Học tài thi phận

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Nguyenminhwa, 31/7/09.

1. dhl012

dhl012 C O N T R A

ĐH là gì, chẳng qua cũng chỉ là một kỳ thi, nó phản ánh hết năng lực của 1 người hay không.

Năm tớ học cấp 3, một cậu học sinh được vớt vào lớp toán mà khuynh đảo cả khối toán của trường :)).

Rất buồn cho các bạn đã có cố gắng trong học hành như không được may mắn trong kỳ thi.
    :(

2. re][ic

re][ic The Warrior of Light

ông giời =)) =)) mình thi đh hoa sen ở Nam Định, may điểm cũng vừa đỗ, có điều là năm ngoái rùi ^^

3. ChienPhong

ChienPhong Youtube Master Race

;;)mình học cũng thường thôi, lớp 12 đi học bị ông dạy Lý sỉ nhục suốt, kêu mình thi chép bài đứa khác hạ điểm mình, học thêm kêu mình ngồi gần thằng kia(mà thằng này học ngu) để nó chỉ mình làm bài=)). Tới lúc thi xong đi ăn phở gặp ổng ổng kêu mày thi trường gi, tui nói dạ em thi vào đại học bách khoa,ổng còn nói thằng này học dốt mà sao thi trường cao dữ vậy ta:|. Kết quả tui đậu vào bách khoa sài gòn:)), nguyên dàn dáo viên lý hóa im hết mấy cái mỏ trù ẻo

4. re][ic

thầy cô thời buổi này độc mồm độc miệng ko khác gì mấy bác kia ~.~

5. _TranHoangDuong_

_TranHoangDuong_ Mario & Luigi

vào topic này mới thấy xấu hổ:(,mình 20 điểm tạch,thằng bạn mình thi 19 điểm đỗ hàng hải:(,sang năm lại phải làm sĩ tử tiếp:((

6. re][ic

thi cử có số cả pạn à, buồn làm gì, tranh thủ thời gian rảnh học đàn hay nấu ăn, về sau kiểu gì cũng có ích .. !!

7. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Mấy chú học giỏi nhỉ, mình thì xoàng thôi, học hành cũng tàn tàn, toàn là học để đối phó. Xong cấp 3 cũng vào dc 1 trường DH xoàng, chả dám mơ đến Bách Khoa hay Y-Dược (có vào dc thì cũng bị đuổi sớm :)) ). Còn học DH thì vẫn vậy, cuối kỳ sắp thi thì mới mượn tập tụi bạn xem chúng nó chép gì trong đó, thế mà thi thì vẫn cứ qua, năm cuối vẫn dc làm luận văn. Giờ mới ra trường vẫn có việc làm như thường, trong khi khối đứa vẫn còn chạy rong ngoài đường. Thế đấy, có gì đâu nhỉ, vậy là sống khỏe sống tốt, cần gì phải đua đòi với thiên hạ :D.

8. re][ic

lương cỡ 5tr/tháng hả anh

9. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Lương bổng là chuyện tế nhị ;)), thường thì SV mới ra trường ít khi nào mà lương dc ngay 5tr lắm, trừ khi mình thật sự có tài và xin vào làm việc ở 1 cty lớn hay cty nước ngoài. Như bà chị họ mình học rất giỏi, biết tiếng Anh và tiếng Trung, có kn làm việc 2 năm mà khi mới vô HSBC làm lương vẫn có 6tr thôi, từ từ mới tăng (hiện giờ nghe nói trên 10tr :-w ).
    Cho nên mới nói học giỏi là 1 chuyện, tận dụng những cái mình học dc vào cuộc sống là 1 chuyện khác.

10. KytoSai

KytoSai Fire in the hole!

Nghe bác nói cũng nhẹ được phần nào , em chỉ đậu đh mở kô cao như các bạn ấy :D giờ đang lấy mục tiêu cố gắng học tốt cái ngành mình đã chọn
    Mà cntt giờ nhiều người theo quá kô biết ra trường có cạnh tranh nổi kô đây , giờ đứa nào cũng khoái máy tính khéo ra trường bóc lịch mất

11. DarkAltair

DarkAltair Donkey Kong

Họ thêm toán ở chỗ thầy có tiếng cả năm thi được 2 đ.Còn môn sinh không bao giờ học thêm + học bài thi được 6 đ,không lẽ phận em là Sinh sao :(

12. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Khoái máy tính đa số là khoái chơi game thôi, chứ làm việc với nó cũng khoai lắm ấy chứ :D. Mà nói cho bạn nghe nè, ra trường kiếm dc việc làm 1 phần là do bản lĩnh của mình, 1 phần là do bản lĩnh của người khác :)).

13. shinichikudo5791

shinichikudo5791 Mr & Ms Pac-Man

Chủ topic có suy nghĩ thật là điên đi thi DH đậu là đậu,rớt là rớt,nếu bạn không có 1 trình độ nhất định thì làm gì có may mắn.Mà lũ bạn của bạn cũng thật là vãi,trình ko đủ ỏ ko biết lượng sức thì rớt là hiển nhiên,có gì đâu mà đá xoáy bạn ác thế:))

14. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

Chủ Topic là người thích chém gió mà mấy bạn :-j

15. ChienPhong

ChienPhong Youtube Master Race

biết đâu chủ topic đậu DH mở , bạn chủ topic thi dc 25 26 trượt y

16. Xx_Ice_Dragon_xX

Xx_Ice_Dragon_xX Donkey Kong

ai bảo trèo cao làm gì T_T
    tự lượng sức mà thi là khôn nhất :D

17. doanthanhlong

doanthanhlong Donkey Kong

Đã học CNTT, vừa ra trường với cái bằng đỏ (tí thì đổi màu :-s vì gameonline), lương ~8mil nhưng mà làm full cả t7, đã có 3 hôm overtime đến 10h tối, hôm qua honey bảo dạo này anh bận thế ko care em, hay ko còn yêu em nữa, haizzz

18. Lik.Moon

Lik.Moon Youtube Master Race

bằng đỏ =p~ ... ngưỡng mộ quá ... mình 22 điểm chưa biết đậu hay trượt T_T ...

19. _TranHoangDuong_

_TranHoangDuong_ Mario & Luigi

có ai ở đây học FPT ra trường rùi hok,hoặc ai biết mấy ông học FPT ra được trường trình thế nào k,nghe nó quảng cáo là vậy nhưng sao mà tin hoàn toàn được:-s

20. Shadow master

Shadow master Mario & Luigi

Cho hỏi anh học trường nào và hiện h làm ở đâu, ngành nào ạ :D