[HKUS ] Sự Thật về một con Người : LuvS chó và đồng bọn

Thảo luận trong 'Hiệp Khách Giang Hồ' bắt đầu bởi oneapple, 31/3/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. danthanhsg

danthanhsg Youtube Master Race

kịch vui :D , dù cũng muốn lót dép hóng tí nhưng cũng éo tin lắm cái vụ này :3 dù gì cũng từng giao dịch với Luv vài lần nên cũng 1 phần hiểu luv là người thế nào :)

2. lonelyman202

lonelyman202 Youtube Master Race

ông này lúc mới chơi SoF chung pt nè :)) chơi chung chưa đc 1 tháng nhưng thấy cũng đc mà :v chỉ là từ lúc con đao mình up 55 và đi solo rắn hunt đồ thì ổng cạch mình luôn :)) bảo bỏ ổng đi solo trong khi mình camp rắn chứ có up đâu :v

hóng

3. matnai2005

matnai2005 Legend of Zelda

Hiểu 1 phần thôi còn phần khác chưa chắc hiểu ;))
    Dù sao thì GM đã vào cuộc thì cũng rõ ràng quá r :)

4. tuanduongbp2005

tuanduongbp2005 C O N T R A

Im lặng là vàng! =)):2cool_burn_joss_sti

5. oneapple

oneapple Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Tại sao tôi lại chưa nói nó là scammer , trộm cắp , bla bla. Vì trước giờ các giao dịch trong game đều diễn ra rất rõ ràng, nó nhận tiền trước rồi item or gold sau . CHưa có trường hợp nào gọi là cầm tiền bỏ trốn cả, trên phương diện là nó làm ăn lâu dài, có đầu tư thì có sinh lợi . Nhưng cái quan trọng lúc này đó là thái độ thành thật , có làm thì có chịu, sai thì nhận sai . Chỉ tiếc là lòng tự trọng quá cao .

6. X_3winofall

X_3winofall MAN OF MAYHEM ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Nó té luôn ra khỏi GVN còn đâu mà vào cmt :D

7. CuiMi4.kt

CuiMi4.kt Mario & Luigi

1 đống đồ - 1 đống acc - muốn bỏ GVN ko bán đồ nữa thì cũng hơi khó ^.^

8. matnai2005

Cách đây tầm 1tuần vẫn còn thấy sell GSC 160m ở IP mà :5cool_big_smile:

9. tuanduongbp2005

tạo 1 acc clone với 50 entry và...... lại tiếp tục sell! =))

10. Hoangminh294

Hoangminh294 T.E.T.Я.I.S

Nhưng sell số lượng nhỏ lẻ vì nếu sell số lượng lớn sẽ bị bắt chất vấn ngay :D

11. minhkon

minhkon Mr & Ms Pac-Man

Mình không phải người trong cuộc, cũng không biết trong vụ này ai đúng ai sai, nhưng vẫn mạn phép đóng góp đôi lời.

Trong hình trên, dòng chat được gạch chân là "from [GM]Millenius: Snowyluvs has your items?"
    Theo như mình hiểu thì trong ngữ cảnh này, GM Mill đang hỏi lại SnackCayy là "Có phải Snowyluvs đang giữ items của bạn không?", chứ không phải câu khẳng định "Snowyluvs đang giữ items của bạn"
    Câu nói này có thể là hệ quả của đoạn chat trước, do chủ topic cung cấp thông tin cho Mill là "Snowyluvs giữ items của tôi". Câu gạch đỏ của GM Mill trả lời lại với mục đích xác minh thông tin được cung cấp

Vậy nên, nếu nhìn vào bức hình này một cách khách quan và công bằng nhất thì nó chẳng nói lên điều gì và cũng không thể là bằng chứng thỏa đáng! :)

Về cá nhân mà nói, mình đã từng giao dịch với TongHieuThanh, tiền mình trước, đồ TongHieuThanh sau, và giao dịch diễn ra suôn sẻ.
    Còn về tổng quan vụ việc và ai đúng ai sai thì mình xin nhắc lại mình không phải người trong cuộc nên không có ý kiến!

12. matnai2005

Không phải con táo nó nói trắng ra là Snowyluvs hack đồ của nó, táo nó chỉ report là bị hack và nhờ GM tra log tìm người đã trade items của nó thôi.
    Sau 1 hôi check log thì GM nó nói nó không thể làm gì khác, nó ko thể retrieve 50 cái gsc cho con táo đc, rồi còn "it's your fault" nữa.
    Sau đó là "what we can do now" xong im lặng một lúc rồi lòi ra cái ign Snowyluvs. Thế thôi.
    Heo là người chứng kiến từ đầu đến cuối và cũng là người hướng dẫn con táo gửi 1:1 nên biết mà. Lúc nó nc với GM heo cũng có mặt mà.
    Nói thẳng ra là heo đứng về phía con táo, vì thấy quá nhiều điểm khả nghi.
    Và trong cái game SoF này, một người uy tín thì sao? Vẫn có thể trở thành hacker/scammer. Nói chung chả tin đc bố con thằng nào.
    Trước cũng biết 1 vụ hack cũng dính líu đến 1 người khá là uy tín trong game đấy.
    Chỉ vì 10b gold thôi, hơ!!!
    Nói riêng với Shjt là việc một người uy tín với scammer nó chả liên quan gì.
    Cái này gọi là 2 mặt thôi.

Chỉnh sửa cuối: 3/4/14
  13. oneapple

Tui không có nói tên ai hết , thằng GM nó hỏi là chúng tôi có thể là gì cho bạn ? Tôi mới bảo nó là làm ơn check log xem mấy con đó có trade với những ai thôi . Tại tôi ko rành tiếng anh cho lắm nên nhờ con suzi tư vấn hộ .

Đây là đoạn sau, lý do tôi ko show ra là để trong những ngày tới , nếu sự thật trong account đó không có item mà chỉ toàn gold , và tất nhiên chả ai đi chứa những thứ đo trong main char mình cả nên GM chỉ nói là nếu thì họ sẽ cố gắng phục hồi lại thôi . Tôi không show ra tránh trường hợp nó tẩu tán gold, ông bạn có nick Cuimia.kt có bảo tôi trong game hiện nay nó đang pm những người từng mua bán gold với giá rẻ, người nào thì ổng không nói tên tôi cũng chưa khẳng định là thông tin này đúng hay 9 xác .
    Nhưng mục đích của chuyện quá rõ ràng , tôi lên đây, đưa ra nhiều bằng chứng từ topic bán hàng cho đến những nick quen thuộc mà ai nhìn cũng biết là ai . Kể cả những người ngày xưa chơi chung như 66Deva99 , XuanTran đều bảo rằng " cái nick 66Penis99 là của thằng Luvs " .
    Vậy tại sao tới giờ nó vẫn không lên tiếng, acc THH vẫn thường xuyên vào forum này vậy tại sao nó lại không thèm tl lấy 1 câu nào hết ???? Mọi người nên nhìn nhận vào vấn đề ở đây là GM chỉ trả lại những đồ còn trong nhân vật, các items đã sell = gold sẽ không thể nào hồi phục lại items đó , hay đi mò vào các account của những người mua mà lấy về. Nó chỉ cố phục hồi lại số tiền mà hacker có được từ việc sell GSC và trả lại trong khoảng 2 ngày . CÒn có được hay không vẫn là một chuyện khác ?

Chỉnh sửa cuối: 3/4/14
  14. oneapple

Gửi bạn minhkon :
    Nếu tôi là người bị tố cáo, tôi sẽ làm và nói những thứ như bạn làm, vậy tại sao tới giờ vẫn không có 1 câu tl nào? nick vẫn thường xuyên hoạt động mà chỉ vào và xem , ko tranh luận ko quan tâm???? Tự nhận mình là Scammer ngay từ đầu rồi sau đó mất hút, chằng có gì ngại cả vì việc này chả ảnh hưởng gì tới nó cả, nó giao dịch trước giờ vẫn ko xảy ra vấn đề nên các bạn sẽ không thấy được mặt hạn chế , thêm vào đó tại sao tôi lại cố che dấu đoạn chat sau, vì tôi sợ nếu nó vẫn còn ung dung bán gold, các bạn thấy rẻ cấm đầu vào mua, sau này nó mà check log ra nó sẽ band luôn id các bạn với tội cố ý dùng hàng scam hay hack .
    Tôi nói chuyện này ra vì trước đây từng có chuyện như vậy và xảy ra đối với những lão làng của game, cũng như là lão làng trong House của tui. A HuynhKa hay mọi người trong House SCVB lúc đó đều biết cả .

15. tuanduongbp2005

Nếu theo dõi từ đầu từ các chứng cứ có dc, và cùng house nên theo sát táo thì mình thấy ai đúng ai sai thì hiểu rồi! Mình thấy Táo đúng hoàn toàn, còn về người uy tín thì vẫn là hacker và scamer là bình thường! Từng có 1 người lẫy lừng cả ở VN và ra tới nước ngoài, cuối cùng cũng vì 1 ít honor trong bank house và gold mà quyết tâm hack sạch + với cả những acc dc member tin tưởng share! Tới bây giờ vần còn tàn dư! Ai thì chắc ai chơi lão làng có thể biết là ai. Ngay cả ngoài đời cũng thế, sự tham lam với trung thực nó chỉ cách nhau 1 sợi tóc! mình cũng từng GD với THH 2 3 lần, cũng thấy rất uy tín, nhưng chuyện nào ra chuyện đó! Tại sao khi táo post bài này bro ấy chỉ giải thích đúng 1 lần, sau đó táo hỏi birthday ai có thể đổi pass và 1 vài hình ảnh của GM thì bro ấy lặn mất như chưa từng có tại gamevn! Nếu ai nói sai làm ảnh hưởng đến uy tín và danh dự của mình thì mình sẽ ko chọn cách im lặng mà tìm bằng chứng để minh oan! Ở đây mình cũng chỉ mong THH có mặt trả lời khúc mắc xem ai đúng ai sai! Còn vẫn tiếp tục chọn cách im lặng thì..... đành chịu!

16. lananh1

lananh1 Youtube Master Race

Chỉ 50 cái gsc thôi mà.coi như bỏ 1 người nghỉ game.chanh lận chi bạn.nhưng mà mấy bạn gd cũng hay.mình thì toàn sài gold với đồ chán mới trả tiền.acc của mình mà con chẳng nhớ pass toàn phải hỏi người bán gold mà có bị gì đâu.50 cai gsc hàng free check mà cũng hack.hack acc của rex bán còn đc tiền chứ 50 gsc đc gì

17. Đêm Lao Xao

Đêm Lao Xao Fire in the hole!

Vào game gần như cùng thời điểm với nhau. Mình cũng quý Luv. Nghe Bim nói về chuyện này cũng mong ko phải Luv. Nhưng rõ ràng quá rồi...
    Bản thân mình dù có chuyện này cũng ko nghĩ Luv xấu, 1 phút bản năng nghĩ sẽ nghỉ game nên dứt 1 lượt (có lẽ vậy)

18. TongHieuThanh

TongHieuThanh T.E.T.Я.I.S

Comment thứ 2 nhé mấy con chó hùa =)) ! Lời lẽ comment này cực kì mất dạy nên xin lỗi reader nhóe :D

1 : à là như này : ủa xin lỗi thằng chó thớt nhé ! Mày biết acc tao đúng không ? Và tao chưa nói đến chuyện mày dựng lên toàn bộ câu chuyện này nhé vì mày cũng có khả năng giao dịch giữa 2 acc :)) ! Bố *** thèm nói ở cm 1 đấy :))

2 : à mày dòm lại dùm tao xíu đồ GM trade đồ cho mày là đồ ai thế nhĩ =)) ! Xin lỗi đó là toàn bộ gear + weap của tao đã bố thí cho mày lúc mày back game không có cc gì trong tay nhé :)) ! cái này tự biết nha *** cần chứng minh =))

3 : Gữi thằng HANBAOQUAN nè : ê con chó mày đc cả đống honor là ai chỉ cho mày bug thế nhĩ =)) ! Xin lỗi tao chỉ nhé => câm con mẹ mày lại dùm nhóe :D ( Chịu ơn của anh rồi cắn lại à milu ) ! Cái này tự biết khõi cần biện hộ mất công

4 : Gữi mấy con chó hùa =)) ! Xin lỗi các thanh niên vào quăng gạch . Có 2 thể loại nhé : 1 là đã từng đc tao giúp và 2 là clone vớ vĩn anh *** thèm chấp :)) !
    Haizz các thanh niên bảo mình to còi vụ +6 và 8fire :)) ! Xin lỗi mấy thằng trẻ trâu gato ko biết ngồi canh và phân tích rate thì shut up ! đ' thèm nói vì sự thật là tao canh đc :)) ( rất tự hào vì điều này , sự thật hay không thì đ' cần phãi nói nhé =)) . à cũng nói luôn là tao cũng đã truyền lại cách ép cho 1 người mà không biết hiện nay có đang phát huy không =)). Rất quen trên GVN-HKGH đấy nhé =)) )

5 : Gữi thằng chó thớt lần cuối này . Mày post bao nhiêu bài cũng thế vì bố đ' có lấy ! Ha . Mà cho dù bố có lấy đi nữa thì m làm gì đc bố ? Lời cuối cùng nè Táo : Mình ae với nhau gần 2 năm chứ không ít đâu .Tin hay không á thì tùy ! Tiền,đồ, kinh nghiệm, uy tín tao tự tin và tự hào là người đã gầy dựng trong 2 năm mới đc như lúc này ! Chả có bị điên đâu mà làm mấy chuyện rỗi ngề để hủy đi cái uy tín làm ra tiền của mình ! Mày có bao h nghĩ tao cật lực bỏ sức farm để kiếm vài đồng mà uy tín đc đặt đầu tiên trong giao dịch ! Vậy nhé . Nói nhiều đâm chán . Từ nay m muốn sao thì tùy nhưng cái cơ bản là : Dù tao có hack đồ chơi xấu thì mày cũng chả làm gì đc và tao cũng chả sợ vì : uy tín ingame chỉ dùng cho việc giao dịch và sự yêu thích trò chơi. Nhìn lại thì HKUS trc đây cũng đầy lão làng ra đi mà mấy ai đc nhắc lại. Nên chả ai muốn đi và không chừa đường lui cả ! Vậy nha !

Rồi bh đến vài lời thách thức : Nếu mà thằng thớt cứ khăng khăng bảo là tao hack và yêu cầu GM truy tìm thì cứ vô tư vì tìm đc thì cũng chả tổn hại gì vì đối với t đó chỉ là rác oke !
    rồi gì nữa ta acc clone à ? 40 hết r phải không :D ! à thì mình cũng có biết vài acc GSC của toàn bộ team bao gồm cả honor nên á mình tính hack hết số đó vào 1 ngày đẹp trời hay đơn giản là đến mùa check á là mình sẽ cất hộ các bạn ! Vậy hen ! Rồi đến mua event á . cái nào mà ngon ngon như kiểu Halloween thì giá hơi bị phá xuống xíu nên á các thím cho mình xin lỗi vì bh mình *** quan tâm =))

http://forum.gamevn.com/member.php?9713-X_3winofall : rẻ rách =))

Toàn bộ ý của cm này á : Nói sao cũng đc hen và nói xong thì phí time type và cũng đ' đc ích gì và đặc biệt là cám ơn các con chó hùa đã đôn topic mình lên 4 page :D ! Cố lên tầm 10 page cho đẹp :D

Nhân đây mình thật sự cảm thấy rất vui vì đã có sự tin tưởng của vài người ! Gữi anh xLaila em thật sự cám ơn anh ! Anh vs em thì cũng gặp nhau và thực hiện vài vụ giao dịch ! Thật lòng mà nói e rất phục con người ở ngoài và ingame của anh ! Không như vài thằng có tí tiền bỏ vào game rồi bô bô =)) ( tự biết :v)

Gữi BS và BB . Mịe xin lỗi 2 người nhiều, có vài lí do mà ẩn tích như này ! Rất xin lỗi và ngàn lần xin lỗi ! đang kẹt thực tập năm cuối nên không lên sg xin lỗi tận mặt đươc nhưng sẽ cố gắng tới tận nhà :D ! ( BS và BB thì yên tâm là char bảo quản tốt và back lại trong time sớm nhất )

Thân ! CM đến đây kết thúc và nhấn mạnh là : " Bố *** quan tâm "

p.s : Lỡ rồi nên củng Sell tí : hiện tại thì còn hơn 750c GSC và 50b gold tiền mặt hàng loạt đồ linh tinh ! Và tất nhiên là tiền trc hàng sau or gd trực tiếp =)) ! Giá gold 100k và gsc 15k 1/c nếu mua hơn 200c :D hô hô hô !

Chỉnh sửa cuối: 14/4/14
  19. oneapple

Đấy tao nói có sai đâu, chính mài vẫn cố chấp khi sự việc đã rõ ràng thế. Tao chả bao giờ rảnh hơi đi dựng chuyện hại mài làm chó gì cả. Đồ rõ ràng là của mài, t có cái gì trong đây đâu, nhưng tại sao mài lại 2 3 lần đòi mượn nick tao rồi tao không cho thế cuối cùng những món item nó lại biến mất. Rõ ràng nhất là cái cây Swd Order O10 trong cái topic buôn bán mà m đã chỉnh sửa lại.
    Thứ 2 là tao bảo tại sao cái nick giữ đồ đó lại đổi pass, và ai là người có thể làm chuyện đó. CHính là mài đó con chó, tao chỉ nói sự thật thằng nào làm sai thôi. Còn cái uy tín giẻ rách của mài tao có quan tâm con chó :-j .

- - - Updated - - -

Đấy quá trời đồ với gold kìa, mọi người vào mà pm con chó này mua đi . Rẻ vcl ra luôn :5cool_big_smile:.

20. matnai2005

Thôi nhảm quá. Táo m nhờ mod close topic đi là vừa. Nói cho cố cũng chả đc gì. Người đang làm trời đang nhìn vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối: 14/4/14
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.