Hitman

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi meoacquy, 28/12/07.

1. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

thế này nhỉu người tiếc lắm nếu muốn sưu tập lại như kiểu kyo mắt quỷ 10 tập đầu nhảm chả thấy gì về sau mới hay:x

2. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

từ tập 8 nó vễ ko còn con nit nuữa à? .

3. kaka27th

kaka27th Youtube Master Race

bạn nào có bản tv ko, cho link mình down với, ah mà ra tới tập mấy rùi, mình mới đọc tới tập 3 :D

4. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

ko có tiếng việt đâu:|chỉ có eng thui tiếng việt ko có trên mạng đâu:))

5. uminhcusi

uminhcusi The Warrior of Light Lão Làng GVN

=((Bộ Hitman này hiện đang là bộ rất ăn khách ở Nhật , nét vẽ rất hiện đại và kết cấu chặt chẽ, thay đổi bất ngờ nên vô cùng lôi cuốn ,hấp dẫn. Bên cạnh đó là sự góp mặt của rất nhiều "boy" với ngoại hình cool, hốt máu của ko ít độc giả nữ và nam nói chung.;;)Tiếc rằng qua VN thì lại ít phổ biến nên dân tình ít nghe nói tới , các bác ở đây giới thiệu lại đơn sơ quá, hỏi sao topic chả bị chìm. Để tớ nói lại cho rõ :
    --- KHR được phát hành Vol đầu tiên vào tháng 10/2006, và đến nay vẫn được tác giả sáng tác với tốc độ kinh hồn. Hiện KHR đã ra đến chapter 181, và có thể tạm chia làm 4 phần :
    - Introduction arc : 7 Vol đầu, được dùng để giới thiệu các nhân vật cũng như tính cách, kỹ năng, hành động của họ, xen lẫn đó là không ít chi tiết quan trọng mắc míu đến các Vol sau này mà nếu ko đọc kĩ, bạn sẽ hối tiếc là đã bỏ qua nó !!!
    (Vol 8 mới bắt đầu vô phần quan trong nhất và làm nên cái hay và nổi tiếng của Reborn. Nhưng nếu ko coi 7 vol đầu thì sẽ ko thể hiểu được sự độc đáo và sắp đặt của tác giả và càng ko thấy được cái hay của bộ truyện.- Trích 1 forum khác )
    - Kukorou Arc : Khởi đầu bằng vụ tấn công của 1 băng đảng Mafia vào Namimori School ( nơi Tsuna theo học ), hàng loạt các học sinh bị đánh đập thê thảm trong khi Hibari Kyoya ( hội trưởng hội bảo vệ ) mất tích bí ẩn. Mọi chuyện lên đến cao trào khi Gokudera và Ryohei bị tấn công. Tsuna và Family của cậu quyết truy tìm ra sự thật, kẻ chủ mưu đứng sau vụ này và chấm dứt nó...
    - Varia Arc : Varia, tổ chức sát thủ thuộc Vongola's Family , phát động chiến dịch tranh chấp ngôi vị " Vongola's Tenth " với Tsuna, và cao hơn là tiêu diệt cả nhóm Tsuna diệt trừ hậu họa. Tsuna và các bạn bị buộc phải dấn vào cuộc chơi nguy hiểm chết người mà kẻ yếu sẽ phải chết !!!
    - Future Arc : Nhóm Tsuna, ko rõ vô tình hay cố ý, bị đẩy tới tương lai 10 năm của họ và phát hiện ra 1 điều đáng sợ : Adult Tsuna đang nằm trong ... quan tài và tập đoàn Mafia Vongola giờ đang bị săn đuổi bởi 1 tổ chức Mafia mới thành lập , tên gọi Millefiore. Kẻ cầm đầu Millefiore Family là Byakuran và 1 người tên là Irie Shouichi ...
    ------------------------ Đó là tóm tắt truyện sau Vol.7, đánh nhau rất hoành tráng và hấp dẫn chứ ko nhàm chán và lặp đi lặp lại như 7 Vol trước, tạm thời thế nhé ---------------------
    @Dragon90 : Về sau nét vẽ rất đẹp và lôi cuốn, riêng Reborn như bác nói là Hitman mà sao Baby, nguyên nhân nó là 1 Arcobaleno thì phải thế, còn các nhân vật khác thì bình thường, chắc chắn ko Baby chút nào :D
    P/s : các pác nào thích KHR thì vào bàn luận cho xôm chứ, để topic chìm vào dĩ vãng thía à...:o

6. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

từ varia arc về sau là đánh nhau hoành tráng chứ ko như ban đầu nữa :))

7. PETmegaman

PETmegaman Sonic the Hedgehog

mọi người có trang nào coi online manga này tiếng E ko, VNsharing link sao ấy down ko được, trên onemanga cũng ko có.

8. uminhcusi

vnsharing down = proxy, Host Vnsharing co' chi? dan het roi do, ban chiu kho doc nhe !!
    Sorry, tu nhien ko go~ dau' dc.

9. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

trên onemanga có bộ này mà :-/
    tên đầy đủ là katekyo hitman reborn

10. minhkid

minhkid Mr & Ms Pac-Man

ngoài hàng ra tới cuốn mấy rồi ? đi vòng vòng kiếm 1 cuốn cũng ko ra :|

11. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Mới ra cuốn thứ 2 thôi , chưa đọc , toàn tối về muộn hàng truyện đóng cửa ròi

12. uminhcusi

Bộ Hitman này đã phát hành ở VN rồi, mới ra có vài cuốn thôi nhưng mà coi chừng ế ẩm lắm, cũng vì truyện mới, thêm 7 vol đầu hơi nhàm, bị drop nhiều...

13. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Truyện này hay bằng Berserk ko :p ... hỏi chơi thôi, đang đọc thấy cũng vui :D.

14. ninja0088

ninja0088 Mario & Luigi

hic sao bác nói nó ra đến 181 rồi mà VNsharing mới có đến 122, hic có còn nguồn nào khác ko bác, em muốn nó cập nhật 1 chút. Giả dụ có ghiền thì vè sau còn theo dõi sát sao đc. :D

15. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

http://onemanga.com
    trên này update là nhanh nhất
    chỉ có điều phải đọc online chứ ko cho down về

16. uminhcusi

::(Coi online tạm = link của Mod thôi bạn à, từ chapter 122-135 do 1 nhóm khác dịch , nhóm này lại ko có Website gì hết nên chả biết down ở đâu, khi nào bên VnS update lên tớ sẽ báo cho...;;)

17. mayakesy

mayakesy Dragon Quest

18. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

xem trước khi đấu với Varia thì cứ nghĩ nó comedy nhẹ nhàng ai dè sau thì ... bùng nổ :)) dạo đầu thấy hơi bực khi nhét 1 đống char, ko rõ ý đồ tác giả lắm nhưng sau mới hớ ra :))
    bộ này xem đc ::)

19. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Bộ này xem dc, nhưng có cảm giác như tác giả còn hơi non thì phải, đọc ko có cảm giác hưng phấn lắm (hay tại mình già rồi nên đâm ra khó khăn :D ???).

20. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

khúc đầu xem thấy nhẹ thôi đến khúc sau mới đánh nhau thật :))