Học hành - Thi cử

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguoi_doi08, 8/6/08.

1. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Môn gì mới dc chứ, và trình độ bản thân về môn đó thế nào?

2. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Dóc tổ, làm gì có chuyện học ngày 5-6 tiếng mà quên cái roẹt, chẳng qua chỉ là excuse thôi, "tớ có học ngày 5-6 tiếng đấy chứ nhưng mà do run quá nên quên cái roẹt ko làm bài được, chứ ko phải là tớ lười đâu", chắc là ngày học 5-6 tiếng thật nhưng chỉ là ngày duy nhất trước khi thi, cứ thử học ngày 5-6 tiếng đều đặn xem có muốn quên cũng không nổi.

3. laquoctuan

laquoctuan Donkey Kong

Chắc là 5-6 tiếng vừa học vừa chơi =)) ....Năm ngoái mình cũng vậy, tại để cái pc ngay cạnh bàn học, học tý lại ngó sang , làm mẹ bảo : sao mày ngồi học cả ngày mà điểm vẫn chả cao hơn mấy thế :'>

4. Unny

Unny Mario & Luigi

Cái này cũng phải tùy thuộc vào khả năng của mỗi người nữa bạn ạ.Với cả người giỏi ng` ta cũng khiêm tốn toàn bảo mình chơi suốt ngày,chứ thực ra cày hơn trâu :D
    Như đứa bạn ngồi cạnh tớ dù rất chăm học nhưng do nhận thức cũng chỉ tầm tầm nên học mãi cũng chỉ thế.
    Nói chung chăm học vẫn là tất yếu,mấy bạn thi dhktqd mà bây h rỗng kiến thức 11 thì zzz.
    Dù sao cũng phải còn nói đến may mắn nữa ạ,thi gặp đúng dạng mình hay làm thì đúng là ông bà phù hộ còn đọc đề mà chưa làm dạng đấy lần nào thì :D

5. nhatanh

nhatanh Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

cái mà người ta gọi là làm chủ kiến thức đâu rồi:| dạng bài thế này thế kia cũng chỉ là giúp cho mình làm chủ cái mà mình đã học đc thôi, đừng có bị động thế, đánh mất bản thân đấy;))

6. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Thế mới bảo thi cử ở VN chủ yếu so xem thằng nào làm nhiều bài hơn thôi :))
    Chứ còn hiểu thì chắc ko phải ai cũng hiểu :))

7. SitS

SitS Youtube Master Race

Cũng không biết nữa. Mình thì không chăm lắm. Ngày chắc học cỡ 4 tiếng. Thằng em trai thì ngày 2 tiếng là nhiều. Hai chị em ngồi chơi game, mình nghỉ đi học, lúc nào nó cũng phải chơi thêm ít ra 1 tiếng. Thế mà điểm nó lúc nào cũng cao hơn mình. Hỏi nó thì nó bảo "Thông minh vốn sẵn tính trời ":((

8. chipxinh2

chipxinh2 Donkey Kong

4 tiếng mà ko chăm á ; tớ học 5 tiếng / tháng

9. HaMaBeoU

HaMaBeoU Mario & Luigi

năm nay mình đi thi, cảm giác lo lắng lại ập đến.

10. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Trai hay gái vậy ?

11. Unny

Unny Mario & Luigi

chỉ còn 1 tuần nữa là thi hết ki` 1,mình á học chăm lắm từ lúc học đai học đến h ngồi vào bàn học đếm trên đầu ngón tay,và h mình vẫn đang type bàn phím đây này,chỉ sợ mỗi môn toán.hic trường gì mà môn toán lại thi vấn đáp zzz omg.

12. jewhung99

jewhung99 Mr & Ms Pac-Man

Mai đi học,chán ngắt -___-...

Tết chán thì chán thật nhưng mà còn đỡ hơn bị khép vô kỉ luật giờ giấc..

T__T

13. Ozaki

Ozaki Donkey Kong

Oh! Toán mà thi vấn đáp thì là chuyện lạ đó nha. Tớ chỉ dính môn vật lý là vấn đáp thôi::). Mà ko hiểu tại trường mình thi dễ hay sao mà toàn qua không à. Học hành lơ tơ mơ như tớ mà còn được 7d:'>
    Sang kỳ 2 thì phải học những 9 môn. Mà toàn là toán cao cấp, logic học, phương pháp tính... Kiểu này chắc ko còn thời gian mà ôn thi lại.

14. tienaxl

tienaxl Legend of Zelda Lão Làng GVN

ở đây có ai học ĐH thăng long ko ?? cho mình hỏi học phí trường này chút nghe nói cũng khá đắt thì phải ??
    mình thích học về CNTT mảng network nhưng mấy trường như BK hay FPT thì học lực với đk tài chính ko cho phép híc

15. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Trước mình cũng có 2 lựa chọn là ĐH Thăng Long ở HN và HV Hàng Không ở HCM. Cuối cùng chấp nhận xa gia đình 4 năm để đổi lấy tương lai sung sướng hơn.

Dù sao thì ĐH Thăng Long vẫn là 1 trong những ĐH dân lập tốt nhất của HN đó. Bạn cứ yên tâm.

16. tienaxl

tienaxl Legend of Zelda Lão Làng GVN

cái này thì mình biết một số người cũng bảo trường Thăng Long chất lượng khá tốt (thấy bảo học trong này cũng nặng phết :D ) nhưng mình muốn biết học phí xem nó đắt ra làm sao ?

17. no_love_no_life

no_love_no_life Legend of Zelda

Bác nào bít chỉ dùm tớ với: tớ mới khóa 1,năm nay vùa thi lại Toán xong,ko bít có đủ điểm để wa ko,nếu ko thì phải học lại mất. Mấy bác cho hỏi học lại sẽ như thế nào,thời jan,cùng ai,có tốn kém hơn ko ???

18. taphackvolam

taphackvolam Mario & Luigi

Chán quá năm nay thi DH mà toàn bị áp lực tâm lý hơn là áp lực học chán quá:((

19. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

:| , áp lực tâm lý gì hả bạn ?
    Mình cũng bị áp lực tâm lý , nhưng mà do lý do cá nhân :"> .

20. panda23

panda23 Donkey Kong

dc thi lại là may đấy, mình thi 1 lần ko qua là học lại luôn. Chưa biết học lại hay ko nhưng biết sẽ tốn bằng giá của môn đó trong lần đầu cậu học ấy