Hỏi đáp #3 - <<Xem bài viết đầu tiên "Những câu hỏi thường gặp" trước khi hỏi>>

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 5/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cho vế đỏ : (vế sau ko hiểu :| )
    Là phép Resurrection, mời bạn vào link tham khảo thêm :) mới chơi H3, bạn cũng nên dạo 1 vòng thư viện của box :)

http://forum.gamevn.com/showthread....an-chinh-he-thong-phep-thuat-trong-Heroes-III

Đầu tiên "Vịt" ở đây là quái Wyvern (do các tiền nhân gọi vui cho dễ hiểu :) )

Mỏ vịt :

Có hình cây cổ thụ khô với nhiều tổ bên trên, khi vào đó bạn phải đánh với 1 số quái Serpent Fly và Dragon Fly :) khi thắng trận bạn sẽ được 1 số quái Wyvern :) vào link dưới để tham khảo thêm :)
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?64123-Gioi-thieu-ve-cac-dia-diem-tren-Map-trong-Heroes-III
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?63819-Gioi-thieu-ve-he-thong-Monster-trong-Heroes-III

Do máy bạn dùng card graphic onboard và bạn đang chơi phiên bản H5 đầu tiên 1.0 ( ko hỗ trợ card graphic onboard ) :)

Cách khắc phục : update lên phiên bản 1.6 may ra sẽ ko còn bị nữa ( tùy cấu hình máy )
    Khuyên : Down/Mua bản Heroes of Might and Magic V - Tribes of the East (H5 TOE) rùi lên trang đầu xem câu 9
    - Lý Do : Nếu so sánh H5 và H5 TOE thì H5 gần như là 1 bản Demo thiếu sót đủ thứ :)

Chỉnh sửa cuối: 28/4/11
  2. bts163

bts163 Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm sao có thế upgrade lính cung lên sharpshooter được vậy đang chơi con gelu mà không biết up

3. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

mở cái bảng điều chỉnh quân và item của Gelu lên, double click vào lính cung, nó sẽ hiện lên bảng chỉ số của lính, trong đó có lựa chọng nâng cấp :)

P/s: to 007TTT cái tượng đó muốn xây thì phải đào dc Grail, trong 1 map chỉ có 1 grail duy nhất thôi:)

Chỉnh sửa cuối: 29/4/11
  4. TrươngGiaPhong

TrươngGiaPhong Thường cho em ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Mình muốn hỏi một chút:
    Phép Artilery có tác dụng như thế nào mà mình có thể bắn trụ chính 1 phát chết 30 con Titan(tất nhiên là tướng lvl cao, atk cũng cao và thủ thành được khá lâu)
    Liệu có sự liên quan nào giữa việc thủ thành lâu với damage của trụ không :-??

Btw, Thanks đã đọc :D

5. 007TTT

007TTT Youtube Master Race

hình như cái đó ko phải a ởi. cái e nói là nó sẽ bôm thêm tiền cho mình hằng ngày 5000S . sao e chơi 200-100 thấy tất cả tụi máy điều biết vị trí thành và tài nguyên le wa. e phải save di save lại mấy lần để thuộc đường kiếm thành wuoc với máy. Thnaks mấy a rất nhiều

6. doancuong

doancuong Mr & Ms Pac-Man

Đừng có đánh nó ở ngoài đường. Chiếm thành nó rồi thủ dâm trong đấy là cách đánh an toàn nhất

7. TrươngGiaPhong

TrươngGiaPhong Thường cho em ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Đó là Grail bạn à. Bạn phải đào các cái cọc khắp bản đồ để mở Puzzle Map mới biết nó ở đâu mà đào ::(
    Chưa nói đến chuyện đào xong mà bị die thì cái đó cũng mất :-"
    Đào được rồi thì mang về thành có thể xây được nhà Đặc Biệt, còn bạn thích nhà Đặc Biệt của thành nào thì tùy bạn :D

Chỉnh sửa cuối: 3/5/11
  8. mrchjck3nhp

mrchjck3nhp T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi chút là mình muốn down Hero 5 trên topic download thì cứ down 12 phần về ghép lại là chơi được àk ?
    Cái patch để làm gì và có phải up patch kô ?
    Cảm ơn

9. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Down trên phần down load về dùng khá tốt. Tớ có down thử và cài + chơi được (chắc chắn là dùng được).

Patch là dạng vá lỗi ấy mà, có hay ko đều được (nhưng tất nhiên là có sẽ tốt hơn nhiều :D). Bản original patch cao nhất là 1.6, ở bản Hammer of Face (HoF) là 2.2 (hay 2.3 chả rõ lắm :D), còn Tribes of the East (ToE) thì patch cao nhất là 3.1 (có 1 patch duy nhất :))).

10. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

tự nhiên dạo này hàng net chỗ mình chơi lại quay trở vè cái thời đánh H3 cá kem celano, mình thì chỉ biết chơi H5 muốn tập H3 đú đởn ới ae, vậy các bản trong 2pic download thì mình nên down bản nào ai gợi ý hộ cái, thú thực là nhiều bản H3 quá nó loạn hết cả lên :))

11. mrchjck3nhp

mrchjck3nhp T.E.T.Я.I.S

Mình đã thử dùng HJSpilit lẫn FFSJ đều chỉ join được 6 file từ 001 đến 006
    Thật là kô biết sửa sao :(

A mình tìm ra rồi
    Mình down thiếu file 007 :D
    Cảm ơn mọi người

Chỉnh sửa cuối: 4/5/11
  12. hardy

Bạn down phiên bản Heroes of Might and Magic III: Ultimate version của Hellbaron up đi :) bản đó là đầy đủ nhất rùi đấy :D

13. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

mình còn nghe nói có chương trình gì chuyên tạo map đẹp thì phải, bạn biết nó tên là gì không cho mình biết với, thank

14. vientron

vientron Youtube Master Race

Mình muốn hỏi Mod tí sao trong random map của hero V TOE tạo không có tear of asha:(
    và thông thường các skill đặc trưng của tướng mỗi thành chỉ có 3 skill còn 1 skill cuối thấy dấu ! ,muốn có skill cuối này có phải là phải có các skill yêu cầu khác phải không ? Mình có tham khảo trên web heroesofmightandmagic.com nhưng thấy khó lên quá,mod có mẹo gì có thể đạt được các skill cần thiết 1 cách nhanh nhất không.Thank nhìu.:-*

15. hardy

Lần sau cần hỏi đáp thì post vào đúng nơi qui định, thanks !

Lâu rùi ko đánh random map nên cũng chả nhớ nữa :|Bạn vào thư viện dạo 1 vòng đi :)
    http://forum.gamevn.com/showthread....ac-biet-cua-moi-loai-thanh-va-moi-loai-tuong-

16. o0oSokio0o

o0oSokio0o Dragon Quest

cho mình hỏi mình down bản ultimate heroes 3 mình chơi wog 3.58f sao ko có con commander trong tướng nhỉ ? Ai biết chỉ với !

17. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

có nhiều nguyên nhân dẫn đến việc ko có Commander, bạn thử kiểm tra xem có dính vào 1 trong các cái này ko:
    -Map chưa dc wog hóa : tùy vào setting trong wog option của bạn mà map có thể wog hóa tự động , ko wog hóa hay wog hóa theo yêu cầu, nếu map chưa wog hóa thì ko chỉ COM mà đa phần các chức năng khác của wog cũng sẽ ko dc thực hiện.
    -Bạn đã bỏ check ở "Enable commander" , nếu ko check cái này thì ko có COM
    -Bạn đã check dòng "Commander must be hired" , nếu check cái này thì COM phải tự mua chứ ko có sẵn
    -Ngoài ra còn có 1 mục trong wog option cho phép lựa chọn loại COM ( ko còn mặc định theo thành nữa), mình chưa dùng bao giờ nên ko biết cái này có ảnh hưởng gì ko.
    Nếu bạn ko dính vào 1 trong 4 cái trên thì mình chịu:)

18. o0oSokio0o

o0oSokio0o Dragon Quest

edit , thanks :) ...........................

Chỉnh sửa cuối: 7/5/11
  19. colenao

colenao Donkey Kong

cho xin mã bất tử lực heroes3 shadow of death với!!!

20. 007TTT

007TTT Youtube Master Race

cái Grail hình dạng nó ra sao a nhĩ e serach google ko thấy hình dạng ra sao có bác nào làm chưa,chĩ e thêm tí nhé

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.