Hi`, ngẫm kĩ thì đây là những điều "dzui dzui" trong GTA SA

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi kenshin51089, 25/6/05.

1. bighead

bighead Youtube Master Race

Mấy bác cứ cho nó mặc mấy bộ đồ hip-hop tay dài kín đáo như thế thì xăm mình làm cái gì nữa, có ai thấy đâu ???

2. tôi_bị_điên

tôi_bị_điên Youtube Master Race

Ở đây chỉ nói những điều vô lý trong game thôi , chứ còn mấy cái bug đó để chơi game dễ thở hơn là điều tất nhiên rồi , thí dụ tưởng tượng chơi đua xe hay đang đi miss mà hễ đụng xe khác 1 cái trước mặt công an là lên sao thì biết cái game sẽ khó kinh khủng đến mức nào ko [-x

3. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

mà cảnh sát lạ lắm chỉng mã nổi loạn mà police cứ cho bọn nổi giạy gây phá mà chả hề dám bắt trong khi đó mình mới nổ chúng là chúng gí toá loạn luôn

4. tôi_bị_điên

tôi_bị_điên Youtube Master Race

Đã gọi là cheat mà lị ... :-"

5. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Mình ra đường đánh mấy thằng rồi dụ nó ra trước mặt cảnh sát. Lạ thay, lúc nó đánh mình thì cảnh sát chẳng làm gì cả, nhưng đến lúc mình nện lại nó thì lại bị dính sao mới hay chứ.

6. -nAm-pHỷ-

-nAm-pHỷ- Mario & Luigi

Mà mấy thằng cảnh sát đôi khi mất dạy lắm nha - chạy phạm luật giao thông tông vô xe mình mà cũng bị lãnh sao truy nã - thấy nó đi bắt thằng ăn cướp - mình rượt theo đánh dùm nó mà cũng bị ăn sao - vậy mới lãng !!!

7. Super_man_199

Super_man_199 T.E.T.Я.I.S

Gặp cảnh sát là tui táng liền đó ! Nhất là đang làm nhiệm vụ mà thằng cảnh sát nào tông mình là tôi bỏ luôn cả làm nhiệm vụ để giết nó luôn. Cảnh sát gì mà bất công thế ! Chỉ nhằm mỗi CJ là táng.

Anh em cứ giết nhiều cảnh sát vào, giết càng nhiều cảnh sát thì điểm càng tăng respect cũng tăng theo luôn !^_^

8. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

giết nhiều quá, đến mức nó lôi cả xe tăng đến, bắn bùm một phát, die.
    Có bác nào vào được bên trong của chiếc tàu sân bay chưa, tui vừa vào, bị cảnh sát dí lên 5 *, chạy xuống biển cũng ko thoát nổi, máy bay bắn xuyên nước, :D

9. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Chơi đến gần cuối game cảnh tượng y chang mà ko cần chỉnh cheat. Đó là sơ xuất của R*, làm tụi nó ôm TV chạy rong hoài :))

_Sơ xuất thứ 2: trong Vice thì khi cảnh sát dí ăn cướp thì mình đánh ăn cướp sẽ được bo 50$ vì làm công dân tốt. Còn trong SA, khi mình đánh ăn cướp đang bị cảnh sát dí thì nó quay sang dí mình ??? :-/ ...WT...???

10. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Theo tui thì việc dân vác TV chạy chốn là R* cố ý làm như thế chứ không thể là sơ xuất được. Nếu không lập trình ra thì game kô thể tự tạo ra cảnh này đượcT_T

11. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

bộ mâý pa chơi ko nắm cốt truyện hay seo vâỵ chời?
    đường phố lúc đó nôĩ loạn là vì có binh biến, CJ và các bạn hắn bị lơị dụng bơỉ thằng cha Torenno. Thằng chả dùng quân đôị quâỵ chính phủ nên lúc đó cả thành phố nôĩ loạn như có chiến tranh vâỵ...

12. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Đó là nhiệm vụ cuối hả??????????? Hay thế mà mình ko được chơi, :(( tức quá, huhuhu, miẹ cái máy lởm, nhìn mà muốn đập

13. Phục Long

Phục Long Mr & Ms Pac-Man

Hum bữa thấy thằng cảnh sát lái xe như ma rượt chạy cán chết mấy thằng dân mà ko sao hết. Còn mình hở một tí là bắt, lúc bắn cho xe cháy mình đứng gần đó mà nó ko bắt, rùi nó đợi chiếc xe nổ xong bay vô bụp mình, thiệt là bực bụi. Còn bữa khác nó đang chạy xe, mình móc ngắm xỉa nó đứt đầu, nó lìn lao ra xe ôm đầu nằm xuống khoảng 3s rồi tự nhiên bật dậy ôm đầu xịt máu ra, xong rùi... nằm xuống chít tiếp.
    GTA thường có mấy vụ ngộ ngộ như vậy mà vui nhỉ. Hi

14. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

tui thì thấy lạ chỗ là tự nhiên bắn nó nổ xe rồi nó chui ra tưởng còn sống chứ ai vậy nó ưởng một cái chết luôn

15. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Các bác ui, có thể tìm cốt truyện GTA SA(tiếng Việt) ở đâu vậy, ở box mình ko có, sang web của ông ALY cũng ko có luôn nên nhìu lúc chơi mà ko hìu lắm!
    Cái nv "Green Sabre" ý, có cảnh thằng Smoke và Rider cùng mở cửa 1 cái nhà trg đó có con Sabre màu xanh, em làm xong nv đó rồi vẫn ko hỉu sự xh của chiếc Sabre có ý nghĩa gì và tại sao nó lại màu xanh lá(ko bao h thay đổi màu như 1 số nv khác), liệu nó có liên wan gì tới màu xanh của bang mình ko?
    Mấy câu trên là hỏi về cốt truyện nên hơi lạc đề, bi h em mới bổ sung thêm cái vui vui của GTA SA nhá, đó là về vũ khí:
    1.Các bác ko thấy lạ à, khẩu 9mm và khẩu Silent 9mm dùng cùng 1 loại đạn,(thực ra là cùng 1 loại súng nhg khẩu silent có thêm fần giảm thanh) mà tại sao khi mình cầm khẩu silent lại ko thể nhặt đạn của khẩu 9mm đc nhỉ?
    2. Khi mình chưa có súng, mua 1 khẩu SMG mất 2000, đc súng và 90 viên đạn nhg khi mình đã có súng, chỉ mua đạn mà cũng mất 2000 nhg cũng vẫn chỉ đc 90 viên như trc. Thế hoá ra Ammu Nation là chỗ bán đạn cho Cj, còn súng thì đc khuyến mãi à???
    3. Khi mình đi chiếc Combine Havister(ko nhớ rõ tên, nó là cái máy gặt đập liên hợp mình ăn cắp cho lão The Truth ý), đâm fải ng thì ngay lập tức ng đó sẽ bị nghiền ra thành từng mảnh và đc "thải" ra từ cái ống ở sau xe nhg sao vũ khí của họ lại còn nguyên vẹn, ko hề xây sát thế?
    Em nói mấy cái trên ko fải bới móc điểm chưa hay của GTA SA(game thì fải có điểm khác đời thực chứ!) nhg do các bác nói nhìu cái wá, em cũng chỉ góp vui nên mong các bác đừng bảo em soi mói nhá!!!

16. JonyQuest

JonyQuest Youtube Master Race

he hé ở bản GTA nào mà chả có bất bập như thế. kô thì có ai chơi nữa đâu.nếu bác nào kô ưng ý thì cứ việc tự làm lấy một cái gta mà chơi. Tui vẫn thích nó ngộ như zậy
    bác nào thử nhẩy từ máy bay xuống mà kô bật dù chưa. hay lém

17. JonyQuest

JonyQuest Youtube Master Race

à quên còn cái này nữa. nhìu khi mình đánh ngườ mà kô có mặt bọn police mà vẫn lên sao như thường. Đã thế tại sao xe khi lao xuống nước lại nổ nhỉ. đáng ra gặp nước thì sao nổ được.kỳ ngộ quá ha.

18. -nAm-pHỷ-

-nAm-pHỷ- Mario & Luigi

_Theo tôi nghĩ là chiếc GreenSable là chiếc xe phong ấn của băng phố Grove - vì nó có màu xanh - chiếc đó là biể tượng của băng phố Grove - 2 thằng : Ryder và Big Moke tạo phản nên đem chiếc xe đó làm gì đó - cũng hơi khó hiểu !!! Còn khẩu giảm thanh hình đúng là cùng với khẩu Pistro - vì sao mà lụm đạn khẩu Pistro cho khẩu giảm thanh kô được thì chỉ có 1 lý do duy nhất là "Đạn" !!! Đạn thì cũng là loại đạn 9mm - nhưng mà đầu đạn nó được mài đi hay là thêm bớt vào - vì lý do đó mà khầu giảm thanh mạnh hơn khẩu Pistro - tôi coi phim hành động Mỹ nhiều nên tôi biết vụ đó - đạn thì người ta mài cho đầu đạn bén thêm hoạc là xịt thêm 1 hợp kim gì đó cho nó sé gió nhanh nên tốc độ cao thì bắn mạnh - xuyên thủng cả áo giáp !!!

19. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

tui lao cả máy bay xuống nước còn nổ nữa, huống gì là cái xe :D
    Tui tưởng ko cầm được khẩu giảm thanh 2 tay, ai ngờ vẫn cầm được hả??????? cả khẩu AK47 nữa :-/

20. manlovegame

manlovegame Donkey Kong

điều quan trọng và lý thú nhất trong GTA là zì?? đó là thằng nhân vật chính của chúng ta ko bao giờ chết,dù nó có bị xe tông,đạn bắn,rớt máy bay,bị nổ tung hay zì zì đó thì nó cũng chỉ bị thương vào bệnh viện mà thôi,sau đó thì nó lại khỏe re và tung tăng làm nhiệm vụ tiếp,hehhehe..