Hesman - New Topic

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Hesman_1989, 25/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nhất Chi tùng

Nhất Chi tùng Fire in the hole!

Gươm thần tuy không hoành tráng nhưng chất lượng thì tuyệt vời :D.

2. CTKhuyen

CTKhuyen

Sao có tập 70 rồi mà chưa có 69 ta???

3. Fan's JAV

Fan's JAV Donkey Kong

nhưng Gươm thần hem đẹp bằng gương ánh sáng :D Chỉ trâu bò thui :)

4. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Gươm thần sau này bị phá cực nhảm :|

Tôi có ý kiến là Bác HL nên vẽ lại truyện này với sự giúp đỡ của các họa sĩ trẻ hiện nay, Hesman phải nói là ko thiếu fan, nếu đc vẽ lại công phu hơn trau chuốt hơn và kịch bản hay hơn (truyện Hesman mỗi tập quá ngắn, tình tiết cứ như cắt gọn lại cho vừa vài trang giấy) thì nhất định sẽ có chỗ đứng ko chỉ trong nước mà còn ở ngoài nước (cái này thì ko chắc lắm)

5. Fan's JAV

Fan's JAV Donkey Kong

trong truyện thì anh Kip lấy công chúa, xem phim thì thấy con công chúa cứ xưng chị với bọn anh Kip loạn cả lên. Chả hiểu ra làm sao cả. :-w

6. CTKhuyen

CTKhuyen

Góp ý với nhóm bạn Hesma_1989 chút,có thể edit làm truyện sáng lên tí đc ko nhỉ????

Truyện chụp hơi tối so với bạn gì đó chụp = máy 3.0 mepixel

7. Nhất Chi tùng

Vấn đề bản quyền thì sao :)).

Tình tiết Hesman ngắn là phải rồi, hồi đó nxb yêu cầu chú HL vẽ mỗi tuần 1 tập 70 trang giấy mà :)), mà như thế tính ra còn nhiều hơn cả mấy cái Doraemon nhé :)).
    Vẽ lại chắc ko ai có đủ thời gian :D. Số lượng 159 tập x 70 trang thì.....

8. Hesman_1989

Hesman_1989 Mr & Ms Pac-Man

Bạn ấy chụp bằng máy ảnh thì đương nhiên là đẹp rồi :). Còn mình chụp bằng cái dđ 3110 1.3M cùi bắp thì làm sao bì được máy ảnh KTS :((. Càng nghĩ càng tủi thân :((.

Vì nhiều bạn đam mê truyện Hesman mà chưa được coi nên mình mới chụp đấy chứ :), ai mà lại chụp truyện bằng dđ :D, mà dđ 1.3M cùi mía thì :(.

Mình và các bạn vẫn đang chờ đợi bản VIP của bạn marsares :), hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp :D.

9. Sky Chocobo

Bản quyền thì hỏi bọn Nhật lùn xem sao, Voltrol bây giờ tụi nó còn dùng ko
    Cái đấy thì tùy bác HL thôi, rõ ràng bản cũ vẽ cho kịp số lượng nên chất lượng ko cao, vẽ lại thì đương nhiên cao hơn hẳn

10. Nhất Chi tùng

Chú HL hiện giờ bận tối mắt tối mũi ấy chứ :)).
    Fan có đủ khả năng vẽ thì chắc chẳng chịu vẽ đâu :)).

11. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

đẹp hơn nhiều chứ bác :D:D:D:D:D, gươm thần bí mới xấu

12. Sky Chocobo

Vũ khí của Hesman thống kê lại

-Gươm ánh sáng: traditional rồi khỏi nói

-Gươm Thần: Dùng thay thế cho Gươm ánh sáng khi nó gãy, có vẻ mạnh hơn gươm ánh sáng, sau khi phục chế lại gươm ánh sáng thì gươm thần được chia làm 2 gắn 2 bên cánh tay Hesman, Gát cô thỉnh thoảng cũng rút ra từ 2 chân Hesman để chiến đấu. Sau này bị kẻ thù lấy mất nên Chief (Kíp) cho nổ bom phá hủy (Bom nào mạnh thế ko biết 8-})

-Búa Thần: của Vôn Sác, sau khi anh ra đi thì Hesman chiếm dụng luôn, có vẻ cùi nhất, Gát cô thường dùng cái này, Hesman cũng gắn nó vào tay.

-Gươm Rồng: Làm bằng Titan có viên ngọc rồng tăng cường sức mạnh, thiếu ngọc rồng thì ko khác hàng ve chai. Nhưng sức mạnh của nó ngang ngửa với Gươm ánh sáng hay Gươm thần. Là vũ khí của kẻ thù, nhưng sau khi đánh bại thì Hesman trưng dụng luôn. Hình dáng đẹp hơn hẳn các vũ khí còn lại nhưng chắc do kồng kềnh ko dễ mang theo nên ít khi được dùng, phần lớn nó nằm ở đâu đó trên Arus phòng khi có kẻ thù đến nhân lúc Hesman tuần tra thì Arus cũng có đồ chơi để đón khách. Éo hiểu thế nào mà thứ này lại liên quan đến việc dân Arus chết hàng loạt 8-} về sau Peter ăn cắp ngọc rồng để thí nghiệm từ đó thanh kiếm này chính thức thành hàng phế thải

-Gươm ánh sáng v2.0: phiên bản từ tương lai, ko rõ sức mạnh nhưng ưu điểm là ko sợ gãy, gãy thì làm ra cái mới, và thích bao nhiêu cũng có 8-}

13. Nhất Chi tùng

Gãy gươm thần là tiếc nhất, nó là thanh gươm siêu cấp có thể hút bất kì năng lượng nào, chặn bất kì loại tấn công nào và gần như không thể phá hủy từ bên ngoài :(. Cây này có bomb chắc dc cái ở trong trung khu điều khiển.

14. Sky Chocobo

Gươm Rồng cũng thế, nó đấu ngang với Gươm Ánh Sáng và Gươm Thần cùng lúc cơ mà, chỉ có điều ngọc rồng dễ bị tháo ra quá 8-}
    Nổ trung khu điều khiển thì nó chỉ ko bay được nữa thôi, đằng này nổ banh cả thanh gươm, Bác HL lẽ ra chỉ cần cho Hesman chọi thứ Bom này vào kẻ thù cũng đủ thắng rôi khỏi múa kiếm múa gươm làm gì 8-}

15. Nhất Chi tùng

Chắc là nổ trung khu điều khiển nên gươm thần không kiểm soát được năng lượng của chính nó nên nó nổ banh.

16. CTKhuyen

CTKhuyen

Còn mình có máy ảnh KTS 7.0 Megapixel,mà ko có truyện...;))

Chụp nhát cho độ phân giải 2k x 3k luôn ấy chứ :-"

17. Hesman_1989

Bác ở đâu :) ? Nếu bác ở TP HCM thì cho mình địa chỉ, mình sẽ đưa truyện cho bác chụp :D.

Búa thần là của tên rôbot thần sấm :P.

Như chúng ta đã biết, gươm ánh sáng vs gươm thần bí là ngang cơ => Gươm AS = Gươm TB (1)

Gươm AS vs Gươm AS tương lai => Gươm AS thua. Ko phải thua vì đối đầu trực tiếp mà thua theo tính chất bắc cầu : Trong tập LẠC VÀO TƯƠNG LAI Hesman vs 1 tên wái nhân và gươm AS gãy, Hesman tương lai xuất hiện và dùng gươm AS tiêu diệt => Gươm AS tương lai mạnh hơn (2)

Gươm AS tương lai vs Kiếm thần của Yanni => Gươm AS tương lai gãy => Gươm thần của Yanni mạnh hơn (3)

Gươm thần bí vs Kiếm thần của Yanni là ngang cơ => Gươm thần bí = Gươm thần của Yanni (4)

Từ (1), (2), (3), (4) => Gươm nào mạnh nhất ???

Trong truyện mình khoái thanh gươm thần nhất :D. Chỉ tiếc là bác Kip nhà ta nóng vội cho nổ :|

Pitơ làm gì phải ăn cắp :-o, gươm thần bí đã thuộc quyền sở hữu của Hesman rồi mà [-X.

Bác có coi đến tập cuối chưa mà phát biểu thế :> ? Gươm thần bí vs Kiếm thần của Yanni đấy [-X. Ko có nó thì Yanni cũng nguy rồi (Kiếm của Yanni bị lão bác học Hep cướp lấy, gươm AS tương lai của Hesman đụng là gãy [-X

=> Gươm thần bí rất lợi hại, lợi hại đến tập cuối cùng b-)

18. Ultimate_defense

Ultimate_defense Dragon Quest Lão Làng GVN

còn tập nào Hesman đụng độ 1 con robot khổng lồ đến nỗi Hesman chỉ bằng 1 con mắt của nó hé ?

19. Sky Chocobo

Peter ăn cắp thật, hàng của bố mà con tự ý động vào ko phải ăn cắp là gì [-x, mà cũng nhờ đó mà bố con Peter + Chief bay được

CÒn Gươm Rồng A.K.A Gươm thần bí là hàng phế thải khi ko có ngọc Rồng thể hiện ngay trong tập nó xuất hiện, thằng sử dụng bị Hesman khóa tay giật lấy Gươm Rồng, nó tàng hình xoắn mất ngọc Rồng thanh Gươm chém đc vài phát gãy ngay [-( Hesman tưởng cùi liền vất đi thằng kia nó chộp được mang về mỏ Titan phục hồi rồi gắn ngọc Rồng vào lại

20. Hesman_1989

Xin được chia cmt của bác làm 2 ý :> :

+ Ý 1 : Bác dùng từ "ăn cắp" là wá nặng [-X, làm gì mà kết luận nặng nề thế :>.
    + Ý 2 : Bác ko nói rõ là bác xét gươm thần bí là hàng "phế thải" trong 1 tập hay nhiều tập :-". Mà bác kết luận là "phế thải" thì pó tay [-X, nếu chỉ xét theo diễn biến của truyện thì gươm thần bí làm trùm đấy b-).

Bác muốn nhận xét hay bình luận ntn, đó là quyền của bác :). Mình chỉ có 1 số ý kiến vậy thôi :D. Hy vọng sẽ ko gây nên chiến tranh \:D/

P/s : Hy vọng rằng sự hợp tác giữa bạn xitrumcanthi & marsares sẽ thành công tốt đẹp :), mình và các bạn vẫn đang chờ để xem bản VIP từ 2 bạn :D.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.