custom Map thì chỉ có 30.000 mà thôi cho tất cả các map. Campaign thì tùy lúc, nhưng ít thấy campaign nào là 10.000 vàng cả.
    - Quân nó nhiều có thể là do để lâu quá, mà vô lý, mình thử cheat, làm tốc chiến tiền trong 1 tuần thì có Arch Angel, thế mà quân nó vẫn đông hơn quân mình, chắc noob rồi :)

2. jackychun

jackychun Mega Man

Ây, cái bản patch đấy là nâng cấp, có kèm theo cả cheat (chỉnh sửa thoải mái số quân, tiền, ...) Lúc dùng cái patch đấy có thể bỏ qua phần cheat, chỉ nâng cấp để lấy thêm map thôi.

3. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

cái card của tui cũng như của bác đáng ra la ko chạy được đâu nhưng mà hôm nay chạy được rồi sướng quá nhưng mà bị lỗi textsure (ko biết viết đúng ko :D ở trong thành để mai tui xem có fix được ko thì gửi cho các bác down về chạy nhé

4. Frozen-Star

Frozen-Star Mr & Ms Pac-Man

Hix. Tại sao Hydra không còn là quân cấp 7, lại còn ở trong thành Dungeon nữa. Vô lý hết sức.

5. Shadowmaster

Shadowmaster Youtube Master Race

vả lại còn mất tiêu con Behemouths nữa chứ T__T

6. Chipp

Chipp Mega Man

Ủa, Hydra ở thành đó là đúng mà, nó cũng là Dungeon :P, vả lại Nival ắt bớt vài ba thành nên có sụ chuyển đổi 1 chút, nhưng mà encyclop của nó làm cũng thấy hợp lý nên cũng kệ, có thể là do 1 phe nào đó bye bye rồi. Behemoth mất thì uổng :|

7. human is me

human is me Fire in the hole!

ặc !! thật kô !! nếu được thì nói với tớ một tiếng nhé !! chời ơi .... có hy vọng rồi

8. human is me

human is me Fire in the hole!

Em nói thật !! bác nói sao chứ em chơi hero từ lúc H3 tới giờ chẳng lẽ lại kô biết ..... máy nó chơi ăn giang muốn chết ... mới vào map 1 tuần hà là nó đem thằng Hero cấp 10 ( cũng chẳng sao ) nhưng mà có tới 4 con devil >.< . sao thắng . Ý là chưa phải heroic đó nha . chắc bản của bác bị lỗi rồi

9. phuongnam3k

phuongnam3k Mr & Ms Pac-Man

Hi anh em,
    Có ai mua bản đĩa DVD không vậy, bản này chép crack chơi không cần đĩa nhưng mà cứ cài tới 100% là nó báo lỗi, nếu bấm Retry thì nó đọc đĩa hoài, còn bấm Ignore thì nó cho qua, chép crack rồi mở game lên thì được nhưng vào chơi thì nó đá ra báo lỗi [Send] [Don't Send].

Có ai biết khắc phục không, chỉ dùm tui với.
    Thanks
    Best regards,

10. Frozen-Star

Frozen-Star Mr & Ms Pac-Man

Chắc bản mở rộng sẽ cho thêm 2 thành nữa. 1 thành của Orc (Stronghold) và một thành của bọn thú rừng (Fortress). Có lẽ quân cấp 7 của Orc sẽ là Behemoth còn của Gnoll là một con côn trùng hay con nhện khổng lồ gì đó...

11. GREAT CEASAR

GREAT CEASAR Mr & Ms Pac-Man

1 lời khuyên cho 1 số anh em không đủ sức (PC yếu) chơi hero thì tốt nhất lên e-live (số 9 hồ bá kiện) mà chơi , ở đó máy mạnh (chơi hero như gió) và đặc biệt là có sẵn 1 cái traint để anh em chơi cho dễ.ok

12. jackychun

jackychun Mega Man

Bản patch 1.1 của H5 đã ra, có thêm tính năng tự cập nhật patch và thêm chế độ chơi Easy Mode. Bản này sửa khá nhiều lỗi về phần chơi mạng, đặc biệt là Ghost Mode. Phần chơi đơn cũng sửa lại nhiều lỗi, chi tiết có thể xem tại đây:
    http://www.gamershell.com/news/30676.html

13. OPETH_EMPEROR

OPETH_EMPEROR Donkey Kong

tôi chơi bản 1.0 của EU, chạy patch xong thì báo wrong disk (chắc tại đĩa lậu :D ) copy lại file crack thì chạy được nhưng vẫn báo 1.0...nhưng mục chơi đã có phần easy mode, ko hiểu thế đã là patch được chưa hả mấy bác???

14. Supreme Archangel

bản của tui lấy của hoangpt sao ko chạy patch được nhỉ? nó cứ bảo là heroes 5 chưa cài

15. OPETH_EMPEROR

bác phải vào regedit xem bản của mình đang chơi là bản nào cơ (EU,UK,US...) mới down đúng patch được...ngay cả EU cũng có 2 loại: 1 bản bình thường và 1 bản collection gì đó, hình như bản ở VN thường là của EU bình thường thôi.Lên www.gamershell.com có mà. Good luck
    Hình như patch rồi chơi file crack cũ vẫn được, có phần easy chơi dễ hơn hẳn ^^ chứ phần normal cũ khó quá trời đất...

16. Supreme Archangel

à được rồi hóa ra bản của tui là EU Complete Edtion, hôm qua đã cài được patch + kiếm file crack cho bản này, đang chơi hehe

17. OPETH_EMPEROR

cho hỏi bác kiếm fike crack Heroes sau khi cài patch ở đâu vậy? tôi vẫn phải dùng crack cũ, ko biết có ảnh hưởng gì sau khi patch ko

18. Supreme Archangel

bác vào trang gamecopyworld rồi search heroes 5 là ra (trang này có link down trực tiếp nhưng mà nó bắt phải vào rồi mới down được chứ cop nguyên cái link đó thì ko cho down) File crack này chỉ là version 1.1.19 ( 13 mb gì đó) còn cái file nguyên bản của game sau khi chạy patch là 1.1.21 (21MB) chắc ko sao đâu vì tui đang dùng mà. Bác dùng cái file cũ vẫn chạy được à lạ nhỉ

19. OPETH_EMPEROR

thks bác, tôi down lấy được rồi...chơi ngon lành...hồi trước dùng file cũ cứ lo bị lỗi nhưng ko sao, nhưng chơi file mới cho yên tâm ^^

20. Arabia

Arabia The Warrior of Light

30 000 tiền là Normal , Heroic thì 10 000 , mà tôi thì bao giờ cũng chơi ở cấp độ Heroic hết . Campaign thì số lượng tiền lúc đầu là tùy bài , nhưng Campaign H5 nhạt quá , đi bài thì dễ , đã thế nội dung còn dở dang , chán . Cố đợi Patch mới có Map editor thì sẽ có thêm nhiều Map để chơi chứ như hiện tại ai chơi cẩn thận là sau 2,3 tuần chẳng còn cái gì mà chơi , buồn .