HIII SOD : Wafere(E)

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi phoenix888, 27/8/10.

1. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Ạc, M3W1 mới chiếm được thành gấu thứ 2 bạn có nhầm không thế.
    M1W1: chiến thành gấu đầu tiên.
    M1W2. Đánh lấy truỳ Gonoll, cắm 2 Mỏ Cyclop, 1 behemod.
    M1W3. Học phép forgetness.
    M1W4 chiếm thành gấu thứ 2, cắm mở Cyclop thứ 3, thứ 4 và mỏ behemod thứ 2 ( có cái thuyền lấp sau nhà mecury)
    M2 W1 sang thành đầm lấy lấy còng, đợi tiền mua khoảng 20 Behemod, 80 Cyclop chiếm thành vịt đầu tiên.
    M2W2, chiếm nốt 2 thành vịt còn lại
    M2W3, lấy được sách đất
    M2W4 chiếm 2 thành tuyết
    M3W1 chiếm thành Rampart
    M3W2 chiếm thành gấu thứ 3
    M3W3 chiếm thành Tuyết thứ 3
    M3W4 chiếm thành thuyết thứ 4
    Các máp tạo không bao giờ phải đánh quá 12 tháng đâu
    Mình đưa ra các thời hạn để bạn tham khảo có thể chậm hơn 1 tháng là cùng thôi.
    Mình chưa dùng Scarify bao giờ. Chỉ cần hồi sinh là đủ vì còn tiền để mua quân LV7 với Cyclop không đủ, lấy đâu tiền mua quân để scarify. Mình đánh từ đầu đến cuối chỉ mất quân ở chỗ thành vịt. Lúc sau có sách đất thì chẳng mất 1 quân nào ( có mấy con bo ghẻ ghẻ chả thèm HS vì mất time :D )
    Chơi WOG thì khoai rồi.

Chỉnh sửa cuối: 7/10/10
  2. crazyanh

crazyanh Youtube Master Race

wow, bạn Tevez đánh đỉnh quá. Bạn có thể dùng phần mềm quay màn hình (link http://camstudio.org/CamStudio20.exe) quay lại rồi up lên mediafire cho anh em chiêm ngưỡng không.
    Tuần 2 mà chơi được 210 Diomond Golem thì quả là pro.
    Mình mới chơi nên rất muốn học hỏi kinh nghiệm, nên Tevez chịu khó bỏ khoảng 10 phút cho anh em học hỏi nhé.

---------- Post added at 07:59 ---------- Previous post was at 06:58 ----------

Nếu bạn đã dùng WOG thì có rất nhiều option để lợi cho mình ví dụ tướng vào có level 5 luôn, tướng có thể đi xa gấp đôi, lấy warfare kết hợp với Commander là Orge Leader thì Balista cứ gọi là vô đối.
    Đánh WOG sẽ dễ chịu hơn nhiều.
    Bạn nào chỉ cho mình sau khi chiếm Rampart thì đi ntn với

3. kaka_ricardo

kaka_ricardo Youtube Master Race

mình chơi WOG nhưng ko chọn mấy option ấy,con commander lúc sau chỉ để làm cảnh thôi,kể cả tướng balista. Nếu bạn chơi WOG thử thì sẽ thấy khó khăn thế nào.

4. ruanho_boinhanh1

ruanho_boinhanh1 Youtube Master Race

mình thấy trò này khoai quá không quen chơi với các thể loại này lên thấy khó khăn ghê. Không biết các game nào thể loại giống thế này nhỉ

---------- Post added at 10:17 ---------- Previous post was at 10:11 ----------

mình thấy trò này khoai quá không quen chơi với các thể loại này lên thấy khó khăn ghê. Không biết các game nào thể loại giống thế này nhỉ

5. tdungktnl1

tdungktnl1 Youtube Master Race

Mình chung ý kiến này. Đánh WOG dễ thở hơn nhiều, có thể chọn option sao cho quân không có EXP thì quái vẫn thế, không mạnh lên, chọn map rule là không bị wogify thì các nhà sẽ không bị đổi.
    Còn mình thì sẽ lợi hơn với nhiều option như:
    - Lên 1 level là đc 1 artifact
    - Tướng đi xa gấp 2
    .......

6. kaka_ricardo

mình chơi WOG ko để Wogrify bản đồ, ko chọn các rule như
    - lên 1 level đc artifact
    -tướng đi xa gấp 2...
    chỉ là chót để quân lên exp thôi, các bạn chơi thử xem khoai hơn nhiều, quân của bọn máy lúc nào exp cũng max, khỏe thôi rồi!

---------- Post added at 14:20 ---------- Previous post was at 14:02 ----------

thực ra bản đồ này chơi SOD là chuẩn nhất nhưng tại ban đầu mình chơi WOG mới đi qua chỗ 1 peasant dễ dàng nên cứ tưởng bản đồ này phải chơi ở WOG,lỡ chơi WOG đến gần xong bản đồ rồi nên cũng chẳng muốn chơi lại SOD.

7. nnqpnn

nnqpnn Mr & Ms Pac-Man

Tevez đánh nhanh hơn tớ chừng 1 tuần. Tớ mới đánh đến đoạn chiếm được 3 thành Inferno, chưa đánh Xeron. Không biết nên lấy bộ máu rồi đánh Xeron hay đánh Xeron trước rồi lấy bộ máu sau. Upload tạm 82 file save lên đây.

Các file đính kèm:

8. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Lấy bộ máu làm gì. chả cần dùng bộ máu đâu. mất ngày ra. đánh mỗi crystal dragon rồi lấy kiếm titan, mũ titan, bộ shap rồi té. Đánh Xeron để nó chiếm thành mình hãy đánh, như vậy nhàn hơn nhiều.
    Thực ra mấy bản map tự tạo mình không pro bằng nnqpnn được. Mình chỉ 8xm8 thôi :D
    @nnqpnn: bạn ko cắm mỏ gấu thứ 2 trong tháng 1 a`.
    Nên để Ciele làm tướng chính vì ciele có special log. đi nhanh đừng hỏi!

Chỉnh sửa cuối: 8/10/10
  9. truonghuuviet88

truonghuuviet88 Mr & Ms Pac-Man

Em không chơi WOG bao giờ nên ko rõ, nhưng SOD mà các bác bảo tuần 2 lấy đc chùy (đánh 200 golem), tuần 3 học xong phép forgetness đó (đánh 100 dead knight nâng cấp) thì quả là pro. em chơi đến gần cuối tháng 2 mới lấy được thành gấu 2. tiếp đó đánh hydra nâng cấp, nhưng lúc vào cổng thành gặp 4 thằng 9999 con rồng hoang (choáng !!!) ...

Cho em hỏi là đánh xong thành gấu làm sao qua cửa (cần 1gem). Hiện tại em thấy là hết đường rồi ???

- đánh cũng lâu lâu rồi, ko nhớ sách đất là gì thế? em thấy max expert hết các skill rồi mà nhỉ :-?

10. Tevez

Tevez Mario & Luigi

đánh được mà, chỉ cần dụ khéo là okie. còn 1 gem thì bấm V sẽ thấy cái mỏ gem cạnh thành gấu thứ 2!

11. BACHLONGGIAOCHU

BACHLONGGIAOCHU Youtube Master Race

công nhận bác nnqpnn đánh giữ quân pro vãi, mình mới đánh hết thành vịt thứ 3 cũng ngày 2.3.3 mà chỉ còn 80 Cyclop, 11 behemod. Còn lại chết sạch
    Từ hồi chuyển từ AOE qua Heroes đến giờ toàn mày mò tự tập đánh với máy, chưa có dịp nhìn pro chơi để học hỏi kinh nghiệm.
    Có thể thì phiền bác nnqpnn quay lại dùm hai trận đánh: NanYang và Surabaya để mình học hỏi kinh nghiệm điều quân và dùng phép thì tốt quá.

---------- Post added at 18:39 ---------- Previous post was at 18:34 ----------

mà cái mũ với vòng cổ kiếm ở chỗ nào quanh mấy thành vịt ấy nhỉ?

12. crazyanh

Cho mình hỏi Tevez và nnqpnn là các bác cast phép 1 lần hay 2 lần thế.

13. BACHLONGGIAOCHU

BACHLONGGIAOCHU Youtube Master Race

14. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Phải công nhận nnqpnn turn chuẩn thật, mình chủ yếu đánh 8xm8 nên ít khi để ý các turn tướng phụ ( các tướng phitts được đánh vì đánh với người turn 2 phút mà phải đi 8 tướng)
    mà cái mũ với vòng cổ kiếm ở chỗ nào quanh mấy thành vịt ấy nhỉ? => ngay cái mỏ sulfur nằm giữa 2 thành gấu, bấm V để xem hình ngôi sao.Chú ý có cái thuyền đằng sau cái nhà mercury để cắm mỏ gấu thứ 2.
    Các map này thường đi càng sớm càng tốt vì bao giờ quân địch cũng nhiều mỏ lv7 hơn mình, mà hồi sinh quân cũng ít đi.

15. nnqpnn

nnqpnn Mr & Ms Pac-Man

Lúc đầu tớ không thấy đường sang mỏ gấu, đến khi đánh xong đầm lầy học được summon boat mới sang cắm mỏ được. Tớ dùng cả 3 tướng làm tướng chính, vừa dùng Gem đánh Xeron ngoài đường xong.

---------- Post added at 23:37 ---------- Previous post was at 23:26 ----------

Trận NanYang: dùng gấu đánh vịt, cyclops wait rồi bắn dragon fly, dùng lizardman bo cyclop lại. Sau đấy cứ blind thôi.

Trận Surabaya: cũng dùng gấu đánh vịt, cyclop bắn dragon fly rồi lần lượt blind. Blind cung trước, sau đó blind cọc đang đứng ở cổng.

@crazyanh: cast phép 1 lần thôi.

Chỉnh sửa cuối: 8/10/10
  16. crazyanh

Uh, để mình đánh lại, thử xem sao.Pro quá.

---------- Post added at 08:41 ---------- Previous post was at 08:39 ----------

Ah tiện cho mình hỏi làm sao chui được vào con sông toàn xác ý nhỉ, mình down file save của nnpqnn về thì thấy đứng giữa sông quay lại bờ thì ko ra sông được nữa mặc dù đã dùng water walk

17. kaka_ricardo

Trận mình đánh Sandro
    Round 1: mới round1 mà mình chỉ còn 4 slot quân, chỉ còn behemoths còn nguyên, và sau round 2 chỉ còn lại behemoths
    Round 30: như các bạn thấy, con azura dragon còn có phép summon 4000 con water elementals cứ sau mỗi 3 turn, đánh WOG khổ vãi đái :-(

---------- Post added at 11:46 ---------- Previous post was at 11:44 ----------

round1 : http://www.mediafire.com/i/?2lc3r3m48iy63tw
    round 30: http://www.mediafire.com/i/?hanhyiiatcn85cu

18. nnqpnn

nnqpnn Mr & Ms Pac-Man

Đánh WOG chắc khó hơn. Bạn đánh Sandro dựa vào Ancient Behemoth như trên thì dùng Gem có special armor có lẽ dễ hơn, cast shield, fire shield kết hợp force field và clone cho Ancient Behemoth. Hoặc thử thay force field bằng counterstrike xem có hiệu quả hơn không.
    Đứng được ở giữa sông vì có event 1 ice elemental chặn đường, lần sau không đi như thế được nữa.

19. kaka_ricardo

hix. Mình hy sinh em Gem để lấy dây cung unicorn đánh Neela( dụ con Rion xuống thuyền) vì lần đầu khi đi lấy sách đất quên ko lấy. Đánh WOG khổ vãi, mấy con rồng còn kháng phép, đeo ngọc đen cũng ko cast phép cho nó đc. Đánh con Sandro chỉ Blind đc con Crystal D và con Faerie D( mà nó còn có resistant và magic mirror nữa,thỉnh thoảng mới cast thành công).:(

20. truonghuuviet88

truonghuuviet88 Mr & Ms Pac-Man

Mình hơi bận nên ko có time test ... vừa ngồi chơi lại, thì đầu tuần 3 đã đánh được 210 golem :X:X ... có điều cũng ko hẳn đơn giản như mọi ng nói, load đi load lại mãi mới tìm ra nước thích hợp ... đầu tuần 3 mới có max là 9 cyclops, vài chim sét. Lúc này phép có expert slow với bless là chuyên dùng. Vẫn biết cách là dùng chim dụ liên tục, nhưng cyclops chỉ có 24 shots :(. Thêm bless thì một phát (tên thẳng) đánh tối đa được 6 golem. 24x6= 144. Còn đến 66 golem chọi 9 cyclops tay ko với chim sét ... khổ cực đừng hỏi :( ... làm mình phải đợi thêm 1 ngày để lấy quân cấp 1 để làm bia ... Mà vì là tên thẳng nên phải dụ nó đến gần, nên điều chỉnh phải khéo, ko là nó nhảy bổ vào cyclop, bỏ chim sét ngay ... Công nhận các pro đánh hay thật ;)

Vừa lấy thành gấu 2, mở cổng ra gặp quân cấp 6 conflux, ko chịu phép và đi cực nhanh. Đánh hao quân kinh khủng, chẳng lẽ phải wait đợi quân để sang chiếm thành vịt :( ...