Heroes3 và sức mạnh của các tướng chiến

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi King Arthas, 9/6/05.

1. shinichi2985

shinichi2985 Youtube Master Race

Nói chung quân và tướng có từng đặc điểm riêng,không ai giống ai nhưng có thể nói rằng theo tôi thì BEHEMOTH có sưc mạnh kinh hồn nhất với khả năng giảm 80% df của đối thủ,nếu được cộng với at cao thì co thể noi rằng vô địch nhất cấp 7,tuy đi chậm một chút nhưng với haste thì tôi sợ nhất nó động vào người đấy.Còn để nói về cơ động thì Archangle at cao, hồi sinh, ổn lắm.(tất nhiên là tôi chỉ nói đến các nhân vật có trong thành thôi còn cả bên ngoài thì....).

"đùa chứ .. cái câu này nghe ngứa ko chịu được . . "Chưa kể đến alkin tướng cầm con trâu khoẻ vô cùng ; Mà mỗi con tướng đó chỉ + 1att , 1 def cho quân nó mang thôi"
    ==> xem lại kiến thức cơ bản về h3.
    trong các tướng specializing 1 monster nào đó có lẽ hàng khủng số 1 là Galthran . .

còn cái mộng tưởng đem quân 1,2 tuần đi càn quét cướp thành chì chú arthas bị lão rồi . . chắc xưa nay tập chăn gà hả, hay là quen bị chăn kiểu đó rồi , hì
    còn thêm 1 chú họ điêu nữa: "Con Kilgor là tướng đặc biệt rồi . Kiếm con đấy khó lắm duy nhất 1 lần để random tướng thì tui mới được có tướng đó thôi" ==> khả năng random này tầm xấp xỉ 0%" ---> ai bảo ông là 0% tui chơi rất nhiều rồi và đã từng gặp nhiều lần rồi....(ít nhất cho đến giờ tôi đã gặp Kilgo 5 lần rồi đấy)..hê hê hê.

2. cuongtheu

cuongtheu Youtube Master Race

tuy thoi o moi ban moi tuong lai co them skill moi thi se co them nhieu tuong manh
    nhung nhung tuong ma khung thi phai noi den nhu
    mephala ,kyrii,ivor,craghack,gurinson,tarzan,sirmunick....

3. cuongtheu

cuongtheu Youtube Master Race

cac onh cu noi den cac tuong dac biet do lam gi`
    nhung tuong dac biet o trong camp do it xuat hien ma no chi co cai la
    co nhung skill moi nhu up granever,woodever thanh` shaprshooter hay monlk magi thanh enchanter la dc biet thui chu chang co gi`
    con nhung tuong sinh vat thu levẻ cuoi thi chang co gi` dc biet
    vi khi danh cac ong dau co choi 1 thu lever cuoi dau
    vi vay nhung tuong do dau da phai la hay
    con tui tui thich tuong chien co skill+toan bo quan hay co skill gi` loi trong chien dau nhu speacial amor ,atack,speed,acher,balista

4. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Ông gà vãi đặc sản ra.Ông nên nhớ là nếu đánh 8XM8 thì mấy con tướng Logistics (Hoặc con nào có sẵn Basic Logistics lúc đầu) mới là hàng hiệu.Một ngày nó làm số công việc gấp đôi những con bình thường khác,tầm tuần 2,3 hoặc 4 là đi cách, về thành đánh nhau chí choé rồi,khi đó quân nó Horde vịt hoặc Throng vịt rồi mà mình mới cấm Lot thì cho dù là tướng Amorer,Offense,hay Archer thì cũng đi với nó.Hôm nay tôi đánh thành Conflux ,tướng Monere, ngày thứ 3 tuần 2 tháng 1 cầm 4 ArchAngel và 30 vịt đánh nhà rồng rồi,đánh mấy con tướng kia chắc giờ này chắc đang đi củ hành mấy con Gnol,Goblin,Pikemen để tăng level quá
    Còn đánh Random map thì làm sao mà chọn dc cái con up cung thành Shapshooter.(Chỉ có vào mục Random_map trong thư mục Hero mở bản đồ ra và Enable mấy con tướng đó lên thì chọn dc,Nhưng mà ko ai chơi như thế

5. My misery

My misery Mr & Ms Pac-Man

Không hiểu sao các ông nói năng nặng lời với nhau như vậy làm gì. Người ta nói gi mà chẳng được, sao phải chê người ta gà. Ông bảo tướng Logistíc của ông là nhất, nhưng khi combat thì tướng logistics có ăn được Craghack, hay Tarzan không? Mấy con Logistics ấy để chuyển quân, dò đường thì không phải bàn, nhưng để combat thì ko tin tưởng được lắm. Vì nó thuộc chủng loại tướng Explorer theo đúng tên gọi, nên nó cũng chỉ đáng để dò đường thôi.
    Ông đánh Conflux, mà đến tuần 2 tháng 1 đã có được từng ấy quân? Không biêt móc ở đâu ra được 4 con Archangel thế nhỉ? Tôi chắc lúc đó đang lóc cóc lo xây lên cái Castle quá. Nghe xạo quá đi mất. Tôi cầm Luna, đánh nhà rồng vào cuối tuần 3 tháng 1 đã thấy phục mình lắm rồi ( Tất nhiên đấy chỉ là nhà 2,3,6,8 rồng thôi).

6. aphuoccc

aphuoccc Donkey Kong

hên nhỉ,mà đánh chi sớm thế,uổng cái nhà rồng

7. My misery

My misery Mr & Ms Pac-Man

May thôi,chứ tôi đánh cũng gà lắm. Thỉnh thoảng gặp được bài đẹp mới đánh đc thế. CÒn nếu không đánh sớm thì để đấy làm gì cho uổng đất, phí của giời

8. Free_Games

Free_Games Donkey Kong

Đánh 8xm8 đâu cần xây nhà up thien thần.Tuần 2 cầy dc 4 con thiên thần ra đánh cái nhà up, úp hết quân lên là có AA bay vù vù,nên tuần 4 có pack AA là chuyện không có gì lạ cả,chỉ cần nhà có 2-3 nhà giải cưu hoặc thành hang động cắm dc cái mỏ thiên thần tuần 1 là OK

9. Buomvang

Buomvang Youtube Master Race

tại sao mấy bác thích tướng special quân thế nhỉ .em thấy không thể bằng speacial skill được ,Thế này nhé bọn special quân chỉ có đặc biệt ở một số lv đầu thôi đến 1 lúc nào đó sẽ ko lên nữa . con special skill thì cư 5% theo mỗi lv như vậy càng về sau nó càng khoẻ .Và đặc biệt bọn loggitic nó chạy khoè nó vào đc nhiều nơi cộng chỉ số . đánh được nhiều nơi hơn . có phải là đáng sợ ko nào. em thấy nhiều bác cắm đầu cắm cổ vào đánh cái hộp để retreat liên tục trong khi đó mấy nhà +atk thì ko qua , arena thì chẳng vào. Nếu các bác đánh WoG thì mới phải cầy lv cho commander chứ SoD thi cứ bình tĩnh mà đánh .

10. Tevez

Tevez Mario & Luigi

tất nhiên là phải có tương khác nưa chứ đâu phải chỉ có 1 tướng.tuần 2-3 đánh nhà rồng rồi phân phát cho tướng xịn đào vit ,2-3-4 tương đào vịt 1 lúc ây chú,tuần 4 có throng vịt là chuyên bình thường.có trận tôi đánh nhà rồng vào cuối tuần 1 :vào có sakki 3 cọc tryolodyt+tương phụ+trong thành có tới
    153 tryolodyt.nhà vịt lại canh ngay trươc cửa nhà ,lai xếp hàng theo đường chính(7 mỏ lận)=>co 45 vịt vào nha 2-3 ra còn có 27 chú=>giầy bay+mũ +6 tất cả hehe...còn tuần 3 đanh nhà rồng là thường,chậm nhất phải là tuần 4(nếu có quá ít nhà vịt hoặc nhà giải cứu angel).

11. Buomvang

Em biết cảc bác đánh rất hay nhưng cho em hỏi các bác đanh hệ tôt hay hệ vua ? nêu em nói em đánh được như vậy hệ vua trắc các bác ko tin . nhưng lấy đó làm mục tiêu phấn đấu thì cũng tốt đấy chứ

12. korangar

korangar Mega Man

Chả hiểu đánh được như vậy là đánh được như thế nào :-/ , nhưng nói chung chơi Hero thì ai cũng chơi hệ vua cả, chỉ khi nào đánh đấu thì có thể chơi mã hoặc xe cho nhanh

13. Buomvang

Không thể nào đánh cho nhanh được đâu . Nếu chơi Heros 3 mà nghĩ đến chuyện đánh cho nhanh thì chán chết . Bởi vì nếu các bác đánh hệ xe hay mã ,vừa vào đã có thể đem quân level 7 đi đánh nhau rồi .Như vậy ko thể hiện hết đc trình độ đâu .Phải bắt đầu từ 2 bàn tay trắng . Có nhiều bác đánh Heros mấy năm rồi mà còn chưa biết cách sử dụng quân lv thấp ,thế có nghịch cảnh ko chứ .Bác nào như vậy hẳn chưa bao giờ sờ đến campain của WoG...

14. kit_whiter

kit_whiter Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi thế đã có bác nào 1 vs 7 computer (computer cung 1 phe , chơi ở phần tướng ,random map ) mà thắng chưa chỉ cho em nào

15. khanhgt

khanhgt Youtube Master Race

Thường thôi , với cách chơi 1 vs 7 thì cách hay nhất là thủ thành bằng 1 tướng , còn một tướng đi luyện . Tất nhiên là khó khăn thì vô vàn nếu như gặp các bản đồ 6LM10 hay 8XM8 . Đây là 2 bản đồ thuộc dạng nhiều Artifact nhất . Bản đồ 6LM10 thì quân chặn đường ít hơn 8XM8 nhưng lại ít có Artifact lộ thiên hơn so với 8XM8 .
    Tất nhiên là chẳng ai muốn đánh thắng quá nhanh nhưng mà càng kéo dài thời gian đánh trận thì Score càng giảm . Với thành thiên thần và 1 vs 4 tôi có thể kết thúc nhanh ở giữa tháng thứ 3 ( khoảng 65 - 75 ngày gì đấy ) thì Score thấp nhất là 438 . Tui chỉ mới đạt được Score 442 chứ cũng chưa thấy Score nào cao hơn . Cho tui hỏi trong diễn đàn này có anh em nào có Score > 442 thì cho tui biết với .. Tui chơi WOG ( vì cái bản cũ của SOD thì nó không chạy trên XP + dùng phép 2 lần => không hay lắm ) ...

16. sasha

sasha T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Chời ạ, nếu có hỏi thì hỏi ai score trên 500, up lên cho đàn em xem hình cái Hall of Fame ý ::)
    Kể lại chuyện đã kể, có lần em dàn dựng map, mong sao được nhiều điểm nhất có thể, thì được 503 :whew:

17. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

503,sao mà tài vậy,kể lại cho mình nghe coi :o

18. sasha

sasha T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Hix, dàn dựng mà :-s . Em để cái map XL, 2 level, monster4 (...dĩ nhiên rồi :D ) nhưng chỉ có 1 thằng com thôi, và để nó sát nhà mình. Em ko nhớ là còn làm gì nữa ko, chỉ nhớ là để cái grail cạnh nhà, qua ngày thứ 3 thì đánh com :'> --->503

19. Sieugamo

Sieugamo Mega Man Lão Làng GVN

Tui chơi hero toàn đánh 1 vs 7 ( 7 thằng 1 phe) độ khó để hệ tướng bản đồ XL.Bao gio` cũng kết thúc ở tháng thứ 3 điểm thường là 490+

20. Sieugamo

Sieugamo Mega Man Lão Làng GVN

503 điểm,chài phét vừa thôi cha đánh cao nhất là 498 điểm thôi.DK để đc 498 điểm là :
    - đánh xong tất cả các com hoặc làm xong nhiệm vụ của bản đồ trong vòng 3 tháng (trễ 1 tháng trừ 2 điểm)
    - ko được để mất 1 thành trì nào quá 1 tuần (nếu bị cướp thành mà cướp lại được tròng vòng 1 tuần thì ko bị trừ điểm).Mất 1 thành quá 1 tuần trừ 2 điểm
    -Đào được Grail (đào được thì đc 50 điểm ko đc thì nghỉ)
    -ko được để chết tướng ( 1 tướng chết trừ 2 điểm)