Hỏi đáp,bàn luận về Final Fantasy VIII [8]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi AN_Dragoon, 21/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhocsaksua

nhocsaksua Legend of Zelda

Thấy cái Clip 3 chị em đánh có Selphie nên nói luôn :)) . Cách đấy là nhanh + hiệu quả nhất đấy :) . Bình thường cũng đánh được nhưng cứ wisshing Star + Shockwave riết.

Clip combo Zell kô hẳn là cứ đều đều. Có cái nó đánh mất 0.2s. Nhưng đến phần sau nó quay lẹ để cắt :)) Ko biết có kĩ xảo gì nhưng tôi cũng tin phần nào :).

Nhưng đánh Omega turn đầu ( hoặc sau turn Lv5 death ) thì hoàn toàn làm được :) . 1 ng nếu combo Zell khá chút cũng có thể đánh 7~10 hit trong 1 s . Với Luck cao + Ability 50% luck thì trong 7 cái đã Crit 4 cái rồi :) . Squall vào đánh Lion Heart. Dĩ nhiên đã có Meldown lên Omega . với Speed max thì sau nhiều nhất 2 turn của mình là Omega die

2. high summoner

high summoner Fire in the hole!

Xem thử stats đi rồi nói , xem có cái gì max ko ;))
    thế mà nó vẫn đánh được 147 hit đấy :-j có tin được ko :-j...... gì chứ kiểu cắt ghép thì cũng dễ thôi .... mà thôi ko bàn ,ai tin thì tin thôi giờ cũng chả tìm được thằng post clip :'>

3. FFVIIIFan11

FFVIIIFan11 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Coi cái clip đóa, là Zell 1 máu, 2 member trong pt đều ngủm :|. Được 13 s chém, mà tui nghĩ là nó auto đánh ko à, vì tui chưa thấy mấy chiêu cá heo, my final heaven rồi meteor barret nữa :D . Nhưng chi trong 1 turn đấy mà omega thọt luôn. cũng khiếp thật :|

4. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Omega chỉ sợ quả Terra Break thui
    Chứ ko thì con này chẳng qua chỉ là quái vật nhìu HP mà thui ::)

!

5. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

con Omega sợ chiêu The End nhất chứ =))

6. Thor's Hammer

Thor's Hammer Mr & Ms Pac-Man

Ý nói là đánh con omega sợ nhất chiêu terra break của nó đấy.

7. nhocsaksua

Đánh phải ko cho em nó ra Terra Break là khỏe rồi :))
    Thông thường thì Omega nó hay ra (Attack)-Lv 5 death - Meteor - Megido Flame(meteor) - Meteor - Terra Break ( Light Pillar) :))

Quá nhiều turn để cho chú bé về trời :-"

8. high summoner

:-j ..chả bao giờ nó ra vậy cả :-j ,kiểu này là nhớ mang máng đây :-j
    100% manual , auto thì làm gì được chọn chiêu đánh hoài thế :))

9. nhocsaksua

tôi đánh mấy lần thì thấy nó thường ra vậy :-". =)) Thỉnh thoảng nó attack Turn đầu rồi mới dùng Lv5 death, bình thường là nó ra Lv5 death rồi Meteor, sau đó có thể là Meteor hoặc Megido Flame.
    Bộ chú ko đọc kĩ à =)) Thông thường nó hay ra như thế :)) , Đối với chú thế nào thì tôi ko biêt =)

10. squall_ak

squall_ak T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

còn cái tui chưa hiểu là cái time khi xài limit của zell á
    Cái đó phục thuộc vào gì ?

11. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

luck, cả trong game lẫn ngoài đời :-"

12. squallphu

squallphu The Warrior of Light

bậy. ko hề phụ thuộc luck của games cả. phụ thuộc 1 phần của ngoài đời thôi.
    tóm lại muốn 12s đánh thì cứ ít máu + aura là xong. giỏi nữa thì cứ buff vài bad status vào bản thân zell là đc. cùng lắm cho thêm 2 đồng đội die nữa.

tất cả các limit trong FF8 đều phụ thuộc lượng máu hiện có so với max và vài status support hay bad status như: aura -> silence, blind, .....
    kể cả limit của selphie và quistis cũng vậy luôn (ko ngoại lệ).

13. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

chiêu TheEnd có tác dụng với những trùm như là Dead ngay hay 9999 đối Omega có khác ko nhĩ ko nhĩ mình có daw 1 chiêu à nên hỏi xem TheEnd đc Omega ko

14. nhocsaksua

HP càng thấp + Buff luôn Aura thì sẽ ra limit được cao hơn . Tới lượt là sẽ có limit , ko cần phải nhấn Vuông để tìm.
    Như Zell sẽ có time luôn là 12s , Irvine có được time Shot rất lâu đủ để 1 lần bắn hết 50~ 70 viên Fast ammo =)
    Tỉ lệ ra 4 chiêu của Squall cũng cao hơn khi HP thấp + buff thêm aura

15. high summoner

nhận cho rồi đi ạ ,về nhà đánh lại xem nó ra như thế ko ,con omega luôn theo 1 quy luật nhất định ko bao giờ thay đổi là Lv5 death -> meteor -> megido flame -> gravijja( như diablo ấy) -> ultima > light piliar sau đó quay lại từ đầu bỏ qua lv5 death...đó là thông thường nó đánh thế ,lâu lâu thì chèn thêm vài cú phys attack trong cái quy luật đấy :-j...tỷ lệ là ngàn lần như 1 ...em đâu có muốn xoắn bác thế mà bác quote bài em lại làm gì lại xưng chú chú cả cố vớt vát nên em trả lời :'> bác cứ về thử đi ạ em bao test 3 ngày ;;)

16. squallphat

squallphat Youtube Master Race

các bạn oy chop hỏi tí, tại sao games FF VIII hồiu trước mình chơi trên máy pentum 3 thí nó nhanh, nhưng sao h chơi trên máy core 2 thì lại lag có ai bị như mình ko chỉ mình với

17. nhocsaksua

Tôi đánh 3 ván mới thấy nó Ultima chen ngang 1 lần :)) . Nó có thể ultima hoặc Meteor sau khi xài Megido Flame. Sau đó khả năng ra Terra Break hoặc Light Pillar, đúng thật là có Gavija nhưng ở 3 lần test thì
    Lv5 DEath (atack) - Meteor - Gavijja- Megido Flame - Meteor - Tera Break
    2 lần sau thì vẫn thây Gavijja đi kèm nhưng ko theo kiểu của cậu :-"

À còn nữa! Tôi test ở 4~5 turn đầu của nó thôi:)) , nói rõ khéo cậu lại ko hiểu thì chết 8-}

Xoắn thì bình thường :)),tôi lại rất thích ai xoắn tôi cho nên cậu khỏi phải nêu lý do làm gì :)) , nghe nhàm lắm :-j . Vào 4r , tôi thích quote bài ai là quyền tôi,Cậu cũng quote bài tôi thôi, giờ lại xoay ra đá vào mồm mình à =)) cậu xoắn thì cứ xoăn. Diễn giải làm chi cho tốn công =)) Hay cậu vẫn tưởng mình là Mod như trước chứ nhở =))

18. squallphu

squallphu The Warrior of Light

đường đi của High summoner thiếu terra break ngay giữa gravija và ultima.
    còn đường đi của nhocsaksua theo tui thấy là bậy bạ:|
    nhưng vòng đầu tiên là như vậy. các vòng khác thì ultima và meteor có thể thay đổi cho nhau. nhưng luôn luôn tuân thủ 1 quan điểm: 3 chiêu đặc biệt của omega ra theo qui luật là megido flame -> terra break -> ligh pillar. ko khác đc.

normal attack chen vào thì ko tính, vì nó có thể chen vào bất cứ đâu, và có khi 2-3 normal attack mới vào lại vòng tấn công quen thuộc.

cái sai của nhocsaksua là meteor và gravija đi trước megido flame (chỉ có 1 đi trước thôi và 1 sẽ đi sau).

19. high summoner

=)) lộn =))
    thôi thế thì thôi :'> ....bác phịa chiêu cũng vừa vừa :'> ......thà bác nói thế nào chứ cái kiểu ra đòn như bác nói thì 100% phịa =))
    à quên đây là vòng tấn công khi lvl100 nhé ,kèo bác lại bảo bác đánh lúc lvl3 thì thôi em cũng bó tay :-"
    => thế nên mới có chuyện người ta depend ngay sau Gravijja , bơm HP ngay sau meteor và ..ko làm gì cả sau megido flame bác ạ :'>
    Ps : em đã bao giờ làm mod đâu mà tưởng hở bác ;))
    định nói gì đấy nhưng nghĩ lại ko nên :'>

20. nhocsaksua

Ừ ừ , đúng là vậy :)) , Megido Flame luôn đi sau Meteor ở Turn đầu. Sau đó là Gavija rồi tới Terra Break :)

Hóa ra tôi nhầm vì cái Meteor trước quả Terra Break =) và cái Gavijja trước cái Megido Flame . Nhưng nói chung là để nó ra Terra Break vẫn còn rất nhiều Turn để Finish boss :)). Sr nhé , Quê quá :">
    Việc làm Mod thì hồi cách đây 4 năm tôi reg nick và bắt đầu spam, trong quá trình đó thì có thấy 1 Mod tên HM =)) . Ở 4rum game4v cũng có 1 nick HM nhưng vì xích mích với admin bên đó nên tôi ko vào trong đó nữa :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.