Hỏi đáp,bàn luận về dòng Final Fantasy Tactics

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Zeldatozero, 23/7/05.

1. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Đừng có post hai bài liên tiếp như vậy khó chịu quá ! !! Chắc định spam bài ! ><
    làm nhiều nhiệm vụ thì nó cho thêm char ...law card thì đọc phần bên trên ..master jOB thì cũng như vậy ...

2. robahn_king

robahn_king Mr & Ms Pac-Man

vậy là cứ cho monster an cure all la` nó lên chi? số sao?tui đã cho con monster của tui an 99 cái củe all ma` nó chẳng thay đổi gi` cả , chỉ thấy cái status chuyển sang hình trái tim thui !!!

3. Vivi_Cornetier

NHìn lên hướng dẫn phía trên kia kìa ...nhìu lời ! Có hướng dẫn mà cứ nói nhìu ....!

4. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

1. Có 5 loại ứng với 5 tộc. Trong quá trình chơi sẽ có đủ, bác không cần phải lo lấy thiếu.
    2+3. bắt monster như trong bài hướng dẫn hoàn chỉnh của tui đã có đủ. Không cần quan tâm đến các biểu tựơng cho lắm, chỉ cần hiểu có 2 loại nhiệm vụ là Dispath (thực hiện nhiệm vụ theo yếu cầu) và action (uýnh bầm dập bọn nó) biểu tượng nào thì cũng đưa về 2 dạng này thôi, không có ngoại lệ.
    4. char có nhiều càch kiếm, làm nhiệm vụ thì tùy may mắn sẽ cho char, 1 số char gọi là semi secret thì cần món đồ hoặc hoàn thành đúng nhiệm vụ sẽ cho, còn 1 số char secret thì nói chung tui đã hướng dẫn đầy đủ cả rồi, master job ko có nhưng nếu ý bác job nào mạnh nhất thì là job assasin tui cũng đã nói trong hướng dẫn, law card cũng đã hướng dẫn.
    5. có 2 trường hợp giải thích như thế này:
    a) con monster của bác là con malboro, con miệng rộng ấy, nó thì không thích cure all nên cho nó kô tác dụng, chỉ có elixir là nó khoái thôi.
    b) máy hư hoặc bác không biết coi chỉ số ở đâu.

Mọi người nên coi trước hướng dẫn của tui rồi hỏi sau vì đa phần những câu hỏi trên đều đã trả lời đầy đủ trong hướng dẫn cả rồi! Nhưng muốn hỏi nữa cũng kô sao ! ^^
    to vivi: không sao đâu em ạ! Cứ để họ hỏi cho topic sôi nổi lên chứ đẻ thế này thì chán chết! Với lại để anh kiếm thêm chút Exp! ^^. Còn MMBN anh bỏ rồi! Chơi hơi bị nhức đầu! T_T giờ chơi lại quả lắc thời gian nhưng cũng thỉnh thoảng chơi tiếp MMBN, khi nào anh chơi xong sẽ nói em create mạng! ^^

5. Nova Tribal

Nova Tribal Youtube Master Race

hà vậy để cho anh thêm chance kiếm xp này !
    1.hix!có 1 lần làm nvu chết tịt gì đó có con mog thief nó xí mất thanh Nosada của em mà đang học 2-swords mới đau chứ,có ai ngờ tự dưng nó giở trò...
    bây giờ muốn kiếm lại Nosada thì ở đâu hả anh? rình ăn cắp lại mà chẳng thấy đứa nèo cầm (TT __ TT)
    2.Kết con Ninja Tabi quá mà ngoài cách làm Shadow Cave còn cách nào hông anh?
    3.Kiếm đồ Mythrill ở đâu anh? trc h` toàn ăn rùa dc!
    4.Anh master hết các job rùi huh?
    5.Muốn thay đổi No.? thì làm seo huh anh? muốn Ritz đứng cạnh Shara mà lại vướng thèng 3bu,đúng canh tương nứa thì tút !!

6. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

heheheehe! Có câu hỏi rồi
    1. Nosada không phải là 1 thanh kiếm hiếm (chỉ có 1 trong game) nên việc có được nó cũng có nhiều cách, theo anh nhớ thì hình như về sau cũng có mấy đứa cầm mà em? riêng anh thì có nó qua món đồ ramdom, nói chung về sau không thiếu. Còn 1 cách nữa, dùng shop của Nono mua lại hay đánh các clan hình như cũng có đứa cầm hoặc nó là đồ thưởng khi thắng clan.
    2.Nijna tabi là đồ hiếm đó em, chỉ có 1 trong game, hình như còn cách sắp xếp bản đồ cũng cho nhưng cái hướng dẫn về các item lấy được qua bản đồ của anh bị lỗi nên delete mất rồi T_T, ai có thì post lên bổ sung cho anh. À! Hình như nhiệm vụ đó tên shadow clan mà em! ^^
    3. đồ mythrill chỉ kiếm được bằng cách đánh clan thôi, nó là phần thưởng, còn 1 cách nữa là vào shop Nono, hình như ngay lần mua đầu tiên thường nó cho mua 1 cây mithrill
    4. uh! các ability đã học đủ hết. khó nhất là của blue mage
    5. thay đồi thứ tự không được đâu em. em muốn nó đứng kế thì delete bọn đứng giữa! ^^
    Câu đố kì này: cách làm biến mất con mog montblanc ???????? ảnh hưởng cốt truyện ra sao?

7. Vivi_Cornetier

Chắc là chơi cheat :D ..sau đó game sẽ lỗi tùm lùm lên rùi treo game đơ rom :))

8. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Cái này thì đơn giản thôi. Đến mấy cái nhà ngục mà đánh. Ở đó ko có K.O mà tèo luôn.

9. Zantetsuken9

Zantetsuken9 Mr & Ms Pac-Man

chài nói trước tui mất ròi ! đến mấy cái jagd òi hạ sát nó là xong còn cốt truyện thì chắc không thay đổi nhiều,tất cả các trận tớ chỉ thấy tuwngs và mont nói còn cả Ritz cũng bị coi là lính phụ chả thấy nói gì (chỉ cho mình Ritz vô trận á !)

10. Zantetsuken9

nhân đây choa mình hỏi luôn,mới chơi lại trong thời gian chờ FF12,ép Sp max Ninza suýt hộc máu luôn, len 247 mờ có lẽ hông pải 10% âu, có 5% j` ấy oi!
    có lần load đi load lai 30 lần:o mới ược .
    (hồi Mu vnn 10% dmg ex còn nhảy tưng tưng thía mờ)
    thui hỏi nè
    1.chơi 90h mới làm hết 300 con nvu:-s còn cái MY MISSON (reserve misson) ko tính trong 300 cái làm thế quái nào nhỉ ::( Huynh Cyvil cùng mọi ng` giúp cái !
    2.Cho thú ăn cureall 99 cái òi lên chỉ số cho con morpher à ? tớ chả bít,chả thấy con wai lên status mà lại hông có morpher..(hong phải malbo âu!)
    3.NVU "Snow Fairy" cho con tiên ăn cây kem ấy,hix tớ tiếc con kem chém bỏ me nó thế là... hình như lấy dc con kiếm gì huh ? giờ làm sao làm lại nvu đó đây !!! HELP HELP
    4.Shop Nono tớ chỉ mua dc có 1 lần !!! pải làm sao ây ? lần đầu thì đồ cố định tủ new game òi, save slot load đi load lại vẫn toàn đồ lởm,có con mythrill thì là sword (TT . TT)
    5.tớ ép lv ninja ít máu wa ! hông hỉu mọi ng` ép hunter lên dc nhiu máu,lực?
    ninja máu 3 lít lực lít:whew: chỉ dc con Sp là ngon (/\ /\)

11. aremynoob

aremynoob Youtube Master Race

ai giai? thich' cho tui bit' luyen. job voi' lv mã the' nao`,bao gio` luyen la` hop. ly' nhat',a` day. luon cach' lay' may' con nham vat. an? nua~ nhe',tui ko bit' lay' ntn ca?,dien? hinh` la` con cloud

12. Zantetsuken9

lạy chúa mod ở đây đúng là "hiền" thật@-)
    Nào, FFT :
    *Chăn JP và XP = Yell : ông Aremy chắc cũng bít chiêu Yell trong Guts của job Squire của tướng chứ, chiêu tăng 1 SP mỗi lần đóa.Trước tiên học
    Gained JP Up và Yell trong job Squire của tướng nhé( thường ngay trận đầu tiên tui cố học cho xong 2 cái này oi` 2 cái 200 JP là 400) vào trận thì đến lượt tướng cứ yell đối đich để lính phụ lo là đủ ( sau này 1 mình tướng vừa chăn vừa đối địch lun). Speed của tướng tăng dần lên => có nhìu lượt hơn => chăn nhanh hơn cả JP và LV (nhớ lắp Gained JP Up vào dòng ability thứ 4 khi đã học nha). Đây là cách chăn nhanh nhất theo mình( Có j` sai Pro sửa hộ cái)
    *Còn lấy Chả Ẩn hay cách chăn Auto thì cứ từ từ nhé tui hơi ... mỏi lưng goi` (^_^)

13. hậu sinh

hậu sinh Mr & Ms Pac-Man

Vũ khí dành cho job morpher kiếm ở đâu vậy?

14. hậu sinh

hậu sinh Mr & Ms Pac-Man

Level max trong FFT là bao nhiêu vậy?

15. fatalframe12

fatalframe12 Legend of Zelda

cho em hỏi muốn có job mới như là : samurai, summoner hay là ninja thì phải master job lúc đầu rồi chuyển sang job khác hả anh

16. fatalframe12

em hỏi nữa làm thế nào để tăng atk lên mạnh em đang ở chapter 3 ramza của em vẫn là squire từ đầu đến giờ atk atk 12

17. hậu sinh

hậu sinh Mr & Ms Pac-Man

muốn có job như bạn nói thì phải đạt master job còn job nào trong khi đánh xem status của đối thủ là biết

18. hậu sinh

hậu sinh Mr & Ms Pac-Man

Có armor nào mạnh hơn giáp của Lednar không vậy (maxilian hay gì đó)?

19. fatalframe12

như vậy tức là muốn có job mới phải master 1 job mới có hả em master job squire rồi trong bảng job của em chỉ có mỗi mấy job như là : squire, knight, chemist , archer, wizard, priest, oracle, monk, vậy thôi còn mấy cái nữa như là samurai hay summoner hay là ninja thì ko thấy chẳng lẽ phải master hết các job này sao ???

20. fatalframe12

bạn hậu sinh có yh ko cho tớ đi anh em lên yh nói chuyện cho tiện