Học hành - Thi cử

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguoi_doi08, 8/6/08.

1. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

mai thi tóan giờ còn ngồi lướt net .. Tâm trạng cứ nghĩ tới người ta .. Kiểu này chết mất

2. MaGiới

MaGiới Mr & Ms Pac-Man

có ai học DH kinh doanh công nghệ HN không. không biết trường đấy thế nào. Năm nay tớ đang dịnh thi vào trường đó ::)::)

3. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Nếu là NV1 thì bạn chỉ cần đạt sàn hoặc trên 1 tí là yên tâm.

4. YeuQuaiMomRong

YeuQuaiMomRong Donkey Kong

cho tớ hỏi ĐH FPT có ra gì không,đài báo quảng cáo thì hay lắm,nhưng đọc trên một số 4rum tin học thì người chê kẻ khen,chả biết đâu àm lần,tớ cần ý kiến khách quan của mọi ngừoi,thank::)

5. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

Chả biết nữa . Năm trước thi vào đậu . Nhưng mà chưa có bằng tốt nghiệp nên chưa vào :)) .

6. Ozaki

Ozaki Donkey Kong

Nếu đủ khả năng để thi đậu và đủ khả năng tài chính thì cứ vào. Tớ cũng có thằng bạn học ở đó, thấy nó toàn kêu ca chuyện học phí đắt đỏ...
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À, mà học đó ra trường thì khỏi lo vụ xin việc làm. :))

7. KendoSai

KendoSai Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mọi người ở đây có ai học Đại Học CNTT - ĐHQG TPHCM không? Nếu có thì cho vài nhận xét giùm nha ::)

8. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

có ai học đh kt đà nẵng ko, sao tớ ghét mấy trường này quá

9. vodich_vodoi

vodich_vodoi T.E.T.Я.I.S GameOver

Có ai đang học lớp 12 ko. Có biết lớp hình nào của thầy nguyên ở Bách khoa hay chùa bộc không chỉ cho mình với.

10. AnTi_InTer

AnTi_InTer Mario & Luigi

Ai học ĐH ở VN cho hỏi 1 câu: thi đề mở thì mình có được mang laptop vô mở không ???

11. JackySparrow

JackySparrow Donkey Kong

Năm nay ĐH FPT có tuyển sinh j ko nhỉ mà sao bây h ko thấy động tĩnh j` cả ....

12. caysi105

caysi105 T.E.T.Я.I.S

20-4 và khoảng đầu tháng 8 là tuyển sinh . . . Nếu có Nhiều Xiền thì xin mời , nói trước là các câu hỏi của nó cũng ko dễ ăn đâu ( cần dùng cái đầu tốt 1 chút ) ( Mình đậu với 72 điểm = 66 điểm câu hỏi trắc nghiệm + 6 điểm luận văn )
    Trắc nghiệm toán chắc có đề thử sẵn trên trang web của Đh FPT
    Còn Luận văn thì vào đế 1 câu : " Hạnh Phúc là gì ? Là .... Hãy làm rõ luận điểm trên ... " :))
    Tớ phang bậy bạ thoai :)) .

13. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Có ai có file hướng sẫn sử dụng máy Fx570MS không ? ......Mình mới ôn ĐH, cái máy tính rối quá, chẳng nhớ cách sử dụng để giải phương trình hay tìm nghiệm gì gì đó :-s ..... Ai có lòng hảo tâm thì giúp đỡ mình với :(( ......

14. Hero of chaos

Hero of chaos Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

ặc
    máy tính bỏ tui sử dụng dễ mà
    mày mò chút là ra :-/
    Mà bác TLA năm nay cũng thi ĐH à :devil:

15. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Nhấn mode tới khi thấy chữ EQN. Vào đó thấy hệ 2 ẩn hoặc 3 ẩn. Bậc 2 hoặc bậc 3 liền ...
    Giải hệ bậc nhất thì dùng kiểu đánh chữ y hệt theo cái hệ rồi SHIFT + SOLVE :'>
    Nói chung cũng dễ mò, hồi đó đi thi giải toán trên máy tính bỏ túi cứ tưởng phải có mấy cái bấm khó lắm, ai dè toàn tìm cách giải bằng não rồi nhờ máy tính ra kết quả =))

16. さようなら

さようなら Mr & Ms Pac-Man

- Ôn thi tại chức :'> ...... Mới ngày đầu học lại Lim, miền xác định mà loạn luôn 8-} ...... Còn mấy cái giải phương trình, Cos Tag gì gì nữa :whew: .....

@ Kaiba : Thanks :'> ...... Mình quên hết sạch luôn nên nhìn vào cái máy như nhìn vào đồ cao cấp ấy :'> ........ Vì không có sách hướng dẫn tiếng Anh của cái máy nên mới lên đây cầu cứu , ai có hướng dẫn tiếng Anh cũng được, cho em xin :D .....

17. JackySparrow

JackySparrow Donkey Kong

Bây h nếu làm hồ sơ thì ntn nhỉ :( Em xem trên trang web chẳng thấy thông báo j` cả :-s Đăng kí thi chơi cho biết :P
    Mà chia làm 2 đợt này thì em thấy có vẻ đợt 2 cho những thằng trượt ĐH mà có nhiều tiền ...... chắc vớt :))

18. igame.lillilop

igame.lillilop Youtube Master Race

GVN nhiều dân kiến trúc ko mấy bro ơi ; năm nay 12 rồi lo quá . bro nào kiến trúc or khoi' H cho em hỏi ti' KN >.<;;)

19. さようなら

さようなら Mr & Ms Pac-Man

- Xin cái trên và xin thêm Tài liệu ôn thi Toán-Lý-Hóa của năm 12 :D ..... Mình ở Gò Vấp- HCM ,ai photo dùm mình mấy tài liệu ôn thi đó đựơc không :-/ ...... Mình gởi tiền lại sau ...... Mình cần lý thuyết + bài tập mẫu của 3 môn , ngoài ra cần chuỗi phản ứng hóa học ...... Nói chung liên quan đến thi tốt nghiệp 12 là được :D ...... Thanks mấy bác nhiều nhiều ^___^ .....

20. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

Em nghe nói FPT hay đuổi học sinh lắm,ông bạn của anh trai em học ở đấy ra, tốt nghiệp rồi cũng đi làm nhưng thấy anh ấy chê lắm, làm việc vất vả mà là xong ông sếp lại chê một câu "chú làm thế này là không được" thế là xong (mặc dù có thể sếp làm việc đó còn chẳng tốt bằng nhân viên). Anh ấy giờ chuẩn bị bỏ việc rồi chuyển qua làm gì đó liên quan đến kinh tế.
    Nếu thấy bản thân có khả năng theo và thật sự yêu thích thì chắc sếp theo đựơc đấy ạ.
    Hôm rồi em trường em cũng có tổ chức bài luân: "có người coi trọng quá khứ vì quá khứ là cầu nối giữa hiện tại và tương lai, nhưng có người lại nói phải quên quá khứ đi... Quan điểm của em như thế nào, em hãy lấy các ví dụ trên đài báo để chứng minh và làm rõ cho quan điểm của mình" gì đó em không nhớ lắm, nhưng đại khái là vậy. Làm lung tung cũng được 12 điểm chứ:D. Nói chung FPT là "vào dễ ra khó"

A. Em nghe nói năm sau sẽ không thi đại học nữa và chuyển qua thi tự luận, tin này là có thật không ạ???