Hỏi đáp,bàn luận về dòng Final Fantasy Tactics

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Zeldatozero, 23/7/05.

1. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

trời ạ! Chỉ vì tui post lộn không phải doublehand mà là doublesword (paladin ai lại chơi double hand bao giờ) do không có máy kiểm chứng nên nhớ lộn. Chính xác là thế này:
    giáp petral +1
    raganok hay naganok không nhớ +1
    kiếm squence +1
    ninja tabi +2
    --> 8 move
    bác thích dùng damage> MP à? --> chịu mất auto-regen (mà có gắn thì hồi phục máu cũng không kịp đâu?--> auto-regen không ổn rồi ^^) ??? (không nhớ có phải nó cùng là s-ability không nhưng ít nhất tui còn có cơ hội làm bác mất máu chứ tui gắn block arrow vào thì với ability của hunter và thief, chiêu nào có thể làm tui mất máu đây?
    nếu như bác thích steal--> cứ việc. bác có steal cũng đâu có làm tui chết. Nếu cần tui cũng dùng steal thì bác tính sao đây? Với lại steal phải lại gần --> tui có lợi hơn chứ?
    Giờ thì tính toán cặn kẽ hơn. Tui vẫn còn gắn block arrow --> bác chẳng làm gì được --> nói chung chẳng có gì phải lo, tui cứ đánh nhỡ may có lúc nào trời thương cho tui đánh trước thì bác mất máu rồi. Nói chung gắn damage > MP thì đánh 1 vs 1 chẳng thể phân định được (paladin tui muốn gắn cũng được thôi! đúng không? Nhưng thấy chẳng cần vì bác thậm chí còn không làm tui mất MP được thì làm gì mất máu (chịu còn 7 move luôn thì vẫn chẳng làm gì tui được)) --> phải nhờ người ngoài --> bác lỗ hơn vì paladin tui với double sword chơi chiêu gì cũng làm bác mất hết MP rồi chứ không cần holyblade --> bác mất máu --> nếu bác cũng có người ngoài --> đánh chỉ làm mất Mp của tui vì hunter chẳng động chạm gì được block arrow. Sao hả? giờ thì tâm phục khẩu phục chưa!
    Tóm lại là thế này: Paladin và hunter đều là human & ép bằng hunter --> chỉ khác nhau những việc sau đây: job chính, vũ khí, r-ability (quan trọng nhất với block arrow) và hết, bác không thể dùng những thứ khác để so sánh vì nếu bác dùng thì tui cũng dùng được thôi. VD: như job phụ là steal chẳng hạn.thế thôi. Mà nếu chỉ xét những thứ đó thì chỉ cần mỗi cái block arrow là paladin đủ hơn rồi) bác muốn cãi thắng chỉ có nước giải được con át chủ bài của tui là block arrow thôi.

beatdown & holiblade: bác thua rồi. Lí lẽ của bác không đủ ^^

2 nick này là 1 thôi! nhìn exp kìa! Với lại từ bài đầu tiên bác nhoccon_ngaytho đã tự thú là clone rồi mà. Phân biệt chi cho mệt.

ps: bản hướng dẫn của 1 mình tui biên soạn lại là lần đầu nên tất nhiên còn có thiếu sót, có bản hướng dẫn nào là hoàn chỉnh hoàn toàn đâu. Vì vậy mới cần các bác tham gia góp ý giúp hộ để sửa lại. Như việc paladin tui đã sửa lại 8 move. Còn phần gì chưa hoàn chỉnh nữa không bác nhoccon? bác tìm thử chứ cứ nói không không: bản hướng dẫn còn nhiều thiếu sót lắm chung chung thế thì không ổn lắm. ^^ Mà bác có công nhận nếu như bác không đọc hướng dẫn của tui mà tự tìm hiểu giống như tui thì chắc chắn không thể master của trò này như tui đã nói trong hướng dẫn. Đúng không?

2. nhoccon_ngaytho

nhoccon_ngaytho Youtube Master Race

Ai nói 2 nick này là 2 đâu :D
    Con át chủ bài của bác là block arrow chứ gì, chỉ cần phá nó là xong chứ gì? Dễ thui, chỉ cần tui không gắn vũ khí là xong. Steal xong vũ khí của bác => bác không thể double sword nên cũng không làm tui mất máu mà chỉ làm tui mất MP. Tiếp tục, tui liên tục xài sonic boom bằng tay không, chẳng cần đến vũ khí, job khởi đầu sẽ là hunter, job ép chỉ số là fighter, chú trọng ép spd => chỉ số spd vẫn bằng bác, nhưng atk thì hơn hẳn ngay khi tui steal xong vũ khí của bác. Giờ thì hiểu rồi chứ, bác chả bao giờ động đến tui vì có damage>MP, còn bác sẽ chết dần chết mòn vì tui sử dụng sonic boom, thêm nữa, khi steal xong thì số move của tui còn hơn của bác => bác chẳng thể làm gì nổi tui, còn tui cứ thế mà giết bác.

Bác đọc câu này chưa, holy blade có một điểm yếu chí mạng: nếu xài double sword thì phải chịu tỉ lệ miss là 50%, còn nếu xài concentrate thì lại phải chịu atk thấp hơn một nửa. Giờ xét tiếp nhé, bây giờ cả 2 con paladin, 1 con xài holyblade, 1 con xài beatdown (bác khỏi phải nói block arrow nhé). Nếu bác xài double sword, bác sẽ có tỉ lệ miss chẳng khác gì tui. Nếu bác xài concentrate, thì atk cũng chỉ bằng tui. Qua đó, với lợi thế không tốn một chút MP, tui có thể trang bị thêm skill hồi máu (có tốn MP) để phòng thủ, trong khi bác lại khong thể dùng khi đã hết MP. Khi đó, bác cứ chạy thoải mái, tui lại có thể rỉa từ từ đằng sau bằng beatdown cho đến khi bác chết. Khi bác hồi phục MP cũng là lúc tui hồi phục MP, tui lại tiếp tục phòng thủ cho đến khi bác hết MP rồi lao vào đánh. Giờ thì bác thấy ai sẽ thua đây???

3. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

bác này không bao giờ chịu đọc kĩ bài tui! Bác dùng steal thì tui cũng dùng được. bác ép bằng fighter thì tui cũng ép bằng fighter, bác chơi damage >mp thì tui cũng dùng thôi. Tốt nhất là bác giục cái damage>Mp đó đi vì ếu bác gắn thì tui cũng gắn --> chả đi đến đâu cả. Mà bác không chơi cung thì tui còn lời 1 r-ability ấy chứ. sao tui nói mà bác không chịu hiểu nhỉ?
    holyblade và beatdown: ngộ thật! Holyblade và beatdown phải dùng hunter mới phát huy tối đa tác dụng của nó chứ? --> dùng hunter thì làm gì gắn double sword? (bác tính đem paladin sở trường của tui mà phân tích thì càng chết thôi) xin thưa với bác! khi đã gắn concentrate vào thì holyblade và beatdown vẫn có sự chênh lệch khá lớn (đó là chưa kể tui còn thiếu vị trí của nón thì sẽ gắn cái nón tăng % lên ấy (thief hat thì phải), lúc đó thì chẳng cần gắn concentrate mà gắn double sword vào là bác càng chết), và miss 42% ngay cả khi vòng sau lưng thì thật là.... ^^. bác dùng paladin với job phụ hồi máu (có tốn MP)? hahahaha! Thế thì tui dùng Item hồi máu không tốn MP mà còn dùng 99 lần được không những thế còn hồi đầy máu chứ hunter mà bon chen đòi làm pháp sư (lại mp hạn chế) thì không biết hồi được bao nhiêu? Bác hết lí lẽ rồi chứ?

4. nhoccon_ngaytho

Hehe, nếu bác gắn block arrow thì tui còn có thể phá vũ khí đi chứ bác mà đã gắn damage>mp thì tội gì không dùng cung :D . Bác xài damage>mp còn chết nữa, chả có holy blade mà dùng.

Bác cũng chả chịu hiểu lời tui nói gì cả. Nói đơn giản thế này nhé, sức mạnh của paladin nằm ở đâu? Ở vũ khí đúng hông? Có 2 TH như sau:
    * Bác chơi double sword: có strike back là bác chết, hơn nữa lại không thể gắn concentrate, tỉ lệ thành công chỉ là 50 %. Khi đó, liệu bác có dám xài holy blade không??? Còn tui, chỉ cần phá block arrow là xong chứ gì? Vậy được, tui dùng skill của fighter, nếu bác cũng dùng skill của fighter ư, tỉ lệ trúng chỉ bằng một nửa tui, bác có dám xài không?
    * Bác chơi concentrate: vũ khí của bác với math o'th bow khác nhau chẳng là bao. Nếu bác gắn block arrow tui vẫn cứ dùng skill của fighter, lại gắn thêm damage>mp. Nếu bác cũng gắn damage>mp thì lại là một điểm yếu chí mạng vì chỉ với 7 move (không thể gắn 2 vũ khí), bác dễ dàng bị những con khác như asn chẳng hạn, lao vào giết vì điểm yếu phải đánh cận chiến.
    Giờ thì hiểu rùi chứ, bao giờ bác giải được 2 cái S-Abl kia thì ta cãi tiếp.

Holy blade và beatdown: ngộ thật, gắn block arrow chả chết cả đôi thì là gì, rõ chán, nói chung là khi cãi về 2 cái này thì chỉ có thể xài paladin thoai.
    Bác còn một lỗ đội nón, tui cũng có, và tui cũng mang đồ tăng %, giờ thì % tăng lên unlimit. Miss sẽ là 80% khi vòng ra sau lưng, và 60% đánh trước mặt. Bác gắn double sword ư? Job phụ chắc chắn là mage. R-Abl là strike back. Tiếp tục nào, holy blade là một chiêu tốn kém MP vào loại khủng khiếp, trong khi con mage có tuyệt chiêu auto-life, lại có skill hồi máu, được chưa. MP của mage không tốn mấy, mỗi lần lại hồi 5MP, bác đánh bao giờ cho chết. Nhưng đợi đến khi bác hết sạch item có phải tui thằng không nào? Beatdown cứ thế mà rỉa dần dần. Bác hết lí lẽ rồi chứ? Bao giờ bác phá được cái MP của tui thì hăng cãi tiếp.

5. Casanova_84

Casanova_84 Youtube Master Race

A cho tui 1 bộ đồ "pro" dành cho Hunter không ? Con của tui yếu xìu à.Nhân tiện hỏi lun kiếm đồ đó ở đâu,nhiệm vụ nào?

6. Casanova_84

Em vừa mới làm nhiệm vụ xong ,có 1 con bị KO thì sau đó nó biến mất khỏi clan lun,trước đó nó nói "fallen" gì đó không kịp đọc ::( !Hu hu hu mấy đại ca giúp em,em gò nó lên lv25 rùi

7. Casanova_84

Ai cho em cách lấy mấy đồ tăng MOVE được không ,cho lun cách lấy đồ co' untima nha

8. nhoccon_ngaytho

Bác không nên post 3 bài liền như thế.
    Những thứ đồ mà bạn cần thì bạn nên tìm lại những bài ở những trang đầu tiên, nó có đủ cả đó
    Còn việc con của bạn biến mất thì là do bạn chiến ở những nơi có biểu trưng là hình đầu lâu, nơi đó không có trọng tài, tui đoán không sai chứ? Khi đó, bất kì con nào của bạn chết đều sẽ biến mất khỏi team. Nếu bạn để marcher hoặc montblanc chết bạn sẽ bị gameover

9. Casanova_84

=))
    Tui thấy hình như trong clan của bác hậu sinh toàn PALADIN ko à =)) .Tui nói thiệt PALADIN mà chỉ xài vũ khí không thì MOVE cực yếu , đánh xa ko bi nhiêu.Tui chỉ cần dùng job move tốt ,đánh xa tốt,xài vũ khí ko thôi cũng đủ cho bác ngồi ngáp.Túm lại job nào cũng có sở trường,sở đoản riêng;nhồi đồ vào là mạnh thui

10. nhoccon_ngaytho

Bác hình như không đọc hết tất cả các bài thì phải. Bác nên đọc kĩ tất cả trước khi nói ra một lời như thế này. Thoai, mới chơi thì đừng ngoài cuộc đi, xem bọn tui tranh luận. Thống kê cho bác thế này nhé, số move của paladin nếu nhồi đồ sẽ là 8, thoai, chịu khó đọc cho hết các bài đi nhé. Chúc bác sẽ nhanh chóng trở thành master của FFTA.
    À, tui quên nói, đồ của hunter thì chỉ nên dùng math o'th bow thoai, còn những đồ tăng sức phòng thủ thì không cần thiết, hãy chọn những đồ tăng move và những đồ chống lại những tác dụng xấu (mindu gem chẳng hạn). Hãy kết hợp tốt những abl của hunter và các job khác nhé, đặc biệt là a-abl.

11. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

tui mà gắn damage > mp vào thì cũng như bàn luận về beatdown và holyblade mà gắn block arrow thôi, bác có gắn cung thì cả 2 cũng có đứa nào làm chết nhau được đâu. --> tui đề nghị nên bỏ cái damage >mp này đi xét mới công bằng. Nếu gắn damage> mp--> bác không gắn strikeback được --> chơi holyblade chi cho phí ( double sword với kiếm squence mới là thượng sách)
    xin thưa với bác đúng là điểm mạnh của paladin đúng là ở vũ khí và giáp mà không phải vũ khí, giáp bình thường mà là đồ tăng trưởng bác ạ. chỉ cần 1 thanh squence 999 atk thì chơi chiêu gì bác cũng đủ chết rồi bác ạ, giáp petral 999 thì bác đánh đến chừng nào.
    double sword: thật ra là để tăng move mà thôi, chơi thì sẽ chơi ability chứ. Mà bác đã gắn strikeback tức là không gắn damage>mp, bác quên tui còn cái nón tăng % à? 50% đâu ra thế? Cùng chơi 1 skill nhưng atk của tui hơn hẳn (1 thanh squence đủ hơn bác rồi) --> ai chết đây?
    concentrate: đã nói rồi! ĐỒ TĂNG TRƯỞNG, ĐỒ TĂNG TRƯỜNG! Còn khác nhau là bao nữa không? Còn nữa: NÓN CỘNG % --> tui chẳng cần phải dùng concentrate làm gì. nhắc thêm: Math'O Bow chỉ 6 range thôi, với lại phụ thuộc yếu tố. Tui 7 move thì nguy hiểm chứ con hunter của bác mấy move? đang xét giữa 2 job này thôi tự nhiên lôi đâu ra mấy đứa kia ăn hôi thế? Nói thât chứ nếu xét bên ngoài vào nữa thì đứa nào cũng tử nạn như thường thôi, thế giới bên ngoài thiên biến vạn hóa lắm. ^^ nhắc lại: chỉ xét về 2 job này 1vs1 thôi. damage> mp thì nói rồi, gắn vào thì cả 2 cùng chẳng làm gì được --> đề nghị dẹp cái này đi thì hơn.

holyblade and beatdown: bác có hiểu vấn đề không? khi tui đã gắn nón + % thì tui sẽ gắn double sword --> binh thường không gắn double sword đã có 1 sự chênh lệch đáng kể rồi thì khi gắn double sword bác tự hiểu vậy (với lại dù cho bác đã cố gắng hết sức khiến beatdown lên 60% thì nó vẫn dễ miss hơn holyblade). job phụ của tui là item. ^^ bác nhắm bác với tui đấu nhau sẽ tốn hết 99 item cùng lúc hồi đầy máu và MP (hình như là elixier)(holyblade càng không thể hết mp), 99 item chỉ hồi đầy máu, 99 hồi 500 hp, 99 tùm tum hết không??? --> hết đồ là điều không thể xảy ra, còn Mp của bác mỗi lần hồi 5Mp, không đủ để cầm cự lâu dài nữa, (đó là tui còn chưa có máy kiểm tra xem mấy phép đó tốn bao nhiêu MP đấy) với lại tui đã nói rồi còn gì hunter mà đòi làm pháp sư thì cực dở, bác muốn hồi đầy máu chỉ có nước chơi phép hồi nhiều nhất mà thôi (tốn MP còn nhiều hơn cả holyblade) pháp sư nửa mùa mà, magic pow thật thảm hại.
    chỉ có marche thôi, montblanc thì no problem. ^^
    đừng nói thế! Nếu tui là bác ấy tui cũng không thích câu này đâu.

to Casanova: bác bấm vào link ở dưới chữ kí của tui đấy. Ráng đọc đi. Khi bác nắm hết thì sẽ thành master của trò này thôi.

12. Zantetsuken9

Zantetsuken9 Mr & Ms Pac-Man

1.Muốn có job đặc biệt thì cheat thôi -____-
    job đặc biệt là quà tặng từ square dành cho mỗi nhân vật, job đặc biệt nào là của riêng người đó thôi.

2.Bản chất job Squire của Ramza cũng rất đặc biệt đó chứ
    - Xét về chỉ số, đồng đều và cao hơn hẳn các job bình thường, khi giã tăng giảm Lv để lên chỉ số mà muốn lên đồng đều cả 2 đường Power và Magic, cả HP và MP thì Job Squire là lựa chọn số 1 cho Ramza.
    - Xét về trang bị, Squire của Ramza tên là Squire đó chứ ko khác gì 1 Knight thực thụ (^_^) , cầm 2 kiếm nhé, thích thì xài khiên, còn được mặc áo giáp hay áo vải tùy thích, nói chung, tên Ramza này thời trang đa phong cách lắm :lol: ( chỉ ko xài được đồ trang sức như gã Cloud thôi =)) )
    - Xét về chiêu thức thật chẳng khác gì trời ban cho Ramza cả thiên hạ này, ko được hoành tráng và bá đạo như Holy Sword hay Dark Sword... nhưng Yell và Scream... gia tăng chỉ số cho bạn 1 cách chóng mặt, Bình thường mấy Lv mới lên 1 Power/Magic, vài chục lv mới lên 1 speed, nhưng đây bạn chỉ cần vài lượt là có các chỉ số, đặc biệt speed cao hơn hẳn đối thủ , áp đảo lượt đánh, tùy cơ ứng biến... từ đó dần dẫn tới làm chủ trận đấu 1 cách dễ dàng ... (^_^)
    bản thân tớ thích solo nên thường chỉ cho 1 Ramza vào tung hoành trận mạc :lol: speed max nên quá đủ để cho 1 đứa 1 chém trước khi chúng kịp nhìn rõ mặt mình, magic hay bệnh tật ? ko sợ, tớ để Faith của Ramza min ( = 5 thì phải ) nên sát thương ma thuật chỉ là gãi ngứa và bệnh tật khả năng trúng là vài % :lol:

====> Squire của Ramza là 1 nghề rất được đó chứ, với những ưu điểm riêng (^_^) , chúng nó có nghề đặc biệt, Ramza cũng có, coi ai thắng ai cho biết :D

PS : lão monk kia, bảo quay về GVN mà làm có 1 bài rùi chuồn huh :-w cùng ta gây dựng Ivalice mau , click vô ảnh trong sign tớ đó :'>

13. nhoccon_ngaytho

Ặc, đang bảo là phát huy ưu thế kia mà. Bảo tui bỏ damage>mp thì chẳng hóa ra là bác cũng nên bỏ mấy cái đồ tăng trưởng đi là vừa.
    Bác chẳng hiểu tui nói cái gì hết cả. Túm lại là bác muốn xét cái gì, ưu việt khi kết hợp tạo thành một đội hình tử thần hay là sức mạnh khi đấu với nhau (chỉ có thể ở link)? Khi kết hợp để tạo thành đội hình tử thần thì paladin chẳng bao giờ sánh nổi với hunter. Còn khi đấu team thì việc đánh cận chiến là một trong những điểm yếu chết người của paladin. Bác muốn gắn đồ +% chứ gì, vậy thì từ bỏ í nghĩ có thể chống lại những chiêu đánh chết tức khắc đi nhé. Math'o bow 6 range, nhưng 1 vũ khí khác 7 range cũng không yếu hơn là mấy. Thế nào là 1vs1? Bác cấm tui xài steal mà bác lại gắn block arrow à???
    Ehem, sao bác vẫn chưa chịu hiểu nhỉ? Bác mất bao nhiêu thời gian để giết 1 con paladin của tui? Và nếu như tôi gắn petrayl, bác cũng vậy, thì việc gắn double sword của bác trở nên vô nghĩa. Job phụ của bác là item chứ gì, nhưng job phụ của tui lại là mage, petrayl của bác không thể chống lại skill của mage. Bác cứ hồi thoải mái, tui chỉ cần dùng một chiêu đơn giản là fire (4MP) mà rỉa dần dần, trong khi với item, bác có thể làm gì được tui đây? Một chiêu au-to life là đủ để vĩnh viễn bác không bao giờ làm gì được tui.

Về câu nói với casanova. Đúng là tui hơi quá lời, xin lỗi bạn.

14. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

tui nghiêng về đấu 1vs1 hơn! Tui có cấm bác steal đâu? steal thì cứ việc. Tui chỉ bảo là không dùng damage>Mp, vì cả 2 cùng dùng thì chẳng đi đến đâu, đâu có xét được. Damage> Mp đâu phải là của riêng job nào mà đem vào so sánh. Mặc được nhiều đồ tăng trưởng lại là ưu thế chỉ riêng của paladin. Bác gắn damage >Mp thì tui cung gắn damage>mp, chứ tui gắn giáp petral thì bác có gắn được không?
    Nếu xét tính ưu việt: tính ưu việt là khi bên phe nó gắn block arrow bác chẳng thể làm gì được, bác nghĩ chơi chiêu của fighter liệu có thể làm nó one hit KO được không? (tui đã kiểm tra lại, những chiêu của fighter ngoài beatdown ra thì chẳng có chiêu nào mạnh hơn đánh fight bình thường cả) paladin thì được! --> dù có chơi skill của fighter thì với atk 999 paladin cẫn có thể làm chết 1 đối thủ như thường trừ khi defend quá trâu thôi. (vẫn được đưa vào đội hình tử thần như thường mà tầm hoạt động cũng 13 chứ ít gì) Hunter vẫn không thể làm chết ngay 1 đối thủ block arrow chứ bác nói coi paladin không làm ai chết ngay được??? Đấu team việc cậm chiến là điểm yếu chết người nhưng nếu như toàn 1 đội hình gắn block arrow thì bác làm gì? --> để coi việc đánh xa có phải yếu điểm chết người không nhé? Gunner muốn hạ gục nhanh cũng phải dùng ultima shot chứ bắn fight thường sức mấy làm người khác ngỏm? Monster còn chưa ngỏm chứ nói người. --> mất 60 MP 1 lượt mà MP của mog night theo tui nhớ thì không được dư ả cho lắm. Cung 7 range là gastra bow (51), math's OBow 6 range (61) thật ra cũng có sự chênh lệch không vừa nếu như đấu link. trừ khi dùng ultima shot thì mới có kết quả giống nhau 1 hit KO thôi.
    Hình như theo tui nhớ không có mage nào vừa có fire 4 Mp, vừa có auto-life (16 Mp trong khi 1 lượt tăng 5mp, auto- life khi sống dậy cũng không hồi đầy máu) giáp petral thì có kiếm squence 999 atk để trị --> đánh không lâu đâu. chủ yếu là lực đánh của holyblade và beatdown. (vẫn 1 hit KO thôi, cùng lắm là 2 hit, beatdown thì chắc 3 hit). giờ xét nhé: bác tốn 1 lượt xài auto-life --> tui xả 1 hit --> bác ngáp ngáp --> bơm máu hoặc đánh tiếp:
    *bơm máu thì với curaga (16Mp) chỉ bơm được 80 Hp (đã test) ->tui xả 1 hit nữa thì chết --> mất 32Mp trong 2 lượt (hồi 10 MP) nhưng kết quả vẫn chẳng đến đâu lại tốn 12MP--> sao hả?
    *đánh beatdown tiếp -> Hp tui mất còn khoảng 2 hit thì chết, tui xả 1 hit nữa -> chết (đó là còn chưa kể điểm yếu chết người của beatdown là tỉ lệ miss đó)
    sau khi auto-life, Hp hồi vẫn còn quá ít, tui xả 1 hit nữa thì chết --> buộc phải xài auto-life, curaga thì đã phân tích ở trên, quá vô dụng. --> lại tốn 16 MP--> mất thêm 11Mp nữa --> giờ thì Mp của bác dư dả nhỉ?
    Cứ vậy mà chơi tiếp đến khi nào bác xả 1 hit nữa thì tui bơm elixier --> đầy MP xả holiblade tiếp --> coi hết Mp trước hay hết item trước đây?

15. o0marasuzu0o

o0marasuzu0o Mr & Ms Pac-Man

ông này ca ngợi Ramza kinh nhỉ ;;)
    ra ym chỉ cho bạn lấy con GF cuối nào ^_^

16. tidus1992

tidus1992 Youtube Master Race

cho hỏi nè, trò này trên PS1 và trên gameboy advance có giống nhau không? hay là có 2 cái FF Tactics???

17. o0marasuzu0o

o0marasuzu0o Mr & Ms Pac-Man

trò này trên ps1 thui
    trò trên gameboy chắc la trò khác tại tui chưa chơi trò trên gameboy ^_^

18. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Khác nhau . Mấy lần mình cũng kiếm mãi cái link down FFTA nhưng ko thấy . Lục trong thư viện cung ko có .....

19. tidus1992

tidus1992 Youtube Master Race

hình như khác, cái trong PS1 graphic đẹp hơn, nhưng trong gameboy nhỏ gọn và tiện hơn. tui bị rớt hư cái gameboy rùi T_T

20. Platinium_knight

Platinium_knight Mario & Luigi

Tui mới chơi, nhưng cũng hiểu một số thứ, và quyết định cùng phe với nhoccontoinghiep
    * Bác nghe câu này bao giờ chưa: "Một cây làm chẳng nên non/Ba cây chụm lại nên hòn núi cao". Sức mạnh ở FFTA được tạo thành từ sự phối hợp các thành viên chứ không phải từ một cá nhân nào cả. Sức mạnh của paladin là ở holyblade chứ gì, nhưng nó lại tốn MP và buộc phải cận chiến => quá nguy hiểm. Nhưng hunter lại có thể đánh xa, rất có lợi. Nếu bác gắn damage>mp, thì bác bị một đống con cung luộc. Bác có thể gắn petray, thế tui hỏi bác những con kia không biết chơi phép à. Tui gắn aciahat thế bác có gắn được không?
    * Bác có biết để luyện lên 999 gian khổ cỡ nào không? Tui chắc chắn là chưa có một người nào luyện lên đựơc chừng đó. Để tui tính toán đơn giản thế này nhé: hunter không giết được ngay, nhưng số turn để hunter giết nó cũng chỉ bằng số turn paladin chạm vào người nó. Giờ thì bác hiểu ai hơn chưa.
    * Một đội hình toàn block arrow ư, lại càng là một điểm yếu chết người. Như nhoccontoinghiep đã đề cập ở trên, chỉ với damage>mp, tui có thể rỉa dần dần cái đội hình đó. Bác hiểu tui nói gì chứ.
    * Ừm, về vụ job phụ của holy blade và beatdown, job chính của tui sẽ là fighter, job khởi đầu là hunter, ép kĩ spd, sau đó job phụ là item. OK? Giờ thì xét nhé: holy blade mất MP, tui cứ thế quăng item, xong rồi thì xài beatdown rỉa lại, ai hơn? Holy blade thì bác phải tốn item để hồi MP, nhưng beatdown thì chỉ tốn item hồi máu. Không chỉ vậy, fighter có thể rỉa trước từ xa, khi nhồi đồ lại có số move bằng paladin. Giờ thì cái gì sẽ hơn?