Hỏi đáp,bàn luận về Final Fantasy IX [ 9 ]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi AN_Dragoon, 21/6/09.

1. hunglv

hunglv Mario & Luigi

tui đã thử địa điểm trên hình lẫn youtube nhưng vẫn không thể lên đc, muốn lên đó ngoài gà bay ra còn có yêu cầu khác không

2. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

Đánh Grand Dragon lợi rất nhiều đường, một là 2-3 hit là e ý nằm, 2 là luyện Dragon's Crest và 3 vứi mình là cứ cho anh đuôi khỉ steal, vừa đc ether xài lại vừa lên thievery :)) chỉ hơi khó chịu tí là hay bị gặp cái con gimme cat

3. hunglv

hunglv Mario & Luigi

rồi mình đọc lại hướng dẫn thấy đau lòng quá, thanh gươm mạnh nhất game đã vượt khỏi tầm tay, tính đến giờ mình đã mất hết 41h rồi vượt quá thời gian quy định là 12h :((

4. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Về cây ex 2 thì hồi đó nhớ sếp gervie của khu ff này có nói là chơi qua 99 tiếng đồng hồ nhảy về 00 thì lấy đc nhưng chưa thử lần nào hết, chú thử coi sao (^_^)

5. hunglv

hunglv Mario & Luigi

thôi em bỏ ak, chơi đến giờ đó chắc em kiếm cây đó về làm đồ chơi quá, chứ kiểu đó luyện max nhân vật hết rùi đập luôn ozma là xong rồi

6. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Em nhớ hình như đâu có được nhỉ,trước kia thấy cũng có tranh luận vụ náy có người bảo vì quá 99h đồng hồ chuyển sang đỏ thì phải @@

7. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

ở cái luke gì gì đó thì làm gì có gì ngoài grand dragon đâu?

8. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Gizamaluke, cái khu rừng đó hình như vẫn có bọn quái thường yếu nhớt mà nhỉ @@ mà luyện grand dragon chắc mọi người hay luyện ở daguerro hơn :"> gặp em gimme cat kiếm ít tiền cũng ngon

9. hunglv

hunglv Mario & Luigi

gắn thêm cái đc 7k5 , đánh lên tiền nhanh với lại cũng đc 3 ap. Bây giờ đi kiếm cái em gì hỏi 16 câu hỏi đã, ak chỉ cho tui cách nào luyện ap nhanh nhất ở disc 3 này với

10. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

ở field thì chả có 1 con nào khác ngoài rồng luôn, trong rừng thì toàn là chim

11. Seveth

Seveth C O N T R A

Field vẫn có nhé, vừa chơi lại xong, ra cái con cùi bắp nào đấy quên mất tên nhưng rate thấp thôi, mình phang tầm 20-30 con grand dragon mởi ra 1 trận gặp nó ;))

12. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Hồi đó đọc ko phải là 99 tiếng đâu anh, nghe nói là phải mấy năm cái đồng hồ mới reset lại đấy. [​IMG]
    Ko thì lấy cái cheat emulator ấy, chỉnh ra 99 cây còn được mà. Mình đi lv1 party nên đi trong 12 tiếng là impossible nhưng vẫn muốn có Excalibur II, thế là đành cheat. [​IMG]
    Vào trong Oeilvert đánh con tượng đá Epitaph, dùng soft lên nó giết rất nhanh. Bạn chắc dùng giả lập chứ? Chỉnh fps lên 200, vào đó bấm nhanh 1 tí thì sẽ luyện AP cực nhanh. Trong đó có 2 con, Epitath và Orgre, gặp con Orgre thì cứ quick load lại, chạy qua chạy lại giữa 2 màn hình sẽ dễ gặp Epitath hơn. [​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 8/1/13
  13. hunglv

hunglv Mario & Luigi

mình dùng giả lập psxeven 1.13 nên không quick save nhanh đc, mỗi lần save là phải cầm chuột bấm vào lưu khe 1 =.= quải

14. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Lâu rồi chẳng nhớ, nhưng bọn chim ở cái tòa thành duy nhất trên forgotten continent chỗ mà con mog hiện nguyên hình thành Eilodon ấy, ở đấy đánh mấy con chim đc 6 AP 1 phát. Ko thì sang disc 4 đi đánh Mistodom là ngon ơ

15. hunglv

hunglv Mario & Luigi

mình luyện xong chiêu dragon crest rồi, giờ steal mới có 241 lần rồi, dame đc 3k8, bắt ếch đc 60 mấy con dame 4k, steiner thì có shock 9999 rồi khoái quá

16. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Chân tình thì steiner MP attack và ragnarok với str cao chút là chém chay 9999 ko phải shock làm gì cho tốn MP

17. hunglv

hunglv Mario & Luigi

nhưng mà steiner mình mới có 200 mấy, nếu dùng mp attack thì sau vài lượt là hết sạch mp, ak ở đâu có bán ether vậy.
    Với lại làm sao để zidane học đc auto - regen . Mình có món đồ chứa cái abi đó nhưng không trang bị cho zi với ste đc

18. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Shock 1 phát 64 mana chả lẽ lại ít hơn @@ ether thì luyện grand dragon lên 9999 dame dragon crest thì ether thiếu làm sao nổi steal 1 tí là có cả đống

19. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Mấy con rồng ấy hả? Có mấy con à, hình như là 6 con. Ko phải spawn random đâu. [​IMG]

20. hunglv

hunglv Mario & Luigi

oh, nhưng mà tạm thời thì chiêu auto ragen học s vậy, cho steiner và zidane ak