Hỏi đáp #4 -<Xem bài viết đầu tiên "Những câu hỏi thường gặp">

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 5/6/11.

1. BuildPC

BuildPC Donkey Kong

Sao khi mình cài đặt xong bản H5 HOM khi bấm vào game thì chả có gì cả một lúc sau nó hiện ra thông báo chả biết là thông báo gì, nhờ các bạn xem giúp cho mình với.

Các file đính kèm:

2. deathblow

deathblow Mr & Ms Pac-Man

Bác cài DirectX là sẽ hết lỗi. cứ d3dx9_25.dll là lỗi DirectX

uplevel100 thích bài này.
  3. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

@BuildPC: Lên mạng vào googel tìm và down cái file d3dx9_25.dll này, cho vào thư mục c:\windows\system32 là ok.

4. BuildPC

BuildPC Donkey Kong

Cuối cùng cũng cài xong H5 ver 1.6 :D

Chỉnh sửa cuối: 29/9/11
  5. ChienBinhKTX

ChienBinhKTX Mr & Ms Pac-Man

chào pác BKUS! nhớ e ko :D
    lâu quá rồi , dạo này pác vẫn khỏe chứ ? vẫn gắn liền với dòng họ HOMM nhỉ :P
    à pác gửi cho e mấy cái link campain của tất cả phiên bản HOMM V với , dạo này định chiến lại :d , e đang có bản TOB thôi :D ... thanks pác
    @ everybody:chào mọi người ! Lâu quá rồi ko lên gamevn ... hix . nhớ mọi người quá

---------- Post added at 21:59 ---------- Previous post was at 21:56 ----------

HOM 1.6 là bản nào vậy ta ? :-o

6. HINCUTIN

HINCUTIN Persian Prince Lão Làng GVN

chả hiểu mình nghịch ngợm xóa lung tung cái j` mà bây giờ ko chọn random map đc nữa :

Uploaded with ImageShack.us
    giờ phải làm sao

7. fan_sim2

fan_sim2 Youtube Master Race

Mình kéo câu hỏi ai giúp mình được ko :(

8. herovn_x36

herovn_x36 Mr & Ms Pac-Man

Mình muốn thay thế Creatures Dwarf/Battle Dwarf trong heroes3 bằng Blade Dancer/War Dancer trong heroes5 thì phải làm những gì ???
    Cách thay thế 1 Creatures trong heroes3 như thế nào?

9. ChienBinhKTX

ChienBinhKTX Mr & Ms Pac-Man

ủa WOG là có cái đó mà cần gì phải máy của bạn hay của mình đâu ... mình lâu lắm rồi ko chơi nên cũng khó nhớ , khi bắt đầu trận đấu có 2 phần lựa chọn ý , bạn tìm xem sẽ có mục tăng lv cho lính đấy .... lính lên lv cao nhất là 2 kiếm :D

---------- Post added at 23:33 ---------- Previous post was at 23:28 ----------

cái này liên quan đến xử lí dữ liệu data về creatures , thêm nhiều creatures thì lên mạng down về các files sẵn có rồi copy vô, chứ edit thì là lĩnh vực chuyên môn sâu , của dân IT rồi ... khó đấy ...

10. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

^
    ^
    Vào topic việt hóa H3, trong đó có soft mmachive cho phép mở data của H3 ra, tìm xem file muốn thay tên là gì sau đó đổi tên file thay thế giống như vậy và add vào, để ý định dạng nhé, thường là định dạng ảnh tĩnh là bmp, còn ảnh động là def

11. angel30190

angel30190 Youtube Master Race

Xin lỗi mọi người!
    Không biết có bạn nào bị lỗi "vào thành gà lửa" là bị OUT không??? Mình chơi bản Complete nhưng cứ vào thành gà lửa là bị crash ngay. Mình không mod bất cứ cái gì... Không biết có bạn nào hỏi chưa??? Tại nhìn thấy 46 trang nên không đọc hết được. Bạn nào có cách khắc phục, giúp mình với nhé... Mình dùng Win 7 Home premium...

12. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

^ bạn thử chọn thành bắt đầu bằng thành conflux xem, nếu vẫn crash thì rõ ràng đã bị mod sai, có thể sai một file nào đó thuộc thành này :D

13. hoanglam1t

hoanglam1t Youtube Master Race

Cho mình hỏi đào vịt là gì thế ai up cái ảnh lên đc ko. Cho mình xin vidieo hoàn chỉnh về 1 trận đánh với mới tập chơi

14. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

^ đào vịt là 1 cách tăng quân nhanh nhất. Trên map thường có object tên là Dragon Fly Hive, vào đó đánh bại mấy con muỗi (Dragon Fly) sẽ thu đc vịt (Wyvern) với tỉ lệ số vịt = 2/3 số muỗi của 1 cụm. Muốn đúc đc vịt phải đánh bại đc bọn canh cây vịt, sau đó dùng mấy quân máu trâu một chút (từ cấp 4 - 5 trở lên là ok) và 6 cụm quân hiến máu (dùng để thí cho bọn muỗi mổ, thường thì 6 cọc thí mỗi cọc chỉ cần 1 quân thí là đc, có thể mang vào 2 cọc fam và 5 cọc thí càng tốt :D). Sau khi ăn đc 1 cây những cây về sau sẽ rất dễ dàng

15. mad_dog14

mad_dog14 Youtube Master Race

Download bản wog complete ở dưới đấy .......

16. angel30190

angel30190 Youtube Master Race

Mình đã thử bắt đầu với Conflux, nhưng cũng bị tình trạng tương tự... Mình down bản Complete của bạn HellBaron, thật sự là mình không mod thêm bất cứ thứ gì, còn bản của bạn HellBaron có phải bản gốc không, bạn ý có mod gì vào không thì mình không rõ. Bạn có cách khắc phục không bạn. Hoặc bạn có bản gốc của Complete (không có video nhé) thì cho mình link down với. Mình muốn chơi mấy hôm nay mà cứ có cái lỗi đó, khó chịu quá....
    Cảm ơn bạn nhiều!

17. Manga24h

Manga24h Youtube Master Race

Sao cùng là H5 nhưng bản 3.1 có nhiều File thế (hơn 80.000 file) mà bản 1.6 là rất ít (có hơn 1.000 file thôi).

18. HINCUTIN

cái này có ai giúp mình với :((

19. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Down lại đi bạn :) bản SOD ko có random map mà :|

H5 TOE (3.1) là bản chơi độc lập thêm nhiều tính năng mới hơn so với bản H5 original :) đặc biệt là H5 TOE có 2 sự lựa chọn nâng cấp lính - Phép mới - Thành mới :)
    Bạn down bản H5 TOE chơi đi :D rùi lên trang đầu topic này xem câu 9.

20. HINCUTIN