Hội Cao Thủ Đế Chế Lên Đời 2-3 vao` Phút Thứ6 va` Phút Thứ 9

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi kientruc87, 16/11/06.

1. l3inden

l3inden T.E.T.Я.I.S

phút thứ 9 lên đời ko phải là bt đâu, mà nó là một bài hội tụ đủ nhìu yếu tố. với một cao thủ, thì khả năng đó có lẽ cũng chỉ là 30%. tôi chơi cũng lâu rùi mà số lần click lên đời ở phút thứ 9 cũng ko nhìu lắm. mình còn gà quá:((

2. vu hung

vu hung Youtube Master Race

toan cac pác sieu cao 'nổ'heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

3. shivaall

shivaall Mr & Ms Pac-Man

Nếu là shang, 20 phu thì ko ai nghi ngờ rì cả, còn nếu các dân binh thương khác thì còn phải xem xét đã

4. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

tớ lên đời 3 ở các tộc khác toàn ở phút thứ 15 ko à >.< tức là phút thứ 12~hay 13 gì ấn lên đời 3 khi lên đời 3 thì dân cỡ 24~25 thằng có phải là gà lắm ko ::(.......................chán.....ko thể nâng cao trình đc ........ai pro chỉ vài chiêu coi ...

5. kaizer132

kaizer132 The Warrior of Light

Bạn lâp phòng đánh với comt. Ko tính nhẩm đc thì mang giấy bút ra ghi chép. Đánh 22 - 24 dân đi. có box hướng dẫn chơi mà. Tâp khoảng 3 -4 trận là lên đời ngon ngay. Mà thi đánh đế chế chứ có phải thi lên đời đâu . Lên chậm vẫn tháng nếu bo nhà tốt mà bên địch đánh chém.;))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Ko cần Shang anh cho em chọn pers. Tại nhà em anh đặt cho em 2 con voi cách BN 1 màn hình. 1 bãi hươu gần gỗ hay cách gỗ 1 mh cũng đc. 1 quả 7 cây ăn đc cả 7. anh em mính solo biết ngay có lên đc 8 . 45 - 9.00 hay ko ;))

6. KIM_CO_LAU

KIM_CO_LAU Youtube Master Race

Cái này tui thấy quá đúng, nhưng nếu mình chủ động hơn và các mỏ thực, gỗ bố trí hợp lý hơn thì còn lên còn sớm hơn nữa. Lên sớm là một điều kiện rất lợi thế, chỉ cần đẻ một con Scout và con lạc đà sang quấy rối xem đối phương phát triển nổi ko. (kiểu đánh nhanh Tiên hạ thủ vi cường này đánh solo hay 22 thì vừa, nếu đánh 44 thì khá nguy hiểm)

7. kaizer132

kaizer132 The Warrior of Light

Thấy mỗi bạn này mới đúng Pro này. Nói chuyện khác hẳn. Trên các Forum về AOE thì 8.45 la sơm nhất rồi ko thể sớm hơn nữa. Tức là lên xong 2 ở 8 40 hay 8.42 và mất 3 s để xây BM and BL or BA. ;)) . Tớ cầm per 1 lần nhà có 4 voi và 4 con hươu lên đc ở 8.50 :X . Tuy nhiên lúc đẻ scout ra mà để chết thì cũng dễ thua lắm.

8. l3inden

l3inden T.E.T.Я.I.S

ko phải có đầy đủ voi, hươu quanh nhà, gần rừng mà là xong đc ngay đâu. phải cần một yếu tố nữa là có mấy cây gỗ 75 ớ sát gần nhà chính nữa. xin đc con scout ra thì cho nó chạy lòng vòng tìm kiếm thêm chút j để ăn mà xin quân và nâng cấp nữa chứ. nhìu lúc ép lên đời sớm, mà lên xong chẳng còn j ăn uống >>> dễ thua ngược thì đau lắm:))

9. glory_manchester

glory_manchester Youtube Master Race

:)) botay voi dai ca luon, tu doi 1>>2 mat 2', tu doi 2>>3 mat 2'20, ca thay la 4'20, cho la dai ca len doi xog la 9', thi dai ca co 4'40s de fu, moi thag fu 22s.............:)) da ba hoa thi tinh toan di 1chut, k ng ta lai biet mih ga` vkl :))

10. Mèo hâm

Mèo hâm Youtube Master Race

nhìu người vào đây cứ quăng bom, ném tạ làm ae hoa hết cả mắt, đau hết cả đầu. tầm 9'10 - 20 là có thể, nhưng rất khó. đừng ai nói là tôi thường xuyên làm đc, tớ đi ngủ đây.

11. anh bộ đội

anh bộ đội Youtube Master Race

đôi khi nhàn rỗi, trống trải quá thì "chém gió" một chút ấy mà;))

12. love_0ne_night

love_0ne_night Youtube Master Race

em thì cứ đều đều khoảng 10'+ kick lên đời. chơi phong trào như thế cũng cảm thấy là khủng lắm rùi. tự sướng vậy:D

13. axlroses

axlroses The Warrior of Light Lão Làng GVN

vào đây mới biết thiên hạ ăn nhau cái mồm :P. Tôi chơi chế cho vui thôi, chơi team, cũng gặp rất nhiều cao thủ rồi. Nếu solo May ra chơi 100 trận thì cao thủ dc 1-2 trận phút 9 kick ( nhà giầu), còn chơi 4-4 có lẽ nó chơi máy bơm công nghiệp nên các bạn hoang mang thế :P, dù sao cứ phải du đấu nhiều mới lên trình được. Đọc tut trên forum cũng hay, nhưng chỉ là đại cương thôi, muốn nâng cao phải "ra hàng" :))

14. Trai_ngoan

Trai_ngoan Mr & Ms Pac-Man

công nhận là mún trình độ nhanh đc cải thiện thì phải đi "sốc hàng"
    phải cảm thấy thật cay cú thì mới mong cố gắng nhiều hơn
    solo với đánh team lại cũng khác nhau rất nhiều nữa

15. Devyl_May_Cry

Devyl_May_Cry Youtube Master Race

ôi giời, tranh cãi nhau mãi làm j. ai lên đc 8 - 9' thì cứ lên. ai ko lên đc thì 10 - 11'
    tôi ko ham hố, ko ăn thua, sát phạt nên cứ đều đều 10' là vui rồi

16. S2forYou

S2forYou Mr & Ms Pac-Man

Lên nhanh mà sau nhà ko còn j thì còn đánh đấm j nữa,cứ tà tà trên dưới 10'30 kick lên đời 3 lên xong đủ thực ra quân luôn có phải hay hơn ko

17. motlanthui

motlanthui Youtube Master Race

tất nhiên là khi lên nhanh người ta cũng vẫn phải tính toán lương thực đủ dùng để ra quân ngay chứ

18. Đời Buồn†

Đời Buồn† Youtube Master Race

phải có clip về trận lên ở phút đó (...) post lên đây thì mới tin đc.
    khả năng chém gió thì ai cũng là pro cả

19. H511

H511 Mario & Luigi

Có ai phút 20 click lên đời 3 không, vào oánh với bé :(

20. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

TOàn mấy ông nói phét còn nói to. Thích thì vô Ganera Solo. Nick o0o0x0o0o