[Hiếp mi pls] nhờ tư vấn dùm Wz

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi tabano, 14/6/12.

1. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Hp lên 40k, Res 450, Armor 5k, Dps 50k. Làm lại gear đi bác:2cool_sexy_girl:

2. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Máu lên 30k ít nhất, all res ít nhất 400, armor ít nhất 5k, attack speed 2.2 nên đánh hơi yếu, DPS tầm 60k chắc farm trì trạc. Vẫn phải skip mấy con thả bomb của Spire.

3. blak

blak Mr & Ms Pac-Man

4. dunglak1608

dunglak1608 Youtube Master Race

to solo qua act 3 cho bạn xem nhé , tó có 24k thôi ,

5. hiep0712

hiep0712 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi mình build Res all lên hơn 900 có khác gì 450 mấy ko nhỉ,không thì để mình cho res all thấp xuống tăng amor :(

6. -0-namlee-0-

-0-namlee-0- Youtube Master Race

Cho mình hỏi class Wz nên dùng vũ khí 2h or 1h là tốt nhất, vì wp 2h dame > wp 1h rất nhiều.

7. Kronpas1997

1H phải tính cả OH vào nữa chứ. Cộng lại thì 1H + OH hơn cả dam lẫn stats, nhưng mà đắt lòi mắt.

8. naruto172

naruto172 C O N T R A

cái gì cũng có cái giá của nó chứ
    mạnh hơn thì chắc chắn đắt hơn rồi

9. -0-namlee-0-

Tiền kog quan trọng mà qtrọng là mang vkhí 2h tốt hơn, đánh mạnh hơn hay dùng vk (1h + source) mạnh hơn, thích hợp hơn???

10. Kronpas1997

đọc lại thử xem?

11. -0-namlee-0-

Thanks, đã hiểu rồi........

12. ilovemu9x

ilovemu9x Youtube Master Race

cho mình hỏi tại sao con wz của mình stat sau buff: dam 13k amor 6k hp 17k allres 800 mà tại sao không thể đi qua nổi act1 inferno??? quái thường mình không nói nhưng cứ gặp elite pack là chết :( góp ý mình với

13. The Greek Warrior

The Greek Warrior T.E.T.Я.I.S

stat sau buff mà dmg có 13K là hơi thấp đó bạn, mình hồi trước 13K dmg chưa buff đánh còn vất vả đây này (DH nhé), với lại máu bạn ít vậy, mà dmg cũng bé tẹo thế kia......

14. ilovemu9x

tại mình nghĩ nếu focus vào all res thì gặp bọn quái có thể tank tốt nhưng ai ngờ đụng phài molten firechain des chết như điên :( vậy dam bao nhiêu là vừa hả bạn

15. minh9ftmn

minh9ftmn Mr & Ms Pac-Man

res quá nhiều trong khi dps quá thấp
    res tầm 400 chưa buff, dps lên khoảng 30k hoặc hơn là hấp diêm mọi thể loại elite
    wiz chứ có phải barb hay monk đâu mà tank

16. Kronpas1997

Act1 13k DPS là vừa đủ qua :\

Muốn tank thì phải build đúng kiểu và có đủ máu, gear cũng phải đủ. Không đủ gear hoặc không có khái niệm về gear như thế nào là hợp lý với 17k HP thế kia thì tốt nhất là đánh sao cho mob không chạm vào mình, tức là kite, là vừa đánh vừa chạy. Inferno với lượng stat như trên mà ko qua được act 2 thì bạn nên tập chơi lại, học lại class của mình từ đầu. No offense, nói theo nghĩa đen đấy.

Chỉnh sửa cuối: 30/6/12
  17. ilovemu9x

^ đang nói về elite mà bạn, mà đánh wz chẳng nhẽ lại không biết vừa đánh vừa chạy?? bạn nói như kiểu chắc mình đánh chỉ đơn giản hóa archon xong đứng yên bắn bắn vậy, ngồi nói thì thằng nào chả làm được????

18. Kronpas1997

Heh, tôi nói nghiêm túc chứ không đâm chọt, thậm chí chuẩn bị tinh thần để guide bạn một chút ở các post sau nếu hỏi tiếp, vì chắc chắn có sai sót đâu đó mới thọt nặng đến thế với con wiz stat như trên post-nerf. Nếu chỉ có thế bạn đã tự ái thì thôi, coi như chưa nói gì ở #96. Good luck =)

19. ilovemu9x

vậy guide cho mình mở rộng tầm mắt đi bạn, mình cũng biết chả giỏi gì nên mới thọt với elite đến vậy cho nên mới show cái stat lên để mọi người giúp, vậy mà vào đập ngay vào mắt đánh wz là phải biết kite phải biết chạy làm sao cho nó không chạm vào mình đc nếu không làm được thì chơi lại đi?? vậy nếu bạn là mình thì nghĩ sao??

20. Kronpas1997

Thì chẳng sao cả. Đã đi hỏi thì xác định mình còn dốt và chuẩn bị mindset tuơng ứng, mục đích cuối cùng là học hỏi được kinh nghiệm. Bạn build quá nhiều res so với yêu cầu của Act 1, trong khi hp và đặc biệt dps lại tuơng đối thấp (giờ mới để ý chữ sau buff). Có nghĩa bạn chưa hiểu đủ về class mình chơi, chưa nắm được bao nhiêu stats là đủ để build gear tuơng ứng vượt qua các mốc gear check, và có thể là cả playstyle cũng gặp vấn đề vì gặp molten và des "chết như điên". Kite wiz để chết thì học chơi lại từ đầu, xem xét lại từ gear, build, spell usage và cách di chuyển. Câu đấy có gì sai à? :/

Nói dài dòng để bạn hiểu nguyên do nhận xét, chứ good luck. Mình không chơi với emo boi.