[HL Mods] Các bản mod cho Half-Life

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi Orpheus, 20/7/09.

1. Varrix

Varrix Guest

Down xong tất cả các mod trong topic từ trưa hôm qua rồi ;))
    Nhưng nhiều bản chơi bị lỗi quá, trang trước tui có post lỗi ai giúp đc không :-w

2. trubatgoi

trubatgoi Legend of Zelda

Up lên nha bác :D em xài steam :d, thấy Zombie Panic là chơi được :D mà cái Dragonball là mod của HL hay Quake? nói tùm lum ko hỉu gì hết @-)

3. Varrix

Varrix Guest

Mod của HL
    Khuyên chú em đừng có chơi cái Zombie Panic, bỏ đc rồi =))

4. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

kì nhỉ , cái Paranoia mình chơi vẫn bình thường , chỉ có cái Brain Bread là đang load nó văng ra khỏi desktop và báo lỗi

còn cái Bumper car + Action Half Life thì chưa thử vụ lan 1

5. prominh

prominh Mario & Luigi

Ngoài lề:Bác kyori cho mình link down CSS digital zone dc kô.Mới mất CSS.
    Có bản mod HL2 engine HL 1 kô(cái này nhiều khả năng là kô có)

6. trubatgoi

huhu sao em down cái HLASE về chép mý cái mod vô game báo lỗi HL.ễ got a problem and needs to close huhuhu:(( ai có link HL 2 và team fortress 2 thì share nha!

7. P®oAmen

P®oAmen Youtube Master Race

Các bản mod trên dùng bản HL 1 chơi chứ 0 phải HL 2

8. protossscout

protossscout Mega Man Lão Làng GVN

Xem ra đã có người thử hết tất cả các mod rồi. Post tiếp đây :D

They Hunger (Single Player)
    Thể loại: First Person Shooter
    Theme: Survival Horror
    Nội dung: Bạn là một nhà văn đang đến ngoại ô để lấy thêm ý tưởng cho bài viết tới của bạn. Trên đường đi, bạn có nghe tin radio báo là ở đấy đang xảy ra những hiện tượng bất thường nhưng bạn không quan tâm. Tuy nhiên, khi đi được 1 đoạn thì xe của bạn đã bị sét đánh và rơi xuống hồ. Sau khi đi theo đường cống ngầm ra khỏi ngôi mộ gần đó, bạn đến một nhà thờ để được giúp đỡ. Khi đến nơi, cơn ác mộng đã bắt đầu...
    Image:

Link Down: http://www.filefront.com/2121619/They-Hunger-Episodes-1-2-and-3/
    Ai chơi trên Steam mà bị lỗi thì down cái này chép vào: http://www.filefront.com/4975378/They-Hunger-Trilogy-Steamfix/

Counter-Life (Singleplayer & Multiplayer)
    Theme: Sci-Fi
    Nội dung: Bạn thử nghĩ sao nếu ghép phần chơi đơn của Half-Life với vũ khí trong Counter-Strike? Thế thì hãy thử ngay mod này vì giờ bạn có thể mang vũ khí trong Counter-Strike vào chơi trong Half-Life. Bạn có thể sử dụng lục bạc để tiêu diệt bọn quái vật và lính HECU bằng đúng 1 phát hoặc bắn rơi máy bay bằng khẩu AWP dũng mãnh :D.
    Image:

Link Down: http://www.filefront.com/12773305/CL_Version_1.zip/
    Lưu ý: game này sử dụng model súng trong CS 1.6. Còn ai muốn model của Condition Zero: Deleted Scenes thì down tại đây (mới extract từ file gcf): http://www.mediafire.com/download.php?yjzrwjhx4uy

Halfquake Amen (Singleplayer)
    Theme: Fantasy
    Nội dung: Bạn vào vai một nhân vật mà từ thời xưa đã làm điều xấu nên bị trừng phạt. Lưu ý: đây là game đi tìm đường chứ không bắn nhau nhiều lắm nên cái này chỉ dành cho những ai thích thể loại game giải đố.
    Image:

Link Down: http://net.muddasheep.com/download/games/halfquake_amen_1.1_(Ultimate_Package).rar

9. adena1b=220k

adena1b=220k Mario & Luigi Lão Làng GVN

cho em hỏi cái trò BraindHead bấm nút nào để đạp zombie ra xa vậy

10. tuan1016

tuan1016 C O N T R A

xin hỏi là làm cách nào để có Half life chứ nhà em dùg bản Volcano vào half life đc :( mà em chỉ chú ý nhất là Brain Bread thôj ai bày em cách down Half Life + chơi Brain Bread với , có gì pm nick em nhé devil_bat1009@ymail.com add luôn cả @ymail.com [-O<

11. kiowindboyf1

kiowindboyf1 Mario & Luigi

rõ ràng là có mà:|, listenserver.cfg là file bắt buộc phải có, trong counter-strike cũng có đó, vào trong mod của nó tìm thử đi. không phải là vào folder bên ngoài đâu mà vào trong bản mod luôn, ví dụ C:/Half-life/cstrike, vào trong folder của mod đó rùi tìm, nếu không có file listenserver.cfg thì làm sao loading server :(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    làm gì có cái vụ đó mà đạp hả bạn, chỉ có tụi lính AI có hành động đó thui, bắn BraindHead chơi cheat mới qua nổi, chơi bình thường cùng lắm tới map thứ 3 là die, thằng trùm bự tổ bố, bắn hoài đếch chết :(, nó vồ mình 1 phát là 70 giọt mấy thằng zombie đệ nó rỉa thêm 1 phát nữa là thành đồng bọn tụi nó :((. Mà bác có biết nâng điểm point khi lên Level không, tui nâng skill lên tới 7 mà vẫn không cầm được khẩu Minigun :((

12. Orpheus

Orpheus ♥ ♡ ToMaTo TasTe Kiss ♡ ♥ Moderator

có cậu nào chơi rồi cho ý kiến: mấy mod trên thì mod nào hay nhứt để tớ down với.
    tại nhiều quá, hoa cả mắt, chẳng biết chọn cái nào. chỉ sợ down linh tinh lại trúng cái không chơi được thì tèo=))=))=))=))=))=))=))=))=))
    -----
    có cái nào bắn nhau kiểu đi bài không? địch càng nhiều và skill càng khủng thì càng tốt:)):)):)):))

13. adena1b=220k

mod BraindHead và Afraid Monster hay đó mà không ai chỉ em nút sút tụi zombie à thấy bot nó sút vù vù á mò hoài không ra :|:|

14. kiowindboyf1

đã nói rùi, làm gì có mà sút, bọn AI nó sút được chứ player thì chỉ có nước gia nhập tụi nó, tốt nhất kiếm chỗ nào cao cao mà trụ cho nó an toàn, à mà nói luôn, cái mod BraindHead cho phép chồng người khá dễ đấy, ai không chơi cheat mà LAN hay Internet thì chơi chồng người đi, đảm bảo zombie chỉ có nước đứng nhìn :))
    .

.
    đây là nhận định riêng tui
    1> Sven Coop
    2> Afraid of Monsters DC
    3> BrainBread
    4> Ramadoia
    5> Resident Evil:Cold Blood
    6> Earth's Special Force & Mechmod

15. Orpheus

thanks!!!!!!:)):))
    S Co-op down rồi:D:D:D:D:D:D
    thấy cái BraindHead có vẻ mọi người nói hay nhưng một số bác bảo k chơi được nên tớ chưa dám liều:D:D:D:D
    sẽ down cái Afraid of Monsters DC=))=))=))=))=))
    ------
    ps: 2 cái trên đều là game đi bài bắn giết hử?????????:P:P:P:P:P

16. kiowindboyf1

Sven Coop là game vừa đi màn vừa chơi từng map, hỗ trợ Single lẫn Multi. Nếu thích chơi từng map thì cứ chọn map nào rùi chơi map đó nhưng theo tui nên chơi theo từng map để cảm nhận cái hay của nó, Sven Coop có nội dung đàng hoàn đó, khi muốn chơi đi màn bác hãy chọn các map có tên tương tự nhau mà chơi, khi kết thúc map này nó sẽ qua map khác tiếp tục cuộc hành trình dang dở. Đặc biệt chơi Multi phối hợp khá hay đúng như tên gọi (Co-op)
    BraindHead tương tự như vậy nhưng tàn bạo hơn 1 tí vì cảnh máu me nó kinh lắm :|

17. Orpheus

đi bài như thế cho nó đỡ buồn chứ cứ quanh đi quẩn lại match mấy map buồn quá...
    máy tớ hơi yếu, chơi L4D thì giật, thấy mọi người khen BraindHead giống L4D nên đang định load về.
    @kiowindboyf1: cậu có chơi được cái trò ý chưa?
    thanks đã gợi ý dùm!!!!!!:D:D:D

18. P®oAmen

P®oAmen Youtube Master Race

Clone của Varrix nè.
    Mình đâu có phải con nít mà cái đó cũng 0 biết hả bạn, nếu 0 tin mình chụp hình toàn bộ file trong mấy bản mod.
    .

.
    Edit: đã thấy file listenserver.cfg :D
    À giúp mình sửa lỗi trong 2 cái hình trên với =.="

19. adena1b=220k

3 MOD hay đối với tớ Afraid Monster,paranoia,brainbread
    thích nhất paranoia hình đẹp đồ đa dạng như mũ chống HS và mặt nạ chống khí GAS :D:D:D

20. trubatgoi

Sao cái Brian Bread chỉnh lại hết rồi mà vào game vẫn bị dăng, nản quá:|
    Dek chơi được cái nào hết :/ cứ connect là ko có LAN ko có LAN, thấy mà nghét! ai giúp em làm LAN đi, cái Mech Brain Bread hay mà ko có LAN bực mình...!