hiepvq2008 lừa đảo bà con cẩn thận

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi tuanha, 13/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoành sơn

hoành sơn Youtube Master Race

thôi các bác cãi nhau với thằng lừa đảo này làm gì,cứ cho nó vào ignore list là xong:>

2. hunternup

hunternup Mr & Ms Pac-Man

chính xác giờ mọi người ignore nó đi mình nghĩ lập ra top trưng cầu ý kiến mọi người bann nick thằng này đi và yêu cầu anh hungwar open top mua bán

3. Lazydemon

Lazydemon Mr & Ms Pac-Man

uh, ban luôn cho rồi, cãi nhau nhặng xị lên làm gì? Mất thời gian lại bực bội hơn.

4. X-men3

X-men3 Dragon Quest

mình cũng cho vao ignore list tu lâu rồi,mình bị của bác Hiệp này chính xác là 3 hay 4 account gì đó,bị cả ppc cả LK,với 1 acc cua thằng bạn bị 1 TBc 1 LK,may mà bon blizzard nó downgrade cho

5. trilieu007

trilieu007 Mr & Ms Pac-Man

Chốt chỉ 1 câu hỏi: ông hiep nạp cho ông tuan bằng CC xịn hay CC giả?

Nếu CC xịn thì tại sao bị charge back. Nếu là CC giả thì ko có gì để bàn thêm vì đích thực là lừa đảo. Đừng quanh co gì thêm. OK?

6. hiepvq2008

hiepvq2008 Donkey Kong

Chốt lại là ông muốn làm: ông nội hay ông ngoại tôi, để tôi mang lên thắp hương luôn một thể.

7. TopDog

TopDog Dragon Quest

Thứ nhất, hack CC người khác rồi rửa tiền thông qua pay wow===> lừa đảo===> bác còn gì nói chỗ này không?
    Thứ 2, lừa đảo==> tôi ghét====> tôi chửi===> có gì lạ không? Tôi có lôi ông bà cha mẹ nó ra chửi không? Tôi có dùng từ tục tĩu không?===> Không hết. Vậy thì tôi có to mồm lớn tiếng với cha Hiệp cũng không ảnh hưởng gì hòa bình thế giới hay thuần phong mỹ tục hết.
    Trong cái thread này có khối người mắng ông HIep lừa đảo chẳng lẽ bác lại phàn nàn tôi vì to mồm với người lừa đảo? zzzzzzzz
    Nhớ không lầm tôi reply nhiều nhất trong những topic bàn về lore, nếu về lore thì tôi đều đọc từ bài dịch trong box này cả.
    Còn những reply về gameplay thì tôi noob không có thời gian chơi nhiều như bác, tôi sai chỗ nào bác sửa thì tôi cám ơn. Nhưng bác đòi tôi phải pro mới được quyền reply với bác hay anh em trong đây thì chác tôi mãi mãi noob không bắt kịp được anh em.
    Còn ngoài những điều đó ra, tôi reply chỗ nào thiếu suy nghĩ bác chỉ ra dùm để tôi rút kinh nghiệm:)

Bác lừa đảo thì bị người ta mắng nhiếc có gì lạ đâu ?:)). Trên đời này chỉ có người bị lừa mới chửi người lừa đảo à?:)). Thực tế chút đi chứ :))
    Còn bác pay cho người ta mà để bị charge back thì một là bác charge back, 2 là bác dùng cc chùa nên mới bị charge back. Đường nào cũng là lừa cả. Còn đường nào khác thì bác chỉ ra dùm luôn để người ta tránh không vu khống bác :D.
    Tôi an nói tục tĩu chỗ nào bác chỉ ra xem :))

8. Flyman

Flyman Legend of Zelda

seriously Chí Phèo

3030303030303030303030

9. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Thế cậu ghét nó, tôi ghét cái kiểu vào hùa chửi reply ko được à? Nếu cậu biết đọc sẽ thấy tôi reply trong cái thread này tuần tự như tiến thế nào, hỏi han đàng hoàng, có bằng chứng confirm là scammer là stop post liền. Tôi ko tham gia chửi hùa, tiếc thế. Mấy vị kia người quen/dân buôn PPC, họ hiểu chuyện/bức xúc thay post bài gay gắt còn hiểu được =\

Type xuống không suy nghĩ thì thiếu gì ví dụ. Cái thread ToGC to tướng ngoài kia kìa. Box ít người, quanh đi quẩn lại chỉ có vài gương mặt nên nhớ dai lắm =)

10. Etherreth

Etherreth Donkey Kong

Tớ chỉ *** hiểu một chuyện.
    Đéo liên quan đến các cậu thì vào troll làm lìn gì?

11. Flyman

Flyman Legend of Zelda

epeen trên gvn vì thường là loser ngoài real life.
    Đàn bà enjoy cạnh khóe bởi vì là đàn ông mà thích ngồi mặc váy thủ dâm.
    Cho nên....
    mặc dù chắc là ko bằng tuổi đâu...
    nhưng em phải nói là
    em với 2 thằng bạn đang ngồi cạnh em bây giờ khinh bỉ anh vl.
    Chấp nhận ban để nói ra đc câu này kể từ khi quen biết Kron trong group Hướng Dẫn.

biết vì sao mình về lại HOL mà ko đi high end nữa ko?
    bởi vì mấy thằng củ l ồn như anh rời guild sang Jubei mẹ nó hết rôi.
    hô hô

12. 12345

12345 Youtube Master Race

báo công an bắt nó cho rồi, cãi nhau làm gì mệt xác. Thông báo cho các chú lừa đảo bít là có khá nhiều công an chơi wow đó nha. Hôm nào lừa tình trúng 1 anh thì các chú có mà mua cả tá phong bì đợi sẵn=))

13. Kronpas1997

Ấy, tưởng ignore rồi, hoá ra vẫn bám theo lẵng nhẵng soi váy à? Ngửi thơm ko? Mình cho tình yêu vào cái ignore list lâu rồi, nửa đêm đêk có bạn bảo cho thì cũng chả biết đang có thằng đang chửi đâu =|

Mà xin lỗi, loại tình yêu phải bỏ lên ban thờ xì xụp cúng hay sao phải quan tâm bỉ hay ko? Cao giá vl nhỉ =)

Biết thế thôi, ko mua nữa là xong chứ có gì. Xúm xít vào thread này cũng chả dc việc gì =|

14. TopDog

TopDog Dragon Quest

Tôi hiểu một chuyện đó là nếu không dùng CC hack thì không bị charge back, trừ phi dùng CC thật mà chủ CC là ông HIep cố tình charge back, đường nào tôi cũng thấy là lừa đảo hết. Nếu bác cho tôi thấy việc tôi hiểu như thế là sai thì việc tôi chửi bác Hiep ngay từ đầu là hấp tấp thiếu suy nghĩ, tôi sẽ thừa nhận.

Cái này tôi đã nói rồi, giờ chắc xin quote lại ở dưới:
    Những bài tôi reply noob đều là những bài tôi cố gắng xây dựng. Thấy các bác kêu khổ với Anub, tôi không rõ 10 với heroic 25 nó khác thế nào, thấy tôi đi với guild khá dễ dàng nên cũng xin góp ý. Tôi cũng sợ các bác phật ý nên cũng thòng trước câu :" tôi noob" ở đầu bài reply. Chẳng ngờ là chuyện này lại làm bác và một số pro khó chịu mặc dù reply của tôi chẳng có chỗ nào khiêu khích. Nói chuyện với pro sao khó quá :)

@Etherreth
    Ông thử đi ra ngoài phạm tội xem coi chỉ có mỗi người bị hại chửi ông không? :)). NGười ngoài người ta bức xúc với việc phạm tội thì người ta troll có gì lạ đâu. Lục Vân Tiên không troll thì Kiều Nguyệt Nga còn nguyên vẹn mà về chắc.:))

15. 12345

12345 Youtube Master Race

VN kg có luật phạt mấy anh CC giả ? Nghe nói hồi xưa bắt 3,4 thằng xài CC giã mà. Muh níu kiu công an bắt nó kg được thì báo công an bắt lão BM về tội chứa chập tội phạm lừa đảo trong forum =))

16. Kronpas1997

Lý do rất đơn giản, thấy confirm là scam tôi stop post luôn. Hiểu theo cách khác, tức là biết chắc tố cáo có cơ sở nên cũng chả tham gia thêm làm gì. Việc ko liên quan gì đến mình, nhảy vào làm gì?

Đọc qua một tí có mất gì không? Lười đọc thì thôi đừng post, hoặc chuyển sang troll nhảm vô thưởng vô phạt nhưng tránh mấy thread liên quan đến cái mình chưa hiểu ra. Thiếu gì lựa chọn. Tôi chả bao giờ nhận pro, thread tham gia nhiều nhất là mấy thread về lore chứ ko phải strat hay HM gì cả =)

Có, nhưng cái này vừa phổ biến vừa tủn mủn quá, doạ nhau "công an tóm CC giả" nghe sợ quá đi mất :| Nói chung là ... ghi nhận, biết thế thôi =">

17. qwow

qwow Mr & Ms Pac-Man

@ Top Dog : bác nói nhiều quá, nói thì cứ nói đi nói lại những gì mà người ta đã nói rồi, thậm chí nói chuyện ngô nghê...Không phải muốn hạ thấp bác nhưng mà thử suy nghĩ đi, những gì bác type ra đây có ý nghĩa gì đâu, người khôn 'nói ít hiểu nhiều'. Mình thì chỉ hỏi 1,2 câu là rõ rồi. Đừng quote lại theo kiểu bác ko pro nên thích nói sao thì nói...

@all: chờ Mod Hung_war vào nói câu kết cho topic này đi.
    "Người khôn nói ít hiểu nhiều".
    Biết rồi khổ lắm nói mãi...

18. TopDog

TopDog Dragon Quest

Đọc qua rồi, nhưng đừng kêu tôi đọc hết, thời gian chơi còn không có...Nếu thật sự có bỏ qua đoạn nào nói raid 10 và heroic 25 khác nhau thì cho xin lỗi vì nói nhảm. Còn việc tránh những thread mình chưa hiểu ra thì chắc không thể, trong game cách đuổi kịp nhanh nhất là nhờ người đi trước chỉ mình sai chỗ nào, nhờ một vài người như WOWFT hay Le Anh mà tôi biết được qua patch mới 10 và heroic 25 nó khác nhau đấy thôi, như thế tôi sẽ chuẩn bị tốt hơn cho lần raid heroic 25.

Hơi không hiểu ý bác chỗ này. Nhưng nói chung theo tôi hiểu qua đoạn reply trên thì việc tôi hiểu cha Hiep lừa đảo là đúng.
    Nếu là chuyện cãi cọ đâu đâu thì nếu không liên quan tôi chẳng buồn tham gia. Nhưng cái này là lừa đảo. Báo chí hằng ngày phê phán những kẻ lừa đảo, sách vở phê phán lừa đảo, diễn đàn phê phán lừa đảo, không lẽ những người đó phải đợi có liên quan?? Tính tôi vốn ghét mấy thứ đó nên tôi mắng Hiep. Phê phán kể lừa đảo cũng không thể nói là trái đạo lý đúng không?

Chỉ là cố gắng giải thích để một số người đừng có ghét tôi thôi chứ không phải ngoan cố gì. Thôi không nói nữa :))

19. Kronpas1997

Hiểu sai ý rồi. Muốn tham gia thread thì ít nhất cũng bỏ tí công đọc hết, để biết nó nói về cái gì đặng reply tiếp, cũng là một cách tôn trọng người trong đó. Đọc mỗi đoạn đầu và khúc cuối, bỏ qua khúc giữa reply lấy được, không phải reply nhảm à -.-" Tôi không dị hợm đến nỗi dám dạy bảo người khác "tránh xa tất cả những gì không hiểu".

Đấy là lần này đúng, thế nhỡ nó ko đúng thì sao? Chưa hiểu đầu cua tai nheo ra sao đã post bài tuyên bố "lừa đảo", trong khi mình không phải người trong cuộc, cũng chẳng phải người quen biết để bức xúc thay. Post #1 đọc đi đọc lại cũng chỉ thấy người bán & người mua không vừa lòng, người mua tuyên bố bị lock acc do charge back CC chùa, nhưng không chịu đưa acc để check. Mãi đến khi có post tiếp theo khẳng định người bán thừa nhận lỗi của mình, lòi ra việc nạp acc = CC chùa nhưng tính tiền như hàng xịn, tôi mới có cơ sở kết luận việc lừa đảo là thật.

Về việc phê phán hay biết rồi bỏ đi, ko có ý kiến. Quan điểm khác nhau, lèm bèm cả ngày không hết. Nếu thấy cách nói của tôi xốc óc mà khó chịu, thì thông cảm bỏ qua nhé. Troll forum từ đầu đến đít nhiều khi sửa giọng ko kịp, chứ không phải cố ý :'>

20. hunternup

hunternup Mr & Ms Pac-Man

anh hùng vào chốt hạ close top này banned nick thang HIEP+open top mua bán đi
    vì top mua bán close lâu quá rồi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.