Học hành - Thi cử - Đại Học không phải là tất cả

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Pocollo84, 8/6/08.

1. AN_angle

AN_angle Donkey Kong

có tiền thí cứ Hutech
    1 năm thì khoảng chục chai thôi

2. crymekyd159

crymekyd159 Youtube Master Race

Em thuộc loại ưa thích ăn chơi bác ạ :P:P, cái này hơi khó nhưng nếu cố găng thì chắc được ;)

Em thấy mấy ngành em vào chẳng cái nào là hẹp cả :>:>

Nghe tới chữ code đầu em quay vòng vòng luôn =((=((

3. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

thật ra bạn cũng đừng quá lo lắng nếu định vào BK học, mỗi 1 môn thi, các sv luôn có 1 cách, 1 mánh để vượt qua dc ;)), còn về code thì ko phải là code để thi tỉnh, quốc gia đâu mà bạn lo, code để hỗ trợ bạn tính toán, làm việc nhanh hơn chứ ko phải để đánh đố bạn đâu, người ta sao mình zị thôi.

còn về các chuyên ngành hẹp, thì nói cho rõ hơn là, nếu nhắm ko có người đỡ đầu ra thì đừng nên vào. Chuyên ngành hẹp nhưng lương chưa chắc đã hẹp đâu nhé :)

nghe các thầy cô nói là bằng sv BK ra rất có giá trị, cái này nghe rồi nói lại cho bạn tham khảo thôi, mình chưa có dịp kiểm chứng.

Chỉnh sửa cuối: 10/8/11
  4. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-học quân sự ở 1 trường, xách chứng chỉ sang trường kia.
    -lúc naz bỏ học trường cũ, lấy hồ sơ xách sang trường mới nó cho miễn học qs nè.

5. Sniper_12192

Sniper_12192 Persian Prince ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

uhm ! trả lời như thým này cho gọn nè :D

mà quyết định học Luật rồi, coi như câu hỏi ở #1 đc giải quyết, còn lại h mọi người thích tranh luận gì thì cứ việc.

@Hônculus: bạn ko thích ngành Luật ở VN thì tùy bạn, mình chả quan tâm lắm, nếu nói làm luật sư ở VN là sai lầm thì có lẽ bạn nên xem lại, hiện h bà chị họ mình (khá là thân) đang làm luật sự trong tòa án nhân dân TPHCM, thu nhập thì khỏi phải nói rồi, đủ thứ khoản, riêng cái khoản chạy chọt đã khá là thấm rồi ấy.

================

àh mà bên CĐ mình cũng đã hoàn tất 1 vài tín chỉ (quân sự - rồi 1 khóa học tư tưởng gì đầu năm ấy quên rồi) h đem cái đó sang trường mới đc ko nhỉ :-? liệu cái đó ở CĐ ---> ĐH nó có chấp nhận ko ta :-?

mình cũng thi Kinh Tế - Luật nhưng tạch mất rồi :)) còn trường ĐH đang nói tới là ĐH Luật thým ạ :D

Chỉnh sửa cuối: 10/8/11
  6. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Bạn này dc cái nói đúng nè. Hầu hết mấy đứa trong HUFLIT học hành chẳng ra gì, tốn tiền đóng học phí, đi học thì lúc nào cũng alo đứa này đứa kia có điểm danh hay kt mới chịu xách đít lên trường.

7. kisy_rungxanh

kisy_rungxanh Mr & Ms Pac-Man

Ai dám nói trường đại học Mở là dở vì điểm chuẩn cực thấp. Đề nghị bạn xem lại nha. Trường DH Mở là trường công lập thì sao có chuyện thấp hơn trường dân lập được. Giáo viên trường DH Mở dạy rất tốt nha, còn học tốt hay dở là do sinh viên thôi.

Trong trường DH Mở, ngành kĩ thuật thì ko bít, chứ mấy ngành khối Kinh Tế dạy rất được nhé.

8. Vi_doi_la_the

Vi_doi_la_the Donkey Kong Lão Làng GVN

nghe bác nói điện điện tử thấy ớn quá
    mình thì đậu bk cơ điện tử, chả biết vào sẽ học ra sao đây :-ss

9. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

học kỹ thuật cũng phải toán cao cấp hết mà ,bên kỹ thuật còn thêm toán rời rạc nữa X-O =-=!
    chưa kể năm đầu có lý với hóa trong khi bên kinh tế ko phải học =-=!

10. dcloud92

dcloud92 01 cái tit Lão Làng GVN

hutech hả, ta học năm nhất đây :))

nói thật thì bạn nếu rớt lun NV2 rồi thì hãy tính vào hutech,

chất lượng dạy thì cũng tạm được, cơ sở vật chất thì có vẻ khá tốt do mới xây thêm cơ sở 2 bên Ung Văn Khiêm

nhưng học phí thì nghe đồn mỗi năm mỗi tăng 1 ít, nên nếu bạn bị học lại môn nào( hutech từ khóa 10 đã học tính chỉ, k có thi lại chỉ học lại khi thi rớt) sẽ hơi khổ đấy,

lớp mình năm nay môn Mác Lê hơn nữa lớp rớt :">, mà môn đó có mỗi 5 chỉ thôi :">,

chúc bạn may mắn nhé :">

11. otcayxe

otcayxe Fire in the hole!

HP theo mình thì tốt hơn HN .. bon chen , ngột ngạt , ra HP cũng là tp lớn , thấy bảo nhiều nhà máy bị chuyển ra ngoài tp để giảm ô nhiễm + gió biển mát mẻ >>> rõ ràng là hơn 1 tỷ lần cái đất HN , mình đang đếm từng ngày để kiếm cớ chuồn khỏi HN đây, bạn bè có gì thì tụ tập ở quê ko thì HP ra HN mấy tí là tụ tập đc ngay ấy mà

12. manhhung113

manhhung113 Mr & Ms Pac-Man

tình hình là như tiêu đề , em có con em nó rớt nv1 , khối a nó dc 16.5 , giờ đang kiếm trường nv2 cho nó , con nhỏ thích quản trị kinh doanh , liệu có trường công nào vô dc ko các bác . em đang lần mò trên mạng , các bác nào tốt thì giúp em với . SG nha các bác . hic rối quá , mình ko thi mà còn lo hơn nó :-o

13. nguoitotlamviect

nguoitotlamviect Youtube Master Race

ko có đâu bạn ơi 17 điểm còn ko được

14. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Văn Lang dù dân lập nhưng ngon mà, ĐH mở chắc cũng ok nhưng gần đây thấy nó lấy cao wá, đh mở đang có giá mà.

15. homunculus

homunculus Fire in the hole!

Embrace your dreams and whatever happends..always protect your honor :))..........................................

16. homunculus

homunculus Fire in the hole!

ĐH mở......................................................

17. R.Ivan

R.Ivan Mr & Ms Pac-Man

Bữa thằng cậu có pr cho em nên mới lên web của nó xem. Thấy nó đào tạo cũng khá, giới thiệu thì có vẻ hấp dẫn lắm, học phí thì ok quá rồi và em cũng search về trường này kết quả là đa số các ý kiến bảo FPT Arena dạy chuẩn, sau khi tốt nghiệp chắc chắn có việc làm đàng hoàng :)...
    Em thì mê đồ họa lắm ( đa phương tiện ) mà skill vẽ tay ko đc tốt nên em muốn hỏi là ai đang học trường này có thê tư vấn cho em một vài điều sau:
    • Thi tuyển sinh đầu vào cần phải chuẩn bị tốt môn nào ?
    • Vì kĩ năng vẽ tay ko ổn nên em muốn vào khóa có thiết kế Video ( Text, màu sắc, kĩ xảo, hiệu ứng vật lí như: Nức đất, smoke.... hơn nữa là dạng như phim transformers ấy ạ..;;)) nên FPT có khóa dạy cái này ko ???
    • Vào có đc phát cho cái Lap học đồ họa ko ?

Xin cám ơn ạ !
    // Sau khi tốt nghiệp c3 em nên chuẩn bị thi vào FPT thẳng luôn hay thi thêm trường Cao Đẳng hay Đại học nữa ợ ? Ngoài trung tâm này thì còn trung tâm nào dạy giồng như vầy nữa ko ợ ?

Chỉnh sửa cuối: 11/8/11
  18. Demon_illidan

Demon_illidan Youtube Master Race

Như tiêu đề.

Mải cày DDay được có 19 điểm thi Bách Khoa.

Giờ thì học trường nào là vừa tầm giờ các bác.

19. king_game2

king_game2 Mario & Luigi Lão Làng GVN

tình hình là em mới có trong danh sách trúng tuyển đh tôn đức thằng ngành ngân hàng :D

nhưng mà kô biết từ đâu , mama quen biết 1 người trong học viên hàng không nói là có thể xin cho em vào đc :| , em thì cũg đủ điểm cho NV2 của học viện nhưng chỉ tiêu nó cũg ít nên có ng quen xin thì dễ hơn @@

1 bên là ngân hàng , 1 bên là quản trị kinh doanh , cũg là ngành kinh tế nên em học cái nào cũg ok , quan trọng là môi trường học nó ra sao @@

nghe đồn học viện kỷ luật rất khó mà em thì nản nhất vụ này =.= , bù lại bằng của nó thì có giá trị hơn

tôn đức thắng thì chắc cũg dễ nhưng bằng lại kô giá trị như học viện

mọi người tư vấn giùm em nên đi bên nào nhá T_T , thanks

20. manhhung113

manhhung113 Mr & Ms Pac-Man

dh mở là trường công hay dân lập hả mấy bác , ko biết từng đó quất nổi ko , tội nghiệp em nó !!
    văn lang thì bà chị đang học , ok nhưng ít nhiều thì cố dc chừng nào hay chừng nấy

Chỉnh sửa cuối: 11/8/11