Hỏi đáp,bàn luận về dòng Final Fantasy Tactics

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Zeldatozero, 23/7/05.

1. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

hihhihii! Xáp lá cà mà hunter đòi hơn paladin cơ đấy! Giờ thử lấy hunter đấu với paladin xem con nào hơn là biết liền. 1 đống skill của fighter mà không liên quan đến vũ khí???? Nhiều ghê! ^^ Tâm hoạt động cũng chả xa hơn là bao. bác chơi hunter chẳng phải là vì tầm hoạt động xa của nó sao? bác nhìn xa hơn chút đi, chẳng phải lúc nào quân địch cũng ở sẵn trong tầm bắn của bác để bác bắn xong rồi chạy đâu. Ai bảo bác paladin lại gần là chết??? Chẳng phải tui nói là có đồ ngăn last breath rồi sao??? def 999 thì khó mà chết được.
    Trong đội hình link không dùng paladin đâu vì đâu có chơi đồ tăng trường. Forum nước ngoài không phải là thánh nhưng 2 chữ gamefag đủ để cho thấy mức độ tin tường của nó rồi? đúng không? Đa số những bài hướng dẫn hoàn chỉnh của bất kì game nào trong gamevn cũng đều thu thập ít nhiều thông tin từ gamefag. Đây là sự thật.
    beatdown mà miss 1 trúng 1. ^^ Chắc chắn bác chơi trên giả lập GBA phải không? thế thì làm sao hiểu 42% là thế nào? ^^ Tính như bác thì Holyblade 90% thì chắc chắn không bao giờ hụt! Việc này các mem khác có thể tranh luận vì không quá cao siêu:

1/ Beatdown và Holyblade cái nào mạnh hơn?
    2/ Hunter và Paladin 1vs1 ai thắng?

Chẳng biết cái mạng này bị cái gì mà gửi 1 lúc 2 bài! Không cố ý spam! Còn 1 việc nữa. Paladin hoàn toàn có thể đánh xa như thường! Đó bác biết tại sao đấy!

2. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

hihhihii! Xáp lá cà mà hunter đòi hơn paladin cơ đấy! Giờ thử lấy hunter đấu với paladin xem con nào hơn là biết liền. 1 đống skill của fighter mà không liên quan đến vũ khí???? Nhiều ghê! ^^ Tâm hoạt động cũng chả xa hơn là bao. bác chơi hunter chẳng phải là vì tầm hoạt động xa của nó sao? bác nhìn xa hơn chút đi, chẳng phải lúc nào quân địch cũng ở sẵn trong tầm bắn của bác để bác bắn xong rồi chạy đâu. Ai bảo bác paladin lại gần là chết??? Chẳng phải tui nói là có đồ ngăn last breath rồi sao??? def 999 thì khó mà chết được.
    Trong đội hình link không dùng paladin đâu vì đâu có chơi đồ tăng trường. Forum nước ngoài không phải là thánh nhưng 2 chữ gamefag đủ để cho thấy mức độ tin tường của nó rồi? đúng không? Đa số những bài hướng dẫn hoàn chỉnh của bất kì game nào trong gamevn cũng đều thu thập ít nhiều thông tin từ gamefag. Đây là sự thật.
    beatdown mà miss 1 trúng 1. ^^ Chắc chắn bác chơi trên giả lập GBA phải không? thế thì làm sao hiểu 42% là thế nào? ^^ Tính như bác thì Holyblade 90% thì chắc chắn không bao giờ hụt! Việc này các mem khác có thể tranh luận vì không quá cao siêu:

1/ Beatdown và Holyblade cái nào mạnh hơn?
    2/ Hunter và Paladin 1vs1 ai thắng?

3. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Đồ ngăn last breath: có thật ư? chả tin. Mà nếu có thật thì bác gắn vào bác thiệt 1 move, 4 con asn thiên la địa võng một hồi kiểu gì chả chết. Giết con này con khác chạy vào hồi sinh. Mà ngăn last breath ta lại có rock seal =)) . Nói chung là con paladin đấy không làm gì nổi con asn đâu, tốt nhất là đừng đưa vào làm gì :D
    Vâng, paladin có thể đánh xa ... 1 ô =)) . Còn đánh xa hơn thì không rõ vì chả bao giờ dùng nó cả.
    Gamefaq => đúng là có tin tưởng nhưng từ cái khi mà nó hướng dẫn cái bản Pokemon mysterious dungeon sai loạn cả lên thì tui chẳng còn bao giờ tin vào nó nữa.
    E hèm, hunter và paladin. Để xét nhé, không chơi đồ tăng trưởng phải không, cứ táng sonic boom rồi lùi, xem con paladin 6 move của bác có chạm được vào nó không.
    Beatdown và holyblade: beatdown mạnh bằng 6/4đòn fight, holyblade cũng chỉ mạnh bằng 8/4 đòn fight, lại không thể double sword, nói chung là cũng chẳng hơn gì, bây giờ chơi holy blade thì tốn MP, chơi fight thì bị dính đòn phản hồi (là gì thì quên rồi), nói chung là chả hơn beatdown là bao.
    Holy blade thì không biết nhưng mà ultima masher tui chơi chưa bao giờ hụt :D

4. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

Hihihihi! Thế tui bảo đánh xa được thì sao? ^^ Nếu tui có thể làm con paladin của tui đánh xa được thì bác tính gì?? Không phải cheat đâu đấy! Nếu như không biết thì đừng có vội cười. ^^ Paladin mà không gắn đồ tăng trưởng thì chơi làm gì? Trong đấu link thì do nếu gắn thì job này mạnh quá nên không cho xài thôi chứ đang phân tích độ ưu việt của job này mà. Ưu điểm của job này là có thể gắn được hết đồ tăng trưởng trừ cây gậy phép . Giờ thế này! Chủ yếu của job này là không đánh xa được chứ gì? Chỉ cần tui có thể làm nó đánh xa, hơn cả hunter là bác chịu thua phải không? ^^

beatdown và holyblade: Mọi người thảo luận chung đi! Tui nói + phân tích rõ ràng thế còn gì? Beatdown tỉ lệ quá thấp nên phải vòng ra đằng sau đánh --> phí ít nhất 1 turn (42% thì bắn sao chắc ăn được) Chưa kịp vòng ra sau thì đã ngỏm nếu như đấu với 1 đối thủ mạnh. Holyblade tỉ lệ y hệt ultima masher đó, giờ thì biết rồi đó.

5. nhoccontoinghiep

Ừm, nếu bác làm con đấy đánh xa hơn hunter được thì chấm dứt tranh cãi, miễn là chỉ dùng skill của paladin :D
    Đấu link thì cũng vậy thôi, không thể gắn cả 2 cái áo đúng không, chống được last breath lại phải chịu rock seal và một số thứ khác như sleep chẳng hạn. Và gắn ribbon rồi thì không thể gắn petral và thế là bị dính các đòn Ultima. Bác muốn xét về tính ưu việt chứ gì, vậy thì bác quên mất một điều là hầu hết địa hình trong game đều không bằng phẳng, nhất là những đoạn có núi, paladin phải xáp lá cà, rất bất tiện, nhưng hunter lại có thể đứng xa 13 ô vẫn có thể tỉa được, vậy ai ưu việt hơn, điều này hẳn bác đã có câu trả lời
    Một cái nữa, nhìn xuống file đính kèm ở dưới đi, hẳn là bác không ngờ đến phải không? Aciahat không thể gắn cho paladin được.
    Ừm, về holy blade và beatdown vẫn chưa phục, nhất là cái vụ MP, bác tấn công được vào giả thiết này tui sẽ chịu thua vụ này.
    P/S: còn một vụ này nữa, tui vẫn cho con summoner là không thể bằng con gunner hay các con khác :D, tiếp tục chớ? Và bangaa và numou theo tui vẫn là một lũ vô dụng.

Các file đính kèm:

• a.rar
      Kích thước:
      356 KB
      Đọc:
      29
  6. emtraihu

emtraihu Mr & Ms Pac-Man

^^ mấy bác này tranh cãi khiếp qué.Mình chơi giả lập GBA dùng skill save load thì 2% cung -> 100% :D.Mà mấy bác chỉ dùm mình cách link = giả lập trên PC với ( mình muốn link để kiếm mấy đồ tăng trưởng ).Mà dùng cách Morpher để học skill blue hình như ko ổn vì damage nó rất mạnh >_<

7. hậu sinh

hậu sinh Mr & Ms Pac-Man

Luật thẻ vàng thẻ đỏ(theo kinh nghiệm):
    +Vi phạm luật(Vàng) (Ta;2 vàng= 1đỏ,địch:phạm luật của ta đặt là vào tù nằm rung đùi)
    +vi phạm luật đánh chết người(đỏ).
    +ko phạm luật đánh chết người,dùng luật yêu cầu(tăng JP)
    Vụ thẻ đỏ của địch hình như là trọng tài nhận $$,^_^
    +Trong mấy cái nhà đầu lâu ko có luật(ko có judge).
    Sao bác ko nói sớm,trên GBA thì đánh sao chịu vậy thôi,nhà bác có PC ko,nếu có thì chuyển sang PC chơi đi.

8. hậu sinh

hậu sinh Mr & Ms Pac-Man

Vấn đề Cid đặt ra:
    1)Holyblade mạnh hơn vì có độ chính xác cao hơn.
    2)Không biết vì nếu xáp lá cà thì paladin>,đánh xa thì hunter là cái chắc.
    Nếu paladin dùng abilities 2 là chiêu đánh xa thì vẫn đánh xa được.Hunter ko sợ block arrow chăng?Paladin cầm excalibur mà bửa holyblade thì hunter chịu sao nổi.còn hunter beatdown với paladin mang Maximillian ư.
    Cid đã nói rồi hơn nữa bác cũng công nhận ultimate masher ko hụt.
    Bác lạm sang asn rồi,đang nói về hunter mà.
    Bác cứ nói hunter mạnh sao lại viết vậy.
    Tôi xin đặt thêm vấn đề :
    3)Đồ của paladin và hunter cái nào mạnh hơn(không so sánh đồ tăng trưởng)
    Tôi nêu ra vd:Excalibur2 và Max'Oath Bow.
    Maximillian và Bone plate.
    To emtraihu:Phần 1)Bạn vào topic pokedex,tải vbalink1.7.3 về,đọc hướng dẫn của mem trong đó rồi link.OK
    Phần 2)Không hiểu, bạn nói blue hay morpher mạnh (morpher mạnh,đau tim quá,đọc lại mấy bài trước dùm tui).

9. nhoccontoinghiep

Tui nói hunter dùng để đánh xa kết hợp với skill của fighter thoai, tui đâu có nói skill của hunter mạnh.
    1/ Độ chính xác cao hơn và MP mất cũng nhiều hơn, đây là điều tui rất ghét khi phải dùng job này vì mất công ép thì phải lên đến 8lvl mới dùng được thêm 1 chiêu, còn không ép thì phải mất đến 11lvl.
    2/ 2 chiêu đánh xa hả, là chiêu nào, và đánh xa được bao nhiêu ô? TUi chả dùng job này bao giờ nên không biết. Và dù có xa đến đâu cũng chẳng bằng 14 ô của hunter (lắp thêm ninja taibi và aciahat)

Mạnh hơn thế cũng chẳng được là bao, nếu không động được vào đối thủ, và nhất là khi gắn excalibur 2 thì paladin chỉ còn có thể di chuyển tối đa là 7 ô, tui nói không sai chứ bác cid? Nếu bác lắp block arrow thì tui dùng skill của fighter, nếu bác chạm được vào mà lại đánh thường thì cứ skill thôi, còn holy blade thì cứ hồi máu từ từ thôi, lvl 50 mà sợ gì chết sớm :D

10. emtraihu

emtraihu Mr & Ms Pac-Man

Kíu với.Hôm nay ngồi chơi đến đoạn lấy được char Lili ( Mog Knight ) nhưng LV gốc của nó là 8 roài.Mà mình muốn chúng LV thấp hơn để về sau ép char chính.Ai cho tham khảo ý kiến với.Mình cũng rất muốn tìm hiểu cách link trên PC giúp dùm nhá

11. hậu sinh

hậu sinh Mr & Ms Pac-Man

Nếu bác xài hàng fighter thì tui ko biết xài strikeback sao(luyện cái này ở fighter rồi chuyển sang paladin).
    Lv 50 sao,chịu nổi 1 phát Parley ko.
    Gắn Exc2 rồi thêm mấy cái giày tốc độ,chả lẽ ko được 8 ô sao.
    Hunter bắn xa thì có gì hay.
    For emtraihu:http://gamevn.com/showthread.php?t=105948

OK

12. monkeylion

monkeylion Donkey Kong Lão Làng GVN

Hunter dùng chiến thuật vừa bắn vừa chạy :)) .Giống như chơi đế chế hay starcraft ấy nếu mic quân giỏi thì thắng

13. nhoccontoinghiep

Ủa, thế bác tưởng fighter chỉ có skill cận chiến thôi à, nó cũng có skill đánh xa đến 5 ô đấy.
    Bác nghĩ một con chỉ có 3 move có thể lên 8 move chỉ bằng mấy cái giày tốc độ sao? Nên nhớ là bác chỉ cóthể gắn tối đá 1 giày thôi đấy nhá. Xét nào: ninja taibi +2 move, nagrarok+1move, petrayl +1move. Tổng cộng bác chri có thể có 7 move. Còn thắc mắc gì không :D

14. hậu sinh

hậu sinh Mr & Ms Pac-Man

Nếu tôi luyện chiêu của mấy thằng mage làm abiliti dự bị thì dư sức đánh xa bác ạ.Ko xài exc2 thì thiếu gì thứ mạnh,tôi chấp nhận cầm vũ khí yêu cầu 2 tay.14 ô là vũ khí gì vậy?.Và 14 ô bác dám đọ totema với tui ko vì attack của tui mạnh hơn mà.
    Khác với đế chế hay starcraft,bác chạy mãi được sao,đến chân tường rồi cũng hy sinh,tôi cho rằng nếu một paladin mang maximillian,reviver shield với 999def(cái này ko cần lắm) và lv50 thì dư sức chịu nổi vài phát bắn của hunter,nếu so sánh max speed của hunter(9) với paladin cầm exc2(7)như bác nhoc nói thì chẳng cách nhau là mấy,chưa kể đến bác bắn hụt,hê hê.

15. nhoccontoinghiep

14 ô gồm có 7 ô vũ khi và 7 ô di chuyển. Một cái nữa là totema đánh rộng nên khi lên lvl 20 là nó trở nên lạc hậu ngay lập tức. TUi xài totema nhiều rồi. Với lại là bác chỉ có thể dùng nó 1 lần trong trận với tui thôi. Hiểu chưa?
    Nếu dùng skill của mage thì lại quá yếu vì dùng human mà xài magic thì chỉ có vất đi là vừa, chỉ số magic quá yếu mà. Nếu muốn xài paladin mà lại ép magic thì coi như paladin cũng vất đi nốt. Bác nói thiếu chặt chẽ rồi.
    Maximilium, revivier shiel và vũ khí 2 tay ư? Giờ thì bác đã bỏ mất 4 cơ hội tăng move, số move của paladin của bác chỉ còn lại là 5 move. So với hunter 7 move thì quá là khập khiễng. Đâu chỉ lùi, khi nào sát tường nó có thể đi sang 2 bên cơ mà. Khi đó thì 5 move của paladin bao giờ mới đuổi kịp. CHưa kể là đánh xa thì thường miss cao hơn là đánh gần. GIờ thì hiểu rồi chứ, bác muốn làm thể nào thì làm, vẫn không thể chạm vào tui đựơc, chưa kể là tui có thể gắn auto-regen đề phòng dính một đòn nào đó của bác. Không chỉ là vài phát bắn đâu, có thể bắn đến vài chục thậm chí vài trăm phát í chứ.

16. emtraihu

emtraihu Mr & Ms Pac-Man

Thoai thoai 2 bác đấu link thì gửi File Save 2 bác lên đây tôi về thử nghiệm là biết liền à :D.À ai có cách sắp xếp bản đồ để lấy đủ bộ Genji ko post pic lên mình tham khảo với.Cho hỏi thêm có item nào chỉ lấy được nhờ sắp sếp bản đồ thôi ko ?

17. Zantetsuken9

Zantetsuken9 Mr & Ms Pac-Man

(^_^)

18. emtraihu

emtraihu Mr & Ms Pac-Man

Hình như có vấn đề nảy sinh trong map bác Duy Minh.Cái Genji Helmet ko có thì phải >_< ( à mình bổ sung,bản đồ bác Duy Minh còn lấy được cái áo Rubber màu xanh lá cây nữa thì phải :) )

19. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi! Mấy tuần rồi mới được đụng vào cái máy tính! ^^
    bản đồ đó còn lấy thêm 1 vài thứ nữa nhưng không quí hiếm gì nên không đưa vào thôi! Hồi trước có cả nguyên 1 cái bảng sắp xếp những gì thì lấy được đồ gì nhưng tui post ở topic handheld chưa kịp bổ sung vào hướng dẫn hoàn chỉnh + quên mất trang gốc nên đành bó tay. T__T
    A! Có thêm bác Hậu sinh làm đồng minh rồi hả? Vụ hunter chưa xong hả? Thôi tôi nói thế này nhé ! Cho Hunter và paladin đánh nhau xem con nào thắng đây? Tất nhiên là paladin thắng là cái chắc. Tại sao thì để coi bác tranh luận với tui thế nào rồi phân tích cho bác tâm phục khẩu phục. Còn nữa! Paladin có thể đánh xa 13 ô! ^^ so với 14 ô của hunter thì có kém đâu?
    Ba mẹ chưa cho sửa cái máy ở nhà nên chả kiểm tra được cái gì. Nếu như cái acria hat không đội được thì nó vẫn còn 8 move.
    to bác hậu sinh: Cho nó mặc giáp petral có thể lên def 999 ấy, đừng cho nó mặc maximilium với lại giáp này chưa phải mạnh nhất đâu, nếu không nói đến giáp tăng trưởng thì giáp def trâu nhất là Materia Armor , mang raganok và kiếm tăng trưởng squence nữa nếu không thì dễ bị bác nhoccon bắt bẻ lắm! ^^ Tranh luận tiếp nào!

20. emtraihu

emtraihu Mr & Ms Pac-Man

Kíu với.Cho hỏi về nhiệm vụ Snow Fairy với.Nghe nói đổi Cái Cyril Ice gì gì đó nhưng mình ko có thì tìm ở đâu :|