Học hành - Thi cử

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguoi_doi08, 8/6/08.

1. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Tớ định thử chen chân vào Harvard nhưng không biết phải như thế nào nhỉ, không biết là nó đòi hỏi những gì vì nghe cô giáo của mình bảo con của cô ấy điểm toàn A thế mà nó cũng không cho vào, như vậy điểm số không phải là một vấn đề quá quan trọng vì có rất nhiều người với điểm số cao cạnh tranh. Vậy không biết nó đòi cái gì nhỉ? Thông minh ư? Thiên tài ư? Có đòi hỏi đẹp trai không nhỉ :-/

2. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Ko biết , nhưng nếu là thiên tài thì ko cần bàn cải :D , còn đẹp trai thì chịu :| có thể là đòi hỏi đầu óc :))

3. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Ở Mĩ không phải là kiểu thi tuyển ở VN, cứ thử xem thế nào ? Ở Mĩ mà còn không biết nó đòi cái gì à ? ^^

4. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Nó nói mập mờ không có criteria không có điểm tuyển bố ai mà lần được, nó nói thế này, tùy vào hoàn cảnh, nghị lực, khả năng vượt khó, khả năng đặc biệt vvv mà chúng tôi sét tuyển :-/

Lý do có thể giải thích là do có quá nhiều người tham gia, điểm tuyển cao thế nào cũng không đủ chứa hết, ngoài ra đạt điểm cao cũng thật sự quá tầm thường qua bằng chứng là có quá nhiều người đăng kí với điểm ở Highschool cao mà vẫn rớt.

Có lẽ nó sẽ xét qua khả năng khi ở trong trường, application essay, interview.

Nếu nó tuyển genius thì dựa theo definition of genius có lẽ tớ là một genius nên tớ có thể eligible chăng? Vấn đề là viết application essay như thế nào để thu hút sự chú ý của nó nhỉ? Học bạ ở trong trường thì what done is done rồi không đụng tới nữa, còn interview thì phải qua được cái application essay thì mới tính tiếp.

5. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

ĐH thì học bên Cộng Hòa. Đúng là kẹt xe suốt =.=

6. SpideyX

SpideyX Youtube Master Race

Có ai đã từng học đồ họa ở DPI Lê Thị Hồng Gấm ko ạ? Có thể cho vài lời nhận xét ko? :D

7. KendoSai

KendoSai Mario & Luigi Lão Làng GVN

Ai hồi cấp 3 giỏi Hóa hay đang học lớp 12 thì giải giùm bài toán này với :
    1/Hòa tan 46g Ba và 2 kim loại kiềm A và B ( nằm trong 2 chu kì kế tiếp) vào nước thu được dung dịch D và 0.5 mol khí. Nếu lấy 0.18 mol Na2SO4 cho vào dd D thì sau khi phản ứng xong trong dd vẫn còn ion Ba2+. Nếu lấy 0.21 mol Na2SO4 cho vào dd D thì sau khi phản ứng xong vẫn còn ion SO4(2-). Tìm 2 kim loại kiềm
    P/s: có gì sẽ hậu tạ bằng rep :D

8. No_Regret

No_Regret Youtube Master Race

_ Bên cạnh mấy cái đó là fải có tiền nữa, muốn học Havard thì phải có ai cấp học bổng mới dám mơ tới. Nghe đâu Tuition Fee khoàng 70k USD / :whew:

9. ™Terra™

™Terra™ Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay , trời mưa tầm tã , em đến lớp học , có 30 đứa trên tổng số 48 đứa đi học

Cô dạy lý nói :Thời tiết như thế này mà các em vẫn cố đi học --> Cô ghi nhận-->Chả có gì,chỉ hơi hơi vui 1 tý

Cô Giáo Dục Công Dân (Nổi tiếng bị các lớp ghét vì...quá hắc xì dầu ) nói :CÁc em đã làm bài tập bài 4 rồi thì lấy vở ra chép 3 câu đầu vào bài kiểm tra ,cô cho điểm luôn :|,còn những đứa không đi học thì phải kiểm tra tử tế như bt =))

Cô dạy Anh nói :Tất cả những bạn đi học hôm nay cô + 3 điểm vào bài kiểm tra 1 tiết

Không bõ công mình lội nước cực khổ để đi học ::)

10. laquoctuan

laquoctuan Donkey Kong

Học thì học cả đời , mưa dư lày thì 20 năm mới có 1 phát ...Sao lại phải làm khổ mình nhỉ ::( ???

11. cuonglongzero

cuonglongzero Mega Man Lão Làng GVN

bơi ở sông ở biển thì có thể bơi cả đời, HN lâu lâu mới có 1 trận lụt như thế này mà ko chịu đi lội thì đúng là ... [-(

12. AnTi_InTer

AnTi_InTer Mario & Luigi

Ước chi HCM cũng lụt như thế :D lâu lâu lội nước cho biết :D

13. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Đúng lúc mình đi xa thì HN nó lại có trận lụt hơn 2 chục năm có 1 :(( 19/11 này bay ra ko biết còn nước để lội nữa ko ::(

14. blackdoor

blackdoor Donkey Kong

Số là em có mấy người bạn học bên Đại học Maketing ,hôm nay đã phải chính thức vào học rồi mà vẫn bơ vơ chưa có chỗ ở trọ ,vậy nếu bác nào biết ở quận 5 hay các quận giáp nó có chỗ trọ nào còn thì xin chỉ giúp ,YM : thewingsofthelove
    Đồng thời em mong đây cũng là nơi các bác có vướng mắc gì về học hành thì có thể trao đổi với nhau ,cám ơn các bác nhìu
    bác mod kinh quá ,huhu=((

15. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

ai có kinh nghiệm về việc trình bày senior project ko? hình như mình phải thyết trình về project của mình nữa ::(. Mình thì kĩ năng listening , reading , writing thì tạm ổn nhưng còn speaking thì vẫn còn ấp úng. Anyway, ai có kinh nghiệm giúp mình về khoản trình bày nhé. Dự tính là 1 bản report về Global warming .

16. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

Hơi ! Đang đăng kí rung chuông vàng [​IMG]

17. IT_TI_IT

IT_TI_IT Youtube Master Race

vào đây thì làm gì có thông tin cho bạn tìm hiểu chứ
    tìm mấy topic skill đó

18. Tiểu Giao

Tiểu Giao Donkey Kong

Mình cần hỏi vài điều ..

Bản thân : Học lớp 12 - Cũng hơi tệ 1 tí ::)

Cần hỏi :

1. Khi bị một giáo viên ( Giáo viên chủ nhiệm ) ghét ? Có nên kháng chế bả không ? Nhịn nhục đc kô ? Bà này rất ư là sao sao ấy 8-| . Toàn gọi bất ngờ hỏi công thức chả kịp nhớ mà đọc cho bả .

2. Có chỗ nào ở HCM dạy tốt Toán-Lý-Hóa-Anh không .__.' . Mình cần học để chuẩn bị đỡ đòn của giáo viên trên kia L-) & 1 phần là thi cử .__.' . Nếu có cho thời gian & cái giá luôn nha ::( . Khổ quá :-< .

Cám ơn =.=

19. ™Terra™

™Terra™ Mr & Ms Pac-Man

Giáo viên chủ nhiệm trù thì hơi mệt đấy nhỉ :|

Cố gắng đến nhà bà ý thăm nom là vừa đê ::)

20. Tiểu Giao

Tiểu Giao Donkey Kong

Mình cũng chả đá gì bả . Mà bả cứ chú ý tới mình .

Giờ mới hiểu cái cảm giác nhịn để qua .

Có nhất thiết phải thăm nom nhà bả :-? .