Học hành - Thi cử

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguoi_doi08, 8/6/08.

1. NinoSarin

NinoSarin Guest

Giải giúp mình bài này với, sáng giờ giải hoài ko ra:
    Tích phân từ pi/2 đến 0 của ln[(1+sinx)/(1+cosx)]dx
    Thx các bạn nhiều

2. siéuao17

siéuao17 Mr & Ms Pac-Man

những bài cho cận như thế thì đổi biến, đặt u= x+ pi/2 là xong :|

3. duydat88

duydat88 Guest

Cho mình hỏi, mình là sinh viên chưa ra trường, muốn học thêm CNTT và 1 văn bằng nữa (luật) thì học ở đâu?
    Cảm ơn.

4. kingpersnake

kingpersnake C O N T R A

Có bạn nào biết chỗ nào học IELTS tốt không.
    Mình cũng cần tìm một thầy giáo dạy tại gia Toán Lý Hóa tốt.

Có bạn nào tư vấn giùm mình với.

5. nguyendangthanh1

nguyendangthanh1 Mr & Ms Pac-Man

có bạn nào cách ôn tập môn Anh văn lớp 12 để thi Tốt Nghiệp không, mình bị mất căn bản nó ở thời THCS cũng chỉ do VLTK :-*

6. matran241091

matran241091 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

tốt nhất là chơi game nhiều vào(những game tiếng anh ấy=))=)))

7. vodich_vodoi

vodich_vodoi T.E.T.Я.I.S GameOver

Đừng nghe ổng xúi dại, chơi game điều độ thôi. Dạo này thi trắc nghiệm nên cứ làm trắc nghiệm nhiều vào, tốt nhất là tìm người hướng dẫn cho vì sao lại chọn đáp án như vậy. Thi tốt nghiệp cũng dễ thôi, random cũng phải được 7 điểm đấy.

8. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

Nếu cậu ở HCM thì kiếm trường ACET học. Học phí hơi cao nhưng chất lượng ổn lắm.

Các hạ sai lầm hoàn toàn. Chơi game Eng, đặc biệt là RPG rất tốt cho việc lên trình đấy [-(. Thứ nhất là từ vựng lên, thứ hai là khả năng đọc hiểu lên, thứ 3 là lấy lại căn bản ngữ pháp. Bản thân tại hạ đây là 1 ví dụ. Tuy ko dám nói là trình cao, nhưng cũng đủ được 10 điểm TN. Thi thử đại học cũng được 8,75.

9. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

chơi game cũng tốt lắm ấy chứ, tui học tiếng anh toàn trong game ra chứ đâu...........coi như mình chơi game là mình học av vậy........;))

10. nguyendangthanh1

mấy pa xúi dại không, chơi nhiều có mà hỏng TN thì có, ai biết chỗ nào dạy thì chỉ với xem nào, mất ngữ pháp rồi không biết đi đâu tìm lại đây :(

11. cloud952004

Ko xúi dại đâu, kinh nghiệm thật mà....
    Bây giờ cậu đi kiếm thầy cô học để bổ sung lại kiến thức ngữ pháp, về nhà thì cày game [ trừ phi cậu thích RPG, ko thì tớ ko chịu trách nhiệm việc trình độ có lên ko =)) ].

12. nguyendangthanh1

có bí quyết gì làm bài thi TN đạt cỡ 5 điểm mà đánh dạng random không chỉ tớ với :D, chẳng lẽ chọn 50 câu A hoặc 50 câu B.... hả :D

13. vodich_vodoi

Nhà cậu ở đâu, nếu gần chỗ Trương Định thì tìm cô Hợp. Cô dạy tại nhà nhóm nhỏ rất tốt, học một thời gian chắc chắn sẽ lên trình. Học phí tầm 30k 1 buổi thôi. Thi đại học thì tớ không dám nói nhưng thi tốt nghiệp bảo đảm cậu phài được 8 trở lên. Vì ham chơi nên tớ bỏ học cô giữa chừng, giờ rất ngại đến nhà. Nếu cậu cần tớ sẽ cho cậu số điện thoại của cô.
    Chơi game cũng được, nhưng cậu sẽ không có thời gian học môn khác. Nếu là hồi lớp 9, lớp 10 thì tớ đồng ý, chứ gần thi đại học rồi thì không nên.

Về sách, tớ khuyên cậu mua quyển nào của Vĩnh Bá đại ca, nếu trình độ đã lên thì rất thích làm quyển này. Còn không mua mấy quyển của ĐH Quốc Gia làm tạm cũng được.

14. cloud952004

Theo những gì bạn ấy nói thì năm nay bạn ấy mới lên 12 thôi. Còn cả 2 tháng hè để lên trình đấy :-".

Ps: nhà có 1 cuốn của ông Vĩnh Bá mà thấy soạn dở dở sao ấy... Làm chán bỏ xừ.

15. matran241091

nói thật học thuộc các công thức trong sách hướng dẫn ôn thi tốt nghiệp thì cũng được 7-8 đ rồi.Chả cần nặng nề gì đâu:-*:-*

16. cloud952004

Quan trọng là học mà ko hiểu phải vận dụng ntn thì cũng mệt. Tốt nhất là nên tầm sư học đạo. Nhưng đừng học trung tâm, nên học theo 1 nhóm nhỏ 9-10 người thôi.

17. obiwankenobi10

obiwankenobi10 Legend of Zelda

cho tớ hỏi,chả là năm sau tớ lên lớp 10,hè này ông thầy dạy kèm về we6,1 tháng sau khi vô học ổng mới dạy lại,sợ trong thời gian đó ko theo kịp bạn bè nên hỏi toán lí hóa văn lớp 10 có những gì và thế nào để có thể improve mấy cái đó.
    tks a lot:X:X:X

18. cloud952004

Lớp 10 ah`? Ăn chơi đi chứ học hành quái gì =)). Mới đầu năm vào ko có gì phải lo đâu, bình tĩnh đi :D. Nhớ hồi lớp 10 học cái gì mà mệnh đề mệnh điếc nhảm vãi linh hồn =)).

19. matran241091

lớp 10 theo mình nếu bạn thi khối A thì chú tâm vào toán,hóa,đừng học lí làm gì:-w:-w

20. vodich_vodoi

Thế ah, tớ thấy quyển đấy có nhiều thành ngữ với từ mới phết. Quyển 30 đề màu vàng vàng ấy. Ban đầu không đọc kĩ đề đại học cứ cày quyển đấy, giờ làm lại đề đại học mới thấy chả có câu nào khó như thế.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Thế ah, tớ thấy quyển đấy có nhiều thành ngữ với từ mới phết. Quyển 30 đề màu vàng vàng ấy. Ban đầu không đọc kĩ đề đại học cứ cày quyển đấy, giờ làm lại đề đại học mới thấy chả có câu nào khó như thế.

Lời khuyên chân thành đến các bạn trẻ là nên học hành tử tế từ đầu đi, đừng để gần đại học mới cuống đít lên học, rất mệt mỏi mà kết quả không đảm bảo. Kinh nghiệm bản thân đấy, nếu đc quay ngược thời gian thì nhất định mình sẽ học hành tử tế :D