Hỏi đáp #4 -<Xem bài viết đầu tiên "Những câu hỏi thường gặp">

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 5/6/11.

1. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Mọi người cho hỏi, cái, bản WoG của tôi giờ Gold Dragon bị đổi thành Crystal Dragon đắt lòi mắt ra, có cách nào đổi lại như cũ không?

2. thienmatran

thienmatran Youtube Master Race

Bạn vào options...chọn Kill,Monters...[hàng thứ 3 ấy]bỏ chọn dòng Rampart Faerie Dragon[hàng thứ 2 bên tay phải]

3. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

4. Lương Hiển

Lương Hiển Youtube Master Race

Các bác chỉ cho em cách tạo map 8xm8 với, em làm không được. Em có sẵn file rmg.txt rồi nhưng copy vào thư mục nào nhỉ. Ví dụ như em dể tên mục gốc là Heroes MM III complete. Em đã copy vào Heroes MM III complete/Data rồi vào trong lại thấy mục Heroes3 cũng có Data thế là em copy luôn vào Heroes MM III complete/Data/Heroes3/Data nhưng vào single play lập random map mà thấy ít mỏ vịt và không thấy cái mỏ thiên thần nào nhưng có cái lại nhiều Pandora Box. Bác nào có thể chỉ em một cách chi tiết hơn được không ạ

steiner0109 thích bài này.
  5. steiner0109

steiner0109 Youtube Master Race

đừng tạo map = file đấy . tốt nhất là tạo random sau đấy xem nó có phải là 8xm8 ko rồi chọn. nếu chơi với máy thì chấp 7 máy chọn map nhanh nhất

6. Kgamer

Kgamer Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi cách chọn team và race khi chơi map tạo bằng random map generator của Heroes V với?

7. [NVP]_Mito

[NVP]_Mito Mr & Ms Pac-Man

Nếu có thánh nào đi ngang qua đây thì cho em hỏi 1 phát hơi cổ điển . Cái skill của Arch Mage ( Phù thủy thành Titan ) trong Hero III cái gì mà " Hero skill coss less là gì ý nhỉ ?

8. dopperlanger

dopperlanger T.E.T.Я.I.S

Skill đó có tác dụng giảm mana cho tất cả các phép của tướng đi 2 đơn vị.
    Tức là trước đây cast Magic Arrow mất 5 mana, nếu có con này trong đội bạn sẽ chỉ mất 3 mana.

9. pjmpjmp0ca

pjmpjmp0ca Donkey Kong GameOver

mấy bạn cho mình hỏi map 8xm8 nghĩa là gì vậy? có rộng hơn map bt ko? làm sao để tạo được @@

10. thienmatran

11. hihihehe2222

hihihehe2222 Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi là bản mod nào mà hiện ô di chuyển của quái bên địch thế nhỉ. KHi di chuyển chuột đến quái sẽ hiện ra bảng ô mà quái sẽ đi đó.

12. thienmatran

theo mình biết thì hình như bản nào cũng có,trong combat bạn giữ nút shift và chỉ vào con nào thì sẽ hiện bước đi của con đó

hihihehe2222 thích bài này.
  13. hihihehe2222

hihihehe2222 Youtube Master Race

Thanks bạn nhiều. Tiện đây cho mình hỏi, làm sao để gọi được cái bảng này ra.

Mình thử hết các hotkey rồi nhưng không khả quan.

THanks you.

14. BillGatesBoss

BillGatesBoss Godslayer Κράτος ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

đang chơi bản IV nghiền quá mà hay bị lỗi nhoè màn hình khi vào combat, có anh em nào bị rồi có cách khắc phục ko chỉ mình với

15. chinh_py2004

chinh_py2004 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Dùng mod HoMM3 HD bấm F5 sẽ ra

16. Firstkiss

Firstkiss T.E.T.Я.I.S

mình cần tìm một cái map mà vừa vào mình cầm một con tướng, có 1 devil, đi một vòng đánh khoảng 7-8 con tướng, mỗi tướng cầm 1 đơn vị level 7 của các thành khác nhau để lấy cái còng tay mở cái trụ quest guard, ai biết map đo ten gi ko?

17. Crescent_Moon

Crescent_Moon Donkey Kong

Bác nào có links HoMM3 Shadow of death cho mình xin với, google toàn link die k à!

18. heo_con_un_in

heo_con_un_in T.E.T.Я.I.S

May bác chơi H7 (cracked 1.7) có ai bị giống tụi ko bực ghê chạy game lên ko bao giờ vào dc toàn báo lỗi này: Your video card does not support alpha blending with floating point render targets (D3DFMT_A16B16G16R16F). Trong khi card thì GTX 970M dư sức chơi game này :(

19. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế

Cho hỏi về cái skill Wisdom trong Heroes 7
    Ví dụ :

Thì cho mình hỏi skill Wisdom là skill gì ? Hay là số phép hệ đó mà bản thân có trong spellbook ?

Xin cám ơn

20. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

Kỹ năng Wisdom trong H3 cho phép bạn học được các phép trong Mage Guild. Ở cấp Basic, chỉ học được phép từ cấp 1-3, ở cấp Advance có thể học phép cấp 4 và ở cấp Expert có thể học phép cấp 5.
    Trong H7, ko có kỹ năng Wisdom, chỉ có các kỹ năng Earth Wisdom, Air Wisdom, Water Wisdom, Fire Wisdom, Light Wisdom, Dark Wisdom. Khi sở hữu các kỹ năng wisdom và sử dụng phép cùng loại với kỹ năng Wisdom sẽ được thêm 1 lượng power cho phép đó (hình như khởi điểm là cộng 4 điểm).